ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

สมาชิกบอยคลับทุกคน มาแนะนำตัวทำความรู้ กันหน่อยจ้า

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์

หลังจากที่ บอยคลับที่มีประวัติความเป็น มาแสนยาวนานมากกกกกกกก 5555 เวอร์ละ

ปีนี้ ปี 2553 ก็ ขึ้นปีที่ 5 สำหรับบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ ตั้งแต่วันแรก จนถึงวันนี้ได้รู้จัก เพื่อนพี่น้องที่แสนน่ารัก

มากมาย ไม่ใช่แค่เข้ามาและผ่านไป แต่ได้ซาบซื้งกับมิตรภาพภาพดี ที่เข้ามาแวะเวียนกัน

พูดกันอย่างครอบครัว อย่างพี่น้อง  และวันนี้สมาชิกของบ้านเรา ก็มีตั้ง 2000 กว่าแน่ะ

แต่สมาชิกที่เยอะ ก็ไม่ทำให้ ความรัก และ มิตรภาพ ของพวกเราลดลง แต่จะทวีความแน่นแฟ้นมากขึ้นเรื่อยๆ

ดังนั้น ก็เลย ขอเชิญชวนพี่น้อง บอร์ดบอย ทั้ง สมาชิก และ นักอ่านเงาที่เข้ามาประจำ เข้ามาทำความรู้จักและ

แนะนำตัวกันนะคะ

• *
  • 7234
  • -3
นานะจัง เริ่มก่อนละกันนะคะ ประเดิมค่ะ

นานะจัง 1 เว็บมาสเตอร์ ของบอร์ดบอยสพลค่ะ

ก่อนจะมาทำหน้าที่ Admin ของบอร์ด เมื่อ 4 ปีก่อน

ก็เริ่มมาจากสมาชิกคนนึง ที่ชื่นชอบพี่บอย และบ้าคลั่งคาส

มากมาย  จน นินดา ผู้ก่อตั้งบอร์ดบอยหมาย 1 ทำการเปิดบอร์ด เมื่อวันที่ 15 สิงหาคม 2549

และต้องการหาตากล้อง ไปเก็บภาพพี่บอยตามงาน Event และ กองถ่าย นานะจังเลย เสนอตัวเข้าไป

และได้ เจอพี่ viki 1 ในแอดมิน และผู้จัการบอยคลับ ที่คอยช่วยเหลือเอื้อเฟื้อ สนับสนุนค่าแท็กซี่ นินดา นานจังเสมอมา

555 ก็เลยเกิดการรวมตัวเป็น 3 ผู้คุมบอร์ด โฮะๆ พูดซะ  นานะจังถ่ายรูป นินดาโสรูป พี่viki ประสานงานกับนักแสดง

ดูเป็นระบบมากๆ  :icon_biggrin: และระยะเวลาที่ผ่านมา ก็ทำให้ต้องเปลี่ยนบอร์ดไปถึง 4 ครั้ง

ครั้งที่ 1 มนุษย์ต่างดาวบุกบอร์ด ข้อความพังทั้งบอร์ด ย้าย.....

ครั้งที่ 2 เจ้าของฟรีบอร์ดที่สมัครอยู่ไม่จ่ายตังค่าโฮสทำให้บอร์ดล่ม

ครั้งที่ 3 เจ้าของฟรีบอร์ดทำต่อไปไม่ไหว เพราะแบกรับภาระค่าโฮสไม่ไหว ล่มไปตามระเบียบ ต้องเริ่มนับ 1 ใหม่อีกครั้ง

ครั้งที่ 4 บอร์ดนี้ ตัดสินใจติดตั้งบอร์ดเอง เพราะไหนก็จ่ายตังค่าโอสหน้าเว็บไซต์หลัก แต่..เรื่องยังไม่จบแค่นี้บอร์ดยังโดนแฮ็กอีก เหอะๆ

อุปสรรคมากจริง แต่สุดท้าย ทุกอย่างก็ผ่านไปด้วยดี และมีวันนี้ค่ะ ดีใจที่มีรักพี่บอยมากมาย ดีใจที่มีแต่คนน่ารักๆ มาเล่นบอณ์ดนี้

ดีใจที่ทุกคนเรียก ที่นี่ว่า บ้าน  ยินดีต้อนรับสู่ บ้านอบอุ่นของคนรักพี่บอยนะคะ

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
ค่ะ งั้นน้องขอต่อเป็นคนที่ 2 เลยละกัน

สวัสดีค่ะ พี่น้องบอร์ดบอย ขอแนะนำตัวเลยแล้วกันนะคะ น้องชื่อเล่นว่ามะนาวค่ะ อยากจะรู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวบอยคลับทุกคนมาก บอกตามตรงเลยนะคะ ว่าไม่เคยอยู่ที่ไหนนานเท่าบอร์ดบอยมาก่อน
  เรื่องเริ่มต้นคือน้องไปอ่านทีวีพูลฉบับไหนก็ไม่รู้ บอกว่าหนังเรื่องต่อจากสังข์ทองคือแก้วพิศดารน้องก็เลยมาพิมพ์ในกูเกิ้ล ออกมาเป็นแก้วนพเก้า ก็เลยลองไปอ่านดู (ในเด็กดีค่ะ) ที่พี่กันย์เอาไปแปะไว้ แล้วน้องก็เลยลองไปหาดูว่าภาพแก้วนพเก้านี่มันมีอะไรบ้าง ประกอบกับบ้าดาราเกราะกายสิทธิ์อยู่ ก็เลยหาภาพดาราเกราะกายสิทธิ์ด้วย ก็เลยมาออกที่บอร์ดบอยนี่แหละ น้องมาเป็นสมาชิกเมื่อวันที่ 17 พ.ค. 52 เอง แต่น้องกลับรักบอร์ดบอยมากกว่าที่อื่นเยอะ เริ่มต้นจากชอบนิยาย จากนั้นก็ชอบพี่ๆน้องๆ เพราะอ่านเม้นแล้วรู้สึกผ่อนคลาย พี่น้องชาวบอยคลับมีอารมณ์ขัน ฮา มันส์กันดี น้องเองยังคิดเลยว่าเสียดายที่เพิ่งเจอบอร์ดบอย
   บอกตามตรงนะคะ น้องไม่ได้เป็นแฟนคลับพี่บอยหรอกค่ะ แต่เป็นแฟนคลับแก้วนพเก้าต่างหาก 555 แล้วก็แฟนคลับพี่กันย์ด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 10:58:21 PM โดย sk »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน

ต้องโพสรูปอีกแล้วหรอ?T^T (รูปใหญ่ไปมั้ยอ่า? ขี้เกียจแก้อ่ะ อิอิ)

ชื่อกันย์ค่ะ^^
เป็นสมาชิกบอร์ดเมื่อไหร่หว่า? ไม่รุ้แฮะ-*- ที่รู้ๆน่าจะ2-3ปีได้มั้ง??
รู้แต่ว่าเคยสมัครบอร์ดบอยเก่าด้วยก่อนมันล่มอ่ะ แต่เข้าไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่ ส่วนใหญ่จะสิงอยู่บอร์ดดีด้ามากกว่า แต่พอบอร์ดดีด้าล่ม ไม่มีที่สิง เลยมาสิงบอร์ดบอยแทน55+
เลยสิงไม่ปล่อยมาจนถึงทุกวันนี้(ถึงขั้นตั้งรกรากอยู่ถาวรเลยทีเดียว เจ้าบ้านไม่ไล่ไม่ไปนะเนี่ย55+)

บอร์ดบอยนี่ก็เป็นบอร์ดแรกเหมือนกันที่อาศัยอยู่มายาวนานมากขนาดนี้ แบบว่าด้วยความน่ารักอบอุ่นของสมาชิกบ้าน ทำให้ไม่อาจตัดใจไปจากบอร์ดนี้ได้ คิกๆ อ้อๆๆขวัญใจบอร์ดก็หล่อขนาดนี้><(แอบยอหุหุ ขอค่ายอ100พี่บอย กร๊ากกก อ่ะล้อเล่นน๊า)

แล้วก็ที่สำคัญที่สุด แอดมินบอร์ดใจดีโคตรๆน่าร๊ากกกมากมาย ขอบคุณนะคะ^^

ความจริงก่อนหน้านี้กันย์ก็ไม่ได้ติดบอร์ดไหนเลยนอกจากบอร์ด มักเกิ้ลไทย (ตอนนั้นบ้าแฮร์รี่มากถึงมากที่สุดชื่อ HpJ ก็มาจาก แฮร์รี่เนี่ยแหละ^0^) เข้าทุกวัน แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นเข้าบอร์ดบอยแทบทุกวันแทน55+
อ้อก่อนหน้านั้นติดบอร์ดดีด้าด้วยนี่นาอืมๆแต่มันล่มบ่อยอ่ะ-*-

ปล.ติดบอร์ดเกี่ยวกับละครพื้นบ้านเพราะเรื่องเกราะกายสิทธิ์เหมือนกัน^^

เป็นปลื้มอ่ะ>//<
v
v

บอกตามตรงนะคะ น้องไม่ได้เป็นแฟนคลับพี่บอยหรอกค่ะ แต่เป็นแฟนคลับแก้วนพเก้าต่างหาก 555 แล้วก็แฟนคลับพี่กันย์ด้วย

อุ๊ยแอบดีใจ มีแฟนคลับด้วยอ่ะ กรี๊ดกร๊าด>///<
เป็นแล้วห้ามเลิกเป็นนะคะ อิอิ (อ่ะล้อเล่น)^o^
เลิกเป็นแฟนคลับกันย์ได้แต่อย่าเลิกเป็ฯแฟนคลับแก้วนพเก้านะคะ^^ โดยเฉพาะพี่ธีร กะมโน อ่าน่าสงสารมีแต่คนชอบตัวร้าย (ตกลงนี่เราแต่งประสบความสำเร็จมะเนี่ย?)

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1
ปลื้มพี่กันย์จากเรื่องนักรบเกราะกายสิทธิ์ไงคะ นั้นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงเข้าเด็กดีบ่อยมากในช่วงนั้น พร้อมทั้งอ่านฟิกแฮร์รี่ด้วย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2010, 08:15:50 PM โดย sk »

ออฟไลน์ air2535

• *
  • 108
  • 0

ย่อๆๆ เล็กลงแล้วค่ะ(ไม่อยากให้เห็นชัดค่ะ อาย ไว้ไปศัลยกรรมมาก่อนนะคะ 55)

สวัสดีค่ะ ^^ แอนะคะ
ทุกๆคน ทักทายเลยนะคะพี่นานะ พี่กันย์
คิดว่ามีส่วนร่วมในบอร์ดนี้ไม่มากนัก แต่(คิดว่า)อยู่บอร์ดนี้มานานนะคะ
เข้าอยู่ตลอดแต่ไม่ได้ตอบกระทู้มาก็นานอยู่ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 04:56:38 PM โดย air2535 »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0

สวัสดีทุกๆคน ชื่อที่ใช้ในบอร์ดก็เรนโบว์ (อารมณ์บ้ารุ่นนะตอนนั้น)
ชือเล่นจริง เต้คะ เข้ามานานกว่าจะตัดสินใจสมัคร กระทู้ก็ตอบบ้างไม่ตอบบ้าง แต่บอร์ดนี้อบอุ่นที่สุดเลย
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
สวัสดีค่ะ   กาฬรหัสย์ ค่ะ

ต้องมาอัพเดทหน้าตาตัวเองอีกแล้วเหรอเนี่ย  :icon_razz:

มาจากไหน??
ก็วนเวียนอยู่ที่บอร์ดดีด้าและอะไรเกี่ยวกับละครพื้นบ้านมาหลายปีแล้วล่ะค่ะ
เอ่อ  ก็....ตั้งแต่ ยอพระกลิ่นจนกระทั่งเทพสามฤดูดัง  (บ่งบอกความสูงวัย)

มักจะสถิตอยู่ที่บอร์ดดีด้า  เพราะไม่ชอบการโยกย้ายไปไหน 
ได้มาร่วมเป็นครอบครัวเดียวกับบอร์ดพี่บอยก็เมื่อ.....ประมาณ 2 ปีมานี้เอง

เนื่องจากว่า ได้รู้จักกับพี่นานะ และพี่นินดา ซึ่งเป็นแอดมินบอร์ด  และโดนขยั้นคะยอ แกมบังคับ  :icon_confused:   ให้มาเล่นที่บอร์ดนี้

และอย่างกาฬรหัสย์  ถ้าไม่มีของมาล่อจริงๆ นี่ไม่มาซะด้วยสิ

จำไม่ได้ว่า ตอนนั้นพี่นานะเอาอะไรมาล่อ

รู้แต่ว่าตอนนี้รักที่นี่เหมือนเป็นครอบครัวเลย

ไม่เคยเล่นบอร์ดไหนแล้วอบอุ่นเหมือนอยู่ที่นี่อย่างที่หลายๆ คนบอก  ไม่เคยเล่นที่ไหน  ที่ได้แสดงความคิดเห็นได้อย่างอิสระเหมือนที่นี่

และกาฬเป็นคนที่อยู่ติดที่  ถ้าอยู่ที่ไหนแล้วถูกใจที่นั้นก็ยากจะย้าย  ลงว่าชอบแล้วก็จะผูกพัน

รูปใหญ่ไปมั๊ยคะ ยังไม่ได้แก้ค่ะ โปรแกรมรวนๆ เดี๋ยวแอแก้นะคะ (ไม่อยากให้เห็นชัดค่ะ อาย ไว้ไปศัลยกรรมมาก่อนนะคะ 55)

อย่าไปศัลยกรรมเลยจ๊ะ   น้องแอ   หนูสวยแล้ว  พี่เห็นแล้วอิจฉาอ่ะ   อยากมีผิวใสๆ แบบนี้บ้างจัง
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1

NO.รูปถ่าย  หน้าไอ้ตัวนี้แทนล่ะกัน  :P

ชื่ออวตารคือ  bobenz

มาอยู่ที่นี่ได้ยังไง :  เผอิญที่บ้านติดอินเตอร์เน็ทช้าพอมีเน็ทแล้วเวบบอร์ดที่เสริ์ทหาในกูเกลเป็นเวบบอร์ดแรกก็คือบอร์ดบ้านบอยคลับ

และก็เป็นสมาชิกบอร์ดทางอินเตอร์เน็ทบอร์ดนี้เป็นบอร์ดแรกด้วยอีกว่าประเดิมกันเลยทีเดียว  ทำไมถึงมาที่นี่น่ะเหรอเพราะชาตินี้มีกรรม

น้องตามมาอ่ะสิ + 555555555   ผีนางเมรีเข้าสิง  ไม่ใช่หรอกเพราะหลงพี่บอยหัวปักหัวปำอยากเป็นแฟนคลับมันตั้งแต่เห็นหน้ารถเสน

แวบแรกเลยทีเดียว รักแรกพบ  ความจริงหลงมันตั้งแต่สายโลหิตแต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักชื่อและก็เป็นอาการหลงแป๊บเดียว   หลังจากเข้ามา

บ้านหลังสีชมพูช่วงที่เกราะกายสิทธิ์จบไปแล้ว ประมาณบัวแก้วจักรกรดกำลังออนแอร์อยู่ไม่บอกว่ากี่ปี  พี่ก็คือตัวป่วนของบอร์ดพยายาม

ตั้งกระทู้พิเรนทร์แต่ฮาอย่างแรง  เสียดายบางกระทู้มันหายไปกับบอร์ดเดิม

*********************************************************************************

THE  END
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 01:23:56 PM โดย bobenz »

แง่ม เอารูปด้วยหรือนี่

รูปท่าจะใหญ่ไปหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าใหญ่ไปก็ แหะ แหะ ขออภัยด้วยจ้า (และขออภัยในความไม่สวยของพี่อินด้วยจ้า)

ชื่อ อินทรายุธ จ้า (ใช้เป็นนามปากกาด้วย) เรียกสั้นๆ ว่า อินก็พอ

เข้ามาที่บอร์ดนี้ได้ยังไง จำไม่ได้ง่ะ รู้แต่ว่าตอนนั้นเจอนานะที่บล็อคของพี่ galdewis แล้วเป็นไงมาไงถึงมานี่ได้ก็ไม่รู้ รู้อย่างเดียวตอนนี้ว่า รักบอร์ดบอยจังเลย

ตอนนี้ทำงานสองอย่าง งานหลักเป็นนิติกรของส่วนราชการ งานรองเป็นนัก (อยาก) เขียน แหะ ไม่อยากใช้คำว่านักเขียนง่ะ มันหยิวกิ้วไงก็ไม่รู้  :icon_razz: ผลงานเรื่องแรก ตอนน้อยู่ในมือสำนักพิมพ์แล้ว วางแผงเมื่อไหร่ยังไม่รู้ (ชีวิตนี้มันจะรู้อะไรกับใครเค้ามั่งเนี่ย) แต่ไม่น่าจะเกินกลางปีนี้

มิได้เป็นแฟนคลับบอยมาแต่ดั้งเดิม แต่เป็นแฟนคลับพี่วิทย์ แต่ไปๆมาๆ กลายเป็นแฟนคลับบอยโดยปริยายเสียแล้ว ตอนนี้เป็นแฟนแก้วจ้า อิอิ

พี่อินรักน้องๆ จ้า  :icon_idea:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 12:39:45 PM โดย อินทรายุธ »
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
หืม?....

ต้องโพสต์รูปด้วยเหรอ ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเลยอ่ะ
ขอเวลาสิบนาที ไปแชะรูปก่อนนะ...เฮ้ย ช้าไปใช่ไหม
งั้นนินดาเอารูปเก่ามาโพสต์แล้วกัน...
เอาพี่บอยมาด้วย เพราะถ้ามาคนเดียว มันเขิน...ฮ่าฮ่า

นินดาก็ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบเท่าไหร่ แต่ส่วนมากก็จะแอบดู แอบอ่านแบบนักอ่านเงาซะมากกว่า
ต้องมาแนะนำตัววันนี้เขินๆ อ่ะ รู้สึกเหมือนเป็นสมาชิกใหม่เลย 55+
แต่เอาเป็นว่า ขอมาแนะนำตัวก็แล้วกัน

...ชื่อ นินดา ...จุดเริ่มต้นของนินดาก็มาพร้อมกับบอร์ดบอยแหละ
เพราะว่าเราเป็นคนแรกที่ทำบอร์ดนี้...(แอบภูมิใจนะเนี่ย 55+)
นินดาก็ชอบพี่บอยมานานแล้ว แต่ก็ตามผลงานอยู่ห่างๆ
พอพี่บอยกลับมาเล่นละครเรื่องเกราะกายสิทธิ์ครั้งนี้ก็เลยมาตามข่าวในอินเตอร์เน็ท
ช่วงนั้นก็มีบรรดาแฟนคลับนักแสดงทำเว็บบอร์ดให้หลายคนเลย
เราเองก็อยากทำมั่งเหมือนกันนะ เพราะรู้สึกว่า พี่บอยก็เป็นนักแสดงมานานแล้ว
คงมีแฟนคลับอยู่พอสมควร..

ตอนแรกก็แค่ลองนึกๆ คิดๆ แต่ที่เรียกได้ว่าทุ่มเทสุดๆ
เพราะว่าไปเจออะไรบางอย่างที่สะกิดใจมากๆ...
คงต้องขอบคุณใครคนนั้นที่มาเรียกพี่บอยว่า "ลิ่วล้อ" เลยทำให้เรามีแรงฮึด
แล้วก็กล้าที่จะส่งเมลล์ไปคุยกับพี่บอยว่า "ขอทำบอร์ดให้พี่บอย" ได้ไหม
ทั้งที่ความจริง อยากทำก็ทำได้ ไม่เห็นจำเป็นต้องขอเลยนี่..
แต่ตอนนั้นไม่รู้ทำไมเหมือนกันถึงต้องขอพี่บอยก่อน แต่เพราะว่าขอทำใ้ห้นี่แหละ
เลยทำให้เรามีบ้านที่อบอุ่น โดยที่พี่บอยก็รับรู้ได้...แล้วยังเข้ามาคุยกันบ่อยๆ อีกต่างหาก
แล้วก็มีบ้านอบอุ่นของพี่บอย...
จนมาถึงทุกวันนี้ที่บอยคลับมันโตขึ้นจนลืมนับอายุกันเลย ^^

...อ่า...แนะนำตัวไปแล้วแหละ
ไงก็สวัสดีน้องๆ ที่มาใหม่ และก็สวัสดีคนที่อยู่เก่าๆ ทุกคนนะจ้ะ
ขอบคุณที่เดินอยู่เคียงข้างกันตลอดไม่ว่าบ้านหลังนี้จะมีมรสุมแค่ไหนก็ตาม
ขอบคุณนะจ้ะ ^^

• *
  • 7234
  • -3
Wow น่ารักกันจังเลย นึกว่านินดา จะมาช้ากว่านี้ซะอีก อิอิ

น่ารักกันทุกคนเลย จะมาบอกว่า ใครไม่สะดวกโพสรูปก็ไม่ไปไรน้า

ขอแค่เข้ามาทักทายพูดแชร์กัน เกี่ยวกับบ้านหลังนี้ก็พอแล้วจ้า

แบบว่า จะเก็บไว้เป็น ความทรงจำดีๆ เด๋วเอาไป ปริ๊นเป้นเหมือน สมุดไดอารี

เก็บไว้ด้วย สำหรับใครที่ยังไม่ได้เข้ามาแนะนำตัวทำความรู้จักกัน ก็แวะเข้ามาน้า

ปล. ยังจำได้ดีที่ นินดา บอกว่า คนๆนั้นเค้าด่าว่าพี่อ้นไม่ได้เรื่อง ให้ ลิ่วล้ออย่างพี่บอย มาดังแทรงหน้า อืม ...แรงมาก

แต่ถ้าไม่ได้คำพูดของเค้า อาจจะมีวันนี้ก็ได้   
  :icon_smile:

สวัสดีจ้าทุกคน พี่พยัคฆ์มารเองจ้า จุดเริ่มต้นของการเป็นสมาชิกในบอร์ดบอยก็คือ การที่พี่ไปเล่นอยู่ที่บอรด์ดีด้าในช่วงเกราะกายสิทธิ์กำลังดังมากๆ (แต่จำไ่ม่ได้แล้วว่าไปฝังตัวที่นั้นอยู่นานแค่ไหน) ก่อนที่ นินดา จะชักชวนให้มาโพสที่บอร์ดบอยอย่างเป็นทางการและเป็นสมาชิกบอร์ดบอยตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาที่บอร์ดบอยเท่าไรเพราะตั้งแต่ย้ายงานใหม่ งานก็เยอะจนแทบจะไม่มีมีเวลกระดิกไปไหนแล้ว  :icon_frown: :icon_exclaim: :icon_lol:

อันที่จริงแล้วพี่เป็นแฟนละครจักรๆวงค์ๆมานานแล้ว ดูมาตั้งแต่จำความได้ชื่นชอบนักแสดงหลายๆคนรวมถึงบอยด้วย อยากจะเห็นพัฒนาการที่ดีขึ้นของละครพื้นบ้านเรา(ปัจจุบันไม่อยากพูดถึง หวังอนาคตเอาไว้แล้วกันนะ :icon_idea:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2010, 04:28:30 PM โดย พยัคฆ์มาร »

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
มาแล้วค่าา  มารายงานตัว   แต่บังเอิญไม่มีรูปถ่ายเลยอ่า ต้องขอโทษจริงๆค่ะ เพราะเป็นคนไม่ค่อยขึ้นกล้องเลยไม่ชอบถ่ายรูป (แต่ชอบถ่ายคนอื่น)

สวัสดีค่ะ พี่ๆบอยคลับทุกคน  ชื่อที่หนูใช้ในบอร์ดก็คือ Moon นะคะ  หนูชอบเขียนนิยายเล่นอยู่บ่อยๆ บางครั้งก็เอามาลงให้พี่ๆน้องๆได้ช่วยกันติชมบ้าง  จุดเริ่มต้นของหนูก็คือ ในตอนที่เกราะกายสิทธิ์กำลังออนแอร์อย่างเมามันส์ ( ตอนนั้นยังไม่ยืด )  หนูได้เห็นการกลับมาเป็นพระเอกของพี่บอยอีกครั้งจนหนูบ้าอังคาสไปเลย  หนุเลยเริ่มค้นหาข้อมูลเกี่ยวกับละครพื้นบ้านใน google  จนเจอบอร์ดดีด้า  ตอนนั้นบอร์ดคึกคักมากมาย  หนูก็เข้ามาเป็นนักอ่านเงาตลอด  จนกระทั่งพี่ๆได้ตั้งบอร์ดบอยขึ้นมา หนูก็เข้ามาสมัครสมาชิก  บอร์ดก็ล่มแล้วล่มอีก  แต่หนูก็ตามมาสมัครทุกทีจนถึงวันนี้   แม้พี่บอยจะไม่มีละคร แต่ตอนนี้รู้สึกว่าบอร์ดยังเป็นบ้านที่อบอุ่นอยู่เสมอ  มีทั้งพี่ๆน้องๆ คอยอยู่ข้างกันตลอดมา  ทำให้บ้านบอยคลับเรารู้สึกอบอุ่นว่าบอร์ดไหนๆอีก  ขอบคุณค่ะ  :icon_biggrin:

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1
โอวววว ซึ้งมากบอร์ดบอยเราช่างอบอุ่นจริงๆ