ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 06:57:13 PM »
พี่ก็ชอบค่ะน้องหญิง งั้นเอามาฝาก ขอเอาจุ๋ยอีกทีค่า ภาพแรกมองไม่เห็นชุดสวยๆเลยอ่ะ เหอะๆ
เปลี่ยนลุคจุ๋ยมั่ง คงจะเบื่อชุดแนวกษัตริยากันเนอะ เห็นบ่อยจนชิน

เรื่อยเรื่อยมารอนรอน    สุริยาจรเข้าสายัณห์
เรื่องรองส่องสีจันทร์     ส่งแสงกล้าน่าพิศวง
ลิ่วลิ่วจันทร์แจ่มฟ้า    เหมือนพักตรานวลผจง
สูงสวยรวยรูปทรง     ส่งสีเจ้าเท่าสีจันทร์
เอวอ่อนชอ้อนองค์    โฉมอนงค์สาวสวรรค์
หาไหนไม่เทียมทัน     ขวัญเนตรพี่นี้น่ารัก
ขาวสุดพุดจีบจีน    เจ้ามีสีนพี่มีศักดิ์
ทั้งวังเขาชังนัก     แต่พี่รักเจ้าคนเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 07:02:36 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:19:48 PM »
โห สวยสง่ามากเลยค่ะ ภาพจุ๋ยภาพนี้มาจากเรื่องอะไรเหรอคะ ไม่เคยเห็น

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 07:42:05 PM »
สวยมากเลยค่ะ..ภาพก็สวย กลอนก็เพราะ ชอบบบบบบบบบบ..มากกกกกกกกกกกกก

:icon_evil:

เพื่อให้เข้ากับกระทู้นี้ขอชมเป็นกลอนนิดนึงนะค่ะ

งามตางามน้ำคำ   วาจาล้ำกล่าวเป็นกลอน
ชวนพ้องเพื่อนและพี่น้อง   เราทั้งผองร่วมยลยิน

;D

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:11:37 PM »
กรี๊ดดดดดดด  ขาวสุดพุดจีบจีน

บทนี้กาฬก็ชอบ  อยากจะรีเควสตั้งนานแล้ว  แต่ยังมองไม่ออกว่าใครจะเหมาะกับขาวสุดพุดจีบจีน
ที่ทำได้ติดตาก็ พี่อุ๊  ที่แสดงเป็น เจ้าฟ้าสังวาล ในเรื่อง ฟ้าใหม่ อ่ะ
 ;D ;D
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:28:49 PM »
ไม่ค่อยรู้จักโคลงกลอนเท่าไหร่ แต่เข้ามาในนี้ทีไรได้อะไรดีๆกลับไปตั้งเยอะ^o^
ชอบรูปนี้จังค่ะ คลาสสิคดีอ่า >:(

เพื่อให้เข้ากับกระทู้นี้ขอชมเป็นกลอนนิดนึงนะค่ะ

งามตางามน้ำคำ   วาจาล้ำกล่าวเป็นกลอน
ชวนพ้องเพื่อนและพี่น้อง   เราทั้งผองร่วมยลยิน

;D

กลอนเพราะมากมายค่ะ
เหมาะกะกระทู้นี้มาก^^

ออฟไลน์ hitori_neko

• *
  • 83
  • 0
  • เพ(ร)าะรัก
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:55:26 PM »
แหมได้เร็วทันใจ

ขอบคุณนะคะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:15:31 PM »
โห สวยสง่ามากเลยค่ะ ภาพจุ๋ยภาพนี้มาจากเรื่องอะไรเหรอคะ ไม่เคยเห็น

จุ๋ยไม่ได้ใส่ถ่ายละครค่ะ ไปถ่ายปกนิตยสารจ้า

ดอกยี่สุ่น หรือ กุหลาบมอญค่ะ

“…ยี่สุ่นแซมแถมกับชมพูเทศ  การะเกดชุมแสงทั้งสร้อยสน
บ้างหล่นกลาดดาษกลางแผ่นดินดล  เสาวคนธ์รื่นรสเรณู…”
ลักษณวงศ์ : สุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 08:18:34 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 08:44:30 PM »
ตามด้วยดอกบุนนาคค่ะ
ปล. ที่แขนนางแบบเป็นเครดิตค่ะ ไม่ลบออก 555+ (ไม่มีไร นอกจากไอ้ตัวลบมันเสีย ลบไม่ได้ซะงั้น)

...ดอกบุนนาค มากกลิ่นหอม พร้อมพิสุทธิ์
กลีบขาวดุจสีสำลี มีเกสร
เหลืองอำพันกลิ่นชวนยวนภมร
ให้บินร่อนดอมหลงอนงค์นวล....
โดย๐ ชบาแดงสีเหลือง ๐

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 09:06:00 PM »
พี่โบว์เบนซ์เลือกได้ตรงมากเลยค่ะ 
ทั้งกุหลาบมอญ  ทั้งบุนนาค

ชอบกุหลาบมอญอ่า  มณีจันทร์  นางคือ กุหลาบเมาะลำเลิง   :icon_biggrin:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2009, 09:06:29 PM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:48:20 PM »
หวัดดีค่า ดอกไม้ที่นำมาโพสนี่ หนึ่งในนี้อย่างน้อยเป็นดอกไม้ในวรรณคดีเลยน๊า อิอิ ดูประดับความรู้ไปในตัวเนอะ

ลงต่อด้วย "นางแย้ม"

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:50:24 PM »
ดอกต่อไป "หิรัญญิการ์"

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 06:56:08 PM »
กรี๊ดๆๆๆพี่ตวงสวยมากมาย >:D
ว่าแต่ดอกญี่สุ่นนี่มันคล้ายๆดอกกุหลาบหรอคะ?

ชอบรูปสุดท้ายจัง ดูสวยสง่ามากอ่า  ดอกหิรัญญิการ์ก็สวยมาก ชอบดอกนี้มานานแต่ไม่รู้จัดชื่อ55+:icon_evil:

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:31:02 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอกรี๊ดซิกพี่โบว์เบนซ์ก่อนเหอะค่ะ  นิศากับศตาสวยมากกกกกกกกกกกก

ต่อมาก็กรี๊ดภาพนางดอกไม้   คุณหญิงแย้ม  เข้ามากเลย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 08:55:58 PM »
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอกรี๊ดซิกพี่โบว์เบนซ์ก่อนเหอะค่ะ  นิศากับศตาสวยมากกกกกกกกกกกก

ต่อมาก็กรี๊ดภาพนางดอกไม้   คุณหญิงแย้ม  เข้ามากเลย

555+ ผิดกระทู้ ไม่ใช่แก้วนพเก้า แต่ก็ขอบคุณนะคะที่ชม อิอิ ตัวลอยๆ

ลงต่อค่ะ ปล. ภาพดอกไม้วรรณคดีแปลกๆก็มีนะคะ วันหลังจะนำมาฝากค่า

หอมเอยหอมดอกเจ้ากาสะลอง
ที่ริมคลองชายป่าคราลับแสง
หอมอบอวลชวนชื่นใจไพรจัดแจง
ร่ำปรุงแต่งกลิ่นนี้ที่บ้านนา

โดยนายธนา

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:02:55 PM »
อ๊ายๆๆๆ ศรีริต้าสวยมากมายอ่า
ไมผู้หญิงฝรั่งลูกครึ่งๆนี่ใส่ชุดไทยแล้วแบบว่าขึ้นมากมาย ดูสง่าดีอ่า ชอบๆๆ

กันย์ก็แอบไปกรี๊ดดดลายเซ็นต์พี่โบว์เบนซ์ในห้องเล่าเรื่องพันหนึ่งราตรีมากล่ะ(คงเห็น-*-)55+

พี่โบว์เบนซ์ กันย์คิดอยู่เลยว่าจะเอารูปพี่เจมส์อันนี้ลงปฏิทินล่ะ พี่มีรูปใหญ่กว่าที่โพสในห้องอิมเมจฯป่ะคะ?