ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 11:26:32 AM »
สวยจังเลย  ดูเพลินมากมาย

อยากให้ทำภาพพี่ยุ้ย จิรนัน บ้างจัง (ไม่แน่ใจว่าทำยัง)

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 01:37:45 PM »

อยากให้ทำภาพพี่ยุ้ย จิรนัน บ้างจัง (ไม่แน่ใจว่าทำยัง)

ได้ค่ะภาพพี่ยุ้ย จีรนันท์ ยังไม่ได้ลง กะลังรอคิวลงภาพนะคะ แต่ทำไว้แล้วค่ะ อาจจะลงเย็นนี้นะจ๊ะ  :icon_smile:
ไม่ต้องรอเย็นเกินไปดีกว่า ลงไปเลย หมดไปอีกภาพนึงและ ภาพใกล้หมดแล้วจริงๆ

ปล. เผอิญภาพยุ้ยทำไว้แล้วพอดีจึงลงให้ได้ทันทีค่ะ ส่วนบางคนที่ขอๆมายังไม่ได้ทำก็ต้องรอก่อนนะคะ แหะๆๆ ไม่ได้ลำเอียงแต่สบโอกาสพอดี

นางศรีสุพรรณ จากเรื่อง สังข์ศิลป์ชัย / ยุ้ย จีรนันท์  มะโนแจ่ม
Credit : ภาพพื้นหลังจากอุ้มผาง โดย A.Achariyasilp http://beefonfire.multiply.com
Credit Pic : ต้นแบบจาก www.ThailandBeauties.com
กลอน : จากหนังสือวรรณคดีเรื่องสังข์ศิลป์ชัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:27:41 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 04:16:42 PM »
ภาพยุ้ยสวยมากกกกกกกเลยค่ะ โทนสีนี่สวยจับจิตจริงๆเลยค่ะ  :o

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 10:13:26 PM »
ภาพยุ้ยสวยมากกกกกกกเลยค่ะ โทนสีนี่สวยจับจิตจริงๆเลยค่ะ  :o

โอ้น้องสาว หายไปนานมาก นึกว่าลืมกันไปแล้วนะคะนี่ นานะจังชอบสีฟ้าป่ะคะ แต่สีโทนนี้สบายตาดีจริงๆเนอะ

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมกันนะคะ  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2010, 10:35:01 PM »
พี่ยุ้ยสวยกำลังจะถามถึงพอดี

แต่คุ้นๆเหมือมีคนใส่ชุดสีน้ำเงิน
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 10:22:47 AM »

โอ้น้องสาว หายไปนานมาก นึกว่าลืมกันไปแล้วนะคะนี่ นานะจังชอบสีฟ้าป่ะคะ แต่สีโทนนี้สบายตาดีจริงๆเนอะ

ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมกันนะคะ  :icon_rolleyes:

จริงๆไม้ได้หายไปไหนหรอกค่ะ แต่แบบไม่มีเวลาเข้านาน งานท่วมหัวอ่ะค่ะ  เลยเม้นได้แค่สั้นจริงๆอยากเม้นทุกรูปเลยอ่ะ
เห็นชุดที่ยุ้ยใส่อยากใส่มั่งเลย 5555 ชอบสีโทนนี้

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 10:13:20 PM »
งามจ้า

ได้ค่ะภาพพี่ยุ้ย จีรนันท์ ยังไม่ได้ลง กะลังรอคิวลงภาพนะคะ แต่ทำไว้แล้วค่ะ อาจจะลงเย็นนี้นะจ๊ะ  :icon_smile:
ไม่ต้องรอเย็นเกินไปดีกว่า ลงไปเลย หมดไปอีกภาพนึงและ ภาพใกล้หมดแล้วจริงๆ

ปล. เผอิญภาพยุ้ยทำไว้แล้วพอดีจึงลงให้ได้ทันทีค่ะ ส่วนบางคนที่ขอๆมายังไม่ได้ทำก็ต้องรอก่อนนะคะ แหะๆๆ ไม่ได้ลำเอียงแต่สบโอกาสพอดี

นางศรีสุพรรณ จากเรื่อง สังข์ศิลป์ชัย / ยุ้ย จีรนันท์  มะโนแจ่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:28:54 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 02:57:13 AM »
เริ่มเบื่อๆกันก็เบรคไว้ก่อน ดีป่ะ หุหุ แต่วันนี้ลงให้ครบเรื่องให้ อีก 1 นาง

นางเอกของหลวิชัย นางศรีสุดา / ทับทิม อัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์

งดงามมากเลยค่ะ ^^

ทับทิม สวยอ่ะ อิอิ

ปล.มีภาพ น้องมิ้นต์ ชาลิดา มาฝากด้วย หุหุ เผื่อจะเอาเป็นนางอะไรได้มั่ง อิอิ ไม่ต้องรีบก็ได้ค่ะ รอได้ อิอิ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:30:17 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:22:50 PM »
โอ้น้องฟ้าพาสาวน้อยมาฝากเนื้อฝากตัวเพิ่มอีกแล้ว ของเก่ายังไม่ทำมาลงให้เลย มาเพิ่มใหม่อีกแล้ว

สาวๆๆ เซตแรกที่ขอมาจะทยอยลงให้นะคะ อาจไม่ครบทุกคน แต่จะพยายามทำให้หมดแหละค่ะถ้าทุกอย่างลงตัว

ภาพที่ช้าเพราะช่วงนี้พี่ไม่ว่างเลยค่ะ แล้วภาพที่ทำไว้ก็ทยอยลงไปจนหมดแล้ว ตอนนี้ต้องทำใหม่ค่ะ

น้องมิ้นท์รอคิวไปก่อนเน้อ  มันเยอะจัดทำไม่ทันจริงๆ :icon_surprised:

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 08:54:37 PM »
งามจ้า

สวยมากๆ ชอบค่ะ สีเย็นๆตาดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:31:35 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:24:00 PM »
โอ้น้องฟ้าพาสาวน้อยมาฝากเนื้อฝากตัวเพิ่มอีกแล้ว ของเก่ายังไม่ทำมาลงให้เลย มาเพิ่มใหม่อีกแล้ว

สาวๆๆ เซตแรกที่ขอมาจะทยอยลงให้นะคะ อาจไม่ครบทุกคน แต่จะพยายามทำให้หมดแหละค่ะถ้าทุกอย่างลงตัว

ภาพที่ช้าเพราะช่วงนี้พี่ไม่ว่างเลยค่ะ แล้วภาพที่ทำไว้ก็ทยอยลงไปจนหมดแล้ว ตอนนี้ต้องทำใหม่ค่ะ

น้องมิ้นท์รอคิวไปก่อนเน้อ  มันเยอะจัดทำไม่ทันจริงๆ :icon_surprised:
ไม่เป็นไรค่า ช้าหน่อยก็รอได้ อิอิ :icon_cry:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 07:08:28 PM »

อยากเห็นรูปมิ้นต์เหมือนกันครับ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 08:31:26 PM »

ไม่เป็นไรค่า ช้าหน่อยก็รอได้ อิอิ :icon_cry:

คงไม่นานมากค่ะ เพราะไปทำมาให้แล้วค่ะ แต่รอคิวลงนะคะ 

อยากเห็นรูปมิ้นต์เหมือนกันครับ^^

เข้ามาดันน้องมิ้นท์กันใหญ่ 555+ บอกไปแล้วค่ะกำลังรอคิว เพิ่งทำเสร็จสดๆร้อนๆ เอรู้สึกว่าแต่ละคน จะเลือกเฉพาะคนที่ตัวเองชอบป่ะเนี่ย  :icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 11:35:34 PM »

เข้ามาดันน้องมิ้นท์กันใหญ่ 555+ บอกไปแล้วค่ะกำลังรอคิว เพิ่งทำเสร็จสดๆร้อนๆ เอรู้สึกว่าแต่ละคน จะเลือกเฉพาะคนที่ตัวเองชอบป่ะเนี่ย  :icon_smile:

แหะๆ ดูได้หมดล่ะครับทั้งคนที่ชอบและไม่ค่อยชอบเพราะนี่คืองานศิลป์ อิ_อิ
แต่ที่รีเควสไปเพราะอยากเห็นคนที่ชอบบ้างไงครับ^^ ว่าจะเป็นนางอะไร
ที่จริงไม่ว่าจะรูปใครก้ได้หมดครับแค่สวยถูกใจเป็นพอ
ทำเสร็จแล้วก็อัพให้ดูด้วยนะครับ ยังรอดูรูปอยู่เสมอครับผม ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2010, 07:05:59 PM »
มาอัพภาพเพิ่มให้ค่ะ คราวนี้อัพเยอะมากด้วยค่า คงได้ดูกันตาแฉะเลยทีเดียว 555+
มาที่เรื่องที่ตัวละครเยอะอีกเรื่องนึง ทุกตัวก็สำคัญทั้งนั้นเลย มากันเพียบกับวรรณคดีพื้นบ้าน "ขุนช้างขุนแผน"

นางพิมพิลาไลย หรือนางวันทอง / พี่นิ้ง กุลสตรี  ศิริพงษ์ปรีดานนท์ (นามสกุลเดิม)
Credit : ภาพถ่ายจากกองพระนเรศวร photo by kampongbiramahadevi / kampong@gmail.com
Credit Pic : ภาพนิ้งจากหนังสือเฉพาะละครเรื่องรัตนโกสินทร์ TV Magazine
กลอน : http://writer.dek-d.com/hideko_chan/writer/viewlongc.php?id=478533&chapter=1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:33:24 PM โดย bobenz »