ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1215 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 10:03:28 PM »
พราหมณ์ยอพระกลิ่นสวยเว่อร์ เห็นพราหมณ์ยอพระกลิ่นเเล้วคิดถึงทิพเกสร อยากได้อีก part แบบไม่ใช่พราหมณ์จังเลย อันนี้แล้วแต่ความกรุณาจากพี่โบว์เบนซ์ว่าจะทำให้รึเปล่า
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1216 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 10:28:51 AM »
ยังเหลือนางจากเรื่องใหม่ๆป่ะครับพี่ อยากเห็นสาวๆนางเอกใหม่บ้าง ตอนนี้ชอบนางเอกใหม่เรื่องซกเซนส์มาก น่ารักๆทั้งนั้นเลย ><

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1217 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:22:55 PM »
นางสร้อยสุวรรณ @ พระอภัยมณี / เบเบ้ ธันย์ชนก ฤทธิ์นาคา
กลอน : วรรณคดีพระอภัยมณี สุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2012, 02:16:54 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1218 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:26:07 PM »
นางจันทร์สุดา @ พระอภัยมณี / มะนาว ศรศิลป์ มณีวรรณ์
กลอน : by  bobenz

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2012, 08:51:32 PM โดย bobenz »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1219 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:00:26 PM »
สวยมากกกกเบเบ้สวยกว่ารูปที่เป็นมุจลินทร์อีก มะนาวก็สวยไม่แพ้กันเลย ;D ;D ;D ;D ;D
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1220 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 09:01:09 PM »
พราหมณ์ยอพระกลิ่นสวยเว่อร์ เห็นพราหมณ์ยอพระกลิ่นเเล้วคิดถึงทิพเกสร อยากได้อีก part แบบไม่ใช่พราหมณ์จังเลย อันนี้แล้วแต่ความกรุณาจากพี่โบว์เบนซ์ว่าจะทำให้รึเปล่า

หาชุดสวยๆไม่ได้เลยอ่ะน้องเรนโบว์ จะมองๆหาเพิ่มก่อนนะคะยังไม่รับปากว่าจะได้ หลังๆก็เริ่มใช้ภาพจากละครมาทำเยอะ

ยังเหลือนางจากเรื่องใหม่ๆป่ะครับพี่ อยากเห็นสาวๆนางเอกใหม่บ้าง ตอนนี้ชอบนางเอกใหม่เรื่องซกเซนส์มาก น่ารักๆทั้งนั้นเลย ><

ไม่ได้ดูเรื่อง ซิกเซ้นต์ อ่ะค่ะ ดูช่อง7 ตลอดเลย 555 ชื่ออะไรกันมั่งก็ไม่รู้ เหอะๆๆ แต่ได้ข่าวว่านางเอกคนที่หน้าฝรั่งอ่ะ ตอนนี้อ้วนมากกกกกกกกกกก  :icon_redface:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #1221 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 01:48:51 PM »
สวยมากครับทั้งเบเบ้และมะนาวเลย ชอบมากๆ สวยจริงๆโทนสีนี้เหลืองส้ม >< งามอย่างไทย

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #1222 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 09:23:11 PM »
พราหมณ์ยอพระกลิ่นอีกPart โอ้งามมากมาย แต้วน่ารักมากกกก
สองศรีพี่น้องสร้อยสุวรรณ จันทร์สุดา ก็งามมากๆ bgก็สวยจริงๆ

ชอบสาวๆซิกเซนเหมือนกัน อยากเห็นในชุดไทยบ้าง

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1223 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:48:45 PM »
ลืมไปเลยทำภาพนี้ตั้งนานแล้วนี่หว่า เอามาแปะเพิ่มค่ะ เปลี่ยนตัวอีกแล้ว อลม่านกันจริงๆ นางๆที่ถูกถอดออกเดี๋ยวรอยัดเพิ่มทีหลังนะคะ
มีใหม่ ดาวิก้า กับ เอ้ก บุษกร เอาไว้เป็นนางอื่นค่ะ

ปรับมุจลินทร์คนเก่าไปเป็นสร้อยสุวรรณ ย้ายนางผมหอม น้องญาญ่ามาเป็นมุจลินทร์แทนค่ะ หุหุ ส่วนนางผมหอมว่าจะทำใหม่ ให้ใหม่ ดาวิก้ามาแทน

นางมุจลินทร์ @ จันทโครพ / ญาญ่า อุรัสยา เสปอร์บันด์
กลอน : ตู้หนังสือเรือนไทย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #1224 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:36:40 PM »
เกือบพลาดแล้วมั๊ยล่ะรูปนี้ ตามเก็บครับ ^^ ตอนนี้รอลุ้นสแคปบุ๊คละครพื้นบ้านว่าจะสวยแค่ไหน อยากเห็น ><

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1225 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 11:39:04 PM »
แบบไหนก็สวย แต่ชอบใหม่ในลุคมโนห์รามากกกกกก ดูสวยมากเลยคะ แต่ภาพมิ้นก็น่ารักเลือกไม่ถูกกันเลยทีเดียว

มุจลินทร์ภาพนี้เป๊ะมากๆเลยคะ ดูแสงไม่ค่อยหลอกตาเหมือนภาพของเบเบ้ สรุปว่า สวยทุกรูปคะ  :icon_neutral: :icon_neutral:

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #1226 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2012, 06:54:06 PM »
โอ้โห!! ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ภาพสวยมากเลยค่ะ โดยเฉพาะเบเบ้งามมากๆๆ ญาญ่าก็งามนะคะ คนเก่งทำภาพแบบไหนก็สวยคะ
สู้ๆนะค่ะพี่ :icon_idea:

ปล.ขอรีเควสสาวๆจากเพชรรุ้งไฟ นพมาศ บุษราได้มั้ยค่ะ เพิ่งซื้อมาดู กำลังอิน :icon_cool:

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #1227 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 08:10:51 PM »
นางมุจลินทร์คนใหม่เป๊ะเว่อร์ค่า  ญาญ่างามมาก

อย่างกะกระทรวงแน่ะพี่โยกคนโน้น ย้ายคนนี้(อุ้ยไม่ได้พาดพิงใครน้า) แต่เป็นไปในทางที่ดีก็โอเค :icon_eek:

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
« ตอบกลับ #1228 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:26:29 PM »
สงสัยค่ะว่านางแตงอ่อนอรดี(นางแบบคือ ส้ม ธัญสินี) เป็นธิดาจระเข้

เจ้าหญิงแตงอ่อน(ละครเช้า)  เป็นน้องสาวของจระเข้

แล้วตกลงว่าสองนางเป็นคนๆเดียวกันหรือเปล่าคะ

แต่ชะว่าน่าจะคนละคนกันนะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1229 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:31:25 PM »
สงสัยค่ะว่านางแตงอ่อนอรดี(นางแบบคือ ส้ม ธัญสินี) เป็นธิดาจระเข้

เจ้าหญิงแตงอ่อน(ละครเช้า)  เป็นน้องสาวของจระเข้

แล้วตกลงว่าสองนางเป็นคนๆเดียวกันหรือเปล่าคะ

แต่ชะว่าน่าจะคนละคนกันนะ

เรื่องเดียวกันนี่แหละค่ะ กลอนที่เอามาลงคัดลอกเค้ามาอีกที เป็นเว็บที่เค้าแต่งขึ้นมาเองเห็นว่าใช้ได้ก็เลยลอกมาใส่
คนแต่งกลอนน่าจะเข้าใจคาดเคลื่อนนะคะ นางเอกแตงอ่อนน่าจะเป็นอย่างที่สามเศียรทำมากกว่า แต่พี่ก็เคยเห็นบางเว็บว่าเป็นลูกสาวจระเข้มาบ้างเหมือนกัน
แต่มันไม่น่าจะถูก ถ้าอ่านตามหนังสือวรรณคดีมันก็เหมือนกับที่สามเศียรสื่อมามากกว่า

ปล. ภาพเก่าและล้าไปแล้ว กลอนอาจไม่ถูกต้องเพราะตอนทำก็ไม่มีปัญญาหามาได้ เอาเท่าที่ตอนนั้นจะทำได้ ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ  :icon_eek: