ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ประกาศผลปฏิทินบอยคลับ 2008

ฝน

Re: ประกาศผลปฏิทินบอยคลับ 2008
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:34:10 PM »
นานะจังช่วยด้วย... ทำไมชื่อพี่หายไป พี่ไปกดออกจากระบบ แล้วทำไงเนี่ย! ต้องสมัครใหม่หรือเปล่าเนี่ย

air2535

Re: ประกาศผลปฏิทินบอยคลับ 2008
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:35:20 PM »
ยินดีกับผู้ชนะด้ววครับผม

เสียใจอ่ะ ได้ที่สุดท้ายเลย... :-X <----หน้าคนเสียใจ

ถ้าสังเกตจะพบว่า ในบางปฏิินอาจจะมีคนชมแต่ในขณะเดียวกันก็มีคนติเช่นเดียวกัน
ของแบบนี้นอกจากฝีมือแล้วมันยังขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลและมุมมองด้วยค่ะ
การแข่งขันคราวนี้ หวังว่า็จะเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาฝีมือของเราต่อไปนะคะ (ใช้คำซะหรูเลย)
เพราะจะได้ต่อยอดฝีมือกันต่อไป และขอบคุณสำหรับผลโหวตของทุกท่านเลยนะคะ งานนี้สนุกมากเลย มันส์ๆ

ไว้คราวหน้าเรามาร่วมกิจกรรมอื่นกันต่อนะคะ อยากให้มีผู้สมัครมากกว่านี้จะได้เร้าใจมากกว่านี้ด้วยจ้ะ

ปล.ส่วนผู้ชนะ...รอเจ้าตัวมาเปิดเผยเองดีกว่าค่ะ
ยินดีกับผู้ชนะและเป็นกำลังใจให้ผู้เข้าประกวดทุกท่านด้วยค่ะ

จ๊าก!!ผิดคาดเรยย นึกไม่ถึงว่านินดาเป็นBF4(นึกว่าBF3ซะอีก) เกินความคาดหมายจริงๆ
แต่ก็ไม่อยากเชื่อว่าBF4จะเป็นที่สุดท้าย เพราะเราแอบเชียร์อันนี้อ่ะ แฮะๆ ;D 
ปล.ชอบเดือนมกราคมมากที่สุดเลยอ่ะ โดนๆ

แอร์คิดว่าBF2เป็นของพี่นินดาซะอีก ::)

nanajung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 08:55:36 PM »
นานะจังช่วยด้วย... ทำไมชื่อพี่หายไป พี่ไปกดออกจากระบบ แล้วทำไงเนี่ย! ต้องสมัครใหม่หรือเปล่าเนี่ย

ไม่หายนะคะพี่ นานะจังเช็คแล้ว
พี่ปลายฝนคะ นานะจัง แก้ไข passward พี่ใหม่แล้วลองล้อกอินดูแล้วใช้ได้นะคะ
เด๋วนานะจัง จะส่ง Passward และ Username ให้ทางอีเมลล์ของพี่นะคะ อย่าลืมเช้ค เมล์นะคะ
แล้วถ้า ล้อกอินได้แล้ว ก็ไปเปลี่ยน passward เอานะคะพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 09:06:58 PM โดย นานะจัง »

ninda

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 09:59:04 PM »
ยินดีกับผู้ชนะด้ววครับผม

เสียใจอ่ะ ได้ที่สุดท้ายเลย... :-X <----หน้าคนเสียใจ

ถ้าสังเกตจะพบว่า ในบางปฏิินอาจจะมีคนชมแต่ในขณะเดียวกันก็มีคนติเช่นเดียวกัน
ของแบบนี้นอกจากฝีมือแล้วมันยังขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลและมุมมองด้วยค่ะ
การแข่งขันคราวนี้ หวังว่า็จะเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาฝีมือของเราต่อไปนะคะ (ใช้คำซะหรูเลย)
เพราะจะได้ต่อยอดฝีมือกันต่อไป และขอบคุณสำหรับผลโหวตของทุกท่านเลยนะคะ งานนี้สนุกมากเลย มันส์ๆ

ไว้คราวหน้าเรามาร่วมกิจกรรมอื่นกันต่อนะคะ อยากให้มีผู้สมัครมากกว่านี้จะได้เร้าใจมากกว่านี้ด้วยจ้ะ

ปล.ส่วนผู้ชนะ...รอเจ้าตัวมาเปิดเผยเองดีกว่าค่ะ
ยินดีกับผู้ชนะและเป็นกำลังใจให้ผู้เข้าประกวดทุกท่านด้วยค่ะ

จ๊าก!!ผิดคาดเรยย นึกไม่ถึงว่านินดาเป็นBF4(นึกว่าBF3ซะอีก) เกินความคาดหมายจริงๆ
แต่ก็ไม่อยากเชื่อว่าBF4จะเป็นที่สุดท้าย เพราะเราแอบเชียร์อันนี้อ่ะ แฮะๆ ;D 
ปล.ชอบเดือนมกราคมมากที่สุดเลยอ่ะ โดนๆ

แอร์คิดว่าBF2เป็นของพี่นินดาซะอีก ::)

หุหุหุ
ก็อยากลองเปลี่ยนแนวดูนี่นา เพราะคิดว่าไม่อยากทำ wallpaper น่ะ
ตั้งใจคิด bg เป็นแบบ season เล่นสีในแต่ละีเดือน แต่กลับไม่ค่อยมีภาพพี่บอยแบบไปรเวท เลยไม่ค่อยเข้ากัน
(เพราะเราหารุปไม่เจอต้อง save ในเว็บนี่ล่ะ) แถมต้องใช้ภาพจากละครพื้นบ้าน ซึ่งผิด concept ที่ตั้งไว้ไปนิด 
ส่วนที่ตัวเล็กก็เพราะขนาดจริงมันใหญ่มาก พอย่อลงมาก็ตกใจเหมือนกันว่าเล็กจัง แต่ก็แก้ไขคงไม่ทันละ

แต่นินดาก็ตั้งใจคิดและตั้งใจทำนะ ถึงออกมาไม่ดีที่สุด แต่ก็โอเคกับผลงานที่มีระยะเวลาจำกัดแค่..(ไม่บอกหรอกว่าใช้เวลาทำนานแค่ไหน หึหึ)
แล้วก็จะได้รู้แนวตัวเองด้วยไงว่าคิดแบบเป็น step ได้แต่ควรทำให้ดีกว่านี้

ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่ร่วมประกวด สนุกจังเลย ได้เห็นความคิดหลากมุมมอง มีสีสันดีนะคะว่าไหม

HpJ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 10:34:10 PM »
แหะๆ ไม่ได้ตั้งใจทิ้งปริศนาไว้หรอกค่ะ พอดีโพสแซวนินดาเสร็จ กะจะโพสอีกกล่องข้อความนึง คอมดั๊นแฮ้งค์ดับไปซะนี่ แถมเปิดใหม่ก็ดับอีก เล่นเอาใจแป้วเรยย(รายงานช้านนน..!!!) :(

ดีนะที่เปิดได้อีก (สงสัยเครื่องคอมฯมันคงรับไม่ได้กะผลโหวต 55++)

BF5กันย์เป็นคนทำเองค่ะ แฮะๆ เพิ่งจะลองทำแบ็คกราวเองเกือบหมดก็คราวนี้อ่ะ ดูมันทะแม่งๆไงมะรุ ตอนแรกกะเอาพื้นหลังเรียบๆ แต่ไหงทำไปทำมา รกซะ?!?! (กะลังเห่อเส้นลวดลายที่โหลดมาได้)
conceptของเราตั้งใจจะทำให้ดูสดใสเน้นพี่บอยล้วนๆ พยายามไม่ให้มีคนอื่นมาปะปน(ถ้าไม่จำเป็น) แล้วเน้นที่BGแทน(เอ๊ะไง?) แล้วก็(พยายาม)แก้เรื่องแสงสีรูปให้ชัดที่สุด(อย่างนาน...ได้แค่เนี๊ยะ!?-_-")

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆคนที่โหวตให้นะคะขอบคุณมากๆจริงๆ   :-*
ปล.พี่บอยน่าจะมาร่วมโหวตด้วยกานนเนอะ 8)

เห็นคะแนนตัวเองแล้วอึ้ง+งงๆ ขนาดเครื่องคอมฯตัวเองยังช็อคซินิม่าดับเฉยเลยเหอๆ  :-\ (ช่างตรงข้ามกับยอดจำนวนคนเข้าดู+โหวตซะงั้น?!) :o

และก็ต้องขอโทษผู้เข้าร่วมประกวดทุกคนด้วยที่ไม่ได้โหวตให้ตัวเอง แบบว่ามันทำใจโหวตไม่ได้จริงๆ ความจริงเรานั่งจะให้คะแนนตัวเองอยู่สองสามครั้งแต่ก็ลบๆๆทิ้งทุกครั้งเลย มันไม่สามารถทำได้จริงๆอ่ะค่ะเลยต้องทำใจสละสิทธิ์การโหวตไป ขอโทษนะคะ-_-"

ปล.สุดท้าย สนุกมากๆเลยค่ะงานนี้ มีเซอร์ไพรส์กันถ้วนหน้าเลยย ;)

nanajung

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 04:21:51 PM »
นานะจังโพส ภาพรางวัลที่ 2-3 ให้เห็นแล้วนะคะ
สำหรับผู้ที่ได้ รางวัลที่ 2 และ ที่ 3 กรุณาส่งที่อยู่ให้นานะจัง ทาง ข้อความส่วนนะคะ
ส่วน ผู้ได้รางวัลที่ 1 ส่งที่อยู่ ผ่านทางข้อความส่วนตัวให้นินดานะคะ

รางวัลที่ 2

รางวัลทื่3

ยินดีด้วยนะจ๊ะ  :-*

45164

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 05:27:05 PM »
ยินดีด้วยนะคะ สำหรับผู้ที่ได้รางวัล

45164

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 05:43:33 PM »
แหะๆ ไม่ได้ตั้งใจทิ้งปริศนาไว้หรอกค่ะ พอดีโพสแซวนินดาเสร็จ กะจะโพสอีกกล่องข้อความนึง คอมดั๊นแฮ้งค์ดับไปซะนี่ แถมเปิดใหม่ก็ดับอีก เล่นเอาใจแป้วเรยย(รายงานช้านนน..!!!) :(

ดีนะที่เปิดได้อีก (สงสัยเครื่องคอมฯมันคงรับไม่ได้กะผลโหวต 55++)

BF5กันย์เป็นคนทำเองค่ะ แฮะๆ เพิ่งจะลองทำแบ็คกราวเองเกือบหมดก็คราวนี้อ่ะ ดูมันทะแม่งๆไงมะรุ ตอนแรกกะเอาพื้นหลังเรียบๆ แต่ไหงทำไปทำมา รกซะ?!?! (กะลังเห่อเส้นลวดลายที่โหลดมาได้)
conceptของเราตั้งใจจะทำให้ดูสดใสเน้นพี่บอยล้วนๆ พยายามไม่ให้มีคนอื่นมาปะปน(ถ้าไม่จำเป็น) แล้วเน้นที่BGแทน(เอ๊ะไง?) แล้วก็(พยายาม)แก้เรื่องแสงสีรูปให้ชัดที่สุด(อย่างนาน...ได้แค่เนี๊ยะ!?-_-")

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆคนที่โหวตให้นะคะขอบคุณมากๆจริงๆ   :-*
ปล.พี่บอยน่าจะมาร่วมโหวตด้วยกานนเนอะ 8)

เห็นคะแนนตัวเองแล้วอึ้ง+งงๆ ขนาดเครื่องคอมฯตัวเองยังช็อคซินิม่าดับเฉยเลยเหอๆ  :-\ (ช่างตรงข้ามกับยอดจำนวนคนเข้าดู+โหวตซะงั้น?!) :o

และก็ต้องขอโทษผู้เข้าร่วมประกวดทุกคนด้วยที่ไม่ได้โหวตให้ตัวเอง แบบว่ามันทำใจโหวตไม่ได้จริงๆ ความจริงเรานั่งจะให้คะแนนตัวเองอยู่สองสามครั้งแต่ก็ลบๆๆทิ้งทุกครั้งเลย มันไม่สามารถทำได้จริงๆอ่ะค่ะเลยต้องทำใจสละสิทธิ์การโหวตไป ขอโทษนะคะ-_-"

ปล.สุดท้าย สนุกมากๆเลยค่ะงานนี้ มีเซอร์ไพรส์กันถ้วนหน้าเลยย ;)

ว่าแล้วเชียว ว่า BF5 ต้องเป็นพี่กันย์ กฌแบบว่า..........จำไสตร์ได้น่ะค่ะ เพราะว่าพี่ทำปฏิทินเกราะกายสิทธิ์ ก็ห้อยหัวเอียงไปเอียงมาอยู่ด้านบนแบบนี้ล่ะค่ะ อิอิ แต่สวยมากๆเลยนะคะ ถึงตอนนี้ปฏิทินเกราะฯของพี่ก็ยังอยู่ในเครื่องนู๋เลยนะเนี่ย แล้วอีกอย่าง นู๋ให้คะแนน BF5 มากที่สุดใน 5 คนเลยนะคะ ให้ไปตั้ง 118 คะแนนเลยนะคะ

nidajung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:38:36 PM »
ยินดีด้วยนะค่ะ ;D อิจฉาของรางวัลจังเลยอ่า :'(

nanajung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 10:02:53 PM »
ยินดีด้วยนะค่ะ ;D อิจฉาของรางวัลจังเลยอ่า :'(

:D แหมก็ตัวเอง ไม่ยอมส่งผลงาน นี่นา  ::)

nanajung

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 05:03:36 PM »
นี่เป็นหน้าตา ปฏิทินที่ชนะเลิศ ที่จัดการอัดส่งให้พี่บอย วันอังคารที่จะถึงนี้นะจ๊ะ

nidajung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2008, 06:32:22 PM »
อยากได้จังเลย ;)

pakwarn

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 03:56:06 PM »
ดีใจด้วยนะคะพี่กันย์

ปล.รู้สึกเหมือนนิด้าคืออยากได้อ่ะ  :P

nanajung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2008, 08:59:40 PM »
แวะมาบอกว่า พี่บอยบอกว่า ปฏิทินชนะเลิศ สวยถูกใจ อิอิ ปลื้มไหมน้องกันย์
วันนี้ไม่มีใครอยู่ห้อง chat room เลยอ่ะ เห็นแต่ พี่ yadarmon แถมทักไปไม่ยอมตอบนานะจังเลยง่ะหรือว่าไม่เห็นหว่า
 พี่บอยบอกว่าจะเข้ามาห้อง chat ถามว่ามีใครออนไลน์บ้าง แล้วนานะจังจะรู้ไหม เพราะ เค้าเตอร์บอร์ดเช็คคนออนไลน์ มันเสียไปตั้ง
แต่เดือนสิงหาคมแล้วง่ะ เฮ้อเซ็ง เอางี้ดีกว่า  ;) ถ้าอยากคุยกับพี่บอย ให้ เข้าห้อง chat ประมาณ 20.30-21.30 นะคะ อาจจะได้เจอ อิอิ
เมื่อไรจะมีงานน้าคุณพี่ 

nanaicon

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 06:46:53 PM »
ดีใจด้วยนะ สำหรับคนที่ได้ นะ  แต่อยากบอกว่า แอบ อิจฉา อิ อิอิ