ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1350 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 11:45:39 AM »
เรือนทอง / ปันปัน เต็มฟ้า กฤษณายุธ นางเอกเอ็กแซ็กค์ช่อง 5
กลอน : ละครเกราะเพชรเจ็ดสี ดาราวีดีโอ

เวอร์ชั่นยักษ์แบบในละคร

เวอร์ชั่นนางมนุษย์จำแลง

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1351 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 11:47:57 AM »
คนสุดท้ายของเซตเกราะเพชรเจ็ดสีแล้วค่ะ
นางพรรณราย / เนย โชติกา วงศ์วิลาส
กลอน : by...bobenz

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #1352 เมื่อ: เมษายน 15, 2013, 12:02:11 PM »
สวยงามแบบจัดเต็มมากเลยครับ
เซตนี้ชอบดีไซน์ดอกไม้ประดับมากๆเลยสวยเข้ากับโมเดลและbgดี
-แคท ไม่รู้จักเลยนะครับ สงสัยยังไม่มีผลงาน ชุดต้องใช่มั๊ยจำได้ อิอิ ชุดสวยใครใส่ก็สวย
-เกรท มุมหันข้างดูไม่ค่อยออกเลย แต่โดยรวมสวยครับ ยิ่งดอกไม้ห้อยระย้าลงมา สุดยอด!!
-หวานหวาน ก็หวานสมชื่อจริงๆ ชุดชาวบ้านธรรมดาแต่สวยไม่แพ้พระธิดาองค์อื่นๆเลย
-ช่า ปัน ชอบเวอร์ยักนะครับทั้งสองรูปเลย พี่วาดคิ้วได้เป๊ะมาก
-น้องเนย ขวัญใจผมคนสุดท้ายเลย U///U ชอบมากไม่ต้องรีทัชเพราะโมเดลต้นฉบับมีเยอะและสวยมากคนนี้

ขอบคุณที่อัพให้นะครับ ถ้าทำเพิ่มอัพให้ในนี้ด้วยนะครับ เห็นมาลัยทองด้วย เอมี่สวยดี แต่ส่วนตัวผมว่า ver.แรกก็สวยแล้วนะครับชุดสวยด้วย
ver.ใหม่นี้ชุดคุ้นๆเหมือนชุดเดียร์ในสังข์ทองเลย ไม่รู้ใช่เปล่าเพราะไม่เคยเห็นภาพต้นฉบับ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1353 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 06:16:59 PM »
สวยงามแบบจัดเต็มมากเลยครับ
เซตนี้ชอบดีไซน์ดอกไม้ประดับมากๆเลยสวยเข้ากับโมเดลและbgดี
-แคท ไม่รู้จักเลยนะครับ สงสัยยังไม่มีผลงาน ชุดต้องใช่มั๊ยจำได้ อิอิ ชุดสวยใครใส่ก็สวย
-เกรท มุมหันข้างดูไม่ค่อยออกเลย แต่โดยรวมสวยครับ ยิ่งดอกไม้ห้อยระย้าลงมา สุดยอด!!
-หวานหวาน ก็หวานสมชื่อจริงๆ ชุดชาวบ้านธรรมดาแต่สวยไม่แพ้พระธิดาองค์อื่นๆเลย
-ช่า ปัน ชอบเวอร์ยักนะครับทั้งสองรูปเลย พี่วาดคิ้วได้เป๊ะมาก
-น้องเนย ขวัญใจผมคนสุดท้ายเลย U///U ชอบมากไม่ต้องรีทัชเพราะโมเดลต้นฉบับมีเยอะและสวยมากคนนี้

ขอบคุณที่อัพให้นะครับ ถ้าทำเพิ่มอัพให้ในนี้ด้วยนะครับ เห็นมาลัยทองด้วย เอมี่สวยดี แต่ส่วนตัวผมว่า ver.แรกก็สวยแล้วนะครับชุดสวยด้วย
ver.ใหม่นี้ชุดคุ้นๆเหมือนชุดเดียร์ในสังข์ทองเลย ไม่รู้ใช่เปล่าเพราะไม่เคยเห็นภาพต้นฉบับ

ที่เอามาลงก็เห็นแก่น้องวีเนี่ยแหละนะคะ เห็นน้องอยากได้ภาพใหญ่ๆ ส่วนคนอื่นๆ อาจเพราะไม่นิยมเล่นบอร์ดสาธารณะกันแล้วมั๊ง ทุกคนจะสิงอยู่ facebook กันหมด

ภาพก็เห็นกันก่อนหน้านี้แล้ว จึงไม่มีใครสนใจอยากเข้ามาดูมาทัก และมาเม้น หลังๆพี่เลยไม่อยากลง มันเงียบมากกกกกกกกกกกกก  :icon_rolleyes:

ภาพโมดิฟายด์ใหม่ "มาลัยทอง" ของเดิมมันก็ดีนะ แต่ไม่เป๊ะอ่ะได้ภาพเงาะมาด้วยพอดี เลยทำใหม่เลย แบบนี้เฟอร์เฟ็กกว่าเดิมนะคะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #1354 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 08:17:52 PM »
ขอบคุณนะครับที่อัพภาพใหญ่ให้ สวยมาก ver.ก่อนสีสันสดใสไงครับผมเลยชอบ แต่ver.ใหม่ก็สวยแบบลึกลับนะครับนางเอกมีสองร่าง
(พอเป็นภาพใหญ่แล้วเหมือนเงาะดัดฟันเลยอ่ะพี่ไม่รู้ดูผิดเปล่า ><)

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1355 เมื่อ: เมษายน 17, 2013, 10:17:51 PM »
รอพี่โบว์เบนซ์เอามาลงในบอร์ด ในที่สุดก็มาลงแล้วขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ มาตามเก็บต่อ

สุวรรณเราขาสวยมากเลยคะ ยักษ์สอวพี่น้องแบบว่าเป๊ะเว่อร์ ชาช่าน่ารักอ่ะ

หวานหวานก็หวานมากชอบอ่ะดูงามอย่างไทย ส่วนพรรณรายมาตอนท้ายนางเอกแบบร้ายนิดๆเป็นเนยนี่ใช่เลย

มาลัยทองภาพใหม่สวยมากเลยค่ะ ไม่เคยเห็นภาพเดียร์ภาพใหญ่แบบนี้เลย
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #1356 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 09:33:47 AM »
ภาพแต่ละภาพจัดเต็มอย่างที่พี่วีว่าจริงๆค่ะ
แต่ชอบปันปันที่สุดเลยสีฟ้าๆมันดูเย็นตาดีค่ะ
การะเกดก้อชอบจำได้ว่าตอนที่ดูในแผ่นการะเกดคือคนธรรมดาที่ตัวร้ายรักมากๆใช่มะคะ(ตัวร้ายชื่อไรแล้วน่ะ)
มาลัยทองก้อสวยค่ะ ชอบชุด
เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ ติดตามค่ะแต่ไม่ค่อยได้เม้น ช่วงนี้ปิดเทอมก้อเลยสิงอยู่แต่เฟสอย่างที่พี่ว่าจริงๆนั่นแหละค่ะ :icon_confused:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1357 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 11:49:41 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ ติดตามค่ะแต่ไม่ค่อยได้เม้น ช่วงนี้ปิดเทอมก้อเลยสิงอยู่แต่เฟสอย่างที่พี่ว่าจริงๆนั่นแหละค่ะ :icon_confused:

คือ.............ไม่ขำด้วยอ่ะค่ะ เผอิญว่าตอนนี้ยังขยันทำอยู่ อยู่ในเพสใช่ว่าจะเม้นนะมากด like อย่างเดียว บางทีก็ไม่ได้ต้องการยอด like นะคะ
มันไม่ใช่แค่หาภาพแล้วตอนนี้ กลอน 90% ของละครจักรๆวงศ์ๆช่วงหลังต้องแต่งกลอนเองหมดเลย มันต้องกลั่นกรองความคิดอีกรอบด้วย จะหาเม้นดีๆ
ให้ชื่นใจไม่มีอ่ะ ถ้าหยุดทำก็อย่ามาว่ากันทีหลังแล้วกันนะคะ เริ่มอยากหยุดเสียแล้ว ทั้งที่มีโปรเจ็กจะต่อยอดให้อีกเยอะ  :icon_razz:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1359 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 06:43:10 PM »
ไหนๆก็ทำมาลัยทองมาใหม่แล้ว แถมอีกชายาของพระเอกให้ด้วย เผื่อใครไม่เคยดูจะได้รู้จักชื่อตัวละครนะคะ
ส่วนกลอนในละครหาไม่ได้เลยจริงๆ T^T

นางสร้อยจินดา @ มาลัยทอง / น้ำผึ้ง ธนภัทร ดิษฐไชยวงศ์
Credit pic : facebook แฟนคลับน้ำผึ้ง
กลอน : by...bobenz

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #1360 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 06:48:14 PM »
 :) โหยสวยมากอ่ะพี่ ชอบฉากหลังมาก หาภาพมาเก่งมากๆ แต่งโทนสีภาพได้ลงตัวสุดๆ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #1361 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 09:26:21 PM »
สวยมากครับ กลอนก็เพราะมากจริงๆ พี่ทำมาแบบนี้จะได้รู้ด้วยครับว่าเรื่องไหนมีตัวละครนางไหนบ้าง ชอบพี่ปรับโทนสีด้วยเข้ากับโมเดลดี

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #1362 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 11:05:40 AM »
งามอลังการทุกภาพค่ะ  กลอนก็เพราะ ทั้งของสามเศียร ทั้งที่แต่งเอง
เห็นนางๆ ในมาลัยทองแล้วอยากให้จับมาเข้าคู่กันจริงๆ  อเมเรียจะมาเล่นละครพื้นบ้านบ้างก็ดีนะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #1363 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 05:01:23 PM »
หายไปนานมาก....แต่ไม่ใช่ว่าลืมนะคะแต่แค่ช่วงนี้งานเยอะมากจริงๆค่ะ เง้อ...บ่นพ่อแระ มาชมภาพแล้วทำให้หายเบื่อเซ็งงานไปได้เลยล่ะค่ะ อยากบอกว่าเอสเทอร์สวยจังน่ารักอ่า รักสุดเลย ชลาลัยชื่อสวยอย่างนี้เป็นนางเอกแน่เลย สงสัยต้องไปหาเรื่องนี้มาอ่านบ้างแระ จะได้รู้จัก ต่อกันที่สุวรรณเรชา ดาราคนนี้ไม่เคยเห็นหน้าอีกแล้วง่า แต่ก็สวยใช้ได้เลยนา ต้องลองไปค้นๆดูอีกว่าคนนี้เคยเล่นละครเรื่องไรบ้างหว่า  สร้อยดารา สวยจัง ชุดสวยอ่า โดนเลย :icon_evil: การะเกดสวยแบบชาวบ้านจริงๆค่ะ หวานๆน่ารัก หวานสมชื่อจริงๆ เรือนแก้วเรือนทอง หน้าแอบละม้ายคล้ายกันนะเนี่ย สมเป็นพี่น้องกันดีค่ะ เนยไร้ข้อกังขา เธอสวยอ่า  :icon_idea: ชอบทุกภาพเลย ;D

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #1364 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 05:32:09 PM »
อ่อ! มาลัยทองคือเอมี่ หุหุหุ ความจำสั้นนึกตั้งนานว่าใครหว่า พี่โบเบนซ์ทำสวยแลล้วล่ะค่ะ แต่หนูจำหน้าน้องเค้าไม่ได้ แอบลืมง่า  8) สร้อยจินดาสีน้ำเฉิดจัง  :)