ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: ภาพชมโฉม+กลอนชมดอกไม้
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:22:27 PM »
มาอีกรอบใหญ่ๆ 555+ เยอะเลยคราวนี้ รู้สึกพักหลังๆนี่จะเป็นกระทู้ที่ไม่เกี่ยวข้องกับพี่บอยเลยนะเนี่ย
ผิดบอร์ดอย่างแรงอ่ะ เหอะๆๆ คิดเสียว่าเอามาให้เพ่เลือกน๊า ซะงั้น ต่อๆๆๆ

เริ่มซ้ำและ หุหุ แอฟชุดไทยสวยเยอะมากๆ เสียดายอ่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:26:55 PM »
พี่อั้มกับชุดไทยสวยๆ เสียดายเหมือนกันค่ะ อิอิ ขอบคุณภาพพี่อั้มจากเว็บ พัชราภาด้วยนะคะ

ทองอุไร ร่วงหล่น บนทางเท้า
อุระเรา หมองหม่น บนทางรัก
ทองอุไร งามตา น่าตระหนัก
แต่ความรัก สองเรา น่าเศร้าใจ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:31:47 PM »
ดอกไม้ที่เอามาฝากรู้จักกันมั่งป่าวเอ่ย หลายดอกพี่ก็พึ่งจะรู้จักเพราะหาภาพมาทำเนี่ยแหละค่ะ
แต่ดอกนี้รู้จักน๊า ดอกลำโพงเนี่ย ดอกจริงสวยมากๆเลย ส่วนกลอนบทนี้ก็แต่งเอง เพราะหาไม่ได้ค่ะ
อาจจะไม่เพราะเท่าบทอื่นๆนะคะ ขออภัย

สาวคนนี้ไม่เคยโพสเลยค่ะน่าจะไม่ซ้ำนะ

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:42:42 PM »
สวยมากค่ะ  ชอบรูปแอฟจัง  แต่งชุดไทยแล้วสวยสุดๆเลย  ;D ;D 

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 07:44:04 PM »
ทำไมจะไม่เพราะ  กลอนดอกลำโพงเพราะออก
ฝีมือกลอนพี่โบว์เบนซ์เฉียบขาดอยู่แล้ว 
เพราะกว่าบางบทของดอกไม้อื่นที่ผ่านมาอีกนะคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:54:55 PM »
ทำไมจะไม่เพราะ  กลอนดอกลำโพงเพราะออก
ฝีมือกลอนพี่โบว์เบนซ์เฉียบขาดอยู่แล้ว 
เพราะกว่าบางบทของดอกไม้อื่นที่ผ่านมาอีกนะคะ

จริงเหรอ หุหุ แอบมั่วนิดนุงด้วยนะนั่น เราก็กลัวจะไม่เพราะ เหอะๆๆ ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะคะ
ถึงคิวนางเอกจักรๆวงศ์ๆบ้างแล้ว ชุดไทยจักรๆวงศ์ๆ ก็สวยเฉียบขาดอยู่แล้ว จะไม่รวมได้ไงกัน

รวยรินกลิ่นรำเพย
พี่คิดเคยเชยกลิ่นปราง
นิ่งแนบแอบเอวบาง
ห่อนแหห่างว่างเว้นวัน
เจ้าฟ้าธรรมมาธิเบศร์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:01:12 PM »
ขอบคุณภาพต้องจาก www.pyjclub.com ด้วยค่ะ

ชวนชมชมชื่นทั้ง...........ดอกใบ
ตัดแต่งกิ่งถูกใจ.............จดจ้อง
ชมรากโขดดอกไสว........หลายหลาก   
วางประดับรับแดดต้อง.....แต่งแต้มสวนขวัญ  โดย komyen

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:13:06 PM »
ขอบคุณภาพอุ๊จาก www.pyjclub.com ค่ะ

กัลพฤกษ์เด่นตากลางฟ้าใส
บานไสวสีชมพูดูงามเหลือ
แต่งช่อก้านหวานพราวขาวแต้มเจือ
มองมิเบื่อเมื่อเห็นดูเด่นตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2010, 09:13:41 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:28:12 PM »
บานบุรี เหลืองเหลือง เรืองหวานฉ่ำ
เมื่อฝนพรำ พรมพร่าง สร้างสดใส
ยามเช้าเช้า เห็นเจ้า ช่างชื่นใจ
เริ่มวันใหม่ เบิกบาน บุรีรัมย์ โดยณธีร์

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 03:33:36 PM »
ดอกไม้ที่เอามาฝากรู้จักกันมั่งป่าวเอ่ย หลายดอกพี่ก็พึ่งจะรู้จักเพราะหาภาพมาทำเนี่ยแหละค่ะ
แต่ดอกนี้รู้จักน๊า ดอกลำโพงเนี่ย ดอกจริงสวยมากๆเลย ส่วนกลอนบทนี้ก็แต่งเอง เพราะหาไม่ได้ค่ะ
อาจจะไม่เพราะเท่าบทอื่นๆนะคะ ขออภัย

สาวคนนี้ไม่เคยโพสเลยค่ะน่าจะไม่ซ้ำนะ

ชื่อลำโพงเหรอค่ะเคยได้ยินว่าแตรสวรรค์
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 06:50:43 PM »
ชื่อลำโพงเหรอค่ะเคยได้ยินว่าแตรสวรรค์

ค่ะชื่อดอกลำโพงค่ะ แต่ก็มีอีกชื่อนึง เรียกว่าแตรสวรรค์ ก็ได้ค่ะ ดอกประเภทเดียวกัน  :icon_smile:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:28:26 PM »
เอามาลงเพิ่มค่ะ งานเยอะจนไม่มีเวลาอัพเลยอ่ะ เหอะๆๆ เลิกก็ดึก ปวดหัวๆ แก้เครียดอีกแล้ว

นางเอกจักรวงศ์คนต่อไปเลยนะคะ ดาราคนอื่นๆ เอาไว้ก่อนน๊า

เห็นต้นรักหักโค่นโคนสะบัด
เป็นรอยตัดรักขาดให้หวาดไหว
เหมือนตัดรักตัดสวาทขาดอาลัย
ด้วยเห็นใจเจ้าเสียแล้วนะแก้วตา
                                      นิราศพระประธม : สุนทรภู่

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:51:59 PM »
หอมดอกส้ม สมฝัน อีกวันหนึ่ง
หอมตราตรึง ซึ้งใจ ในคุณค่า
หอมสดชื่น รื่นรมย์ สมอุรา
หอมเกินกว่า เก็บหอม ในอ้อมใจ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:56:34 PM »
ขอบคุณภาพดาราจาก www.pyjclub.com ด้วยค่ะ

ดอกเสลาเหงาใจใครจะรู้                             
ไร้เสียงกู่กลอนก้องจ้องมาหา
ม่วงพ่วงขาวพราวพร่างกลางนภา               
ให้โหยหาหัวใจใครสักคน
โดยคุณ : สาวดอย