ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551

bobenz

Re: กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 04:07:07 PM »
ตั้ง 12 ภาพ มิใช่น้อยๆเลยอ่ะ อย่างงี้มีหวังมุขตันพอดี รูปก็จะออกมาเหมือนกัน สไตล์เดี่ยวกันหมดเลยอ่ะดิเนี่ย แล้วส่งผลงานยังไงเนี่ย ???

pim_4262

Re: กิจกรรม: ประกวดปฏิทินบอยคลับ 2551
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 05:05:47 PM »
เสร็จไป 5  เหลืออีก7    :'( :'( :'( :'(     ตันหมดแย้ววววววววTT^TT สมอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2007, 05:06:45 PM โดย pim_4262 »

nanajung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 07:24:52 PM »
ส่งผลงานมาที่ข้อความส่วนตัว ของนินดา หรือ นานะจังค่ะ
ห้ามโพสต์ลงบอร์ดเองและห้ามใส่เครดิตคนทำในรูปนะคะ เพราะทางเราจะปิดเป็นความลับว่า
ผลงานชิ้นนั้น ๆ เป็นของใคร จนกว่าการประกวดจะเสร็จสิ้นค่ะ
(หรือถ้าเจ้าของผลงานไม่ต้องการแจ้งว่าเป็นผู้ทำทางเราก็จะปิดเป็นความลับค่ะ ^^)

มีกรรมการตัดสิน ที่เจ๋งมากๆด้วยล่ะ นินดาบอก อย่าเพิ่งหมดมุขนะคะ ค่อยๆทำค่ะ
อย่าง เทศกาล ไงคะ เดือนไหนมีเทศกาลอะไรก็ใสรายละเอียดเพิ่มเข้าไปไงคะ

มาขอเพิ่มของรางวัลนะคะ  เราจะมีรางปลอบใจให้กับคนที่ได้ที่ 2-3 ด้วยนะคะ แต่จะเป็นไรนั้นขออุบไว้ก่อนค่ะ
อยากให้มาร่วมกิจกรรมกันเยอะๆนะคะ กิจกรมมครั้งนี้อาจจะไม่ง่ายเหมือนทายภาพปริศนาอย่างคราวที่แล้ว
แต่กิจกรรมครั้งวัดกันด้วยฝีมือล้วนๆค่ะ ว่าแต่ว่า พี่น้องสมาชิกคนอื่น ไม่สนใจเหรอคะ แงแง แอบเศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2007, 07:40:52 PM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

45164

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2007, 08:32:16 PM »
สนใจค่ะๆ เดี๋ยวหนูจะลองทำดูก็แล้วกันนะคะ กำลังใจเต็ม 100

ninda

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2007, 12:21:41 AM »
สนใจค่ะๆ เดี๋ยวหนูจะลองทำดูก็แล้วกันนะคะ กำลังใจเต็ม 100

สู้ ๆ จ้ะ พี่รออยู่ค่ะ

tickkyjang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 12:34:43 PM »
แล้วเราจะไหวไหมเนี่ย ช่วงนี้งานยิ่งเยอะ ๆ อยู่ด้วย :-\ :-\ :-\ ไม่ค่อยมีเวลาดีไซด์เลยอ่ะ :'( :'( :'( :'( :'( :'(

nanajung

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 01:47:25 PM »
เอาน่า มาร่วมสนุกกันนะคะ ตื่นเต้นดีออกไม่รู้ว่าใครเป็นของใครด้วย ที่แน่ๆพี่บอยเข้ามาดูแน่ อิอิ
ว่าแต่น้อง นิด้า น้องผักหวาน หายไปหนายล่ะเนี่ย  ???

pim_4262

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 05:01:28 PM »
เอาน่า มาร่วมสนุกกันนะคะ ตื่นเต้นดีออกไม่รู้ว่าใครเป็นของใครด้วย ที่แน่ๆพี่บอยเข้ามาดูแน่ อิอิ
ว่าแต่น้อง นิด้า น้องผักหวาน หายไปหนายล่ะเนี่ย  ???

เจ้แกแอบซุ่มทั้งคู่  - -   

HpJ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2007, 05:48:15 PM »
www.boysapolclub.com ขอเชิญสมาชิกร่วมออกแบบ "ปฎิทินบอยคลับปี 2551"
ซึ่งมีเงื่อนไขว่าในปฏิทินต้องมีรูปพี่บอยในทุกเดือนด้วยค่ะ
ืโดยจะคัดเลือกผู้ชนะจากผลคะแนนสูงสุดของสมาชิกในเว็บและกรรมการกิติมศักดิ์
ผู้ชนะจะได้รับรางวัลเป็น "posterผ้าขนาดใหญ่รูปพี่บอยพร้อมลายเซนต์" ค่ะ
ทั้งนี้สามารถร่วมสนุกได้ทั้งสมาชิกและทีมงานในเว็บค่ะ แต่จำกัดสิทธิ์สำหรับผู้มีชื่อ log in ในบอยคลับเท่านั้น

เริ่มร่วมสนุกตั้งแต่วันนี้จนถึง 27 ธันวาคม 2550 ประกาศผลผู้ชนะในวันที่ 1 มกราคม 2550 ค่ะ
และปฏิทินทุกชิ้นที่ส่งเข้าร่วมประกวด ทางเราจะส่งให้พี่บอยด้วยค่ะ รับรองว่าถึงมือค่ะ ^^

**กติกาในการเข้าประกวด**
เพื่อความเสมอภาคและเพื่อเป็นการลุ้นให้คะแนน
ให้สมาชิกที่จะส่งปฏิทินเข้าประกวดส่งภาพมาให้ทีมงานบอยคลับ คือ นานะจังและนินดา (ส่ง pm มานะคะ)
โดยใส่เพียงเครดิตชื่อเว็บไซต์เท่านั้น

ส่งภาพให้นินดาหรือนานะจังในระหว่างวันที่ 25 ธันวาคม - 27 ธันวาคม 2550
และทางนินดากับนานะจังจะโพสต์ภาพปฏิทินในวันที่ 28 ธันวาคม - 31 ธันวาคม 2550
และเรียนเชิญสมาชิกร่วมให้คะแนนกันในระหว่างนี้ด้วยค่ะ

***หมายเหตุ***
กรรมการกิติมศักดิ์ คือ ฝ่ายออกแบบฝีมือดีจากเว็บต่าง ๆ ค่ะ
posterผ้าขนาดใหญ่รูปพี่บอยพร้อมลายเซนต์ คือ ของรางวัลเหมือนกับตอนกิจกรรมบอยคลับครั้งแรกค่ะ

"ส่งภาพมาให้ทีมงานบอยคลับ คือ นานะจังและนินดา (ส่ง pm มานะคะ)
โดยใส่เพียงเครดิตชื่อเว็บไซต์เท่านั้น"
หมายความว่ายังไงหรอคะ? ยังงงๆวิธีส่งอยู่อ่ะค่ะ (โดยเฉพาะคำว่า"ส่งpm" เราโง่อิ้งนา)
ช่วยบอกให้ละเอียดอีกทีได้มั้ยคะ?Please!! ???

ninda

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 11:56:20 AM »
ัขั้นตอนในการส่ง pm นะคะ
อันดับแรกก็คลิกไปที่ ชื่อของคนที่เราจะส่งไปให้ (นานะจังหรือนินดาก็ได้ค่ะ)
แล้วให้ดูด้านล่างให้คลิกเลือกตรง "ส่งข้อความส่วนตัวไปหาสมาชิกผู้นี้"

เมื่อคลิกแล้วจะเจอตรงหน้านี้นะคะ เราก็ url ภาพ หรือข้อความมาใส่ตามปกติเหมือนที่เคยโพสต์ในบอร์ดค่ะ

เสร็จแล้วก็กดส่งข้อความ ที่อยู่่ด้านล่าง ก็เป็นอันเรียบร้อยค่ะ

แต่ถ้าไม่สะดวกจะส่งเมลล์มาให้ก็ได้ค่ะ ของนินดาที่ ninda.w@gmail.com ค่ะ

"โดยใส่เพียงเครดิตชื่อเว็บไซต์เท่านั้น"
ตรงนี้หมายถึงตอนเราทำภาพให้ใส่แค่เครดิตซื่อเว็บเท่านั้นค่ะ ไม่ต้องใส่ชื่อของตัวเอง
เพราะเราจะทำการประกวดกันแบบไม่รู้จักฉันไม่รู้จักเธอ... :)

เพราะคนโพสต์จะมีแค่ นินดา กับ นานะจัง เท่านั้น
ซึ่งจะทำให้ไม่มีใครรู้เลยว่าภาพที่ทำนั้นเป็นฝีมือใคร
คนให้คะแนนก็คือ พวกเราทุกคน (ที่ไม่รู้ว่าภาพนั้นเป็นของใคร ให้คะแนนกันได้เต็มที่ค่ะ)
และเพื่อนที่เก่งด้านงาน art จากเว็บ show wallpaper ค่ะ

ถ้าสงสัยอะไร ถามได้อีกนะคะเดี๋ยวนินดามาอธิบายเพิ่มเติมค่ะ ^^

nidajung

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2007, 07:43:43 PM »
ช่วงนี้ช่วงสอบยุ่งสุดๆเลยค่า หัวหมุนแล้ว :-\

fighting! น้องสาว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2007, 08:45:27 AM โดย นินดาเหิรหงษ์ »

pakwarn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 08:23:19 PM »
ช่วงนี้ช่วงสอบยุ่งสุดๆเลยค่า หัวหมุนแล้ว :-\
ช่ายยยยเลยคะพี่นานะจัง หวานสอบวันศุกร์นี้แล้วอ่ะคะ

จะตายยแล้วอ่ะ :-\ :-\ :-\อ่านหนังสือไม่ทันแล้วอ่ะ :-\ :-\ :-\

แล้วพี่คะ 1 คนต้องทำทั้ง12เดือนเลยหรอคะ??
เหอะๆๆตายยยยย ตายแน่ๆๆๆๆ :-[

HpJ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:10:25 PM »
สงสัยๆอีกอย่างนึงอ่ะค่ะ ??

แฮะๆ แบบว่าถ้าจะเอารูปพี่บอยจากเวปอื่นมาแปะด้วยได้มั้ยคะ?(Ex.web Phone Yam James Club)
มันจะน่าเกลียดมั้ยถ้ามีโลโก้เวปอื่นด้วยอ่ะค่ะ ??? หรือต้องเป็นรูปจากเวปพี่บอยเท่านั้น?

??? ??? ???

ninda

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:43:16 AM »
ขอเป็นรูปจากเว็บพี่บอยอย่างเดียวดีกว่าค่ะ
เพราะหลังจากการประกวดเสร็จสิ้นจะมีการนำภาพปฏิทินที่ทำไปอัดน่ะค่ะ
ถ้าเป็นภาพจากเว็บพี่ ๆ ก็รู้สึิกเกรงใจน่ะค่ะ

ตามนี้เนอะ...ส่วนใครขาดเหลือรูปอะไร หรือว่ารูปมีน้อยอยากได้เพิ่มบอกนะคะ จะได้หารูปมาลงให้ค่ะ ^^

ninda

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 08:44:46 AM »
ช่ายยยยเลยคะพี่นานะจัง หวานสอบวันศุกร์นี้แล้วอ่ะคะ

จะตายยแล้วอ่ะ :-\ :-\ :-\อ่านหนังสือไม่ทันแล้วอ่ะ :-\ :-\ :-\

แล้วพี่คะ 1 คนต้องทำทั้ง12เดือนเลยหรอคะ??
เหอะๆๆตายยยยย ตายแน่ๆๆๆๆ :-[

สู้ ๆ จ้ะน้อง...อ่านหนังสือสอบต่อไปค่ะ เรื่องกิจกรรมไม่ต้องห่วงยังมีเวลาทำ และปีหน้ายังมีอีกหลายกิจกรรม... :)