ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

สมาชิกบอยคลับทุกคน มาแนะนำตัวทำความรู้ กันหน่อยจ้า

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
อยากทราบอายุ หยาบคายที่สุด O0  O0

ไม่อยากจะบอกเลยว่าอายุเท่าไหร่  แต่เค้าก็มีสปิริต   อายุเท่ากับ อ้อม ประถมาภรณ์  น้อยว่าพี่บอยและพี่อินทยุทธ 1 ปี

มากกว่า แยม รุ้งรดาและ  เจมส์ เลอสรรค์    1  ปี       แล้วจะรู้มั๊ยล่ะนั่น 555+ :icon_confused:

อยากทราบอายุ หยาบคายที่สุด O0  O0

ไม่อยากจะบอกเลยว่าอายุเท่าไหร่  แต่เค้าก็มีสปิริต   อายุเท่ากับ อ้อม ประถมาภรณ์  น้อยว่าพี่บอยและพี่อินทรายุธ 1 ปี

มากกว่า แยม รุ้งรดาและ  เจมส์ เลอสรรค์    1  ปี       แล้วจะรู้มั๊ยล่ะนั่น 555+ :icon_confused:

อ๊ายยยยยยยยย น้องโบว์เบนซ์ก็  แย่งซีนพี่อินได้ไง (อิอิ มีแซว มีแซว)

เอาเป็นว่า บอร์ดเนี้ย พี่พยัคฆ์มารแก่สุด พี่อินรองลงมาจ้า ตามติดด้วยน้องโบว์เบนซ์ น้องนานะ น้องกาฬ (ใครค้านบอกมาจ้า)

อ่ะนะ พี่อินเกิดปีเดียวกับพี่บอย พี่ต้น ขวัญใจของน้องๆ รู้เท่านี้พอแล้ว จบข่าวจ้า  :icon_confused:   
เปรี้ยว มากมาย 555  แต่อยากรู้ของพี่กาฬมากมาย ยิ่งไม่บอกยิ่งอยากรู้ 555

55555+  มันยิ่งอยากรู้ขนาดนั้นเลยเหรอ 
แต่ถ้าสังเกตดีๆ  พี่จะไม่ค่อยปิดบังสถานะของตัวเองเท่าไหร่
น่าจะคำนวนได้ว่าประมาณไหน

แต่ตอนนี้รู้แล้ว น้องไปดูในข้อมูลส่วนตัวของพี่กาฬน่า กำลังน่ารักเลย

กำลังน่ารัก????  
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก :icon_confused:
คำนี้มันใช้กับพี่ได้ด้วยเหรอ    5555+

เอ๊า น้องกาฬ น้องสาวพี่น่ารักจริงๆ นะ เห็นรูปแล้ว ยิ่งน่าร๊ากกกก >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 11:45:37 AM โดย อินทรายุธ »
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด

555+  ใจเย็นนะคะ  ชีวิตก็อย่างนี้หรอก  ตราบใดที่เรายังมีหน้าที่  เราก็ไม่ได้อยู่ว่างหรอก
ช่วงมัธยมจะเป็นช่วงที่ งานอะไรมากมายประดามีเท่าที่อ.จะแข่งกันประเคนให้ได้  ก็ต้องทนต่อไป
ช่วงนี้จะเป็นช่วงเหนื่อยกาย  สมองระเบิด

แต่พอขึ้นมหาลัยแล้ว  เจอสังคมใหม่ๆ ชีวิตอีกแบบนึง  จะเป็นช่วงเหนื่อยใจและสมองเบลอแล้ว 

โอ้ว สอบฟิสิกส์เต็ม 35 คะแนน น้องได้ 27 เอง (แต่ตกกันระนาวเลย 555) อาจารย์ว่าสอบใหม่เต็ม 30 น้องอยากสอบใหม่ แต่กลัวได้น้อยกว่าเดิม เฮ้อ น้องจะเอายังไงดีคะ ชอกช้ำกับเคมีแล้ว ยังจะต้องมาชอกช้ำกับฟิสิกส์อีกเหรอ  ??? เคมีเต็ม 30 ได้ 28 บ้าสิ้นดี  ;) :icon_mrgreen:

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

ไม่อยากจะบอกเลยว่าอายุเท่าไหร่  แต่เค้าก็มีสปิริต   อายุเท่ากับ อ้อม ประถมาภรณ์  น้อยว่าพี่บอยและพี่อินทยุทธ 1 ปี

รู้แล้ว 555 อายุน้อยกว่าอาจารย์น้อง 2 ปีแนะ

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
อายุเป็นเพียงตัวเลขที่มีแต่จะเพิ่มขึ้น เอาเป็นว่าเราจะใบ้ให้ล่ะกันว่าอายุเราอีก 10 ปีก็จะเข้าสู่วัยเบญจเพสแล้ว และอีก 2 ปีกำลังจะเข้ามหาวิทยาลัย :icon_smile: ตอนนี้กำลังเรียนหัวฟูอยู่  :icon_exclaim:

ออฟไลน์ air2535

• *
  • 108
  • 0
ไม่ได้มาดูพักนึงกระทู้ไปไกลเลยนะคะ ^^

แอเกิด 30 ธ.ค.35  ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายค่ะ  :icon_idea:

:icon_razz: ผลงานเรื่องแรก ตอนน้อยู่ในมือสำนักพิมพ์แล้ว วางแผงเมื่อไหร่ยังไม่รู้ (ชีวิตนี้มันจะรู้อะไรกับใครเค้ามั่งเนี่ย) แต่ไม่น่าจะเกินกลางปีนี้

พี่อินเขียนหนังสือประเภทไหนหรอคะ??  ถ้าวางแผงเมื่อไหร่อย่าลืมมาบอกกันมั่งนะคะ

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1
อายุเป็นเพียงตัวเลขที่มีแต่จะเพิ่มขึ้น เอาเป็นว่าเราจะใบ้ให้ล่ะกันว่าอายุเราอีก 10 ปีก็จะเข้าสู่วัยเบญจเพสแล้ว และอีก 2 ปีกำลังจะเข้ามหาวิทยาลัย :icon_smile: ตอนนี้กำลังเรียนหัวฟูอยู่  :icon_exclaim:
ไม่ได้มาดูพักนึงกระทู้ไปไกลเลยนะคะ ^^d
แอเกิด 30 ธ.ค.35  ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายค่ะ  :icon_idea:

อ้า ถ้าเดาไม่ผิด  Moon กับ  แอ อายุ 17 ใช่ม้า ถ้างั้นก็มากว่าน้อง 1 ปีเอง 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 02:11:16 PM โดย sk »

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
ว้ายยย ไม่ใช่ค่ะ เราอายุ 15 ย่าง 16 ต่างหาก แก่ไปสองปีเลย  :icon_confused:  เค้าเกิด 2537 น้าา ที่ใบ้ว่า อีก 10 ปีจะเข้าวัยเบญจเพสเพราะ ตอนนี้อายุ 15 อีก 10 ปี ก็ 25 ไงคะ  ส่วนพี่แอ อายุ 17 แน่นอนค่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
เอาเป็นว่า บอร์ดเนี้ย พี่พยัคฆ์มารแก่สุด พี่อินรองลงมาจ้า ตามติดด้วยน้องโบว์เบนซ์ น้องนานะ น้องกาฬ (ใครค้านบอกมาจ้า)

ม่ายยยยๆๆๆ   พี่กันย์ก่อนกาฬค่ะ 

เอ๊า น้องกาฬ น้องสาวพี่น่ารักจริงๆ นะ เห็นรูปแล้ว ยิ่งน่าร๊ากกกก >:(

เอ่ออออ....อย่ามองแค่สิ่งที่เห็น  เพราะแท้จริงแล้วมันเป็นเพียงภาพลวงตาค่ะ  555+
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ pim_4262

• *
  • 50
  • 0
ว้ายยย ไม่ใช่ค่ะ เราอายุ 15 ย่าง 16 ต่างหาก แก่ไปสองปีเลย  :icon_confused:  เค้าเกิด 2537 น้าา ที่ใบ้ว่า อีก 10 ปีจะเข้าวัยเบญจเพสเพราะ ตอนนี้อายุ 15 อีก 10 ปี ก็ 25 ไงคะ  ส่วนพี่แอ อายุ 17 แน่นอนค่ะ

เค้าก้เกิด 37 ... 21 พย. หว่า > <
นู๋ยังเด็กก ก

เรื่องอายุ พี่เคยถูกพี่ทองเอกโค่นแชมป์มาก่อนนะ แต่เพียงไม่นานพี่ทองเอก ก็จรลีหนีหายไป พี่ก็เลยครองแชมป์แบบถาวร  :icon_question:  แต่ว่า... รู้สึกกระทู้มันจะออกทะลไปนิดๆแล้วนะ เหมือนแม่ปลาบู่อาศัยอยู่ในฝั่งคงคา :icon_surprised:

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

อ้าว หน้าแตกเลยเรา 555 งั้นขอเปลี่ยนสรรพนามใหม่เลยละกันนะคะน้อง Moon ก็น้องบอกว่าอีก 2 ปีจะเข้ามหาลัยแล้ว พี่ก็งงสิค่ะ แสดงว่าตอนนี้หนูอยู่ม.4หรือเปล่า อายุ 15 แต่อีก 2 ปีจะเรียนมหาลัย น่าจะอยู่ ม.4  :icon_confused: O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 11:10:34 PM โดย sk »

ไม่ได้มาดูพักนึงกระทู้ไปไกลเลยนะคะ ^^

:icon_razz: ผลงานเรื่องแรก ตอนน้อยู่ในมือสำนักพิมพ์แล้ว วางแผงเมื่อไหร่ยังไม่รู้ (ชีวิตนี้มันจะรู้อะไรกับใครเค้ามั่งเนี่ย) แต่ไม่น่าจะเกินกลางปีนี้

เป็นแนวย้อนยุค มีกลิ่นอายทางเหนือจ้า (ไม่รู้ว่าจะใช่แนวน้องแอร์หรือเปล่านะจ๊ะ ยังไงลองแวบไปดูที่พันทิปหรือเด็กดีก็ได้จ้ะ แต่เป็นภาคสองแล้วนะ ภาคแรกพี่ติดกุญแจไว้ที่บล็อค ใครอยากอ่านมาขอรหัสผ่านได้จ้า)

ตามลิงค์นี้นะ

ที่เด็กดี
http://writer.dek-d.com/minuit/story/view.php?id=550962

ที่พันทิป  http://www.pantip.com/cafe/writer/topic/W8799570/W8799570.html

ที่บล็อค http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=indrayuth

พี่อินเขียนหนังสือประเภทไหนหรอคะ??  ถ้าวางแผงเมื่อไหร่อย่าลืมมาบอกกันมั่งนะคะ
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

ม่ายยยยๆๆๆ   พี่กันย์ก่อนกาฬค่ะ 

เอ่ออออ....อย่ามองแค่สิ่งที่เห็น  เพราะแท้จริงแล้วมันเป็นเพียงภาพลวงตาค่ะ  555+

อ้าวเหรอ ขออภัยจ้า

เอาน่าน้องกาฬ พี่ว่าหนูน่ารักก็น่ารักสิจ๊ะ อย่างน้อยก็น่ารักกว่ายายคนนั้นแล้วกัน อิอิ

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1

อ้าวเหรอ ขออภัยจ้า

เอาน่าน้องกาฬ พี่ว่าหนูน่ารักก็น่ารักสิจ๊ะ อย่างน้อยก็น่ารักกว่ายายคนนั้นแล้วกัน อิอิ

งง ยายคนนั้น พี่อินหมายถึงใครเหรอคะ