ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นิตยสารบอยคลับฉบับพิเศษ

nanajung

นิตยสารบอยคลับฉบับพิเศษ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2008, 09:10:07 PM »

ทางทีมงานบอยคลับ ของเราได้ปรึกษา กันว่าอยากจะจัดทำ หนังสือ ชุดพิเศษ ที่จะรวบรวมเรื่องราวของพี่บอย และ นักแสดงละครพื้นบ้าน
นานะจัง ก็เลยอยากให้พี่น้องช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ ว่าในหนังสือฉบับ พิเศษเล่มนี้ อยากให้มี คมลัมภ์ อะไรบ้าง
หลักๆที่คิดไว้ ก็จะ มี ประวัติ และผลงานของพี่บอย และ สกูปพิเศษ เกี่ยวกับนักแสดงเกราะกายสิทธิ์  ละครพื้นเก่าๆที่อยู่ในความทรงจำ เกร็ดความรู้เกี่ยวละครพื้นบ้านและ คอลัมภ์นักเขียนหน้าใหม่ ที่มีผลงาน เอามาลงแนะนำ และถ้าเป็นไปได้ ก็คือ ข่าวคราวและบทสัมภาษณ์ของนักแสดงละครพื้นบ้าน ค่ะ พี่น้องมีความเห็นยังไง ในการจัดทำนิตยสาร บอยคลับ ชุดพิเศษ ครั้งนี้บ้างคะ ยังไงก็ขอความเห็นจากทุกคนด้วยนะคะ
เพราะอยากทำหนังสือชุดนี้มากๆเลยค่ะ  ;D

nanajung

Re: นิตยสารบอยคลับฉบับพิเศษ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 09:28:44 AM »
 :-[ อ้าวเงียบสนิท เลย  :'(

Moon

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 11:31:37 AM »
ก็ดีเหมือนกันนะคะ  พี่นานะ   ;)  เห็นด้วยค่ะ   ;D

air2535

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 03:54:08 PM »
รีบๆทำเลยน๊าคะ.....อยากเห็นๆๆๆๆ  :-* :-*

pakwarn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:55:26 PM »
เห็นด้วยคะพี่นานะ  ;)

หวานก็อยากเห็นเหมือนกัน :-*

ปล.ช่วงนี้หวานอาจจะหายๆไปนะคะ เด๋วสอบเสด(วันที่26ก.พ.)แล้วหวานจะเข้ามาบ่อยๆนะคะพี่ :-* :-*

#Kik-Zaa#

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 04:58:49 PM »
อู้ทำนิตยสารเหรอ เหนด้วยอย่างมากเลยค่ะ ถ้าทำเส็ดแล้วอย่าลืมบอกกันด้วยน้าค้า
เย้ดีใจวันนี้สอบเส็ดแล้วก๊าบ ได้ปิดเทอมซักที อิอิ  :-X

nidajung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:41:03 PM »
จารอนะค๊าพี่นานะ ;D

pakwarn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:56:06 PM »
อู้ทำนิตยสารเหรอ เหนด้วยอย่างมากเลยค่ะ ถ้าทำเส็ดแล้วอย่าลืมบอกกันด้วยน้าค้า
เย้ดีใจวันนี้สอบเส็ดแล้วก๊าบ ได้ปิดเทอมซักที อิอิ  :-X

แอบอิจฉาอ่ะ  >:( >:( >:(

ninda

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 05:59:52 PM »
อือ...งั้นน้องๆ มาช่วยกันเสนอแนวคิดหน่อยดีไหมว่าอยากให้มีคอลัมภ์อะไรบ้างน่ะ

นินดาอยากให้มีคอลัมภ์หรือสกู๊ปสัมภาษณ์นักแสดงที่ช่วงนี้เราไม่ได้เห็นหน้าค่าตาในโทรทัศน์เลยน่ะจ้ะ
เพราะว่าเราคิดถึง แล้วก็อยากรู้ด้วยว่าตอนนี้ทำอะไรกันอยู่

แล้วนินดาก็ขอ...จองงง ขอสัมภาษณ์เบิร์ดกับพี่โอนะ...หุหุหุ
อยากคุยยยยด้วยยยใจจะขาด  :)

nidajung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 06:13:46 PM »
ก็ต้องมีประวัติของแต่ละคนอ่ะค่ะ
แล้วก็สัมภาษณ์ รูปถ่าย
อารายอีกดีล่ะเนี่ย ???

pim_4262

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:29:21 PM »
งั้นนนนนนนนนนน
เค้าสัมภาษณ์พี่นัทกะพี่ต้นดีมะ?
อิอิ
แต่เดี๋ยวนี้!! ไม่เจอพี่ต้นเรยอ๊า  TT^TT

HpJ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2008, 08:57:24 PM »
น่าจะมีคอลัมภ์ ถามมา-ตอบไป เกี่ยวกับละครพื้นบ้านหรือดาราที่เกี่ยวข้องไรเงี๊ยอ่ะค่ะ
ใครอยากรู้ไรก็ถามๆๆ(กันย์อยากรู้เรื่อละครพื้นบ้านเก่าๆตั้งเยอะ)

น่าจะชวนพวกที่ไปแข่งแฟนพันธ์แท้มาร่วมด้วยก็ดีนะคะ จะได้มีผู้รู้จริงมากๆ :)

nanajung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 06:31:42 AM »
 :-* ปลาบปลื้มนึกว่าจะไม่มีครายสนใจซะแล้ว อิอิ
ยังไงน้องการ์ตูน ก็ต้องรับ หน้าที่สัมภาษณ์ นัทเป็นของตายอยู่แล้ว สำหรับพี่ต้นนี่ ตอนนี้พี่ต้นเล่นhi5 ติดต่อได้ โฮะๆ
สำหรับสัมภาษณ์พี่โอกับเบริ์ด นี่ต้องยกให้นินดาอยู่แล้วล่ะโฮะๆ ส่วน พี่บอย นี่ คงต้องสัมภาษณ์กันยาว 555555555
แล้ว พี่โฟน พี่แยม พี่เจมส์ เด๋วนานะจังว่าจะเข้าไปข้อมูล พวกพี่เค้าที่คลับ PYJ ดูนะคะ
เด๋วยังไง เราลงความที่ดูเป็นรูปเป็นร่างแล้ว ก็ค่อยมาติดต่อนักแสดงแล้วกันเนอะ
อย่างที่น้องกันย์เสนอมาเป็นไอเดียที่เจ๋งมาก พี่ก็คิดว่าน่าจะมีคอลัมภ์ให้ความรู้เรื่องละครพื้นบ้าน ทำเป็นลักษณะถามตอบ
แต่ หนังสือเล่มนี้ เราทำเป็นฉบับพิเศษ ไม่ใช่แบบรายปักษ์ ก็เลย คิดว่า ควรทำเป้นบทความแบบให้ความรู้ดีกว่าไหมจ๊ะ เอาที่พวกเราพอที่จะหาข้อมูลได้
เพราะกว่าจะเสร็จเล่มนี้คงต้องใช้เวลาพอสมควร แต่สำหรับนักแสดงนี่จะพยายาม ขอสัมภาษณ์ให้มากที่สุด เท่าที่เราจะทำได้
พี่ก็คิดมานานแล้วอยากมีหนังสือรวมเรื่องราวของพี่บอย และนักแสดงละครพื้นบ้านท่านอื่นเหมือนกัน ค่ะ 
ยังไงก็ช่วยแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะคะ เวลาหนังสืออกมาจะได้ถูกใจทุกคนอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมให้มากที่สุดกับหนังสือเล่มนี้นะค่ะ

pim_4262

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 11:07:30 PM »
:-* ปลาบปลื้มนึกว่าจะไม่มีครายสนใจซะแล้ว อิอิ
ยังไงน้องการ์ตูน ก็ต้องรับ หน้าที่สัมภาษณ์ นัทเป็นของตายอยู่แล้ว สำหรับพี่ต้นนี่ ตอนนี้พี่ต้นเล่นhi5 ติดต่อได้ โฮะๆ
สำหรับสัมภาษณ์พี่โอกับเบริ์ด นี่ต้องยกให้นินดาอยู่แล้วล่ะโฮะๆ ส่วน พี่บอย นี่ คงต้องสัมภาษณ์กันยาว 555555555
แล้ว พี่โฟน พี่แยม พี่เจมส์ เด๋วนานะจังว่าจะเข้าไปข้อมูล พวกพี่เค้าที่คลับ PYJ ดูนะคะ
เด๋วยังไง เราลงความที่ดูเป็นรูปเป็นร่างแล้ว ก็ค่อยมาติดต่อนักแสดงแล้วกันเนอะ
อย่างที่น้องกันย์เสนอมาเป็นไอเดียที่เจ๋งมาก พี่ก็คิดว่าน่าจะมีคอลัมภ์ให้ความรู้เรื่องละครพื้นบ้าน ทำเป็นลักษณะถามตอบ
แต่ หนังสือเล่มนี้ เราทำเป็นฉบับพิเศษ ไม่ใช่แบบรายปักษ์ ก็เลย คิดว่า ควรทำเป้นบทความแบบให้ความรู้ดีกว่าไหมจ๊ะ เอาที่พวกเราพอที่จะหาข้อมูลได้
เพราะกว่าจะเสร็จเล่มนี้คงต้องใช้เวลาพอสมควร แต่สำหรับนักแสดงนี่จะพยายาม ขอสัมภาษณ์ให้มากที่สุด เท่าที่เราจะทำได้
พี่ก็คิดมานานแล้วอยากมีหนังสือรวมเรื่องราวของพี่บอย และนักแสดงละครพื้นบ้านท่านอื่นเหมือนกัน ค่ะ 
ยังไงก็ช่วยแสดงความคิดเห็นกันเยอะๆนะคะ เวลาหนังสืออกมาจะได้ถูกใจทุกคนอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมให้มากที่สุดกับหนังสือเล่มนี้นะค่ะ

เล่นตั้งแต่ .. เมื่อไหร่!!!!

โห คุนพี่ต้น อุบเงียบ เดี๋ยวเหอะ =o=

ที่ใช้ชื่อ RATTANA ป้ะคะ?

ถ้าอันนั้น มันน่าจะเป็นพี่การ์ตูนมากกว่ามั้ง .. รึป่าว? (พี่การ์ตูน=น้องสาวพี่ต้นค่า ^^ น่ารักอย่างรุนแรงอิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 11:11:04 PM โดย pim_4262 »

nanajung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 12:22:19 AM »

เล่นตั้งแต่ .. เมื่อไหร่!!!!

โห คุนพี่ต้น อุบเงียบ เดี๋ยวเหอะ =o=

ที่ใช้ชื่อ RATTANA ป้ะคะ?

ถ้าอันนั้น มันน่าจะเป็นพี่การ์ตูนมากกว่ามั้ง .. รึป่าว? (พี่การ์ตูน=น้องสาวพี่ต้นค่า ^^ น่ารักอย่างรุนแรงอิอิ)

เฮ้ย ม่ายไม่รู้จิงง่ะว่าพี่ต้นเล่น hi5 ก็หนูเข้าไป comment พี่ ไม่เห็นพี่ต้น เข้ามา comment พี่เหรอจ๊ะ แล้วอีกอย่างพี่ก็เอาพี่ต้นไว้ ท็อปเฟรนด้วยง่า
พี่ต้นใช้ชื่อว่า WORANAN จ้ะ เล่น เล่นก่อน วาเลนไทน์ วันนึงจ้ะ ตกข่าวมั่กๆ พี่คิดว่าหนูแอดพี่ต้นไปนานแย้วนะเนี่ย ซะงั้นอ่ะ  :-[