ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:45:47 PM »
กรี๊ดดดดดดดด เว็บฝากรูปตายเสียและ  8)

รอให้มันหายก่อนนะคะ จะมาอัพเดทใหม่   >:D

ความผิดพี่เองที่เวลาอัพไฟล์ภาพไม่ได้ล็อกอิน เพราะขี้เกียจอ่ะ มันเลยเสียหมดเลย กำลังแก้ไขภาพและอัพให้ใหม่อีกทีค่ะ
ไม่รู้ว่าคราวนี้จะเห็นภาพกันรึเปล่า ไงก็บอกเล่าเก้าสิบกันบ้างเน้อ ว่าเห็นกันมั๊ยนะจ๊ะ ขอบคุณจ้า  :icon_rolleyes:
ลองใช้เว็บ โอ้โหซ่าส์ สิคะ อิอิ
เพราะหนูลองใช้แล้ว ไม่มีปัญหาค่ะ แต่อาจจะมีช้าหน่อย ก็อย่าไปอัพเยอะนะคะ ประมาณ 2 - 3 รูปก็พอ  :icon_eek:

ขอบคุณนะคะที่แนะนำค่า แต่เว็บฝากรูปเป็นปกติแล้วค่า เย้ๆๆๆๆ ดีใจมากกกกกก  :icon_evil:
ได้ฤกษ์ลงภาพ กะจะลงพรุ่งนี้วันศุกร์เหมือนปกติ แต่เดี๋ยวจะเลยวันเกิดคุณน้องสาวไปเสียก่อน ยังไม่เที่ยงคืน
เว็บฝากรูปก็หายพอดีด้วย ทันนะคะ อิอิ แต่เจ้าตัวจะเห็นวันไหนก็ไม่ทราบค่ะ 555+
ปล. ลงให้วันเกิดน้องกาฬรหัสย์ค่ะ ที่ติดค้างน้องไปนานมักมากกก

นางเทพมณฑา / จิ๊ป คีตภัทร อันติมานนท์
กลอน : จากละครพื้นบ้านสามเศียร โดย กาฬรหัสย์

ภาพไม่ขึ้นค่ะ ใช้เวปimageshack.us ใช่มั้ยคะเนี่ย

ใช่ค่ะ ขนาดล็อกอินแล้วนะเนี่ย มันเสียทั้งระบบเลยป่ะเนี่ย
อุตส่าห์รีบลงให้กาฬก่อน แป่ว อดดู  :icon_razz:

ฟ้าใช้เวปนี้อัพโหลดรูป เป็นเหมือนกันค่ะ ภาพไม่ขึ้น ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
เลยต้องเปลี่ยนมาใช้เวป http://photobucket.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:46:12 AM โดย bobenz »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:56:39 PM »
แป่ว!!  เสียดายอะครับอดดูจิ๊บเลยชอบจิ๊บในเรื่องเบญจามากพอมาเป็นเทพมณฑาแล้วต้องสวยมากๆแน่

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:43:01 AM »
แป่ว!!  เสียดายอะครับอดดูจิ๊บเลยชอบจิ๊บในเรื่องเบญจามากพอมาเป็นเทพมณฑาแล้วต้องสวยมากๆแน่

ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวเปลี่ยนเว็บฝากรูปเอาได้ค่ะ

ไม่ได้ใช้ photobucket เสียนานแอบลืม username เหอะๆๆ  :icon_rolleyes:
หาแทบตายแน่ เดี๋ยวอัพภาพที่เสียๆให้ใหม่หมดเลยด้วย เอ้าๆๆๆ เอาเข้าไป   :icon_razz:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:16:06 AM »
ทำไมเวบฝากรูปทยอยกันเสียหมดเลยเนี่ย

ขอบคุณนะคะที่แนะนำค่า แต่เว็บฝากรูปเป็นปกติแล้วค่า เย้ๆๆๆๆ ดีใจมากกกกกก  :icon_evil:
ได้ฤกษ์ลงภาพ กะจะลงพรุ่งนี้วันศุกร์เหมือนปกติ แต่เดี๋ยวจะเลยวันเกิดคุณน้องสาวไปเสียก่อน ยังไม่เที่ยงคืน
เว็บฝากรูปก็หายพอดีด้วย ทันนะคะ อิอิ แต่เจ้าตัวจะเห็นวันไหนก็ไม่ทราบค่ะ 555+
ปล. ลงให้วันเกิดน้องกาฬรหัสย์ค่ะ ที่ติดค้างน้องไปนานมักมากกก

นางเทพมณฑา / จิ๊ป คีตภัทร อันติมานนท์
กลอน : จากละครพื้นบ้านสามเศียร โดย กาฬรหัสย์

เดี่ยวโพสใหม่พร้อมกันกับจันทรัตน์นะจ๊ะ

ว้าววววววววววว  ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ  ถึงแม้จะไม่ได้เห็นภาพ  ตื่นเต้นจังเลย
จะอดใจรอดูภาพนะคะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:22:17 PM »
ภาพที่ค้างไว้ค่ะ มาลงให้แล้วนะจ๊ะ เหอะๆๆ มัวแก้ไขภาพเสียเวลามากๆ

กลอน : จากละครพื้นบ้านเทพศิลป์อินทรจักร ดีด้าสามเศียร โดย กาฬรหัสย์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:24:47 PM »
นางจันทรัตน์ / เจี๊ยบ ลลนา ก้องธรนินทร์
กลอน : จากละครพื้นบ้านเทพศิลป์อินทรจักร ดีด้าสามเศียร โดย กาฬรหัสย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2012, 09:23:52 AM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:28:17 PM »
ถึงคิวเรนโบว์บ้างค่ะ ลงให้พร้อมกันทีเดียวเลยนะคะ กับเรื่องน้ำใจแม่

นางผกากรอง / ซาร่า เล็กจ์
กลอน : จากละครพื้นบ้านน้ำใจแม่/ดีด้าสามเศียร โดย เรนโบว์

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:31:06 PM »
นางเอกอีก 1 นางจากเรื่องเดียวกันที่ขอไว้ค่ะ

นางแก้วปัญหา / เต้ย จรินทร์พร จุนเกียรติ
กลอน : จากละครพื้นบ้านน้ำใจแม่/ดีด้าสามเศียร โดย เรนโบว์

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:35:59 PM »
ภาพที่ค้างไว้ค่ะ มาลงให้แล้วนะจ๊ะ เหอะๆๆ มัวแก้ไขภาพเสียเวลามากๆ

ถึงคิวเรนโบว์บ้างค่ะ ลงให้พร้อมกันทีเดียวเลยนะคะ กับเรื่องน้ำใจแม่

นางผกากรอง / ซาร่า เล็กจ์

ชอบสุดๆเลยค่ะ สวยมาก
ว่าแต่เวปอัพโหลดรูป กลับมาใช้งานได้เป็นปกติแล้วเหรอคะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 04:41:48 PM »
 :icon_cool: ขอบคุณคะพี่ สวยจริงๆเลย

ปล. ไม่เอาคำว่านางได้ป่ะคะ มันดูยังไงๆไม่รุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:07:46 PM โดย rainbow »
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 07:06:38 PM »
เย้  ในที่สุดก็ได้ดูเทพมณฑากับจันทรัตน์แล้ว  แถมผกากรองกับแก้วปัญหาด้วย  ชอบมากค่ะ
จันทรัตน์  สวยมากกกกก  เทพมณฑา พี่โบว์เบนซ์ก็เลือกชุดได้เข้ามาก
เต้ยเป็นแก้วปัญหาน่ารักมาก 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:52:34 AM »

ชอบสุดๆเลยค่ะ สวยมาก
ว่าแต่เวปอัพโหลดรูป กลับมาใช้งานได้เป็นปกติแล้วเหรอคะ

พี่เปลี่ยนเว็บฝากรูปค่ะ ขืนรอให้หายคงจะไม่ได้ลง คนรอก็อดดูจ้า

:icon_cool: ขอบคุณคะพี่ สวยจริงๆเลย

ปล. ไม่เอาคำว่านางได้ป่ะคะ มันดูยังไงๆไม่รุ

คำว่านางมันบ่งบอกถึงตัวละครนั้นๆดีออกน๊า อิอิ แต่บางนางมันแหม่งๆ ใช่ป่ะ เหอะๆๆ คือมันใส่มาแต่ต้นแล้วไงคะ ก็เลยใส่เหมือนๆกัน
เป็นเซตเดียวๆกันไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ

เย้  ในที่สุดก็ได้ดูเทพมณฑากับจันทรัตน์แล้ว  แถมผกากรองกับแก้วปัญหาด้วย  ชอบมากค่ะ
จันทรัตน์  สวยมากกกกก  เทพมณฑา พี่โบว์เบนซ์ก็เลือกชุดได้เข้ามาก
เต้ยเป็นแก้วปัญหาน่ารักมาก 

ชุดสวยๆหายากแล้วค่ะ ไม่ค่อยมีผ่านตามาอีกเลย ถึงไม่ค่อยจะอัพมากเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็ใช้ไปเยอะก็เลยเจอแต่ที่ทำไปแล้ว
ซ้ำๆเดิมๆ ดีใจที่น้องๆชอบนะคะ ขอบคุณค่ะ  :o

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:28:22 PM »
สวยมากเลยครับพี่ จิ๊ปนี่สวยหวานมากเลย ชอบๆ ที่สำคัญได้เห็นซาร่าด้วยชอบคนนี้เหมือนกัน
พี่นี่เซอร์ไพร์ผมตลอดเลยนะ เห็นบอกว่าเหลืออีกแค่ไม่กี่นางที่ยังไม่ได้ลง แต่นางหลังๆนี่ผมชอบทั้งน้าน
แอบหวังว่าที่เหลือคงจะมีนางที่ผมชอบอีกนะครับ อิอิ  ???

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 02:04:13 PM »
คะพี่ ใส่มาตั้งแต่ต้นละจริงๆด้วย  :icon_rolleyes:

เหลืออีกไม่กี่นางพี่bobenzทำนางทัสมาลี กับนางมัทรียังคะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 03:36:04 PM »
สวยมากเลยครับพี่ จิ๊ปนี่สวยหวานมากเลย ชอบๆ ที่สำคัญได้เห็นซาร่าด้วยชอบคนนี้เหมือนกัน
พี่นี่เซอร์ไพร์ผมตลอดเลยนะ เห็นบอกว่าเหลืออีกแค่ไม่กี่นางที่ยังไม่ได้ลง แต่นางหลังๆนี่ผมชอบทั้งน้าน
แอบหวังว่าที่เหลือคงจะมีนางที่ผมชอบอีกนะครับ อิอิ  ???

ความจริงพี่ก็ไม่รู้หรอกนะคะว่าวีจะชอบใครบ้าง แต่ดาราสาวสวยมากมายก็ต้องมีคนที่ใช่บ้างสิเนอะ อิอิ

คะพี่ ใส่มาตั้งแต่ต้นละจริงๆด้วย  :icon_rolleyes:

เหลืออีกไม่กี่นางพี่bobenzทำนางทัสมาลี กับนางมัทรียังคะ

2 นางนี่ยังไม่ได้ทำเลยค่า ตอนแรกที่ข้ามทัสมาลีไปก็กะว่าจะไม่ทำแล้วนะ มันหากลอนไม่ได้ไงคะ แต่ทักทวงมาก็จะหากลอนอื่นแทรกแทนให้
ก็แล้วกันค่ะ เผื่อน้องอยากจะได้นางทัสมาลีจริงๆ ส่นนางมัทรีก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะทำเลยอ่ะ เหอะๆๆ จะพยายามมองๆหาทรัพยากรก่อนนะคะ
อาจจะได้ดูก็ได้จ้า  :icon_question: