ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:03:25 PM »

ขอบคุณน้องกาฬมากๆเลยค่ะที่มาเม้นมาดู 555+ อารมณ์เปลี่ยวเหงา ไม่มีกาฬเหมือนมันขาดไปไรอย่างนึงเลย กาฬน่าจะชอบภาพไทยๆ
พี่ก็เลยคิดว่าภาพไทยแบบนี้กาฬน่าจะชอบด้วยไงคะ หุหุ ภาพไม่ขึ้นเพราะไฟล์มันใหญ่ด้วยมั๊ง หดมั๊ยๆ แต่บางคนชอบภาพใหญ่ๆสะใจดี

ไฟล์ปกติค่ะ  แต่ทำไมมันไม่ค่อยขึ้นก็ไม่รู้กระทู้นี้ 
แต่ไม่ต้องหดหรอกค่ะ  ขนาดนี้กำลังโอเคแล้ว  เป็นวอลเปเปอร์สวยๆ ได้เลย

เห็นภาพนางเงือกปุ๊กลุ๊ก  สวยมากๆ เลยค่ะ   จริงๆ เคยเห็นภาพนี้แล้วเอามาตัดต่อเป็นแฟนฟิคชั่นเยอะ
เห็นแล้วกรี๊ดมาก  ยิ่งมาเห็นนางเงือกในพระอภัยมณียิ่งกรี๊ดใหญ่

ปล.รอภาพ....ที่เฝ้ารอนะคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:35:36 PM »

ขออนุญาติไปโพสต์ที่เว็บขวัญได้ไหมคะเนี่ย

อ๋อ ได้สิคะ ไม่มีปัญหาจ้า ให้เครดิตนิดนึงนะคะ แล้วมาบอกกันด้วยน๊าว่าคลับขวัญเค้าชอบกันมากน้อยแค่ไหนค่า

ขอบคุณน้องกาฬมากๆเลยค่ะที่มาเม้นมาดู 555+ อารมณ์เปลี่ยวเหงา ไม่มีกาฬเหมือนมันขาดไปไรอย่างนึงเลย กาฬน่าจะชอบภาพไทยๆ
พี่ก็เลยคิดว่าภาพไทยแบบนี้กาฬน่าจะชอบด้วยไงคะ หุหุ ภาพไม่ขึ้นเพราะไฟล์มันใหญ่ด้วยมั๊ง หดมั๊ยๆ แต่บางคนชอบภาพใหญ่ๆสะใจดี

ไฟล์ปกติค่ะ  แต่ทำไมมันไม่ค่อยขึ้นก็ไม่รู้กระทู้นี้ 
แต่ไม่ต้องหดหรอกค่ะ  ขนาดนี้กำลังโอเคแล้ว  เป็นวอลเปเปอร์สวยๆ ได้เลย

เห็นภาพนางเงือกปุ๊กลุ๊ก  สวยมากๆ เลยค่ะ   จริงๆ เคยเห็นภาพนี้แล้วเอามาตัดต่อเป็นแฟนฟิคชั่นเยอะ
เห็นแล้วกรี๊ดมาก  ยิ่งมาเห็นนางเงือกในพระอภัยมณียิ่งกรี๊ดใหญ่

ปล.รอภาพ....ที่เฝ้ารอนะคะ

ภาพที่เฝ้ารอ....คือภาพไรอ่ะคะ ไม่เข้าใจง่ะ  :icon_twisted:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 02:39:05 PM »

ภาพที่เฝ้ารอ....คือภาพไรอ่ะคะ ไม่เข้าใจง่ะ  :icon_twisted:

กลอนที่มาขอน่ะค่ะ  อยากเห็นภาพมากๆ เลย   :icon_smile:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 02:41:51 AM »
สวยมากเลยคะ สมกับที่รอคอย ;D

รอดูเซตฝั่งนางละเวง

เซตฝรั่งเริ่มโผล่มาให้ยลแล้วนะคะ 1 นาง ความจริงก็ยังมีนางวาลีอีกคนที่เป็นเมีย พระอภัยมณี แต่ไม่เคยทำภาพนางวาลีเลยสักครั้งเดียว
โจทย์ยากเกิ๊นนน 555+ ต้องไม่สวยด้วยอ่ะ เหอะๆๆ ตามวรรณคดี หน้าตามีแผลเป็นด้วยมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด และใครจะเป็นผู้โชคร้ายนางนี้คะ
หุหุ แบบว่าอ่านนานมากแล้ว ไม่มั่นใจในบุคลิกของนางด้วย ใครรู้ข้อมูลเป๊ะๆมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เป็นวิทยาทาน  :icon_cool:
งั้นลูกสาวทั้ง 3 ของนางละเวง จองให้ คิมเบอร์ลี่ ญาญ่า และดาวิก้า ล่ะกัน อิอิ :icon_sad:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 03:29:17 PM »

ว้าวๆมิ้นต์ออกแล้วคู่กะเอ้กด้วยสวยมากเลยครับ ตอนแรกที่เสนอเอ้กแล้วพี่bobenzไม่ตอบนึกว่าจะไม่ทำซะแล้ว
ในที่สุดก้ทำจนได้ อิอิ สวยถูกใจมากครับ^^

งั้นลูกสาวทั้ง 3 ของนางละเวง จองให้ คิมเบอร์ลี่ ญาญ่า และดาวิก้า ล่ะกัน อิอิ :icon_sad:

ญาญ่าออกไปแล้วนะครับ ภาพสวยมากด้วย เหลือก้แต่คิมเบอร์ลี่นี่ล่ะ พี่bobenzจะทำรึเปล่าน้าต้องรอติดตามชมครับ >o<
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:50:35 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 05:49:48 PM »

กลอนที่มาขอน่ะค่ะ  อยากเห็นภาพมากๆ เลย   :icon_smile:

จริงเหรอ เหอะๆๆไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ยังหาภาพไม่ได้และก็หาคนเป็นไม่ได้ด้วย 555+ มีเสนอป่ะจ๊ะ เอาไม่ซ้ำกับที่ผ่านๆมานะคะ จะมีมั๊ยเนี่ย

เซตฝรั่งเริ่มโผล่มาให้ยลแล้วนะคะ 1 นาง ความจริงก็ยังมีนางวาลีอีกคนที่เป็นเมีย พระอภัยมณี แต่ไม่เคยทำภาพนางวาลีเลยสักครั้งเดียว
โจทย์ยากเกิ๊นนน 555+ ต้องไม่สวยด้วยอ่ะ เหอะๆๆ ตามวรรณคดี หน้าตามีแผลเป็นด้วยมั๊ง ถ้าจำไม่ผิด และใครจะเป็นผู้โชคร้ายนางนี้คะ
หุหุ แบบว่าอ่านนานมากแล้ว ไม่มั่นใจในบุคลิกของนางด้วย ใครรู้ข้อมูลเป๊ะๆมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เป็นวิทยาทาน  :icon_cool:

คือน้องญาญ่าออกไปคนแรกเลยค่ะ สวยเหมือนน้องวีบอกด้วยจริงๆนะคะ ส่วนคิมกับดาวิก้า ก็ต้องอดใจรอก่อนค่า ยังไม่ได้ทำ  :icon_twisted:

นางผมหอม / ญาญ่า อุรัสยา สเปอร์บัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:51:37 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 06:56:21 PM »
โฮกกกกรี๊ดดดนางผมหอมอ่า สวยมากกกกก
อรุณรัศมีอ๊ากกกมายด์ใส่ชุดสีนี้สวยมากขึ้นมากมายอ่าชอบๆๆๆ
สองสาวศร้อยสุวรรณจันทร์สุดาแอบหน้าคล้ายกันนะเนี่ยช่างจริงๆ^^
ละเวงฯแบบว่าราชินีได้อีก สุดๆ><!!

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:41:34 PM »

จริงเหรอ เหอะๆๆไม่รู้จะมาเมื่อไหร่ ยังหาภาพไม่ได้และก็หาคนเป็นไม่ได้ด้วย 555+ มีเสนอป่ะจ๊ะ เอาไม่ซ้ำกับที่ผ่านๆมานะคะ จะมีมั๊ยเนี่ย

คือน้องญาญ่าออกไปคนแรกเลยค่ะ สวยเหมือนน้องวีบอกด้วยจริงๆนะคะ ส่วนคิมกับดาวิก้า ก็ต้องอดใจรอก่อนค่า ยังไม่ได้ทำ  :icon_twisted:

นางผมหอม / ญาญ่า อุรัสยา สเปอร์บัน

อ่อ ขอบคุณมากๆ ค่ะ พี่ ><

ตอนแรกมองข้ามไป แหะๆ :icon_razz:

ส่วนน้องสองหลังรอก็ได้ค่ะ อิอิ เพราะลูกสาวนางละเวง มี 3 คน แต่อีกคนนึง ก็แล้วแต่พี่โบว์เบนซ์ ค่ะ :icon_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:52:25 PM โดย bobenz »

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 10:50:32 PM »
โอ้วว นางผมหอม ญาญ่างามมาก

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 11:57:40 PM »
เข้าสู่สภาวะกดดัน ยิ่งทำยิ่งดาวน์ลงมั๊ยง่ะ ตอนนี้กลอนเริ่มเป็นอะไรที่หายากมากอีกแล้วค่ะ ไม่มีใครมีกลอนแปลกๆมาลงมั่งเลย
พี่ก็เลยต้องเสาะแสวงหาเอาเอง มันก็นานแบบนี้แหละค่ะ หัวเดียวกระเทียมรีบจริงๆ แต่ก็ขอบคุณน้องวีค่ะ กลอนของน้องยังใช้ได้
อีกเยอะ แต่นางอื่นๆกว่านั้นที่มันไม่มีพี่ต้องหาเอง T-T

นางอรุณรัศมี / มายด์ ธารธาดา รุ่งเรือง โดยส่วนตัวชอบมายด์ภาพนี้ค่ะ ชอบให้แต่งตัวแบบนี้ ไม่ใช่อย่างตุ๊กตาทองอ่ะ ไม่ผ่านๆ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคะ  มายด์ภาพนี้สวยน่ารักจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:53:17 PM โดย bobenz »

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2010, 11:28:40 PM »
ในเมื่อญาญ่าออกไปแล้ว ลูกสาวของนางละเวงก้ขาดคนนึงใช่มั๊ยครับ
งั้นผมขอเสนอ เบเบ้ นะครับ สาวคนนี้น่ารักมากถ้าไม่ทำมิ้นต์ให้ผม
ทำเบเบ้แทนก้ได้นะครับ แต่ทำ2คนเลยก้ดี (แอบโลภมากนะเนี่ยนายวี --;)

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:06:17 AM »
ในเมื่อญาญ่าออกไปแล้ว ลูกสาวของนางละเวงก้ขาดคนนึงใช่มั๊ยครับ
งั้นผมขอเสนอ เบเบ้ นะครับ สาวคนนี้น่ารักมากถ้าไม่ทำมิ้นต์ให้ผม
ทำเบเบ้แทนก้ได้นะครับ แต่ทำ2คนเลยก้ดี (แอบโลภมากนะเนี่ยนายวี --;)
งั้นก็ตามนี้เลยค่ะ

รำภาสะหรี่...คิมเบอร์ลี่
ยุพาผกา...ดาวิก้า
สุลาลีวัน...เบเบ้ แต่เบเบ้ไม่ค่อยลูกครึ่งเท่าไหร่ งั้นขอเสนอ น้องคนนี้ ภัทรศยา เมย์ เลียร์นาร์บอร์น พอได้นะคะ อิอิ  :icon_smile:

ส่วนที่เหลือ ถ้าตัวนางหมดแล้ว ทีนี้มาตัวพระ ขอจองให้พวกหนุ่มๆ นะคะ  :icon_confused:
วายุพัฒน์ กับหัสกัน หลานของเสด็จปู่พระอภัยฯ
ขอเป็น ณเดช กับหมาก ล่ะกัน คริคริ
ส่วน สินสมุทร ขอ ซี ศิวัฒน์ ก็ได้ค่ะ ดูโผงผาง ห้าวหาญ เข็มแข็งดี หึหึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2010, 12:26:02 AM โดย fah »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 08:45:53 AM »

เบเบ้ก็ทำค่า แต่เป็นชุดไทยค่ะ น่าจะดีกว่า โอ้เปิดศึกแย่งชิงตำแหน่งลูกสาวนางละเวงฯ  :icon_redface:

พี่ก็ชอบเบเบ้นะ สวยน่ารักมากมาย แต่เสียดายตัวเล็กไปนิด  :icon_sad:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 08:54:08 AM »

สุลาลีวัน...เบเบ้ แต่เบเบ้ไม่ค่อยลูกครึ่งเท่าไหร่ งั้นขอเสนอ น้องคนนี้ ภัทรศยา เมย์ เลียร์นาร์บอร์น พอได้นะคะ อิอิ  :icon_smile:

ส่วนที่เหลือ ถ้าตัวนางหมดแล้ว ทีนี้มาตัวพระ ขอจองให้พวกหนุ่มๆ นะคะ  :icon_confused:
วายุพัฒน์ กับหัสกัน หลานของเสด็จปู่พระอภัยฯ
ขอเป็น ณเดช กับหมาก ล่ะกัน คริคริ
ส่วน สินสมุทร ขอ ซี ศิวัฒน์ ก็ได้ค่ะ ดูโผงผาง ห้าวหาญ เข็มแข็งดี หึหึ

นี่ยิ่งไปใหญ่เลย 555+ ผู้ชายไม่ทำอ่าค่า แค่นี้ก็จะตายอยู่แล้ว นางในวรรณคดีมีอีกเยอะโคตรเลยน้องเอ๊ย แค่ยังไม่ได้ทำเท่านั้นเอง
เรื่องที่ไม่รู้จักก็ยังมี ไปเจอในหนังสือวรรณคดีสมัย ร.1-ร.3 เพียบ วันหลังทำมาให้ดู

อยากบอกว่าภาพลูกสาวทำไปนานแล้วค่ะ แต่ไม่ว่างลงสักทีเลยจ้า ไม่ใช่สักคนอ่ะที่เสนอมาเนื่องจากภาพชุดฝรั่งมีน้อยแล้วค่ะ มันเป็นความ
จำกัดของภาพที่มีให้เลือก หน้านางแบบไม่ลงตัวก็ต้องเปลี่ยนคนทันที ไม่มีภาพให้เลือกมากนักแล้วจ้า เคยเอาชุดฝรั่งไปรีทัชเล่นอีกกระทู้นานละ
ก็เลยเลือกชุดที่ไม่ซ้ำกันมาฝากแต่มันน้อยแล้วไงอ่ะ กระทู้นั้นใช้ชุดเปลือง เหอะๆๆ

น้องที่เสนอมาพี่ยังไม่รู้จักด้วยซ้ำไปค่ะ เมย์ อะไรเนี่ย สังกัดช่องไหนอ่ะ แต่ลองหาภาพในเน็ตดูละไม่ต้องเอามาโพสบอกก็ได้ค่ะ  :icon_mrgreen:
เห็นว่ากำลังจะหมดหน้าพอดี เลยตอบไปคนละโพสซะเลย รอดูผลงานขึ้นหน้าใหม่ดีกว่า หุหุ :-\

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:16:09 AM »

นี่ยิ่งไปใหญ่เลย 555+ ผู้ชายไม่ทำอ่าค่า แค่นี้ก็จะตายอยู่แล้ว นางในวรรณคดีมีอีกเยอะโคตรเลยน้องเอ๊ย แค่ยังไม่ได้ทำเท่านั้นเอง
เรื่องที่ไม่รู้จักก็ยังมี ไปเจอในหนังสือวรรณคดีสมัย ร.1-ร.3 เพียบ วันหลังทำมาให้ดู

อยากบอกว่าภาพลูกสาวทำไปนานแล้วค่ะ แต่ไม่ว่างลงสักทีเลยจ้า ไม่ใช่สักคนอ่ะที่เสนอมาเนื่องจากภาพชุดฝรั่งมีน้อยแล้วค่ะ มันเป็นความ
จำกัดของภาพที่มีให้เลือก หน้านางแบบไม่ลงตัวก็ต้องเปลี่ยนคนทันที ไม่มีภาพให้เลือกมากนักแล้วจ้า เคยเอาชุดฝรั่งไปรีทัชเล่นอีกกระทู้นานละ
ก็เลยเลือกชุดที่ไม่ซ้ำกันมาฝากแต่มันน้อยแล้วไงอ่ะ กระทู้นั้นใช้ชุดเปลือง เหอะๆๆ

น้องที่เสนอมาพี่ยังไม่รู้จักด้วยซ้ำไปค่ะ เมย์ อะไรเนี่ย สังกัดช่องไหนอ่ะ แต่ลองหาภาพในเน็ตดูละไม่ต้องเอามาโพสบอกก็ได้ค่ะ  :icon_mrgreen:
เห็นว่ากำลังจะหมดหน้าพอดี เลยตอบไปคนละโพสซะเลย รอดูผลงานขึ้นหน้าใหม่ดีกว่า หุหุ :-\

แหะๆ ไม่เป็นไรค่า พี่โบว์เบนซ์ เดี๋ยวรอผลงานชิ้นใหม่ก็ได้ อิอิ

ส่วนเมย์ ภัทรศยา น้องเค้าสังกัดช่อง 7 ค่ะ รุ่นเดียวกับพวกคิมเบอร์ลี่ ดาวิก้า ญาญ่า พวกนี้ หุหุ