ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:05:53 AM »
เพิ่งเห็นเกษรา หลังจากที่พยายามเปิดมาหลายครั้งแล้ว
สวยมากๆ จริงๆ ค่ะ  พี่โบว์เบนซ์ได้บรรยากาศจริงๆ

เพิ่งย้อนกลับไปดูภาพนางผีเสื้อกับสุวรรณมาลีด้วย 
สวยสุดๆ อ่ะ  บริบทรอบข้างเป็นวรรณคดีเลย
ตวงก็สวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:07:50 AM โดย กาฬรหัสย์ »
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 12:37:45 PM »
ปาดเหงื่อ หุหุ เซตนี้ทำยากจริงๆ ไม่รู้จะเสื่อยังไงดีได้แค่นี้เองค่า ไม่รู้จะดูกันออกป่าวว่าภาพสื่ออะไร ทำอะไร อย่างไร

นางเกษรา / จอย รินลณี ศรีเพ็ญ

สวยมากเลยค่ะ ชอบbg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:01:45 AM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 01:33:03 PM »
พี่bobenzเมื่อคืนผมดูเจ้าสาวริมทางแล้วชอบ "ปู ไปรยา" มากเลยครับ :icon_rolleyes:
ปูสวยมากๆเลยคิดว่าถ้าจับปูมาเป็นนางในวรรณคดีจะเป็นนางอะไรดี 
อยากเห็นรูปปูมากครับต้องสวยแน่ๆพี่bobenzช่วยหน่อยนะครับ
(เอาแบบนางเกษราเลยนะครับเพราะรู้สึกว่ารูปนางเกษรานี่คนชอบเยอะมากกก...)

ปล.ขอรีเควส "มิ้นท์" ที่เล่นเรื่องเจ้าสาวริมทางกะปูด้วยนะครับ พี่น้อง2สวย อิ_อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 02:49:36 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:47:23 PM »
ขอบคุณสำหรับคำชมจากน้องๆทุกๆคนเลยนะคะ ดีใจและก็ปลื้มใจมากเลยค่ะ BG นางเกษราพี่มิกซ์เองหมดเลยนะคะเนี่ย เอามาผสม
กลมกลืนเลยออกมาเป็นภาพนี้จ้า

พี่bobenzเมื่อคืนผมดูเจ้าสาวริมทางแล้วชอบ "ปู ไปรยา" มากเลยครับ :icon_rolleyes:
ปูสวยมากๆเลยคิดว่าถ้าจับปูมาเป็นนางในวรรณคดีจะเป็นนางอะไรดี 
อยากเห็นรูปปูมากครับต้องสวยแน่ๆพี่bobenzช่วยหน่อยนะครับ
(เอาแบบนางเกษราเลยนะครับเพราะรู้สึกว่ารูปนางเกษรานี่คนชอบเยอะมากกก...)

ปล.ขอรีเควส "มิ้นท์" ที่เล่นเรื่องเจ้าสาวริมทางกะปูด้วยนะครับ พี่น้อง2สวย อิ_อิ

น้องวีคะ ภาพปูไปรยา พี่ทำไปคนแรกๆแล้วอ่ะค่ะ เป็นนางอันโดรเมดา วิวาหพระสมุท ไงคะ
ส่วนมิ้นท์ ใครหว่า ไม่เคยดูเจ้าสาวริมทาง  :icon_biggrin:

ปล. ต้องขอโทษด้วยจริงๆค่ะ ไม่อยากทำนางเอกซ้ำซากอ่ะค่ะ สวยๆยังมีอีกหลายคน  :icon_twisted:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 05:48:46 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 06:29:56 PM »
อ้าวปูทำไปแล้วจริงๆ :icon_mrgreen:กลับไปดูอีกครั้งนางอันโดรเมดานี่เอง
ว้า!เสียดายจังอยากเห็นปูในลุคไทยๆบ้างอะครับ^^
ส่วนมิ้นท์-นวินดา เบอร์ต๊อดตี้ คนนี้ครับ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:55:49 PM »
อ้าวปูทำไปแล้วจริงๆ :icon_mrgreen:กลับไปดูอีกครั้งนางอันโดรเมดานี่เอง
ว้า!เสียดายจังอยากเห็นปูในลุคไทยๆบ้างอะครับ^^
ส่วนมิ้นท์-นวินดา เบอร์ต๊อดตี้ คนนี้ครับ

ปูสวยอยู่แล้ว ใส่ชุดไหนก็สวยทั้งนั้นแหละค่ะ ชุดกระโปรงบานสุ่มสีขาวก็เริ่ดอยู่น๊าจ๊ะ ไม่ใช่จะใส่เหมาะและสวยทุกคนนะเออ

มิ้นท์ คนนี้รู้แต่ว่าเคยเป็นแฟนเก่าของ เต็งหนึ่งอ่ะ น้องเค้ายังไม่ค่อยดัง น่าจะเป็นเด็กปั้นใหม่ของช่องเนอะ

ตอนนี้นางในวรรณคดีก็เหลือไม่เยอะแล้วนะคะ ไม่เยอะจริงๆ ขอย้ำ คงทำมาเพิ่มไม่กี่ภาพ  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 05:56:30 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 06:52:38 PM »
มาโพสตามกระแสค่ะ 555+ เรียกว่าตามเสียงกระซิบๆๆ ดีกว่าหุหุ อยากดูกันมากเลยใช่มั๊ย พระอภัยเนี่ย
จัดไป เหอะๆๆ มากมาย จุใจแน่นอน แต่ขอทยอยลงและกัน ทำไม่ทันใจคนดู

นางสุวรรณมาลี / ตวง สาวิกา กาญจนมาศ

ตวง สวยๆๆๆๆ

ปาดเหงื่อ หุหุ เซตนี้ทำยากจริงๆ ไม่รู้จะเสื่อยังไงดีได้แค่นี้เองค่า ไม่รู้จะดูกันออกป่าวว่าภาพสื่ออะไร ทำอะไร อย่างไร

นางเกษรา / จอย รินลณี ศรีเพ็ญ

รูปนี้เข้ากับเนื้อเรื่องมาก

เมียคนต่อไปพระอภัย นางยักษ์ ผีเสื้อสมุทร / แอน มิตรชัย (มีคนเดียวที่เป็นภาพถ่ายแล้วชัดเจน)

;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:03:04 AM โดย bobenz »
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:14:16 PM »
มาโพสตามกระแสค่ะ 555+ เรียกว่าตามเสียงกระซิบๆๆ ดีกว่าหุหุ อยากดูกันมากเลยใช่มั๊ย พระอภัยเนี่ย
จัดไป เหอะๆๆ มากมาย จุใจแน่นอน แต่ขอทยอยลงและกัน ทำไม่ทันใจคนดู

นางสุวรรณมาลี / ตวง สาวิกา กาญจนมาศ

ชอบตวงภาพนี้คะ ดูสวยหวานสมเป็นสาวไทย
คิดถึงตวงจังอยากให้กลับมาเล่นละครอีกอยากดู
เซตต่อไปอยากให้เห็นนางละเวงวัฬลา  คร้า :icon_evil:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:03:44 AM โดย bobenz »

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:00:17 PM »
สวยมากเลยคะ สมกับที่รอคอย ;D

รอดูเซตฝั่งนางละเวง

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:43:55 PM »
มาลงภาพอีกเซตที่เหลือค่ะ ภาพที่ค้างไว้ก็มี นางเงือก / นางละเวง เอามาลงเพิ่ม อีก 2 นาง

นางเงือก / ปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ วัชรตระกูล (พระนางจันทวดีพันปีหลวง)
Credit :  BG  www.Disney.com
กลอน : จากวรรณคดีพระอภัยมณี  โดยสุนทรภู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:05:37 AM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:48:21 PM »
นางละเวงวัณฬา / ขวัญ อุษามณี ไวทยานนท์

Credit  :  BG  จากภาพยนต์เรื่อง ทิวดอร์
กลอน : http://writer.dek-d.com/hideko_chan/writer/viewlongc.php?id=478533&chapter=8

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:09:21 AM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 06:53:18 PM »
สวยมากเลยคะ สมกับที่รอคอย ;D

รอดูเซตฝั่งนางละเวง

เซตฝรั่งเริ่มโผล่มาให้ยลแล้วนะคะ 1 นาง ความจริงก็ยังมีนางวาลีอีกคนที่เป็นเมีย พระอภัยมณี แต่ไม่เคยทำภาพนางวาลีเลยสักครั้งเดียว
โจทย์ยากเกิ๊นนน 555+ ต้องไม่สวยด้วยอ่ะ เหอะๆๆ ตามวรรณคดี หน้าตามีแผลเป็นด้วยมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด และใครจะเป็นผู้โชคร้ายนางนี้คะ
หุหุ แบบว่าอ่านนานมากแล้ว ไม่มั่นใจในบุคลิกของนางด้วย ใครรู้ข้อมูลเป๊ะๆมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เป็นวิทยาทาน  :icon_cool:

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:18:27 PM »
มาลงภาพอีกเซตที่เหลือค่ะ ภาพที่ค้างไว้ก็มี นางเงือก / นางละเวง เอามาลงเพิ่ม อีก 2 นาง

นางเงือก / ปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ วัชรตระกูล (พระนางจันทวดีพันปีหลวง)

ฟ้าไม่เนียนเท่าไหร่ แต่ไม่รู้นะฟ้าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้  แต่ฟ้าของbgมาก สีฟ้าเย็นๆตา  พี่ๆช่างสรรหาbgสวยๆจังเลยค่ะ

นางละเวงวัณฬา / ขวัญ อุษามณี ไวทยานนท์

เนี่ยนมากภาพนี้  พี่ขวัญสวยมาก  ดูสวยสง่างามจริงๆ

ส่วนนางวาลีเนี่ย ฟ้ารู้แต่ว่านางเป็นคนไม่สวย แต่เฉลียวฉลาด จนพระอภัยมณียกให้เป็นสนมเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:10:19 AM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:00:36 PM »
ปุ๊กลุ๊กกับขวัญสวยมากเลยครับ ขวัญนี่เหมาะกับนางละเวงมากสง่าสุดๆ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:00:58 AM »

สวยมาก ยังก่ะเจ้าหญิงเงือกน้อย

สวยคมเหมาะสมกับเป็นนางละเวง

รอลูกอีกหลายนางจากพระอภัยมณี >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 11:11:20 AM โดย bobenz »
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ