จามอง ยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน

<< < (3/6) > >>

ninda:
งือ...เรื่องนี้ก็สนุกดี ชอบนางรอง มินฮยองสวยดี
ส่วนพระเอก...คยองโฮตัวจริงหล่อมาก นิสัยก็ดี 55+
แต่นินดาไม่ค่อยได้ดูเลยนะ...
เห็นพี่บอกว่าเรตติ้งที่เกาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (เขาบอกมานะ เราไม่รู้ เพราะไม่ได้ติตตาม)
ไม่รู้ว่าตอนนี้กระแสที่ไทยดังหรือเปล่า นานะก็ดูใช่ไหม
กระแสมันดังหรือเปล่า...

อ่า...ขอนอกเรื่องเป็นเรื่องส่วนตัวนะ
แอบน้อยใจช่องสามตรงที่ไม่ยอมเอาอิลจิเมมาฉายต่อแต่ให้จามองมาแทน
เหตุผลเพราะว่าเรื่องอิลจิเมมันไม่ใช่เรื่องที่เกี่ยวกับละครก่อนหน้านี้ที่ช่องสามเอามาลง
พูดง่ายๆ ถ้าจะเอาอะไรมาลงมันต้องเกี่ยวกันหมดกับราชวงศ์ที่เคยมีมา

สำหรับอิลจิเมเป็นเรื่องที่ดีนะ นินดาไม่ได้เข้าข้างเพราะรักตัวละคร
แต่โดยเนื้อหาเป็นเรื่องที่ดีมาก เรตติ้งที่เกาหลีก็ดีมาก
มันน่าเสียดายของ...เพราะเอาไปฉายตอนนั้น เวลาก็นิดเดียว ...เสียดาย..

ninda:
อ้างจาก: นานะจัง ที่ กุมภาพันธ์ 15, 2010, 05:44:56 PM

มีคนบอกว่า พี่บอย หน้า เหมือน พ่อหนุ่มสารพิษ เผ่าชอนบี จาก เรื่อง จามองยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน อ่ะ ค่ะ ลองดูซิ ว่าคล้ายกัน จริงไหม

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A8881842/A8881842.html

ความคิดเห็นที่ 35     

ว่าจะไปนอนแล้วเชียวเจอคุณ บทเพลงปีศาทเลยขอโพสต์รูปเจ้าหนุ่มสารพัดพิษ เผ่าชอนบีซะหน่อย

เหมือนคุณ บอย สพล เสด็จพี่อังคาสใช่ไหมคะ

ถึงได้ชอบอ่ะค่ะ

ความคิดเห็นที่ 281     

คุณบทเพลงปีศาจ เข้าดึกเหมือนกันนะคะเนี่ย

ตอนแรกก็ไม่คิดไรเท่าไร

แต่พอเห็นทึ่อยู่ว่าคุณอยู่ที่พี่บอย สพล คลับ

ก็ว่าเอคุ้นๆ

เราก็คอหนังจักรๆ วงศ์ๆ เหมือนกัน

แต่รุ่นเก่าสักหน่อย พอโตจะไม่ค่อยได้ดูแล้วล่ะค่ะ

วันก่อนดูคุณบอย เล่นในสายโลหิต เป็นลูกชายคนโตของดาวเรืองอ่ะค่ะ

แล้วมาเห็นหน้าเจ้าหนุ่มนี่ แล้วก็นึกถึงหน้า เสด็จพี่อังคาส หรือ วัวสามสี

ก็ว่าเอ๊ เวลายิ้ม คล้ายกันเลยน่ะค่ะ

เหมือนไหม...อืม ว่าไงดี มองจากภาพนิ่งไม่เหมือนนะ
เดี๋ยวขอไปดูในละครก่อน แล้วจะมาให้คำตอบค่ะ ^^

นานะจัง:

อ้างจาก: ninda ที่ กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:20:44 AM

งือ...เรื่องนี้ก็สนุกดี ชอบนางรอง มินฮยองสวยดี
ส่วนพระเอก...คยองโฮตัวจริงหล่อมาก นิสัยก็ดี 55+
แต่นินดาไม่ค่อยได้ดูเลยนะ...
เห็นพี่บอกว่าเรตติ้งที่เกาไม่ค่อยดีเท่าไหร่ (เขาบอกมานะ เราไม่รู้ เพราะไม่ได้ติตตาม)
ไม่รู้ว่าตอนนี้กระแสที่ไทยดังหรือเปล่า นานะก็ดูใช่ไหม
กระแสมันดังหรือเปล่า...

อ่า...ขอนอกเรื่องเป็นเรื่องส่วนตัวนะ
แอบน้อยใจช่องสามตรงที่ไม่ยอมเอาอิลจิเมมาฉายต่อแต่ให้จามองมาแทน
เหตุผลเพราะว่าเรื่องอิลจิเมมันไม่ใช่เรื่องที่เกี่ยวกับละครก่อนหน้านี้ที่ช่องสามเอามาลง
พูดง่ายๆ ถ้าจะเอาอะไรมาลงมันต้องเกี่ยวกันหมดกับราชวงศ์ที่เคยมีมา

สำหรับอิลจิเมเป็นเรื่องที่ดีนะ นินดาไม่ได้เข้าข้างเพราะรักตัวละคร
แต่โดยเนื้อหาเป็นเรื่องที่ดีมาก เรตติ้งที่เกาหลีก็ดีมาก
มันน่าเสียดายของ...เพราะเอาไปฉายตอนนั้น เวลาก็นิดเดียว ...เสียดาย..

อ่อ ที่ จามอง เรตติ้งไม่ดี เพราะว่า ฉายชนกับ หนังเกาหลีอีกช่อง ชื่อไรหว่าลืม ควัน ซัน ด๊อก รึไงนี่แหละ

เค้าบอกว่าตื่นเต้นตั้งแต่ 5 นาทีแรก เรตติ้งสูงสุดในเกาหลี ช่อง 3 ซื้อมาตั้งแต่ยังฉายที่เกาหลีไม่จบเลย

จามอง เลยเดี้ยง จาก 50 ตอน โดน ลด 39 ตอนจ้า แต่ ถ้า จามอง เมืองไทย คิดว่า ประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากแต่

ช่วงแรกดำเนินเรื่องเฉื่อยไปหน่อย มาสนุกตอนนางเอกโตเนี่ยแหละ เรตติ้ง 7-8 โฆษณาเข้าเยอะ มาก  ดังกว่า อิลจิแม นะ

เคยเปิดไปดู อิลจิแม นะ แต่ว่า มันไม่หนุก ในความรู้สึกเค้านะเลยไม่ได้ดูต่อ

อ้างจาก: ninda ที่ กุมภาพันธ์ 16, 2010, 07:21:36 AM

เหมือนไหม...อืม ว่าไงดี มองจากภาพนิ่งไม่เหมือนนะ
เดี๋ยวขอไปดูในละครก่อน แล้วจะมาให้คำตอบค่ะ ^^

ตอนแรกเค้าก็ว่าไม่เหมือนนะ แต่ ดูยิ้มออกมา คล้ายๆกันดี

แต่รู้สึกว่า จะไม่มีใครเห็นว่าเหมือนเลย 555

พี่บอยบอกใน facebook ว่า

"Piyarat Attakornsiripho เหมือนตรงไหนอ่ะจ้ะหนูแนน"

เหอะๆ  :icon_twisted: นินดาไม่เล่น face แล้วเหรอ หนุกนะ เล่นควิชมันไปเลยเนี่ย  :icon_confused:

นานะจัง:
วอลปเเปอร์  จามอง ยอดหญิงผู้พิทักษ์แผ่นดิน

ทำมาฝากค่ะ เห็นช่อง 3 ทำเลยลองทำเอง บ้าง อิอิ

:icon_idea:

นานะจัง:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว