ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 09:31:11 PM »
อ๊ายๆๆๆ ศรีริต้าสวยมากมายอ่า
ไมผู้หญิงฝรั่งลูกครึ่งๆนี่ใส่ชุดไทยแล้วแบบว่าขึ้นมากมาย ดูสง่าดีอ่า ชอบๆๆ

กันย์ก็แอบไปกรี๊ดดดลายเซ็นต์พี่โบว์เบนซ์ในห้องเล่าเรื่องพันหนึ่งราตรีมากล่ะ(คงเห็น-*-)55+

พี่โบว์เบนซ์ กันย์คิดอยู่เลยว่าจะเอารูปพี่เจมส์อันนี้ลงปฏิทินล่ะ พี่มีรูปใหญ่กว่าที่โพสในห้องอิมเมจฯป่ะคะ?

เจมส์ภาพไหนอ่ากันย์ นึกไม่ออก ส่งทาง pm ก็ได้นะว่ารูปไหน แต่ถ้าหมายถึงลายเซ็นต์นี่ยังไม่เคยเอาลงอ่ะภาพใหม่เนี่ย
เอาอ้อมลงไปคนเดียว  >:(

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 07:40:37 PM »
กาสะลอง  ริต้าสวยจริงๆ ค่ะ

กาฬก็อยากได้ภาพพี่เจมส์ภาพใหม่ภาพนี้เหมือนกัน  เอามาลงเถอะนะคะ  :icon_biggrin:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 04:20:30 PM »
ตามด้วยดอกบุนนาคค่ะ
ปล. ที่แขนนางแบบเป็นเครดิตค่ะ ไม่ลบออก 555+ (ไม่มีไร นอกจากไอ้ตัวลบมันเสีย ลบไม่ได้ซะงั้น)

...ดอกบุนนาค มากกลิ่นหอม พร้อมพิสุทธิ์
กลีบขาวดุจสีสำลี มีเกสร
เหลืองอำพันกลิ่นชวนยวนภมร
ให้บินร่อนดอมหลงอนงค์นวล....
โดย๐ ชบาแดงสีเหลือง ๐

ชอบภาพนี้จังค่ะ 

ปล.1สังเกตให้ดี..แขนพี่ส้มมีตราฟิชโชอยู่ด้วย :icon_wink:
ปล.2อยากได้ภาพแพนเค้กกับขวัญอ่ะค่ะ :o

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 04:53:57 PM »

ปล.1สังเกตให้ดี..แขนพี่ส้มมีตราฟิชโชอยู่ด้วย :icon_wink:
ปล.2อยากได้ภาพแพนเค้กกับขวัญอ่ะค่ะ :o

ที่แขนส้ม ตราฟิชโช มันคือ เครดิตที่มาของรูปไงคะ หุหุ เปล่าหรอกจ้า คือโปรแกรมลบภาพให้กลมกลืนมันเสียค่ะ
ลบไม่ได้ด้วยซ้ำ พี่ก็เลยปล่อยมันไปตามเดิมค่า ปกติมันก็ไม่มีหรอกนะคะ ถ้าโปรแกรมไม่มันเสียอ่ะค่ะ ต้องลบออก
แน่นอน มันพังไปก่อนเลยปล่อยเลยตามเลยค่า

ส่วนภาพขวัญกับแพนเค้ก ก็กำลังมองหารูปสวยๆอยู่ค่ะ ขวัญกำลังรอภาพละครเรื่องใหม่ เหลี่ยมรัก เห็นใส่ชุดไทยสวยๆด้วยค่า

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 07:20:36 PM »
เอามาฝากอีกค่า

นกกระจิบกระซิบบอกหยอกคู่เคล้า
พลับพลึงเหงาขาดคู่ชู้แอบแฝง
กิ้งก่าเชิดคอหรูดูแมลง
ดอกขิงแดงจำแลงรักมาทักทาย

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 07:25:21 PM »
ลมโชยโรยริน 
หอมลูกอินกลิ่นจันทร์
รสสุคนธ์ปนกัน
เหมือนกลิ่นกลั่นตลบลม      โดยสุนทรภู่

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:24:58 PM »
ขอเปลี่ยนภาพค่ะ น้องแพนภาพเล็กเกินไป ไม่สวย เปลี่ยนนางแบบดีกว่า

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:53:30 PM »
สุดท้ายก่อนไปนอน ขวัญตามคำขอนะคะ

พรรณะผกามหาหงส์
ชี้ตรงตนพลาดถ้าผาดเหิน
เข็ญขุกทุกข์ใจไม่ประเมิน
ก้ำเกินก่อรักล้ำศักดิ์ตน   โดย วฤก

ออฟไลน์ ฟ้า

• *
  • 31
  • 0
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 03:07:20 AM »
โอ้โห สวยทุกภาพเลยค่ะ
 :-* :-\ :icon_evil:
สุดท้ายก่อนไปนอน ขวัญตามคำขอนะคะ

พรรณะผกามหาหงส์
ชี้ตรงตนพลาดถ้าผาดเหิน
เข็ญขุกทุกข์ใจไม่ประเมิน
ก้ำเกินก่อรักล้ำศักดิ์ตน   โดย วฤก

รูปพี่ขวัญสวยเหมือนค่ะ

ชัดกว่าภาพอื่นมากเลยค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2009, 11:42:02 AM »

โอ้โห สวยทุกภาพเลยค่ะ
 :-* :-\ :icon_evil:

รูปพี่ขวัญสวยเหมือนค่ะ

ชัดกว่าภาพอื่นมากเลยค่ะ

คือตั้งใจจะทำภาพออกแนวภาพ ART อ่ะค่ะน้อง มันดูคลาสสิคกว่าชัดเจนมากมาย เพราะมันจะได้กลมกลืนกับภาพวาด
BG ดอกไม้ด้วยค่ะ ไม่โดดออกมามากเกินไป บางภาพก็เลยดูไม่ชัดเจนมากมายค่ะ คือตั้งใจให้เป็นแบบนี้ค่ะ  :icon_sad:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:35:03 PM »
พลับพลึงขาว พราวสล้าง กลางวนา
พิสุทธิ์ตา งามวิไล มิไร้ผล
น่าชื่นชม ที่เติบใหญ่ อย่างอดทน
เพียงได้ยล คนงาม นามพลับพลึง          โดย
: pig

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:38:16 PM »
...ดอกตะแบก สีม่วงหวาน บานเป็นแถว
ยืนต้นแนว ริมถนน หล่นกลีบเฉา
อินทนิน-น้ำ ใบดอก ออกเป็นเงา
สลับเจ้า ตะแบกช่อ ล้อลมดี....

โดย๐ ชบาแดงสีเหลือง ๐

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 09:41:14 PM »
หมดพอดีค่ะ ภาพที่ 4 ของคืนนี้

ทองเจ้าเอ๋ยทองกวาวพราวสะพรั่ง                     
งดงามดั่งพุมทองของสวรรค์
แลอร่ามงามแสดสีสวยทั่วกัน   
จึงเผลอหันแลมองเจ้าทองกวาว           โดยนายธนา