ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1185 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:01:06 PM »
ภาพนางสุวรรณมาลีอีกภาพ เปลี่ยนทั้งแบบและ bg ภาพนี้สวยดีค่ะ

นางสุวรรณมาลี @ พระอภัยมณี / ตวง สาวิกา กาญจนมาศ
กลอน : บทชมโฉมนางสุวรรณมาลี สุนทรภู่

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1186 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 03:07:07 PM »
ขอบคุณสำหรับคำติชมค่ะ ไว้ว่างๆจะแก้ให้ใหม่ อยากบอกว่าตวงรูปใหม่นี้สวยมากกกกกกกกก  อยากได้เสาวคนธ์บ้างจังเลยคะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #1187 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 07:10:28 PM »
@ rainbow ภาพสวยดีนะคะ แต่ถ้าสังเกตุดีๆก็อย่างที่พี่โบว์เบนซ์บอกนั่ละคะ ทำต่อไปนะคะมันอยู่ที่การฝึกฝน สู้ๆๆ :icon_neutral: :icon_neutral:

@ พี่โบว์เบนซ์ ตวง(นางสุวรรณมาลี)งามมากกกกก อากเห็นลูกๆบ้าง เสาวคนธ์ อรุณรัศมี สรัอยสุวรรณจันทร์สุดา บ้าง ไหนๆก็ทำฟากฝรั่งไปแล้ว อยากเห็นภาพไทยแบบใหม่จัง

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1188 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:28:18 AM »
อยากได้ของใหม่กันเป็นแถวเชียวนะ ของเก่ามันไม่ดีหรือไงเนี่ย เหอะๆๆ :icon_mrgreen:

แปะของใหม่อีกคน นางเงือก-จันทวดีพันปีหลวง สลัดคราบเจ้าหญิงเงือกน้อยให้หมดค่ะ 555

นางเงือก-จันทวดีพันปีหลวง @ พระอภัยมณี / ปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ วัชระตระกูล
กลอน : บทชมโฉมนางเงือก สุนทรภู่

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #1189 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:54:20 PM »
งามมากเลยค่ะพี่ อันเก่าว่างามแล้ว ใหม่งามยิ่งกว่า อยากให้ทำเสาวคนธ์ใหม่บ้าง ปลื้ม :o

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #1190 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 08:05:49 PM »
อยากได้ของใหม่กันเป็นแถวเชียวนะ ของเก่ามันไม่ดีหรือไงเนี่ย เหอะๆๆ :icon_mrgreen:

ของเก่าใช่ว่าไม่ดี แต่ของใหม่มันทำให้ชุ่มชื่นหัวใจ คร้า  คริ คริ :o

นางเงือกงามมากกกกก ใต้ท้องทะเลเหมือนกันแต่บรรยากาศเปลี่ยนไป

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1191 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 02:57:55 PM »
แบบว่าเลียกันมากเกิ๊นน ไม่อยากขัดศรัทธา อยากได้ใหม่ก็จัดไปตามที่ขอค่ะ อย่าลืมเม้นท์กันด้วยนะคะ ไม่งั้นช๊อตไม่รู้ด้วยนะ เหอะๆๆ

นางเสาวคนธ์ @ พระอภัยมณี / หนูนา หนึ่งธิดา โสภณ
กลอน : by bobenz กล้อมแกล้มเอาเองอ่ะนะ 555

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #1192 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 04:24:33 PM »
เสาวคนธ์งามเว่อร์  ;Dกลอนเพราะมากอ่านตอนแรกคิดว่ามาจากเรื่องพระอภัยมณีจริงๆนะเนี่ย :o
สมกับความอยากจริงๆเลย อิอิ  :icon_confused:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1193 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 07:20:51 PM »
เสาวคนธ์รูปใหม่สวยมากๆเลยคะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #1194 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:02:13 PM »
ภาพใหม่ไฉไลสวยเก๋ค่ะ
ขอบภาพตวงมากเลย งามพร้อมจริงๆ
นางเงือกเสียดานไม่เห็นปลายหางอ่ะ
นางเสาวคนธ์สวยจริงๆ กรอบหน้าลายแปลกตา พี่โบว์เบนซ์ตัดมาจากไหนอ่ะคะ

มีนางเสาวคนธ์แล้ว ต้องมีอีกนางตามมา ถึงจะเข้าคู่กัน นางอรุณรัศมีค่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
« ตอบกลับ #1195 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 06:51:53 PM »
น้ำตาจะไหลดีใจสุดๆ ได้เห็นภาพเสาวคนธ์ภาพใหม่ งามได้อีก

ชอบมากกกกก ทั้งเสาวคนธ์ ทั้งหนูนา  กลอนก็ไพเราะมาก

รอคนต่อไปอีกคร้า

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #1196 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 07:38:54 PM »
อยากลองทำค่ะ แต่รู็สึกว่า แบคไม่สวย ตัดหน้ามาต่อไม่เนียน ไม่ใช่วรรณคดีหรอกระค่ะ จากเรื่องจุฬาตรีคูณ

สวยจัง พี่ชอบอ่ะยิ่งชุดสีฟ้าๆแต่งกายแบบนี้ ยิ่งชอบ
ภาพนางสุวรรณมาลีอีกภาพ เปลี่ยนทั้งแบบและ bg ภาพนี้สวยดีค่ะ

นางสุวรรณมาลี @ พระอภัยมณี / ตวง สาวิกา กาญจนมาศ
กลอน : บทชมโฉมนางสุวรรณมาลี สุนทรภู่

ตวงภาพนี้งามมากเลยค่ะ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1197 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 10:50:36 AM »
ภาพใหม่ไฉไลสวยเก๋ค่ะ
ขอบภาพตวงมากเลย งามพร้อมจริงๆ
นางเงือกเสียดานไม่เห็นปลายหางอ่ะ
นางเสาวคนธ์สวยจริงๆ กรอบหน้าลายแปลกตา พี่โบว์เบนซ์ตัดมาจากไหนอ่ะคะ

มีนางเสาวคนธ์แล้ว ต้องมีอีกนางตามมา ถึงจะเข้าคู่กัน นางอรุณรัศมีค่ะ

ภาพอรุณรัศมี คือ มายด์ ภาพเป๊ะอยู่แล้วอ่ะค่ะ ลองกลับไปดูภาพมายด์จากเรื่องสังข์ทอง ภาพนี้สวยสุดแล้วอ่ะ สวยกว่าชุดเหลืองใน MV อ่ะค่ะ
กลอนก็บ่งบอกว่านางกำลังชมดาว ตามบทในวรรณคดี เลยคิดว่าไม่ทำใหม่ค่ะ แต่สร้อยสุวรรณจันทร์สุดา อาจจะทำมาใหม่ แต่หารูปตัดไม่ได้เลยค่า T^T  :icon_razz:
ใครมีรูปสวยๆ คิดว่าพี่ไม่ได้ทำ หรือหาใหม่ๆมาได้ก็ pm มาได้นะคะ วัตถุดิบหมดอีกแล้ว ของใหม่ยังไม่ได้ทำมั่วแต่แก้ไขภาพเก่าๆอยู่นั่นแหละ  :icon_rolleyes:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 10:53:26 AM โดย bobenz »

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1198 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:37:11 PM »
แก้ไขภาพนางมโนห์รา เปลี่ยนตัวนางเอกด้วยค่ะ เปลี่ยนจาก ใหม่ ดาวิก้า โฮร์เน่ มาเป็น มิ้น ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง เสียดายภาพของมิ้นในซีรีย์คุณชายรณพีร์
ช่อง 3 อุตส่าห์จัดให้ อย่าให้เสียของนะคะ 555

นางมโนห์รา / มิ้น ชาลิดา วิจิตรวงศ์ทอง
กลอน : บทชมโฉมนางมโนห์รา www.dekdee.com
Credit pic : www.pantip.com , pic กองถ่ายคุณชายรณพีร์ , pic มิ้น ชาลิดา

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1199 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 07:40:14 PM »
แก้ไขภาพอีกนาง รับรองความเป๊ะค่า อิอิ

นางศกุนตลา / แมท ภีรนีย์ คงไทย
กลอน บทชมโฉมนางศกุนตลา www.dekdee.com