ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:04:09 PM »
ทิพย์มณฑา ป๊าดๆๆๆๆๆโท๊ะ งามๆๆๆๆขนาด  :icon_confused:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 08:07:15 PM »
ขอบใจกุ้งมากๆเลยนะคะที่อุตส่าห์มาดูด้วย 555+

ปล. กลอนบางภาพอาจมีการเปลี่ยนแปลง เนื่องจากพึ่งเจอ หรือหาได้ทีหลังนะคะ แต่ที่อัพมาใหม่
ถูกเรื่องแน่นอนค่า บอกกันก่อนค่ะ เผื่อมีบางคนงง ตอนแรกไม่ใช่อันนี้นี่นา เปลี่ยนใหม่ที่ดีกว่านะคะ

ขอบคุณน้องวีมากกกกกก นะคะที่ช่วยต่อชีวิตไปอีกหลายภาพ  :icon_cool:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 08:26:18 PM โดย bobenz »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:06:45 PM »
ขอบใจกุ้งมากๆเลยนะคะที่อุตส่าห์มาดูด้วย 555+

ปล. กลอนบางภาพอาจมีการเปลี่ยนแปลง เนื่องจากพึ่งเจอ หรือหาได้ทีหลังนะคะ แต่ที่อัพมาใหม่
ถูกเรื่องแน่นอนค่า บอกกันก่อนค่ะ เผื่อมีบางคนงง ตอนแรกไม่ใช่อันนี้นี่นา เปลี่ยนใหม่ที่ดีกว่านะคะ

ขอบคุณน้องวีมากกกกกก นะคะที่ช่วยต่อชีวิตไปอีกหลายภาพ  :icon_cool:

พี่ bobenz เปลี่ยนภาพไหนนบ้างค่ะ จะตามเก็บ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:43:22 PM »

พี่ bobenz เปลี่ยนภาพไหนนบ้างค่ะ จะตามเก็บ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าเปลี่ยนรูปไหนบ้าง^^
อ้อ!อีกอย่างนะครับวันนี้ผมพึ่งจะยืมหนังสือพระเอกในวรรณคดีมาครับ
มีกลอนด้วยแต่น้อยมากไม่น่าจะถึงสิบคนด้วยซ้ำ
ถ้ายังไงจะอัพให้อ่านนะครับ แล้วก็ยังยืนยันคำเดิมนะครับว่า
อยากเห็นพี่bobenzทำรูปพระเอกบ้าง ไม่มีกลอนชมโฉมก็
เอากลอนในเรื่องก็ได้นี่ครับ ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:14:41 PM »

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าเปลี่ยนรูปไหนบ้าง^^
อ้อ!อีกอย่างนะครับวันนี้ผมพึ่งจะยืมหนังสือพระเอกในวรรณคดีมาครับ
มีกลอนด้วยแต่น้อยมากไม่น่าจะถึงสิบคนด้วยซ้ำ
ถ้ายังไงจะอัพให้อ่านนะครับ แล้วก็ยังยืนยันคำเดิมนะครับว่า
อยากเห็นพี่bobenzทำรูปพระเอกบ้าง ไม่มีกลอนชมโฉมก็
เอากลอนในเรื่องก็ได้นี่ครับ ^^

ตอบทีเดียวค่ะ ภาพที่เปลี่ยนกลอนไปแล้วก็มี นางอุสาบารส / น้องวิว และก็นางเอื้อย 2 ภาพค่ะ
นอกนั้นกลอนคนละบทกันแต่ก็มาจากเรื่องเดียวกันค่ะ ไม่มั่วจ้า ถ้ากลอนไหนหาไม่ได้จริงๆก็จะบอกก่อนค่ะ
ว่ากลอนนี้มาจากไหนค่ะ  :icon_smile:

น้องวีมีพระเอกมาล่อ 555+ อยากอ่าน ลงเมื่อไรก็จะไปเก็บนะจ๊ะ  :icon_sad:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:24:08 PM »

น้องวีมีพระเอกมาล่อ 555+ อยากอ่าน ลงเมื่อไรก็จะไปเก็บนะจ๊ะ  :icon_sad:

อัพแล้วครับเพิ่งอัพต่างกี๋สดๆร้อนๆเลยครับลองไปอ่านดูนะครับ
แต่เล่มนี้มีกลอนน้อยมากจากที่เปิดๆดูนะมีกลอนยังไม่ถึง10คนเลย
เฮ้อ! เดี๋ยวถ้าเจอจากเล่มอื่นอีกจะอัพเพิ่มให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 10:24:52 PM โดย วี:) »

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:46:43 PM »
ดันเก็บแต่ของเอื้อยของวิวไม่ทันดู ตามไปเก็บก่อน ขอบคุณนะค่ะ

แล้วเมื่อไหร่พี่bobenz จะมาลงเพิ่มอีก รอๆๆๆๆ :icon_evil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2010, 10:47:30 PM โดย rainbow »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:05:35 PM »
ดันเก็บแต่ของเอื้อยของวิวไม่ทันดู ตามไปเก็บก่อน ขอบคุณนะค่ะ

แล้วเมื่อไหร่พี่bobenz จะมาลงเพิ่มอีก รอๆๆๆๆ :icon_evil:

ก็คงจะเป็นวันศุกร์ตอนกลางคืน หรือไม่ก็วันเสาร์อ่าค่ะ นอกนั้นไม่ว่างเลยค่ะ ภาพหมดด้วยค่า วันนี้ก็วันศุกร์และจะเอาลงให้นะคะ

นางอุทัยเทวี / เจิน ณิชชาพัณณ์ ปุณหะวงศ์วสุ
Credit : ภาพถ่ายบ้านเรือนไทยจากเน็ต ภาพต้นแบบจากนิตยสาร I DO wedding
กลอน : จากการ์ตูนอุทัยเทวี จ๊ะทิงจา ดีด้าสามเศียร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:19:53 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:13:00 PM »
เห็นช่วงนี้เงียบๆกันไปหมด เลยไม่ได้ทำภาพมาเพิ่มอีกเลย เอาของเก่าที่ยังค้างๆอยู่มาลงค่ะ

ต่อด้วย นางเอกจักรวงศ์ๆ อีกคน เริ่มทยอยมาทีละคนและน๊า เรื่อง หลวิชัยคาวีค่ะ

นางจันทร์สุดา / แยม ธมลพรรณ์ ภานุชิตพุทธิวงศ์
Credit : ภาพพื้นหลังจากหนังสือจินตวรรณคดีไทย ชุดวรรณวิจิตร เปลื้อง ณ นคร / ภาพต้นแบบจากการแสดงโขนพระราชินีฯ /www.dida.co.th
กลอน : จากวรรณคดีเรื่องหลวิชัยคาวี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:20:55 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 09:17:43 PM »
เริ่มเบื่อๆกันก็เบรคไว้ก่อน ดีป่ะ หุหุ แต่วันนี้ลงให้ครบเรื่องให้ อีก 1 นาง

นางเอกของหลวิชัย นางศรีสุดา / ทับทิม อัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์
Credit : ภาพต้นแบบจากงานอีเว้นดาราน้องมายด์ อุทัยทิพย์ ภาพวาดพื้นหลังจากเน๊ตค่ะ
กลอน : จากวรรณคดีเรื่องหลวิชัยคาวี หนังสือชุดจินตวรรณคดี วรรณวิจิตร โดย เปลื้อง ณ นคร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:23:16 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 10:59:50 PM »
เพิ่งรู้ว่าแยมเปลี่ยนชื่อแล้วนะเนี่ย

เห็นช่วงนี้เงียบๆกันไปหมด เลยไม่ได้ทำภาพมาเพิ่มอีกเลย เอาของเก่าที่ยังค้างๆอยู่มาลงค่ะ

ต่อด้วย นางเอกจักรวงศ์ๆ อีกคน เริ่มทยอยมาทีละคนและน๊า เรื่อง หลวิชัยคาวีค่ะ

นางจันทร์สุดา / แยม ธมลพรรณ์ ภานุชิตพุทธิวงศ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:21:42 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:08:30 PM »

เริ่มเบื่อๆกันก็เบรคไว้ก่อน ดีป่ะ หุหุ แต่วันนี้ลงให้ครบเรื่องให้ อีก 1 นาง

ยังไม่เบื่อหรอกครับพี่bobenz อย่าเพิ่งเบรคน้าทำมาให้ดูเรื่อยๆสิชอบดูครับ
ของสวยๆงามๆจะเบื่อได้ไง ยิ่งเห็นดาราบางคนในลุคแปลกๆนะยิ่งตื่นเต้น
เพราะชีวิตจริงคงไม่มีโอกาสได้เห็นถ้าไม่รีทัชเอา อิ อิ ผลงานของพี่bobenz
สวยๆทั้งนั้นเลยครับยิ่งภาพรีทัชนะอย่างเนียนอะครับอย่าเพิ่งเบื่อนะครับ
ทำรูปสวยๆมาให้ผมดูอีกไม่สิ!นอกจากผมยังมีอีกหลายๆคนเลยนะที่รอดู
ผลงานของพี่bobenzอยู่ สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 11:14:33 PM »

เพิ่งรู้ว่าแยมเปลี่ยนชื่อแล้วนะเนี่ย

แยมนี่รู้นานแล้วนะครับเห็นตอนก่อนจะเข้ารายการช่อง7อะครับเค้าจะมีดารามาแนะนำรายการต่อไปก่อน
แล้วก้เลยเห็นแยมบ่อยๆ (คือเค้าขึ้นชื่อให้ดูหน้าจออะครับ^^)

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 10:55:28 AM »
เซตนี้สวยมากค่ะ 
ชอบชุดอุทัยเทวี  ตรงดอกกุหลาบอ่ะ  เก๋ดี
ชอบพี่แยม  สวยมากกก อยากเห็นใส่อย่างนี้ซักเรื่อง
ทับทิมก็สวย  ชอบหน้าเสือข้างหลังอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2010, 10:57:02 AM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2010, 11:07:58 AM »

ภาพนี้เริ่ดมาก แบบว่าอยู่ในกลอง สวยมากเลยพี่ bobenz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:24:38 PM โดย bobenz »