ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 11:02:48 AM »
มาอัพค่ะ ช่วงนี้ขาดตอนในการทำภาพไปเลย แต่ก็ยังมีให้ชมอยู่เป็นระยะ เหอะๆๆ มองย้อนกลับไปมันเยอะมากเลยนะเนี่ย ต่อๆ

จากวรรณคดีแปลค่ะ วรรณคดียุคหนึ่งๆมีอิทธิพลจากวรรณกรรมต่างประเทศเรื่อง นิทราชาคริต

นางนอซาตอลอัวดัด / แคทรียา อิงลิช

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด สวยมากๆๆๆๆ
จะบรรยายยังไงอ่ะ สุดยอดอ่ะพี่  ทั้งสี ทั้งการเล่นโทนภาพ งามมาก

ภาพสุดท้ายแล้วค่ะ นางเงือกอีกสักภาพ หุหุ นางแบบเป็นเงือกแล้วโอเคสุด 555+
เรื่องธิดาบาดาล ช่อง3 เคยนำมาสร้างเมื่อนานมาแล้ว เรื่องราวเป็นอย่างไรก็หาในยูทรูปดูนะคะ พี่ก็จำไม่ได้เหมือนกันค่ะ
รู้แค่นางเอกเป็นเงือกชื่อมัสยา ใครรู้เรื่องนี้มาแชร์ได้นะคะ

นางมัสยา / มิ้นท์ นวินตา เบอร์ต๊อดตี้

แป่ว หมดแล้วเหรอคะ เสียดายอ่ะ  แต่เว็ตนี้เป็นสวยสวยจริงๆ นะ
ถ้าปิดเซ็ตนี้แล้วอยากรู้ว่า ไอเดียต่อไป ที่จะเอามาเล่นอีก อะไรน้า เพราะความคิดพี่สร้างสรรค์เสมอเลยอ่ะ รอ รอ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 12:58:59 PM »
ยังไม่ยอมให้ปิดนะคะ  รอจันทรัตน์กับเทพมณฑาที่ขอกลอนไปอยู่นะ

:icon_rolleyes:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 01:52:35 PM »
โอกกกกกกกกกแคทสวยสุดๆ ชื่อยาวอลังจำยากมั่กๆ อิอิ ขอบรูปนี้มากมายอ่า><

ไม่เอาอย่าเพิ่งปิดน๊า เข้าสิคะ เพียงแต่พักหลังมานี่กระทู้ตกเร็วจนเข้าไม่ถูกบางอันก็มีหลงตามองไม่เห็นบ้างว่าอัพแล้วไรงี๊ อย่าเพิ่งปิดนะค๊า

เป็นกำลังจให้เสมอ พี่โบว์เบนซ์ทำภาพได้สุดยอด!!

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 09:10:06 AM »
ขอบคุณทุกคนมากมาย ทุกเม้นเลยนะคะ นึกว่าไม่มีใครสนใจแล้วนะเนี่ย เหอะๆๆ มันเป็นกระทู้เก่าอ่ะเนอะ ความสนใจย่อมลดน้อย
ถอยลงคลองเป็นตามสัจธรรมของโลก แต่กระทู้ที่อยู่ยงคงกระพันมันไม่มี 555+ แต่ที่อยู่มาได้และขายออกก็ นางเอก VS นางในวรรณคดี
คนยังสนใจไม่เสื่อมคลาย ก็แปลว่าคนไทยชอบความเป็นไทยๆกันเยอะค่ะ ก็เลยสร้างกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นทางเลือกให้ไม่ซ้ำกับเซตแลกที่ดังไปแล้ว

เซตนี้ยอมรับว่าทำยากกว่าเซตแลก เริ่มมีการรีทัชภาพเสริมเข้ามาด้วยมันก็ยากกว่ากันแล้วค่ะ ขอกำลังใจเยอะๆๆ แบบนี้ตลอดไปเลยน๊า
บางทีก็เริ่มหมดกำลังใจในการทำ อยากให้มีภาพแนวไทยสวยงามเยอะๆค่ะ แต่ไม่มีใครทำเราก็ทำเอง  :icon_cool:

โอกกกกกกกกกแคทสวยสุดๆ ชื่อยาวอลังจำยากมั่กๆ อิอิ ขอบรูปนี้มากมายอ่า><

ไม่เอาอย่าเพิ่งปิดน๊า เข้าสิคะ เพียงแต่พักหลังมานี่กระทู้ตกเร็วจนเข้าไม่ถูกบางอันก็มีหลงตามองไม่เห็นบ้างว่าอัพแล้วไรงี๊ อย่าเพิ่งปิดนะค๊า

เป็นกำลังจให้เสมอ พี่โบว์เบนซ์ทำภาพได้สุดยอด!!

น้องกันย์ก็หาโอกาสเข้ามามุมภาพบ่อยๆสิคะ 555+

ยังไม่ยอมให้ปิดนะคะ  รอจันทรัตน์กับเทพมณฑาที่ขอกลอนไปอยู่นะ

:icon_rolleyes:

แน่นอนค่ะยังไม่ลืมเทพมณฑากับจันทรัตน์ ไว้ภาพเสร็จจะเอามาลงให้นะคะ สปอยนิดนึง เทพมณฑาทำเสร็จและน๊าสดๆร้อนๆ สวยงามไม่รู้กาฬจะชอบนางแบบป่าว แต่ก็ช่างเหอะเอาเป็นว่าเค้าสวย หุหุ

แป่ว หมดแล้วเหรอคะ เสียดายอ่ะ  แต่เว็ตนี้เป็นสวยสวยจริงๆ นะ
ถ้าปิดเซ็ตนี้แล้วอยากรู้ว่า ไอเดียต่อไป ที่จะเอามาเล่นอีก อะไรน้า เพราะความคิดพี่สร้างสรรค์เสมอเลยอ่ะ รอ รอ

ภาพเซตอื่นๆแนวอื่นยังนึกไม่ออก ก็หลายคนยังไม่อยากให้ปิดกระทู้ ก็คงต้องอัพแนวเดียวไปก่อนค่ะ ทำยากก็งี้แหละนะจ๊ะ  :icon_idea:

เอาเป็นว่าจะพยายามทำมาฝากเรื่อยๆแล้วกันนะคะ กลอนน้องวียังใช้ไม่หมดเลย ขอบคุณทุกคนค่า  :icon_eek:

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 11:11:38 AM »
ค่ะ เป็นกำลังใจให้  สู้สู้ค่ะ :icon_question:

จะรอชมภาพนะคะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 04:37:16 PM »
อย่าเพิ่งปิดกระทู้นะคะ รอชมผลงานพี่ตลอดเลย :icon_idea:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 06:51:58 PM »

เอาเป็นว่าจะพยายามทำมาฝากเรื่อยๆแล้วกันนะคะ กลอนน้องวียังใช้ไม่หมดเลย ขอบคุณทุกคนค่า  :icon_eek:

ฮะ! กลอนผมยังไม่หมดอีกหรอเนี่ย เห็นทำไปตั้งหลายนางแล้วนี่นา :icon_exclaim:
ยังไงก้จะรอดูอยู่นะครับ ยังชอบกลอนนางมัสยาอยู่เลย >:D เศร้าซึ้งมาก  :icon_neutral:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:15:10 PM »

ฮะ! กลอนผมยังไม่หมดอีกหรอเนี่ย เห็นทำไปตั้งหลายนางแล้วนี่นา :icon_exclaim:
ยังไงก้จะรอดูอยู่นะครับ ยังชอบกลอนนางมัสยาอยู่เลย >:D เศร้าซึ้งมาก  :icon_neutral:

ไม่ดีเหรอคะ มันจะได้โผล่ออกมาอีกเยอะๆ หุหุ  :icon_idea:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:29:23 PM »
ไม่ดีเหรอคะ มันจะได้โผล่ออกมาอีกเยอะๆ หุหุ  :icon_idea:

ดีสิครับจะได้เห็นรูปสวยๆเรื่อยๆไง :'(

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:50:03 PM »
ขอแก้วปัญหากับผกากรองได้เปล่าคะพี่ bobenz  :icon_evil:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:53:24 AM »
ขอแก้วปัญหากับผกากรองได้เปล่าคะพี่ bobenz  :icon_evil:

ปัญหามันอยู่ที่กลอนอ่ะค่ะ เรนโบว์มีกลอน ผกากรอง กับแก้วปัญหามั๊ยล่ะคะ ถ้ามีและน้องอยากได้ ก็เลือกมา 2 บท
แล้วกันนะคะ ถ้ามีกลอนชมโฉมยิ่งดีค่ะ แต่ถ้าไม่ มีแต่เป็นกลอนของ 2 นางก็ใช้ได้จ้า  :icon_question:

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 02:03:18 PM »

ปัญหามันอยู่ที่กลอนอ่ะค่ะ เรนโบว์มีกลอน ผกากรอง กับแก้วปัญหามั๊ยล่ะคะ ถ้ามีและน้องอยากได้ ก็เลือกมา 2 บท
แล้วกันนะคะ ถ้ามีกลอนชมโฉมยิ่งดีค่ะ แต่ถ้าไม่ มีแต่เป็นกลอนของ 2 นางก็ใช้ได้จ้า  :icon_question:

กลอนชมโฉมเหมือนจะมีของผกากรองส่วนของแก้วปัญหาไม่แน่ใจต้องไปดูอีกที

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:12:34 PM »
อันนี้ของผกากรองคะ

ครั้นมาถึงลำน้ำอันฉ่ำใส
กลับร่างไปเป็นสาวสวยสำรวยศรี
ลงแวกว่ายไปมาในวารี
ดั่งกินรีงามสรรพ์สำอางค์องค์
จะพิศไหนมองเพลินจำเริญเนตร
ทั้งกรเกศดำขลับรับขนง
เหมือนภาพวาดวิจิตรคิดบรรจง
เหมือนนางหงส์ลงมาคงคาลัย

ของแก้วปัญหาไม่มีชมโฉมเลยไม่รู้ว่าอันนี้จะได้รึเปล่า

ครั้นเวลาผ่านไปชายหนุ่มแก่
ต่างแน่วแน่บุกบั่นมุ่งมาหา
หวังเป็นคู่เชยชิดพระธิดา
ทุกถ้วนหน้าสุขสันต์ด้วยมั่นใจ
พร้อมหัวใจมารดานำมาด้วย
แม่ใครม้วยก่อนหน้าขุดมาใหญ่
แหวะหัวอกควักล้วงเอาดวงใจ
เพื่อมอบให้แก้วปัญหาดั่งคารม

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:36:03 PM »
อันนี้ของผกากรองคะ

ครั้นมาถึงลำน้ำอันฉ่ำใส
กลับร่างไปเป็นสาวสวยสำรวยศรี
ลงแวกว่ายไปมาในวารี
ดั่งกินรีงามสรรพ์สำอางค์องค์
จะพิศไหนมองเพลินจำเริญเนตร
ทั้งกรเกศดำขลับรับขนง
เหมือนภาพวาดวิจิตรคิดบรรจง
เหมือนนางหงส์ลงมาคงคาลัย

ของแก้วปัญหาไม่มีชมโฉมเลยไม่รู้ว่าอันนี้จะได้รึเปล่า

ครั้นเวลาผ่านไปชายหนุ่มแก่
ต่างแน่วแน่บุกบั่นมุ่งมาหา
หวังเป็นคู่เชยชิดพระธิดา
ทุกถ้วนหน้าสุขสันต์ด้วยมั่นใจ
พร้อมหัวใจมารดานำมาด้วย
แม่ใครม้วยก่อนหน้าขุดมาใหญ่
แหวะหัวอกควักล้วงเอาดวงใจ
เพื่อมอบให้แก้วปัญหาดั่งคารม

มาไวดีจังค่ะ ขอบคุณนะคะ ขอหาภาพก่อนแล้วกัน นางเอกเล่นน้ำด้วย 555+
ถ้ามีภาพจะหาให้คล้องกับกลอน รอก่อนนะจ๊ะ ส่วนแก้วปัญหาชุดในละครเป็นไงหว่า
แต่ที่แน่ๆ ชุดพระธิดา เหมือนมันคล้ายๆชุดเจ้านางเลย  :icon_sad:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 04:11:57 PM »
จะทดลองเว็บฝากรูปใหม่ๆ แถมโพสภาพแจกไปในตัวค่ะ คราวนี้เป็นนางฟ้าค่ะ นางฟ้าไทยจะสวยกันขนาดไหน หุหุ
พระสุรัสวดี / เต๋า สโรชา วาทิตตพันธ์
Credit : BG www.wallcoo.com / ภาพวาดพู่กันจีน www.dek-d.com
Credit Pic : นางแบบ www.thaiweddingmall.com/wedding/...ion%3D38
กลอน : หนังสือจินตวรรณคดีไทย ชุดวรรณวิจิตร โคลงนิราศนรินทร์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:09:10 PM โดย bobenz »