ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 11:19:05 PM »
ภาพพี่บีชุดสวยมากเลยครับชอบๆ แล้วก็ชอบตรงเซตนี้จะต้องมีอะไรบนหัวใหญ่ๆเยอะๆด้วย
อลังการจริงๆ เป็นกำลังใจให้นะครับ รอดูรูปอยู่ ^^

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 12:44:44 AM »
 :) :) :) ว่ะว้าวๆๆๆๆ

ตะละแม่กุสุมางามากๆ

ตะละแม่จันทราก็ดูสวยสง่า

รอมานานมาก

สวยสมกับที่รอคอยฝีมือพี่ไม่ตกเลย

ปล.บรัชพี่เข้าไปในไฟล์ที่เกบแล้วก็อปออกมาน่าจะได้นะคะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:11:35 PM »
สู้ สู้ คะ  เป็นกำลังใจให้  ตะละแม่มินบูงามมากกก 

อีกสองภาพบนมาช้ามากยังไม่ได้ดูเยย :-X

ภาพเซตนี้ติดยากค่ะ ไม่รู้คนอื่นจะเห็นกันครบมั๊ย ภาพไหนไม่ติดหรือมีปัญหาดูไม่ได้ก็บอกได้นะคะจะได้แก้ลิงค์ภาพใหม่ค่ะ
ไม่อยากให้น้องชะพลาด 2 ภาพแรกด้วยแหละค่ะ เหอะๆๆ  :'(

พี่ก็คงฝากผลงานภาพกระทู้นี้เป็นเซตสุดท้ายแล้วค่ะ คงไม่ทำไรมาใหม่ตั้งกระทู้ใหม่ๆเพราะไม่ว่างแล้วอ่ะค่ะ พูดเผื่อๆไปก่อน แต่ก็จะทยอยเอาภาพเซตนี้มาลง
ให้เรื่อยๆถ้ามีเวลานะคะ เดี๋ยวจะไม่อยู่ยาวหลายเดือนค่ะ  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:33:45 PM »
เซตสุดท้ายแล้วหรอยังอยากดูอยู่เลยครับ เหลือหลายคนเลยที่ยังไม่ได้เห็น
ทั้งเบเบ้แล้วแล้วก็น้ำหวาน นางมุจลินทร์อีก เฮ้อ! เยอะแยะมากมาย คงต้องตัดใจซะแล้วสิ
ไม่เป็นไรครับรอโปรเจกต่อๆไปของพี่ก็ได้ เจิดชัว!

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #394 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:40:06 PM »
เซตสุดท้ายแล้วหรอยังอยากดูอยู่เลยครับ เหลือหลายคนเลยที่ยังไม่ได้เห็น
ทั้งเบเบ้แล้วแล้วก็น้ำหวาน นางมุจลินทร์อีก เฮ้อ! เยอะแยะมากมาย คงต้องตัดใจซะแล้วสิ
ไม่เป็นไรครับรอโปรเจกต่อๆไปของพี่ก็ได้ เจิดชัว!

โอ๊ะเข้าใจผิดแล้วค่ะ พี่หมายถึงว่าจะอัพกระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายแล้วค่ะ โปรเจ็กอื่นไม่มีและค่ะ คงไม่ทำไรมาเพิ่มแล้ว
แต่ภาพอื่นๆในกระทู้นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็นก็ยังมีไม่ได้ลงอีกค่ะ จะทยอยลงให้เรื่อยๆถ้ามีเวลาว่างค่ะ ยังทำภาพเพิ่มให้ได้บ้างจ้า
แต่แค่กระทู้นี้เท่านั้นเอง เพราะคงไม่ตั้งโปรเจ็กเพิ่มและค่ะ จะไม่ว่างแล้วอาจไม่อยู่ยาวอีกหลายเดือนทีเดียว แบบว่าช่วงนี้ยังพอมีเวลา
ลงภาพได้บ้างอยู่ ตอนนี้กำลังดำเนินการทำเรื่องที่จะไปต่างประเทศค่ะ อาจไม่เจอกันยาวเลย  :icon_twisted:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:48:32 PM »

โอ๊ะเข้าใจผิดแล้วค่ะ พี่หมายถึงว่าจะอัพกระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายแล้วค่ะ โปรเจ็กอื่นไม่มีและค่ะ คงไม่ทำไรมาเพิ่มแล้ว
แต่ภาพอื่นๆในกระทู้นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็นก็ยังมีไม่ได้ลงอีกค่ะ จะทยอยลงให้เรื่อยๆถ้ามีเวลาว่างค่ะ ยังทำภาพเพิ่มให้ได้บ้างจ้า
แต่แค่กระทู้นี้เท่านั้นเอง เพราะคงไม่ตั้งโปรเจ็กเพิ่มและค่ะ จะไม่ว่างแล้วอาจไม่อยู่ยาวอีกหลายเดือนทีเดียว แบบว่าช่วงนี้ยังพอมีเวลา
ลงภาพได้บ้างอยู่ ตอนนี้กำลังดำเนินการทำเรื่องที่จะไปต่างประเทศค่ะ อาจไม่เจอกันยาวเลย  :icon_twisted:

ข่าวร้ายมากกก TOT พี่ไปนานขนาดนี้แล้วผมจะหาดูภาพมิกซ์สวยๆจากไหนล่ะเนี่ย
กระทู้อื่นๆจิ้มดูหมดแล้ว เฮอะ! ข่าวร้ายกว่านี้มีอีกมั๊ย ? ถึงไงก็แล้วแต่อะไรจะเกิดผมก็รับได้เสมอ อิอิ
(ขอยืมคำจากนางฟ้ากระปุกมาพูด : อินกับทิณวงศ์จัด!) เป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะครับ

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:51:29 PM »

ไปต่างประเทศหรอคะ คิดถึงแย่เลย  :-X

แต่จะรอดูภาพนะคะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 10:50:47 PM »
ต้องรอนานมากไหมคะพี่ อยากดู เหลืออีกหลายนางมากกกกกก

ถ้าพี่ไปแล้วใครจะมาทำภาพ  :-X
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 07:06:05 PM »

ข่าวร้ายมากกก TOT พี่ไปนานขนาดนี้แล้วผมจะหาดูภาพมิกซ์สวยๆจากไหนล่ะเนี่ย
กระทู้อื่นๆจิ้มดูหมดแล้ว เฮอะ! ข่าวร้ายกว่านี้มีอีกมั๊ย ? ถึงไงก็แล้วแต่อะไรจะเกิดผมก็รับได้เสมอ อิอิ
(ขอยืมคำจากนางฟ้ากระปุกมาพูด : อินกับทิณวงศ์จัด!) เป็นกำลังใจให้พี่เสมอนะครับ

พี่ไม่ได้ทำเป็นคนเดียวนี่คะ น้องๆคนอื่นก็ทำภาพสวยค่ะ วีอาจได้เห็นผลงานที่สุดยอดก็ได้จ้า

ไปต่างประเทศหรอคะ คิดถึงแย่เลย  :-X

แต่จะรอดูภาพนะคะ

ถ้าไปนานก็คงอดคิดถึงทุกคนไม่ได้เหมือนกันค่ะ T^T

ต้องรอนานมากไหมคะพี่ อยากดู เหลืออีกหลายนางมากกกกกก

ถ้าพี่ไปแล้วใครจะมาทำภาพ  :-X

พี่ไปเดือนเมษายนอ่ะค่ะ ก็ยังพอมีเวลาลงภาพให้ได้ค่ะ อีก 2 เดือนแน่ ภาพคงเยอะและตอนนั้น  :icon_smile:

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #399 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 07:20:40 PM »
สู้ สู้ คะ  เป็นกำลังใจให้  ตะละแม่มินบูงามมากกก 

อีกสองภาพบนมาช้ามากยังไม่ได้ดูเยย :-X

ภาพเซตนี้ติดยากค่ะ ไม่รู้คนอื่นจะเห็นกันครบมั๊ย ภาพไหนไม่ติดหรือมีปัญหาดูไม่ได้ก็บอกได้นะคะจะได้แก้ลิงค์ภาพใหม่ค่ะ
ไม่อยากให้น้องชะพลาด 2 ภาพแรกด้วยแหละค่ะ เหอะๆๆ  :'(

พี่ก็คงฝากผลงานภาพกระทู้นี้เป็นเซตสุดท้ายแล้วค่ะ คงไม่ทำไรมาใหม่ตั้งกระทู้ใหม่ๆเพราะไม่ว่างแล้วอ่ะค่ะ พูดเผื่อๆไปก่อน แต่ก็จะทยอยเอาภาพเซตนี้มาลง
ให้เรื่อยๆถ้ามีเวลานะคะ เดี๋ยวจะไม่อยู่ยาวหลายเดือนค่ะ  :icon_rolleyes:

8) พี่จะไปต่างประเทศจริงๆเหรอ พี่ไปแล้วชะคงไม่ได้ดูภาพสวยๆแบบนี้ไปอีกนานเลย แง แง
ได้ดูแล้วค่าอีกสองนางงามจริงๆ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:51:14 PM »
ลงภาพที่เหลือจาก"ผู้ชนะสิบทิศ" เป็นกระปิเลยแหละค่ะ ถ้าคอมไม่เดี้ยงไปเสียก่อนจะพยายามลงใหห้หมดในทีเดียวนะคะ

นางนันทวดี / เกด ธิญาดา พรรณบัว
กลอน : www.pantip.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:42:19 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:55:33 PM »
นางกันทิมา / กระติ๊บ ชวัลกร วรรธนพิสิฐกุล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:43:47 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 08:59:11 PM »
นางอเทตยา / ครีม เปรมสินี รัตนโสภณ
กลอน : www.pantip.com /โดยคุณ เจียวด้าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:45:23 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 09:03:41 PM »
นางโชอั้ว / จ๊ะจ๋า พริมรตา เดชอุดม
กลอน : www.pantip.com /โดยคุณ เทพกร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:46:46 PM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #404 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 09:09:14 PM »
สองพี่น้องเชงสอบู-ปอละเตียง / บี น้ำทิพย์ จงรัชตะวิบูลย์ - ก้อย รัชวิน วงศ์วิริยะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 04:48:05 PM โดย bobenz »