ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ runnejung

• *
  • 120
  • 0
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 02:57:10 AM »
โห สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ แต่ละคนดูเหมาะกับคาแร็คเตอร์ดีแฮะ คิดได้ไงหว่า เก่งจังค่ะ

เห้นแล้วก็เกิดอยากอ่านวรรณคดีขึ้นมาซะแล้ว รู้สึกว่าความรู้เรานี่มันช่างน้อยนิดจริงๆ ไม่ค่อยจะรู้จักตั้งหลายเรื่อง

อย่างเรื่องวิวาห์พระสมุทรนี่บอกตามตรงเลยว่าพึ่งรู้จักจากโฆษณารีเจนซี่เองอ่าค่ะ ><
เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
แต่คนที่คู่ควรชมนิยมกัน
ต้องมั่นใจยิ้มได้เมื่อภัยมา

มารไม่มี บารมีไม่เกิด

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 05:29:40 PM »
แบบว่าเผอิญหาภาพมาทำเพิ่มพอดีค่ะ ก็เลยไปเจอลิงค์นี้มา อาจจะเป็นบุคคลทั่วไปก็ได้ มาทำความรู้จักกันหน่อยดีป่ะคะคุณน้อง
ขอบคุณที่ชื่นชอบและให้เครดิตนะคะ อยากแนะนำใครก็บอกกันได้นะค๊า  :icon_idea:

http://apichoke.com/index.php?topic=32059.0

ยังไงก็ฝากติดตามบอร์ดพี่บอยตลอดไปเลยค่า อาจจะมีผลงานดีๆที่คุณๆๆๆ ชื่นชอบมาเป็นระยะนะคะ  :icon_sad:

ชอบหัวข้อที่เค้าใช้จังเลยครับ "ตามรอย...นางในวรรณคดี" มันดึงดูดใจดี เหมือนสารคดีอะไรซักอย่างเลย 555

เปลี่ยนตามเค้าเลยดีมะ 555+ ชื่อเค้าอลังการ คราวนี้ไม่รู้เลยว่าใครก๊อบใคร  :icon_cool:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:35:43 PM »
พี่ bobenz  รอเซตพระอภัยมณี ไม่ต้องรีบนะคะ  :)
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:30:18 PM »
แบบว่าเผอิญหาภาพมาทำเพิ่มพอดีค่ะ ก็เลยไปเจอลิงค์นี้มา อาจจะเป็นบุคคลทั่วไปก็ได้ มาทำความรู้จักกันหน่อยดีป่ะคะคุณน้อง
ขอบคุณที่ชื่นชอบและให้เครดิตนะคะ อยากแนะนำใครก็บอกกันได้นะค๊า  :icon_idea:

http://apichoke.com/index.php?topic=32059.0

ยังไงก็ฝากติดตามบอร์ดพี่บอยตลอดไปเลยค่า อาจจะมีผลงานดีๆที่คุณๆๆๆ ชื่นชอบมาเป็นระยะนะคะ  :icon_sad:

ชอบหัวข้อที่เค้าใช้จังเลยครับ "ตามรอย...นางในวรรณคดี" มันดึงดูดใจดี เหมือนสารคดีอะไรซักอย่างเลย 555

เปลี่ยนตามเค้าเลยดีมะ 555+ ชื่อเค้าอลังการ คราวนี้ไม่รู้เลยว่าใครก๊อบใคร  :icon_cool:

ชื่ออลังดีค่ะเปลี่ยนก็สวยดี เซตขุนช้างขุนแผนสวยมากเลยคะ สู้ๆนะคะจะรอต่อไป

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:47:06 PM »
พี่ bobenz  รอเซตพระอภัยมณี ไม่ต้องรีบนะคะ  :)

ผมก้รอเซตนี้เหมือนกันครับเยอะด้วยนา...ไม่รุพี่bobenzจะทำกี่นางกันถ้าทำจริงๆขอแบบจุใจเลยนะครับ^^

ชื่ออลังดีค่ะเปลี่ยนก็สวยดี เซตขุนช้างขุนแผนสวยมากเลยคะ สู้ๆนะคะจะรอต่อไป

เปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก้ดีทั้ง2อย่างล่ะครับ อย่าง"ตามรอย...นางในวรรณคดี"ก้ดีครับสวยดีดึงดูดใจให้เราเปิดดูด้วย
แต่"นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น"มันก้ตรงกับผลงานในกระทู้นี้แล้วนี่ครับ สุดท้ายแล้วก้ให้พี่bobenzเลือก
ละกันว่าจะเอาชื่อไหน ส่วนผมขอโหวต"นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น"เหมือนเดิมครับ ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 08:01:53 PM »

ผมก้รอเซตนี้เหมือนกันครับเยอะด้วยนา...ไม่รุพี่bobenzจะทำกี่นางกันถ้าทำจริงๆขอแบบจุใจเลยนะครับ^^

เปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยนก้ดีทั้ง2อย่างล่ะครับ อย่าง"ตามรอย...นางในวรรณคดี"ก้ดีครับสวยดีดึงดูดใจให้เราเปิดดูด้วย
แต่"นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น"มันก้ตรงกับผลงานในกระทู้นี้แล้วนี่ครับ สุดท้ายแล้วก้ให้พี่bobenzเลือก
ละกันว่าจะเอาชื่อไหน ส่วนผมขอโหวต"นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น"เหมือนเดิมครับ ^^

เซตพระอภัยมณีเป็นอะไรที่เยอะมากกกก ตัวละครมากมายหลายรุ่น เยอะกว่าขุนช้างขุนแผนอีกอ่ะ น่าจะมากสุดด้วยนะเนี่ย
ก็เริ่มๆทำมาบ้างแล้วตัวที่สำคัญๆนะคะ เนื่องจากหลายรุ่นเกินขนาด ก็ต้องรออีกตามเคยค่ะ ยังไม่ครบ เหอะๆๆ แต่คงรอไม่ถึง
กับเหนียงยานหรอกนะจ๊ะ 555+ บอกเผื่อๆไว้ก่อน  :icon_redface:

ส่วนเรื่องหัวกระทู้ ก็ขอบคุณที่ช่วยเสนอแนะนะค๊า ไม่เปลี่ยนตัวค่า คงเดิมตามคอนเซ็ปของเรา  :icon_smile:

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2010, 12:02:09 AM »
มารอชมเซตพระอภัยมณีเหมือนกาน :)

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:45:54 PM »
มาโพสตามกระแสค่ะ 555+ เรียกว่าตามเสียงกระซิบๆๆ ดีกว่าหุหุ อยากดูกันมากเลยใช่มั๊ย พระอภัยเนี่ย
จัดไป เหอะๆๆ มากมาย จุใจแน่นอน แต่ขอทยอยลงและกัน ทำไม่ทันใจคนดู

นางสุวรรณมาลี / ตวง สาวิกา กาญจนมาศ
Credit : BG http://www.hanghai.com
กลอน : จากวรรณคดีเรื่องพระอภัยมณี โดย สุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:48:33 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:49:47 PM »
ปาดเหงื่อ หุหุ เซตนี้ทำยากจริงๆ ไม่รู้จะเสื่อยังไงดีได้แค่นี้เองค่า ไม่รู้จะดูกันออกป่าวว่าภาพสื่ออะไร ทำอะไร อย่างไร

นางเกษรา / จอย รินลณี ศรีเพ็ญ
Credit : ภาพ BG www.wallcoo.com นางแบบจากนิตยสาร Bride 2008
กลอน : จากวรรณคดีเรื่องพระอภัยมณี โดยสุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:50:10 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:53:59 PM »
เมียคนต่อไปพระอภัย นางยักษ์ ผีเสื้อสมุทร / แอน จริยา มิตรชัย (มีคนเดียวที่เป็นภาพถ่ายแล้วชัดเจน)
Credit : ภาพวาดพื้นหลังโดย อ.จักรพันธ์ โปรษยกฤต
Credit Pic : โดยแฟนคลับ แอน จริยา มิตรชัย
กลอน : จากวรรณคดีเรื่องพระอภัยมณี โดย สุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 02:51:06 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:58:59 PM »
ไม่รู้ว่ากำลังอัพอยู่รึเปล่า ขอเม้นคั่นหน่อยนะครับแบบว่าชอบมาก

เย้! ในที่สุดก้ได้ดูเซตพระอภัยแล้ว สวยจริงๆครับ
ชอบbgมากเลยครับสวยถูกใจจริงๆ^^
นางเอกก้สวยนะครับอย่างจอยนี่สวยหวานมาก

ปาดเหงื่อ หุหุ เซตนี้ทำยากจริงๆ ไม่รู้จะเสื่อยังไงดีได้แค่นี้เองค่า ไม่รู้จะดูกันออกป่าวว่าภาพสื่ออะไร ทำอะไร อย่างไร

ดูออกสิครับชอบภาพจอยมากเลยสื่อตอนที่พระเอกนางเอกพบกันครั้งแรกไงครับ
ใช่มั๊ยเอ่ย ในสวนสวยมากเลย ชอบๆ ยิ่งต้นไม้ดอกไม้สีชมพูด้วย โอ้!romanceมากครับ^^

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:05:02 PM »
ไม่รู้ว่ากำลังอัพอยู่รึเปล่า ขอเม้นคั่นหน่อยนะครับแบบว่าชอบมาก

เย้! ในที่สุดก้ได้ดูเซตพระอภัยแล้ว สวยจริงๆครับ
ชอบbgมากเลยครับสวยถูกใจจริงๆ^^
นางเอกก้สวยนะครับอย่างจอยนี่สวยหวานมาก

ดูออกสิครับชอบภาพจอยมากเลยสื่อตอนที่พระเอกนางเอกพบกันครั้งแรกไงครับ
ใช่มั๊ยเอ่ย ในสวนสวยมากเลย ชอบๆ ยิ่งต้นไม้ดอกไม้สีชมพูด้วย โอ้!romanceมากครับ^^

เย้ๆๆดูออกด้วยอ่ะ ใช่แล้วค่ะ ภาพนางเกษราทำตอนเจอกันกับศรีสุวรรณครั้งแรกจริงๆ ประมาณว่ารักแรกพบอะไรทำนองเนี้ย
ส่วนนางสุวรรณมาลี จะสื่อที่นางเอกอยู่บนเรือของอุศเรน แล้วก็พบกับพระอภัยมณีบนเรือนั่นแหละค่ะ แต่มันได้แค่นี้จริงๆจ้า  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:05:56 PM »
พี่bobenzรีทัชสวยเนียนมากครับ คือผมปรับสีไม่ค่อยเป็นอ่าครับ
อยากได้คำแนะนำหน่อยว่ามีทริกยังไงในการปรับสีหน้าให้เนียน^^
ตอนนี้ผมลงรูปรีทัช "รักนี้มาจากไหน" ในกระทู้ของผม
เหอะๆ ภาพหลอกตามากเลย อยากได้ทริกในการรีทัชอ่ะครับ
ช่วยแวะเข้าไปเม้นหน่อยนะครับผมจะได้เอาไปปรับปรุง^^

ส่วนเซตพระอภัยยังรอดูอยู่นะครับเข้าใจว่าเยอะมากมาย
แต่ที่ลงให้ดูนี่ก้สวยสมการรอจริงๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:10:32 PM »

เย้ๆๆดูออกด้วยอ่ะ ใช่แล้วค่ะ ภาพนางเกษราทำตอนเจอกันกับศรีสุวรรณครั้งแรกจริงๆ ประมาณว่ารักแรกพบอะไรทำนองเนี้ย
ส่วนนางสุวรรณมาลี จะสื่อที่นางเอกอยู่บนเรือของอุศเรน แล้วก็พบกับพระอภัยมณีบนเรือนั่นแหละค่ะ แต่มันได้แค่นี้จริงๆจ้า  :icon_rolleyes:

ชอบคำนี้จัง "รักแรกพบ" LOVE AT FIRST SIGHT ฟังแล้วโรแมนติกมาก :icon_rolleyes:
รอดูนางต่อๆไปอยู่นะครับ พี่bobenzทำbgแบบนี้ก้สวยดีนะครับอิงจากเรื่องราวในเรื่องด้วย

ออฟไลน์ air2535

• *
  • 108
  • 0
« ตอบกลับ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 08:29:42 PM »

นางเกษรา / จอย รินลณี ศรีเพ็ญ

พี่โบว์เบ๊นซ ชอบอันนี้มากกกกกกกกกกกกกกกก

จอยสวยจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:00:45 AM โดย bobenz »