ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

[Game] ^ > v อยากรู้มั้ย?

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: ^ > v อยากรู้มั้ย?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:13:37 PM »
^  ชอบเฉพาะบทที่เค้าเล่นเป็นแฮร์รี่นะ  แต่ว่าชอบตอนเด็กมากกว่า  แล้วหล่อมั้ย?  อืมม  บอกไม่ถูกแฮะ แต่เวลายิ้มน่ารักดี

>  ขอตอบของน้อง rainbow ด้วย  เมื่อกี้พิมพ์ไว้ แล้วตอบไม่ทัน
      สำหรับพี่อยู่ที่ตัวบุคคลนะ  ถ้าเป็นคนที่เราค่อนข้างแคร์ มีความเกี่ยวพันหรืออะไร ก็คงจะแล้วแต่กรณี  บางทีก็ปล่อยให้มันพล่ามให้จบก่อน เราค่อยพูด บางทีก็ทะเลาะกันไปเลย
     แต่ถ้าเป็นคนที่ไม่ได้มีความาสำคัญอะไรสำหรับเรา  ก็ปล่อยมันพูดกับลมกับฟ้า ให้มันบ้าของมันไปอยู่คนเดียว  อย่าไปบ้าตามมัน  เสียเวลา

v  ชอบดอกไม้อะไรที่สุด
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:25:21 PM »
^ ดอกทิวลิป

> ฤดูฝนเล่นตัว  ฤดูร้อนดื้อด้านไม่ไปซะที

v  ละครพื้นบ้านเรื่องแรกที่(เกิด)ทันได้ดูคือเรื่องอะไร

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 02:55:42 PM »
^  โสนน้อยเรือนงาม  จำได้โดยเฉพาะฉากที่กุลาผลักโสนน้อยตกลงไปในบ่อน้ำที่ทำให้อัปลักษณ์อ่ะ

>  ไปฉีดยามา มีผลข้างเคียงทำให้มึนหัวมาก แถมทำสงครามกับหนู จะเป็นลม  :icon_razz:

v  ชอบนางในวรรณคดีคนไหนมากที่สุด
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 03:59:11 PM »
^  นางพิมพิลาไลย ( นางวันทอง 555 )

>  แตงกวาแทนคำคิดถึง ตำลึงแทนความห่วงหา มะเขือเทศมาแทนสัญญา ส่ง comment มาแทนความห่วงใย  :icon_confused:

v  คุณชอบหนังสือเรื่องอะไรมากที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 03:59:45 PM โดย sk »

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 04:22:15 PM »
^ ศิวาราตรี กับเพชรพระอุมาค่ะ

> คนเรานั้น ลงปักใจกับเรื่องอะไรสักอย่างแล้ว ยากเหลือเกินที่จะทำให้เขาแปรเปลี่ยนความเข้าใจนั้นได้

v ยกข้อความที่คุณชื่นชอบจากนิยาย หรือวรรณคดี มาสัก ๒ ข้อความ

อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 6333
  • -4
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 06:40:31 PM »
^  ตอบยากมากเลยค่ะ พี่อิน เพราะตอนนี้ข้อความที่ชื่นชอบจากนิยาย  มีร่วม 200ได้แล้ว และเลือกไม่ได้ซะด้วย (ที่สำคัญ บางข้อความจำไม่ได้ว่าเอามาจากเรื่องอะไร) :icon_eek:

การให้ทุกอย่างแก่คนที่เรารักเป็นเรื่องน่ายกย่อง แต่การให้ทุกอย่างแก้คนที่ไม่รักและไม่เคยห่วงใยเราเลยเป็นเรื่องน่าเวทนา
จาก...เพียงใจที่ผูกพัน ของ กิ่งฉัตร

"มนุษย์เรานี่มีความหว้งพร่ำเพรื่อเนอะ ว่าไหม"
"นั่นต่างหากที่ทำให้มนุษย์เป็นมนุษย์"

จาก...น้ำตา ของ อาซิน

>  ร้อนละลาย  :icon_mad:

v  คิดว่าตัวเองเกิดมาเพื่ออะไร ?  (คำถามซีเรียสมากมาย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2010, 06:41:01 PM โดย กาฬรหัสย์ »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 01:07:18 PM »
^ เพื่อทำความฝัน ให้สำเร็จ ถ้าไม่สำเร็จ ตายตาไม่หลับ เกิดมาทั้งทีต้องใช้ชีวิตให้คุ้มค่า

> แม้ความฝัน กับ ความเป็นจริง จะสวนทางกัน แต่ เชื่อว่าซักวัน เราจะทำให้มันบรรจบกันให้ได้

v ถ้าเลือกเกิดได้ อยากเกิด เป็นอะไร หรือ เป็นใคร

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 11:06:37 PM »
^ เกิดเป็นลูกพ่อ กะแม่อีกค่ะ คิดเหมือนกันมั้ย ???

>  ไม่มีงานใดไม่สำเรจ ถ้าเราไม่ล้มเลิก เนอะๆ ว่ามั้ย อิอิ

V ร้อนๆแบบนี้ ทำไร ดีค่ะ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 03:04:39 PM »
^ หาอะไรเย็นกินเช่น พวกไอศครีม   น้ำปั่น

>  ไม่มีใครสามารถสร้างบ้านจากหลังคาลงมาได้  งานเขียนก็เช่นกันถ้าฐานเรื่องตอนต้นไม่แน่นต่อให้กลางเรื่องท้ายเรื่องวิเศษขนาดไหนก็ไม่ดีที่สุด

v  สิ่งที่คุณเคยคิดว่ามันดี  เมื่อวันเวลาผ่านไปมันไม่ดีอย่างที่คิด  คุณยังจะชื่นชมมันอยู่รึไม่

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 04:10:34 PM »
v  ต้องดู บริบทด้วยว่า ทำไม มันถึงไม่ดีอย่างที่คิด แต่อะไรที่เชื่อไปแล้ว ว่ามันจะต้องดีๆแน่ๆไม่ว่าผลจะเป็นยังไงก็ตาม ก็ยังจะชื่นชมมันอยู่ดี

>  ไม่สามารถ มีชีวิตอยู่ไป วันๆได้ มีชีวิตอยู่ เพื่อ ความฝันเท่านั้น

v   คุณคิดว่า อะไรที่สำคัญที่สุด ในชีวิต

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 07:45:39 PM »
^  สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ ความสุขของพ่อกับแม่ ค่ะ

>  ความรักหากยิ่งวิ่งตามก็ยิ่งไกลออกไป 

v  หากคุณมีชีวิตเป็นอมตะ  คุณจะอยู่เพื่อใคร 

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 08:50:28 AM »
^ อยู่เพื่อคนที่เรารักและรักเรา ก็พ่อแม่นั่นล่ะ
> จงมีความฝัน แต่อย่าหวังโดยไร้เหตุผล
v คราวนี้ขอถามแบบสบายๆ ออกแนวต๊องมั่งนะ อาหารโปรดของคุณคืออะไร
     อักษรแต่งสาร   จดจารลงไว้                          มอบหื้อน้องไท้   สรรคำเลือกเฟ้น
ความฮักหนักอก   หยิบยกหื้อเห็น                         แป๋งเป็นค่าวส้อย   ส่งเถิงนุชน้อง
หวังเจ้าหันใจ   หวังให้หันพ้อง                              ส่งค่าวไขบอกเค้า
     เอื้องผึ้งหอมหวาน   พี่ขานบอกเจ้า                   เอื้องผึ้งหวังพึ่งพา
เจ้ายอดมิ่งมิตร   ดวงจิตพี่ยา                               ตึงร่างกายา   ถอดวางหื้อเจ้า
เจ้าแก้วรอมแพง   เช้าแลงคอยเฝ้า                       ถนอมฮักอย่าฮู้ร้าง
     ขอเจ้าแพงนาย   อย่าคลายปล่อยคว้าง             หื้อพี่ว้างดายเดียว
อู้แท้จากใจ   บ่ใช่เพียงเกี้ยว                               กลับเวียงครานี้   จะเตรียมแต่งผ้า
คนใหญ่เจียรจา   มาขอน้องหล้า                          เป็นจอมนาฏนางใหญ่
     เขียนสารฝากแม่ไว้                                     แทนพี่แนบเคียงใกล้ 
นิ่มน้องรอมรอมแพง                                         พี่เฮย ”    

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 09:35:59 AM »
^ ข้าวผัดปู กระเพราไก่  ราเมง

> ช่วงนี้ ปลงได้ และ วางได้ทุกสิ่งละ แต่สิ่งที่จะไม่มีวันเปล่อยคือความฝัน

v ละครไทยเรื่องไหน ที่ดูแล้วรู้สึกว่า เสื่อม ที่สุด สามอันดับ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:15:42 PM »
^ สังข์ดองช่อง7 ดูแล้วจิตเสื่อมได้อีก

หงส์ฟ้า นางเอกจะดีไปเพื่อ....

ปลาบู่ดองค่ะถ้ามีอีกเรื่องคงเป็นตุ๊กตาดอง

> อยากให้เธอกลับมาเป็นเหมือนเดิมสักทีเป็ฯอะไรไปเครียดนะช่วงสอบด้วยนะ :icon_exclaim: ไม่อยากไปสอบแล้ว

V เพลงอกหักที่ฟังแล้วโดน 5 อันดับ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Moon

• **
  • 782
  • 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 05:36:20 PM »
^  เพลงอกหักเหรอคะ  1. หัวใจกั้นฟ้า 
                            2. รักแพ้ แม้ใกล้ชิด
                            3.เมื่อไม่มีเธอ ( ในวันที่ฟ้าสีเทา )
                            4. ถามเอาอะไร
                            5. แล้วเธอก็คงเข้าใจ ( ประกอบละครเลือดขัตติยา ฟังแล้วร้องไห้เลย ) 

> งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา จงทำใจ

v เงินสำคัญกับคุณมั๊ยคะ