ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551

ninda

กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551
« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:15:28 AM »

www.boysapolclub.com ขอเชิญสมาชิกร่วมออกแบบ "ปฎิทินบอยคลับปี 2551"
ซึ่งมีเงื่อนไขว่าในปฏิทินต้องมีรูปพี่บอยในทุกเดือนด้วยค่ะ
ืโดยจะคัดเลือกผู้ชนะจากผลคะแนนสูงสุดของสมาชิกในเว็บและกรรมการกิติมศักดิ์
ผู้ชนะจะได้รับรางวัลเป็น "posterผ้าขนาดใหญ่รูปพี่บอยพร้อมลายเซนต์" ค่ะ
ทั้งนี้สามารถร่วมสนุกได้ทั้งสมาชิกและทีมงานในเว็บค่ะ แต่จำกัดสิทธิ์สำหรับผู้มีชื่อ log in ในบอยคลับเท่านั้น

เริ่มร่วมสนุกตั้งแต่วันนี้จนถึง 27 ธันวาคม 2550 ประกาศผลผู้ชนะในวันที่ 1 มกราคม 2550 ค่ะ
และปฏิทินทุกชิ้นที่ส่งเข้าร่วมประกวด ทางเราจะส่งให้พี่บอยด้วยค่ะ รับรองว่าถึงมือค่ะ ^^

**กติกาในการเข้าประกวด**
เพื่อความเสมอภาคและเพื่อเป็นการลุ้นให้คะแนน
ให้สมาชิกที่จะส่งปฏิทินเข้าประกวดส่งภาพมาให้ทีมงานบอยคลับ คือ นานะจังและนินดา (ส่ง pm มานะคะ)
โดยใส่เพียงเครดิตชื่อเว็บไซต์เท่านั้น

ส่งภาพให้นินดาหรือนานะจังในระหว่างวันที่ 25 ธันวาคม - 27 ธันวาคม 2550
และทางนินดากับนานะจังจะโพสต์ภาพปฏิทินในวันที่ 28 ธันวาคม - 31 ธันวาคม 2550
และเรียนเชิญสมาชิกร่วมให้คะแนนกันในระหว่างนี้ด้วยค่ะ

***หมายเหตุ***
กรรมการกิติมศักดิ์ คือ ฝ่ายออกแบบฝีมือดีจากเว็บต่าง ๆ ค่ะ
posterผ้าขนาดใหญ่รูปพี่บอยพร้อมลายเซนต์ คือ ของรางวัลเหมือนกับตอนกิจกรรมบอยคลับครั้งแรกค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2007, 10:02:56 AM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

ninda

Re: กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 10:01:28 AM »
กติกาเหมือนยุ่งยากลำบากไปนิด แต่ลองดูนะคะ
จะรู้ว่ามันสนุกมาก ๆ เพราะว่ามันได้ลุ้นค่ะ
โดยที่ไม่มีใครรู้ว่าผลงานนั้นเป็นของใคร...ลุ้นทั้งคนให้ และคนได้รับ
เราก็ให้คะแนนกันได้อย่างสะดวกโดยไม่มีลังเลว่าของพี่คนนั้นน้องคนนี้
ตัดสินกันที่ผลงานจริง ๆ จะได้เพิ่มทักษะฝีมือทางนี้ด้วยค่ะ

รูปแบบการให้คะแนนนะคะ สมาชิกจะให้คะแนนได้รูปละ 10 คะแนนค่ะ
จะให้ตามความพอใจที่มีต่อภาพมากน้อยกันไปตามสะดวกเลยค่ะ
12 ภาพก็ 120 คะแนน คนที่ได้คะแนนมากที่สุด คือผู้ชนะ...

ใครสงสัยอะไรถามได้นะคะ ^^

bobenz

Re: กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 11:31:10 AM »
แล้วเจ๊ 2 คนส่งเข้าประกวดด้วยป่าวจ๊ะ เอ่อ ของรางวัลอ่ะ คนชนะได้ปฏิทินสำเร็จรูปไปเลยด้วยอีกอย่างก็จะดีนะ เพราะมันจะมีแค่อันเดียวอยู่แล้วไง เพื่อดึงดูดใจอีกนิดนะๆๆๆๆ อ้อลายเซ็นต์ด้วย :D

ninda

Re: กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:14:43 PM »
ไม่มีคนมาโพสต์ต่อนอกจากพี่โบเบ็นซ์เลย
ไม่สนใจกันใช่ไหม....น้อยใจนะ.... :'( :'( :'( :'(

จะหนีไปฟ้องพี่บอยแล้วว่าน้อง ๆ ไม่อยากได้ของรางวัลพี่บอย
 :'( :'( :'(

pim_4262

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2007, 09:58:37 PM »
ไม่มีคนมาโพสต์ต่อนอกจากพี่โบเบ็นซ์เลย
ไม่สนใจกันใช่ไหม....น้อยใจนะ.... :'( :'( :'( :'(

จะหนีไปฟ้องพี่บอยแล้วว่าน้อง ๆ ไม่อยากได้ของรางวัลพี่บอย

อยากด้ายยยยยยยยยยย
ที่เค้าไม่โพสกันอ่ะ
กำลังตั้งใจทำกันอยู่ เนอะๆ

bobenz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:57:51 AM »
ไปได้น้ำขุ่นๆเลยนะการ์ตูน  :-X

tickkyjang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 12:38:20 PM »

อยากด้ายยยยยยยยยยย
ที่เค้าไม่โพสกันอ่ะ
กำลังตั้งใจทำกันอยู่ เนอะๆ
ช่ายๆๆๆ กำลังตั้งใจทำกันอย่างสุดฝีมือเลยนะเนี่ยจะเสร็จทันหรือเปล่านะ

nanajung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 04:19:13 PM »
พอทำภาพ เสร็จ จะอัพเป็นปฏิทิน ใช้จากเว็บนี้ก็ได้นะคะ สะดวกดี แค่ Browse รูป เข้าไปเท่านั้นเอง

http://www.tucomday.net/form_cal.php

ปฎิทิน
 นี่ก็อีกลิงค์นึงคะ แนะนำแนะให้ใช้ ลิงค์ข้างบนสะดวกกว่า
http://office.microsoft.com/en-us/templates/results.aspx?qu=calendar+2008&av=TPL000

pim_4262

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 05:53:51 PM »
ไปได้น้ำขุ่นๆเลยนะการ์ตูน  :-X
:)

45164

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 08:01:28 PM »
ไอ้เราก็อยากจะทำนะ แต่ทว่า...ในบอร์ดนี้มีแต่คนฝีมือดีๆทั้งนั้นเลย เราคงหมดสิทธิแล้วอ่า.......... :-[

ninda

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 05:18:03 AM »
ไอ้เราก็อยากจะทำนะ แต่ทว่า...ในบอร์ดนี้มีแต่คนฝีมือดีๆทั้งนั้นเลย เราคงหมดสิทธิแล้วอ่า.......... :-[

ลองส่งดูสิคะ ไม่ลองไม่รู้
แต่พี่ว่าฝีมือของน้องเฟิร์นน่ะ อยู่ในระดับดีทีเดียวนะคะ
ยิ่งเป็นการส่งแบบที่จะไม่มีใครทราบว่าเป็นผลงานใคร
พี่ว่า มันน่าลุ้นออกจะตายค่ะ ^^

bobenz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 10:15:47 AM »
คนเดียวต้องทำ 12 ภาพเลยหรอ ทำไม่เป็นจริงๆอ่ะปฏิทิน

ninda

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 11:09:12 AM »
คนเดียวต้องทำ 12 ภาพเลยหรอ ทำไม่เป็นจริงๆอ่ะปฏิทิน

ใช่ค่ะ 12 ภาพ...ทำเสร็จแล้วก็ไปตามลิงส์ที่นานะจังบอกนะคะ
คืออัพปฏิทินใส่ ไม่ยากค่ะพี่ ลอง ๆ ทำดูนะคะ ทำไปเรื่อย ๆ แล้วจะรู้สึกว่า สนุก... :D
http://www.tucomday.net/form_cal.php

bobenz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 02:52:13 PM »
มีใครทำส่งมั่งยังอ่ะ แล้วนานะกับนินดาทำด้วยป่าว

nanajung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2007, 07:38:09 PM »
มีใครทำส่งมั่งยังอ่ะ แล้วนานะกับนินดาทำด้วยป่าว

นานะจังทำเว็บค่ะพี่ ทุ่มสุดชีวิตแล้วค่ะ
แล้วทำปฏิทินก็ไม่ยากนะคะ ก็เหมือนทำวอลเปอรผ์นั่นแหละค่ะ
 แค่เว้นเนื้อที่ไว้ใส่ วันที่ เท่านั้นเอง เว็บที่นานะจังให้ไปก็สามารถเลือกได้ว่าจะวางปฏิทินไว้ตรงมุมไหน

พี่เห็นด้วยกับนินดานะจ๊ะน้องนับดาว ยังไม่ลงสนามก็ท้อซะแล้ว พี่ก็เห็นภาพวอลเปอร์ที่หนูทำมาลง ก็สวยมากเลยนะจ๊ะ
ยิ่งทำมากยิ่งเก่งขึ้นนะคะ เพราะว่าปฏิทินชุดนี้ พี่จะอัดส่งให้พี่บอยด้วยนะคะ กิจกรรมครั้ง วัดกันด้วยฝีมือล้วนๆนะคะ
ไม่อยากแสดงฝีมือให้เป็นที่ประจักษ์เหรอคะ