ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Harry Potter กับ เครื่องรางยมทูต

galdewis

Re: Harry Potter กับ เครื่องรางยมทูต
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:55:52 AM »

แอบคิดว่า คุณบอยหน้าเหมือนเดรโกเลยอ่ะ เล่นเป็นเดรโกได้เลยนะเนี่ย

กำลังจะเข้าไปตามข่าวแฮร์รี่ในบีบีซีอ่ะ อยากรู้ว่าแฟนๆ แฮร์รี่จะมีปฏิกิริยายังไง แต่แวะมาที่นี่ก่อน เดี๋ยวได้เรื่องไง จะมาบอกนะคะ

ตอนนี้น้องกันย์และพลพรรคชาวบอยคลับนั่งเฝ้าหน้าจออยู่แน่เลย พยนตราออกวันนี้ป่าวเนี่ย

galdewis

Re: Harry Potter กับ เครื่องรางยมทูต
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:26:23 AM »
ไปตามข่าวแฮร์รี่ในบีบีซีมาค่ะ ปรากฏว่านักข่าวก็ไม่ค่อยจะแจ่มแจ้งกับคำแถลงของวอร์เนอร์ฯ เหมือนกัน ถึงกับต้องไปให้ผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมวิเคราะห์กันเลยทีเดียว สรุปว่าคงจะมีหลายเหตุผลที่ทำให้วอเนอร์ฯ ตัดสินใจเลื่อนฉายแฮร์รี่ 6

หนึ่งก็คือ เรื่องการนัดหยุดงานของนักเขียนบทฮอลลีวู้ดต้นปีนี้นั่นแหละค่ะ กระทบกับการเขียนบทหนังที่จะออกฉายในปีหน้า ทั้งในด้านความล่าช้าและคุณภาพ ทำให้วอเนอร์ฯ กลัวว่า ปีหน้าจะไม่มีหนังทำเงิน เลยต้องเอาแฮร์รี่ 6 ไปฉายปีหน้า

สองก็อย่างที่พี่คาด ปีนี้หนังวอเนอร์ฯ ทำเงินได้มากพอจะเป็นที่พึงพอใจของผู้ถือหุ้นแล้ว เพราะว่าแบทแมนภาคล่าสุดซึ่งก็เป็นหนังของวอเนอร์ฯ ทำรายได้ถล่มทลายมากจนรู้สึกจะเป็นหนังทำเงินสูงสุดของวอเนอร์ฯ ในปีนี้ไปแล้ว การจะเอาแฮร์รี่มาฉายเดือนพฤศจิกาปีนี้ จึงออกจะน่าเสียดายไปหน่อย เลื่อนไปฉายปีหน้าจะคุ้มกว่า

เหตุผลที่สามอาจเป็นเพราะถ้าฉายแฮร์รี่เดือนพฤศจิ จะชนกับเจมส์ บอนด์ตอนใหม่ แต่นักวิเคราะห์บอกว่า หนังสองเรื่องนี้ไม่ใช่คู่แข่งกัน คนละกลุ่มเป้าหมาย แต่ว่าเนื่องจากเป็นหนังฟอร์มยักษ์ กลัวจะแย่งโรงฉายกัน วอร์เนอร์ฯ ก็เลยคิดว่า จะต้องแย่งโรงฉายให้เหนื่อยทำไม ในเมื่อแฮร์รี่ฉายเมื่อไหร่คนก็ดูล้นหลามอยู่แล้ว เลยเลื่อนไปปีหน้าดีกว่า สบายๆ ชิวๆ ไม่ต้องชนกับหนังฟอร์มยักษ์

เหตุผลที่สี่สุดท้ายคือ วอเนอร์ฯ ยังไม่ต้องการจะสูญเสีย "ไก่ที่ไข่เป็นทองคำ" ตัวนี้ไปเร็วนัก เห็นได้จากที่ก่อนหน้านี้ก็ตัดสินใจเฉือนภาค 7 ให้กลายเป็นหนัง 2 เรื่องไปเฉยเลยนั่นแหละค่ะ เลื่อนฉายแฮร์รี่ 6 ออกไปก็เท่ากับช่วยยืดเวลารักษาไก่อันมีค่า หรือ "วัวทำเงิน" (cash cow) ตัวนี้ต่อไปได้อีกหน่อย เพราะใช่ว่าจะหาหนังที่รับประกันรายได้อย่างงี้ได้ง่ายๆ ซะเมื่อไหร่ แต่เหตุผลสุดท้ายดูจะเป็นการวิเคราะห์ของบีบีซีเองมากกว่า เพราะนักวิเคราะห์เฉยๆ กับเหตุผลนี้อ่ะค่ะ

ลิงค์ข่าวนี้จากบีบีซีค่ะ

http://news.bbc.co.uk/2/hi/entertainment/7562756.stm

พี่ไม่ได้เรียงเหตุผลตามลำดับเหมือนในข่าวนะคะ บอกเผื่อไว้ เผื่อใครเข้าไปอ่านตามลิงค์จะได้ไม่งงค่ะ

อาทิตย์หน้าพี่คงจะหายศีรษะไปเลยนะคะ เพราะงานที่คาดว่าจะได้ทำอาทิตย์นี้ดันเลื่อนไปอาทิตย์หน้าซะนี่ เพราะฉะนั้น อาทิตย์หน้าเลยคงจะอ่วมอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:35:42 AM »

แอบคิดว่า คุณบอยหน้าเหมือนเดรโกเลยอ่ะ เล่นเป็นเดรโกได้เลยนะเนี่ย

กำลังจะเข้าไปตามข่าวแฮร์รี่ในบีบีซีอ่ะ อยากรู้ว่าแฟนๆ แฮร์รี่จะมีปฏิกิริยายังไง แต่แวะมาที่นี่ก่อน เดี๋ยวได้เรื่องไง จะมาบอกนะคะ

ตอนนี้น้องกันย์และพลพรรคชาวบอยคลับนั่งเฝ้าหน้าจออยู่แน่เลย พยนตราออกวันนี้ป่าวเนี่ย

ใช่ๆค่ะ ยิ่งทำหน้าร้ายกาจยิ่งเหมือนมั่กๆ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:39:02 AM »
ไปตามข่าวแฮร์รี่ในบีบีซีมาค่ะ ปรากฏว่านักข่าวก็ไม่ค่อยจะแจ่มแจ้งกับคำแถลงของวอร์เนอร์ฯ เหมือนกัน ถึงกับต้องไปให้ผู้เชี่ยวชาญในอุตสาหกรรมวิเคราะห์กันเลยทีเดียว สรุปว่าคงจะมีหลายเหตุผลที่ทำให้วอเนอร์ฯ ตัดสินใจเลื่อนฉายแฮร์รี่ 6

หนึ่งก็คือ เรื่องการนัดหยุดงานของนักเขียนบทฮอลลีวู้ดต้นปีนี้นั่นแหละค่ะ กระทบกับการเขียนบทหนังที่จะออกฉายในปีหน้า ทั้งในด้านความล่าช้าและคุณภาพ ทำให้วอเนอร์ฯ กลัวว่า ปีหน้าจะไม่มีหนังทำเงิน เลยต้องเอาแฮร์รี่ 6 ไปฉายปีหน้า

สองก็อย่างที่พี่คาด ปีนี้หนังวอเนอร์ฯ ทำเงินได้มากพอจะเป็นที่พึงพอใจของผู้ถือหุ้นแล้ว เพราะว่าแบทแมนภาคล่าสุดซึ่งก็เป็นหนังของวอเนอร์ฯ ทำรายได้ถล่มทลายมากจนรู้สึกจะเป็นหนังทำเงินสูงสุดของวอเนอร์ฯ ในปีนี้ไปแล้ว การจะเอาแฮร์รี่มาฉายเดือนพฤศจิกาปีนี้ จึงออกจะน่าเสียดายไปหน่อย เลื่อนไปฉายปีหน้าจะคุ้มกว่า

เหตุผลที่สามอาจเป็นเพราะถ้าฉายแฮร์รี่เดือนพฤศจิ จะชนกับเจมส์ บอนด์ตอนใหม่ แต่นักวิเคราะห์บอกว่า หนังสองเรื่องนี้ไม่ใช่คู่แข่งกัน คนละกลุ่มเป้าหมาย แต่ว่าเนื่องจากเป็นหนังฟอร์มยักษ์ กลัวจะแย่งโรงฉายกัน วอร์เนอร์ฯ ก็เลยคิดว่า จะต้องแย่งโรงฉายให้เหนื่อยทำไม ในเมื่อแฮร์รี่ฉายเมื่อไหร่คนก็ดูล้นหลามอยู่แล้ว เลยเลื่อนไปปีหน้าดีกว่า สบายๆ ชิวๆ ไม่ต้องชนกับหนังฟอร์มยักษ์

เหตุผลที่สี่สุดท้ายคือ วอเนอร์ฯ ยังไม่ต้องการจะสูญเสีย "ไก่ที่ไข่เป็นทองคำ" ตัวนี้ไปเร็วนัก เห็นได้จากที่ก่อนหน้านี้ก็ตัดสินใจเฉือนภาค 7 ให้กลายเป็นหนัง 2 เรื่องไปเฉยเลยนั่นแหละค่ะ เลื่อนฉายแฮร์รี่ 6 ออกไปก็เท่ากับช่วยยืดเวลารักษาไก่อันมีค่า หรือ "วัวทำเงิน" (cash cow) ตัวนี้ต่อไปได้อีกหน่อย เพราะใช่ว่าจะหาหนังที่รับประกันรายได้อย่างงี้ได้ง่ายๆ ซะเมื่อไหร่ แต่เหตุผลสุดท้ายดูจะเป็นการวิเคราะห์ของบีบีซีเองมากกว่า เพราะนักวิเคราะห์เฉยๆ กับเหตุผลนี้อ่ะค่ะ

ลิงค์ข่าวนี้จากบีบีซีค่ะ

http://news.bbc.co.uk/2/hi/entertainment/7562756.stm

พี่ไม่ได้เรียงเหตุผลตามลำดับเหมือนในข่าวนะคะ บอกเผื่อไว้ เผื่อใครเข้าไปอ่านตามลิงค์จะได้ไม่งงค่ะ

อาทิตย์หน้าพี่คงจะหายศีรษะไปเลยนะคะ เพราะงานที่คาดว่าจะได้ทำอาทิตย์นี้ดันเลื่อนไปอาทิตย์หน้าซะนี่ เพราะฉะนั้น อาทิตย์หน้าเลยคงจะอ่วมอ่ะค่ะ

โห เป็นการ วิเคราะห์ธุรกิจได้อย่างลึกซึ้งจริงๆนะคะเนี่ย นี่ขนาดปล่อยตัวอย่างหนังออกมาแล้วนะ ยังทำใฝห้คนดูผิดหวังได้
นี่ถ้า เจเค เขียนฉอร์เพิ่มขึ้นมาอีกซัก2-3  เล่ม คงได้โกยกันยาวกว่านี้มั้งเนี่ย
ปล.ขอบคุณสำหรับภาพแฮร์รี่กับเจ้าชายนเลือดผสมนะจ๊ะน้องกันย์ ไม่รู้ว่าว่าภาคนี้จะทำให้พี่เสียน้ำตากับ ปู่ดัมมากเท่าในหนังสือรึป่าว
แต่ไงก็คงต้องรอถึงปีหน้าใช่ไหมเนี่ย เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงง ::)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 11:05:03 PM »
ขอบคุณพี่galdewisมากๆเลยนะคะสำหรับข่าว
เด๋วจะเอาไปเม้าท์กับเพื่อนๆได้ (ถามกันจังว่า "ทำไมมันถึงเลื่อนวะ?")
เพื่อนๆกันย์หลายๆคนบ่นไปตามๆกัน พี่คนนึงที่กันย์รู้จักอุตส่าห์อ่านแฮร์รี่ไล่มาตั้งแต่เล่ม1ยันเล่ม6กะอ่านอีกเที่ยวก่อนหนังฉาย ถึงขั้นฝันเป็นแฮร์รี่เลยทีเดียวถึงกับเซงจัดสุดๆเรยย
น่าฉงฉาน
ความจิงกันย์ก็อ่านไล่มาเหมือนกัน แต่เพิ่งถึงเล่ม4อยู่เลย หันไปอ่านเทวากับซาตานซะก่อน หุหุ

เฮ้อๆๆๆอยากดูแฮร์รี่อ๊ะ เซงๆๆ ::)

galdewis

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:20:25 PM »

มีข่าวพ่อหนุ่มแดเนี่ยลมาฝากค่ะ ดูมาจากไนน์เอนเทอร์เทนช่อง 9 นะคะ

ช่างขยันสร้างข่าวช็อคแฟนคลับซะจิงๆ พ่อหนุ่มคนนี้ คราวนี้พ่อคุณก็เปลือยเล่นละครเวที (อีกแล้ว) ที่นิวยอร์ก (สงสัยโรงละครบรอดเวย์นะ) ซึ่งจะได้ฤกษ์ลงโรงรอบปฐมทัศน์ในคืนนี้ซะด้วย

ข่าวบอกว่า ละครเวทีเรื่องนี้เป็นสาเหตุที่แท้จริงที่ทำให้วอเนอร์ฯ ต้องเลื่อนฉายแฮร์รี่ 6 อ่ะค่ะ เพราะกลัวว่าการเปลือยจะกระทบภาพลักษณ์การเป็นพ่อมดน้อยใสซื่อในบทแฮร์รี่ พอตเตอร์ (จิงอ๋อเนี่ย ไม่น่านะ เชื่อข่าวที่มาบอกไปก่อนหน้านี้มากกว่าอ่ะ ว่าเป็นเหตุผลทางธุรกิจ)

แดเนี่ยลยังเปิดเผยอย่างตรงไปตรงมาด้วยว่า ตอนนี้ใช้ชีวิตวัยรุ่นอย่างเต็มที่ คือกินเหล้า เข้าผับและ...มีเพศสัมพันธ์! โดยบอกว่าเสียหนุ่มครั้งแรกให้กับทีมงานสาวในทีมถ่ายทำแฮร์รี่ 4 อ่ะ! โดยสาวเจ้าคนนั้นมีอายุมากกว่าเขา 7 ปี ในขณะที่เขาอายุ 16 (!?!) หรือตั้งแต่เมื่อ 3 ปีก่อน

ข่าวบอกว่ากฎหมายอังกฤษยินยอมให้คนที่อายุ 16 ปีสามารถจะกินเหล้า เข้าผับและมีเพศสัมพันธ์ได้

โห! เหลือเกินจิงอ่ะ กฎหมายนี้ ไม่ควรใช้กับเมืองไทยนะ เราว่ารักนวลสงวนตัวดีกว่าอ่ะ และไม่เฉพาะผู้หญิงนะ ผู้ชายก็รักนวลสงวนตัวได้ และไม่ใช่เป็นเพราะในแง่ค่านิยมอย่างเดียวนะ ที่สำคัญคือในแง่สุขภาพด้วย เพราะก็อย่างที่เรารู้ๆ กันอยู่ มีโรคร้ายแรงสารพัดโรคที่ติดต่อทางเพศสัมพันธ์ได้อ่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:23:37 PM »
ถ้าเลื่อนภาค 6 เพราะว่ากลัวกระทบกับการเล่นละครเวทีเปลือย  ไม่เป็นไรหรอก  เรารับได้ :P

เรื่องแบบนี้  ฝรั่งเค้าจะเร็วกว่าคนเอเชียอยู่แล้ว  เลยกลายเป็นค่านิยมให้เด็กไทยทำตาม และก็หาทางแก้ยากซะด้วย

เพราะมันอยู่ที่ความคิดของแต่ละคน  สภาพแวดล้อม 

เอ่อ  นี่มันกระทู้แฮร์รี่นี่นา  8)

คิดถึง พี่ galdewis จังเลยค่ะ ไม่ได้เจอกันตั้งนาน
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:55:00 PM »
พอได้ข่าวมาอยู่บ้าง อ่านแล้วใจแป้วเรยยย
ทำไมเด็กหนุ่มฝรั่งนิยมมีเซกส์กับหญิงแก่น๊า...แล้วข่าวแดนกะเอมก็โคมลอบอ่าจิ ว้า... :(

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:11:31 PM »
เอารูปภาค6มาฝากค่ะ  แบบเห็นแล้วใจละลายๆ อยากดู๊...มั่กมากง่า

รูปนี้เดรโกหล่อมั่กง่า เหงแล้วใจละลายๆๆไปกับทอมเฮ้อเจออย่างงี๊คนอ่อนไหววุ่นวาย :-X

รูปนี้ใครมะรู้ค่ะ แต่ดูจากรูปแรกน่าจะเปงกิ๊กกะนู๋เฮอร์อ๊ะป่าวมะแน่ใจ ที่แน่ๆ หล่ออ่ะ!! :-*

ซูมๆ

ตามมาด้วยแฮร์รี่สุดที่รักของเราเองค่ะ หุหุ :)

แล้วก้อจินนี่

รอน...กับการยิ้มฝันหวาน (ไม่รู้ว่ายิ้มแบบนี้ให้ใคร? นู๋เฮอร์อ๊ะป่าวต้องติดตามดูในหนังคร่า)

นู๋เฮอร์รูปนี้ต้องเป็นตอนที่ไม่พอใจรอนอยู่แน่เรย

ตามติดมาด้วยลูน่าผู้หลุดโลก แต่น่ารักค่ะ สงสัยจะไปเชิดสิงโตแข่งกะคนจีน55+

ปิดท้ายด้วยน้องเดรโกสุดเท่ห์ กับนกน้อยในกำมือ!!

• *
  • 2248
  • -1
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 05:48:08 PM »
รู้แล้วคร่า
หนุ่มหล่อคนใหม่คือ คอร์แม็ก แมคล้ากเก้น แห่งสโมสรสลักนะเอง โฮ่ๆ แอบหน้าตาดีนะเนี่ย
ใช่คนที่เฮอร์ควงประชดรอนในตอนแรกๆป่ะคะ?? จำไม่ได้อ่ะ หนังสืออยู่ที่น้องซะด้วยสิ-*-

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 06:22:40 PM »
เห็นภาพแล้วยิ่งอยากดูมากเลยค่ะ 
เฮ้ออออ   อย่าเลื่อนอีกเลยนะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 06:41:28 PM »
อยากดูๆ อ่ะ  :)  เอมม่าสวยมากๆเลย จินนี่ด้วย อิอิ  ( อยากดูจินนี่กะแฮร์รี่ )  :P :P

ออฟไลน์ pim_4262

• *
  • 50
  • 0
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:23:51 PM »
รุป ป๋าทอม หล่อรากกระชากไส้ติ่งค่ะคุณพี่ขาาาา~าาาา

ทึ่งๆๆ อยากดูมากมาย คอร์แม็ก แอบหล่อ *0*

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:17:22 PM »
รุป ป๋าทอม หล่อรากกระชากไส้ติ่งค่ะคุณพี่ขาาาา~าาาา

ทึ่งๆๆ อยากดูมากมาย คอร์แม็ก แอบหล่อ *0*

อะเจ้ยยยยยยการ์ตูนเอ๊ยยยยยยยย หาทางกลับบ้านถูกด้วยเหรอเนี่ย หายไปเลยสาวน้อย ::)

ออฟไลน์ pim_4262

• *
  • 50
  • 0
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:35:28 AM »
อะเจ้ยยยยยยการ์ตูนเอ๊ยยยยยยยย หาทางกลับบ้านถูกด้วยเหรอเนี่ย หายไปเลยสาวน้อย ::)

ต้องถูกสิคะ ^^~  โฮะๆๆ คิดถึงงงงงงง ง >  <.,
วันที่ 17 มีใครไปงานหนังสือก่ะเค้าม๊า แบบว่าจะไปถล่ม หมดเท่าไหร่ก้ยอมม เพื่อหนังสือ นิยายย 5 5