ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1365 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:23:09 PM »
ได้เวลาแก้ไขภาพอีกครั้ง ส่วนภาพที่ทำไปแล้วยังไม่ปล่อยมาก็รอไปก่อนนะใครที่ส่องเฟสก่อนอ่ะ 555 ยังขาดแคลนนางแบบ
รออีกสักนิดสำหรับเซตดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสงนะคะ

นางอรพิม / ทราย วรรณพร ฉิมบรรจง
กลอน : หนังสือวรรณคดีไทยสมัยกรุงศรีอยุธยา

• *
  • 5780
  • -1
Re: นางในวรรณคดีที่อยากให้เป็น
« ตอบกลับ #1366 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 08:26:35 PM »
แก้มาอีกคน ภาพแรกไม่ตรงตามวรรณคดี เรียกว่าทำมั่วจะดีกว่า 555 หาชุดไทยให้วิกกี้ไม่ได้เอาชุดนี้แหละนะคะ

นางกนกเรขา / วิกกี้ สุนิสา เจทส์
กลอน : วรรณคดีกนกนคร ตู้หนังสือเรือนไทย

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1367 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:03:44 PM »
ขอบคุณนะค่ะที่เอามาลงให้ อยากได้นางเอกคู่กรรม น้องริชชี่อ่ะค่ะ เหลือนางอะไรก็ได้ นานแค่ไหนก็รอนะค่ะคุณพี่  :icon_idea:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1368 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:01:36 AM »
ขอบคุณนะค่ะที่เอามาลงให้ อยากได้นางเอกคู่กรรม น้องริชชี่อ่ะค่ะ เหลือนางอะไรก็ได้ นานแค่ไหนก็รอนะค่ะคุณพี่  :icon_idea:

น้องริชชี่ยังไม่มีผลงานอะไรโดดเด่นเลยอ่ะ นอกจากฮิเดโกะ คู่กรรม ขอเวลารวบรวมรูปน้องก่อน บางครั้งก็ต้องเลือกมุมภาพ ภาพอื่นอัพเยอะแยะไม่เห็นเม้นท์อ่ะ เหอะๆๆ :icon_rolleyes:

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1369 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:10:27 AM »
เซตดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง อะไรเกี่ยวกับ 7 สีขุดมาหมดแล้วนะคะ ทิ้งท้ายด้วยเซตนี้ จะหยุดบ้างและ
นางเอก นางสุวรรณมาลัย / เปรี้ยว ทัศนียา การสมนุช
กลอน : ละครดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง ดาราวีดีโด สามเศียร

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1370 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:17:51 AM »
ลีลาวดี@ดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง
มายด์ วรัทยา ว่องชยาภรณ์ นางเอกน้องใหม่ช่อง3 เป็นนางงามด้วยค่ะ ละครยัยบุญกับหมอทึ่ม ผลงานของน้องค่ะ ชอบชุดไทยสีขาวผ้านุ่งพริ้วๆแบบนี้มากกก ปลื้มเป็นการส่วนตัว

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1371 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:20:14 AM »
วนาลี / ตรี นันทรัตน์ ชาวราษฎร์
กลอน : ละครดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง ดาราวีดีโอ สามเศียร
pic : www.pyjclub.com

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1372 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:22:01 AM »
อมราวดี@ดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง
กิ๊ฟ อรลีฬห์ โสตถิวันวงศ์ นางร้ายหน้าสวยช่อง7
คนสุดท้ายในเซต คอสตูมสวยนะจะบอกให้ 555 พยายามคงเอกลักษณ์อมราวดีเวอร์ชั่นแรกเอาไว้ ชอบชุดดุสิตประยุกต์ งามโดนใจ
กลอน : ละครดาบเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง ดาราวีดีโอ สามเศียร

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #1373 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:47:02 AM »
สวยมากเลยครับ ทุกนางเลย อัมราวดีชุดสวยจริงๆ กุหลาบดำเยอะด้วย U///U

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #1374 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 02:52:57 PM »
ช่วงนี้ไฟแรงกันจัง 
ดาบเจ็ดสีหมดไปแล้ว 
ต่อไปรอคิวนางเอกเกราะกายสิทธิ์ค่ะ
คนที่รีทัชเป็นอมราวดี ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ  นางเอกช่อง 7 จำหน้าไม่ค่อยได้ นางร้ายยิ่งแล้วใหญ่
แต่ชุดสวยมาก ชอบอ่ะ มีสไบหลังจริงๆ หรือว่าพี่โบว์เบนซ์ตัดใส่เองคะ
กนกเรขางามมาก ทองอร่ามทั้งตัว สมชื่อกนกนคร
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1375 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 11:21:58 PM »
 ;D ;D ;D ชอบทุกภาพเลยค่ะโดยเฉพาะอมราวดี ชุดสวยเป็ะมากกก คงคอนเซ๊ปตามแบบเดิมสวยมากก

ตรีเหมาะเป็นวนาลีจังเลย แต่ลีลาวดีกับสุวรรณมาลัย(รวมอมราวดีด้วยแหละ)ไม่รู้จักเลยอ่ะค่ะ รู้จักแต่ตรีคนเดียว

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #1376 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 12:47:30 PM »
ช่วงนี้ไฟแรงกันจัง 
ดาบเจ็ดสีหมดไปแล้ว 
ต่อไปรอคิวนางเอกเกราะกายสิทธิ์ค่ะ
คนที่รีทัชเป็นอมราวดี ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ  นางเอกช่อง 7 จำหน้าไม่ค่อยได้ นางร้ายยิ่งแล้วใหญ่
แต่ชุดสวยมาก ชอบอ่ะ มีสไบหลังจริงๆ หรือว่าพี่โบว์เบนซ์ตัดใส่เองคะ
กนกเรขางามมาก ทองอร่ามทั้งตัว สมชื่อกนกนคร

คนที่เป็น อมราวดี เป็นนางโกงจากเรื่อง ปิ่นอนงค์ และไฟมารค่ะ ถ้าไม่เคยดูก็ไม่รู้จะบอกยังไงลองไปเสิร์ทหารูปดูใน google อย่างเดียว
ส่วนชุดมันมีสไบด้านหลังด้วยค่ะเป็นผ้ากรองทองแบบนี้แหละ แต่ตอนทำพีตัดออกแล้วเอามาต่อเองอีกที มันไม่เนียนผ้าสไบกรองมันมี bg โปร่งๆติดมาด้วย
เลยต้องใช้วิธีย้อมให้เข้มและต่อใหม่ 555  :icon_idea:

;D ;D ;D ชอบทุกภาพเลยค่ะโดยเฉพาะอมราวดี ชุดสวยเป็ะมากกก คงคอนเซ๊ปตามแบบเดิมสวยมากก

ตรีเหมาะเป็นวนาลีจังเลย แต่ลีลาวดีกับสุวรรณมาลัย(รวมอมราวดีด้วยแหละ)ไม่รู้จักเลยอ่ะค่ะ รู้จักแต่ตรีคนเดียว

น้องเรนโบว์ไม่ค่อยดูละครเหรอช่วงนี้ก็ไม่รู้จะบอกยังไงอ่ะนะ ส่วนมากดาราที่ดันๆขึ้นมาก็เป็นดาราใหม่ทั้งนั้นแหละค่ะ ดาราเก่าป่านนี้ไม่มีแล้วแหละ อัพมาเป็นปีแล้วนี่นา
นางเอกสุวรรณมาลัย ช่องกำลังผลักดันเลย ล่าสุดจะเป็นนางเอกละครกลางคืนเรื่องโดมทอง ส่วนลีลาวดีก็พิมพ์โปรยที่หัวภาพไปหมดแล้ว อยากรู้จักใครเพิ่มเติมแนะนำให้ไปหารูป
ดูใน google อย่างเดียวเลย  :icon_question:

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #1377 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:58:07 PM »
ดูเป็นบางเรื่องค่ะ บางคนเห็นหน้าในทีวีพอมาทำแบบนี้แล้วจำไม่ค่อยได้ ละครดึกก็ดูไม่กี่เรื่องเองค่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #1378 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:00:00 PM »
ชอบยัยบุญ ดูในละครก็ไม่ค่อยสวยโดดเด่นเท่าไหร่ ออกแนวห้าวสาวมั่น แต่พอพี่มารีทัชชุดไทยแบบนี้ สวยหวานมาก U///U

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #1379 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 03:15:40 PM »
สวยเวอร์ทุกภาพอ่ะพี่ สุดยอด ชอบนางกนกเรขาสุดๆเลยอ่ะ โทนสีภาพ การจัดวางองค์ประกอบ กลมกลืน งดงามจริงๆ ค่ะ
น่าจะเอาไปทำเป็นโปสการ์ด ขายมากๆเลยอ่ะ เดี๋ยวรอนานะรวยก่อนจัด Meet บอยคลับ แจกโปสการ์ดนางในวรรณคดี ดีมะ ^^