ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

สมาชิกบอยคลับทุกคน มาแนะนำตัวทำความรู้ กันหน่อยจ้า

เดี๋ยววันหลังจะมาโพสนะคะ 
ตอนนี้ดูวิธีการเอารูปลงบอร์ดก่อนค่ะ

ออฟไลน์ ฟ้า

• *
  • 31
  • 0
ไม่มีรูปเหมือนกันค่ะ :'(เเต่ว่ายังมีความเห็น

เริ่มด้วย..เข้ามาบอร์ดบอยได้ยังไงก่อนเลยนะคะ

ตอนเเรกก็ดูเกราะกายสิทธิ์ก่อนค่ะ เเล้วก็อยากได้รูปของนักเเสดง

ก็เลยเข้าไปดูค่ะ เเล้วตอนนั้นก็ไปเจอรูป ๆ นึง จำไม่ได้เเล้วค่ะว่ารูปอะไร

ก็ลองเข้ามาดู เเล้วก็เห็นพี่ๆเเต่งนิยายเรื่อง เเก้วนพเก้า

ก็เลยติดตามมาถึงทุกวันนี้เลยค่ะ

ตามด้วยชื่อค่ะ ชื่อ ฟ้า นะคะ

มาอยู่ได้ไม่นานเท่าไหร่ เเต่ก็อบอุ่น อย่างที่ทุกคนว่าจริงๆค่ะ

เเล้วก็เริ่มชอบบอร์ดนี้มากขึ้นเรื่อยๆค่ะ

พี่ๆเเอดมิดก็น่ารักเป็นกันเองค่ะ

ก็เลยไม่ไปไหนเลย ส่วนมากจะอยู่เเต่ในนี้ค่ะ

บางทีก็เป็นนักอ่านเงาเหมือนกันค่ะ

สุดท้ายนี้ขอให้เวบบอยคลับอยู่กับเราตลอดไปนะคะ

ขอให้มีสมาชิกมากๆด้วย

เเล้วก็เเต่งต่อไปนะคะ ฟ้าจะเป็นกำลังใจให้ค่ะ :icon_sad:

ออฟไลน์ viki

• *
  • 217
  • 0
 :icon_twisted:
เอ่อ...ถึงขนาดต้องมีคนไปตามอ่ะ....ประมาณถามว่ายังหาทางเข้าบ้านเจอป่าว  ยอมรับผิดทุกข้อกล่าวหาจ้า
(ขอแก้ตัวนิดละกัน ด้วยข้อแก้ตัวเดิมๆอ่ะ....ก็งานมันยุ่งมากกกกกกกกกกกกกกกก)

พี่มณีมุกดา / พี่ viki  ค่ะ  คงไม่ต้องเล่าประวัติความเป็นมามั้ง นานะจัง กะ นินดา เล่ากันไปหมดแล้ว
ก็เรื่องเดียวกันนั่นแหละ....เริ่มจาก viki ต่อมาเป็น มณีมุกดา  ตอนนี้กลับมาเป็นviki อีกแหละ ตามคำขอของ นานะ
นานะ กะ นินดา ก็เคยถาม พี่อ้อย จะเปลี่ยนชื่อทามมายเนี่ยะ มะเข้าใจ  อ้าว ก็บอร์ดขยันล่ม ย้ายบ้านกันบ่อยเหลือเกิน
ก็เลยเปลี่ยนชื่อ ไม่มีหมอดูที่ไหนดูให้หรอก นึกๆเอาเองงั้นแหละ ไม่มีที่มา มีแต่ที่ไปจ๊ะ  ก็ไปบอร์ดบอยงัย  แต่ไม่ช่วยให้
อะไรดีขึ้น บอร์ดยังคงล่ม โดนแฮ้กสาระพัด หนักกว่าเดิมอีก ฮือๆๆๆ  ไสยศาสตร์ไม่ช่วยอะไร มีแต่คนในบอร์ดบอยที่ช่วยกันจัง
รักกันจิง จนถึงทุกวันนี้
พี่ก็แวะเวียนมาประจำแหละ  แต่ไม่ได้ตอบแค่นั้น ก็ดูอยู่ห่างๆ อย่างห่วงใยจ้า....
ดีใจที่วันนี้บ้านเรามีสมาชิกมากมาย ยินดีรู้จักทุกคนค่ะ....บายจ้า                          :icon_question:
ปล.ไม่มีรูปลงจ้า หารูปมะเจออ่ะ  ปกติก็ไม่ค่อยชอบถ่ายรูปอยู่แล้ว มาถ่ายรูปเยอะสุดก็ถ่ายกะพี่บอยเนี่ยะแหละ
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
มณีจันทร์หรือ midorigo ค่ะ ตอนแรกใช้ midorigo ค่ะ แล้วก็เปลี่ยนเป็น มณีจันทร์ค่ะ
เข้ามาในบอร์ดบอยคลับจากการชมละครเรื่องเกราะกายสิทธิ์ค่ะ
ที่เป็นสมาชิกของที่นี่เพราะที่นี่อบอุ่นมากค่ะ...ชอบเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่นี่มากค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2010, 08:32:44 PM โดย มณีจันทร์ »

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
หนูขอเพิ่มเติมเสนอแนะอารายนิดหน่อยได้มั้ยค่ะ เหมือนเรื่องรูปไม่จำเป็นหรอกค่ะ แล้วแต่ศรัทธา ( 555 ล้อเล่น แต่ไม่รู้มุกฝืดหรือเปล่า ) เพราะพวกเราก็ได้ลงไว้แล้วในกิจกรรมที่ให้สมาชิกทุกคนโพสรูปอะ แต่หนูเห็นว่าบอยคลับ เป็นเหมือนบ้านหลังหนึ่งของพวกเรา มีสมาชิกในบ้านอยู่ด้วยกันอย่างอบอุ่นหลายคน การอยู่ร่วมกันก็ต้องให้ความเคารพกันตามความเหมาะสมของสังคมไทยบ้านเรา พี่คือพี่ น้องคือน้อง ซึ่งหนูก็ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นพี่ใครเป็นน้องบ้าง  น้องเลยอยากให้ทุกคนช่วยบอกอายุด้วยได้มั้ยคะ ( แถมชื่อเล่นด้วยก็ดีนะ ) ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป
        หนูคิดว่าการที่เรามาเรียกว่าคุณนั้นมันเป็นสิ่งที่สุภาพมากก็จริง แต่มันดูเหินห่างยังไงก็ไม่รู้อะ แต่ถ้าเรารู้ว่าใครพี่ใครน้องเราก็จะได้แทนตัวเองถูก สำหรับที่จะคุยกับใครคนใดคนหนึ่ง :icon_evil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 05:36:30 PM โดย sk »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
เลยอยากให้ทุกคนช่วยบอกอายุด้วยได้มั้ยคะ ( แถมชื่อเล่นด้วยก็ดีนะ ) ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป

เอ่อ........เรื่องอายุมันเป็นอะไรที่.....  :icon_confused:
จริงๆ แล้ว เค้าก็บอกกันว่าอายุเป็นเพียงตัวเลข  อย่าไปใส่ใจกับมัน  เวลาชีวิตมันก็ผ่านไปเรื่อยๆ
แต่  พอเอาเข้าจริง  กาฬก็ยังตัดกิเลสที่ยึดติดอันนี้ไม่ได้ แบบ  รู้สึกว่า พอตัวเลขเพิ่มขึ้นทุกปีๆ มันก็คือความเปลี่ยนแปลงในชีวิตที่มีสิ่งที่เราต้องมีเรื่องที่จะต้องรับผิดชอบเพิ่มมากขึ้น
อายุนี่  บอกกันหลังไมค์มั้ย  :'(

แต่ที่แน่ๆ  พี่อายุมากกว่าหนูแน่ๆ น้อง sk  555+
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
หนูขอเพิ่มเติมเสนอแนะอารายนิดหน่อยได้มั้ยค่ะ เหมือนเรื่องรูปไม่จำเป็นหรอกค่ะ แล้วแต่ศรัทธา ( 555 ล้อเล่น แต่ไม่รู้มุกฝืดหรือเปล่า ) เพราะพวกเราก็ได้ลงไว้แล้วในกิจกรรมที่ให้สมาชิกทุกคนโพสรูปอะ แต่หนูเห็นว่าบอยคลับ เป็นเหมือนบ้านหลังหนึ่งของพวกเรา มีสมาชิกในบ้านอยู่ด้วยกันอย่างอบอุ่นหลายคน การอยู่ร่วมกันก็ต้องให้ความเคารพกันตามความเหมาะสมของสังคมไทยบ้านเรา พี่คือพี่ น้องคือน้อง ซึ่งหนูก็ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นพี่ใครเป็นน้องบ้าง  น้องเลยอยากให้ทุกคนช่วยบอกอายุด้วยได้มั้ยคะ ( แถมชื่อเล่นด้วยก็ดีนะ ) ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากจนเกินไป
        หนูคิดว่าการที่เรามาเรียกว่าคุณนั้นมันเป็นสิ่งที่สุภาพมากก็จริง แต่มันดูเหินห่างยังไงก็ไม่รู้อะ แต่ถ้าเรารู้ว่าใครพี่ใครน้องเราก็จะได้แทนตัวเองถูก สำหรับที่จะคุยกับใครคนใดคนหนึ่ง :icon_evil:

น้องจ๋า ถามเรื่องอายุเป็นสิ่งเรียกได้ว่าเป็นความลับสหประชาชาติเลยนะ พี่กลัวโดย UN ฟ้อง ฐานเปิดเผยข้อมูลลับอ่ะ 555 ไปนั่น  :icon_confused:

พี่นานะจัง เกิด 22 สิงหาคม  2527 ค่ะ ไปบวกลบเอาเองว่า เท่าไร และก็ขอออกจากกระทู้นี้ไปโดยด่วน ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว
:icon_surprised:

ออฟไลน์ pim_4262

• *
  • 50
  • 0

จุดเริ่มต้นของการ์ตูน ~
อยู่ที่ .. ไหนนนน ?????

555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2010, 08:16:36 PM โดย pim_4262 »

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
อายุเหรอ?

:icon_razz:

เป็นเรื่องที่ไม่อยากพูดจริงๆ เฮ้อ

แต่เมื่อเหลือบไปมองด้านบน โอเคใจชื้น 55+

พี่อายุเท่านานะจ้ะ เรียกตามนั้นเลยแล้วกันนะ ^^

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

น้องจ๋า ถามเรื่องอายุเป็นสิ่งเรียกได้ว่าเป็นความลับสหประชาชาติเลยนะ พี่กลัวโดย UN ฟ้อง ฐานเปิดเผยข้อมูลลับอ่ะ 555 ไปนั่น  :icon_confused:

พี่นานะจัง เกิด 22 สิงหาคม  2527 ค่ะ ไปบวกลบเอาเองว่า เท่าไร และก็ขอออกจากกระทู้นี้ไปโดยด่วน ฟิ้วววววววววววววววววววววววววววววววว
:icon_surprised:

เปรี้ยว มากมาย 555  แต่อยากรู้ของพี่กาฬมากมาย ยิ่งไม่บอกยิ่งอยากรู้ 555

อายุเหรอ?

:icon_razz:

เป็นเรื่องที่ไม่อยากพูดจริงๆ เฮ้อ

แต่เมื่อเหลือบไปมองด้านบน โอเคใจชื้น 55+

พี่อายุเท่านานะจ้ะ เรียกตามนั้นเลยแล้วกันนะ ^^

แรงงงงมากมาย คู่หูเปรี้ยว

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
เปรี้ยว มากมาย 555  แต่อยากรู้ของพี่กาฬมากมาย ยิ่งไม่บอกยิ่งอยากรู้ 555

55555+  มันยิ่งอยากรู้ขนาดนั้นเลยเหรอ 
แต่ถ้าสังเกตดีๆ  พี่จะไม่ค่อยปิดบังสถานะของตัวเองเท่าไหร่
น่าจะคำนวนได้ว่าประมาณไหน
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

55555+  มันยิ่งอยากรู้ขนาดนั้นเลยเหรอ 
แต่ถ้าสังเกตดีๆ  พี่จะไม่ค่อยปิดบังสถานะของตัวเองเท่าไหร่

แต่ตอนนี้รู้แล้ว น้องไปดูในข้อมูลส่วนตัวของพี่กาฬน่า กำลังน่ารักเลย

• *
  • 6333
  • -4

แต่ตอนนี้รู้แล้ว น้องไปดูในข้อมูลส่วนตัวของพี่กาฬน่า กำลังน่ารักเลย

กำลังน่ารัก????   
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :icon_confused:
คำนี้มันใช้กับพี่ได้ด้วยเหรอ    5555+

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :icon_confused:
คำนี้มันใช้กับพี่ได้ด้วยเหรอ    5555+

ได้สิค่ะ อยากเม้นพี่กาฬยาวๆแต่ง่วงแระ พรุ่งนี้ก็มีสอบฟิสิกส์ ซ้อมละคร ส่งรายงาน ส่งการบ้านชีวะ ประชุมคณะกรรม ตอนนี้น้องใกล้บ้าเต็มทีแระ ยังดีที่มีบอร์ดบอยมาช่วยคุ้มดีคุ้มร้ายให้??? :icon_razz:

• *
  • 6333
  • -4

ได้สิค่ะ อยากเม้นพี่กาฬยาวๆแต่ง่วงแระ พรุ่งนี้ก็มีสอบฟิสิกส์ ซ้อมละคร ส่งรายงาน ส่งการบ้านชีวะ ประชุมคณะกรรม ตอนนี้น้องใกล้บ้าเต็มทีแระ ยังดีที่มีบอร์ดบอยมาช่วยคุ้มดีคุ้มร้ายให้??? :icon_razz:

555+  ใจเย็นนะคะ  ชีวิตก็อย่างนี้หรอก  ตราบใดที่เรายังมีหน้าที่  เราก็ไม่ได้อยู่ว่างหรอก
ช่วงมัธยมจะเป็นช่วงที่ งานอะไรมากมายประดามีเท่าที่อ.จะแข่งกันประเคนให้ได้  ก็ต้องทนต่อไป
ช่วงนี้จะเป็นช่วงเหนื่อยกาย  สมองระเบิด

แต่พอขึ้นมหาลัยแล้ว  เจอสังคมใหม่ๆ ชีวิตอีกแบบนึง  จะเป็นช่วงเหนื่อยใจและสมองเบลอแล้ว