ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ทวิภพเวอร์ชั่น 2010

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ทวิภพเวอร์ชั่น 2010
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 04:55:50 PM »
ไม่อยากให้เป็นแพนเค้ก มันยังไงไม่รุ้ :icon_mrgreen:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:33:23 PM »
ช่วงนี้ละครเรื่องหมวยอินเตอร์ถูกนำกลับมาฉายอีกรอบตอนบ่าย เมย์เห็นแพนเค้กเล่นเรื่องนี้แล้วก็คิดว่าถ้าเธอเล่นบทมณีจันทร์ได้แก่นๆ เหมือนเรื่องหมวยอินเตอร์ได้ก็คงดี
เพราะช่วงนี้เธอเล่นแต่บทเศร้าๆ ร้องไห้มากมายซึ่งโดยส่วนตัวแล้วมองว่าไม่เหมาะกับแพนเค้กเล่นอ่ะ...ส่วนอ๋อมพูดตรงๆ เลยว่ายังไม่เห็นแวว แต่โดยส่วนตัว(อีกแหละ)
เมย์ว่าตอนที่ ตั้ว ศรัณยู เล่นก็ไม่ได้ตรงตามบทเท่าไหร่ คุณหลวงคนนั้นดูไม่ค่อยเงียบขึมตามนิยายเลย...

:icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:56:58 PM »
เจอwallอันใหม่ในเว็บshowwallpaperครับเลยเอามาฝากกัน

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:31:51 PM »
โหน้องวี Wall สวยมาก เว็บนี้เค้าเก่งกันจริง เคยเห็นมาบ้าง แต่ละคนเทพมากกกกกก
เมื่อไหร่เราจะเก่งแบบนี้บ้างน๊อ  :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 05:06:52 PM »
โหน้องวี Wall สวยมาก เว็บนี้เค้าเก่งกันจริง เคยเห็นมาบ้าง แต่ละคนเทพมากกกกกก
เมื่อไหร่เราจะเก่งแบบนี้บ้างน๊อ  :icon_rolleyes:

สู้ต่อไปค่ะพี่  :icon_idea:

แต่ว่าเค้คงจะไม่เปลี่ยนตัวนักแสดงแล้สใช่เปล่าค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:21:29 PM »
สู้ต่อไปค่ะพี่  :icon_idea:

แต่ว่าเค้คงจะไม่เปลี่ยนตัวนักแสดงแล้สใช่เปล่าค่ะ

ไม่เปลี่ยนแล้วล่ะค่ะ...เห็นว่าเริ่มถ่ายทำกันไปบ้างแล้วนะค่ะ

K.D.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 10:39:32 PM »

เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากๆคะ  จากในนิยายที่อ่านประทับใจนางเอกและพระเอกมาก

ปกติไม่ค่อยดูละคร(ของช่อง7นี่ดูนับเรื่องได้) แต่กะจะดูเรื่องนี้ล่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วงถ่ายทำใช่ไหมคะ

จากรูป กลัวคุณหลวงจะออกมาไม่เหมือนเนี่ยสิคะ...

• **
  • 536
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:10:55 AM »

เป็นอีกเรื่องที่ชอบมากๆคะ  จากในนิยายที่อ่านประทับใจนางเอกและพระเอกมาก

ปกติไม่ค่อยดูละคร(ของช่อง7นี่ดูนับเรื่องได้) แต่กะจะดูเรื่องนี้ล่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วงถ่ายทำใช่ไหมคะ

จากรูป กลัวคุณหลวงจะออกมาไม่เหมือนเนี่ยสิคะ...

ค่ะกำลังถ่ายทำอยู่ค่ะ...เพิ่งมีพิธีเปิดกล้องพร้อมกับเรื่องฟ้าจรดทรายไปเมื่อไม่กี่สัปดาห์นี้เองค่ะ
ส่วนเรื่องคุณหลวงคงต้องทำใจไว้ได้เลยค่ะ ไม่เหมือนในนวนิยายชัวร์ค่ะ...

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:24:03 AM »
ลองอ่านดูค่ะ  เป็นอมตะนิยายอีกเรื่องที่ประทับใจมาก
เวลาอ่าน (ไม่รู้กาฬรหัสย์เพ้อไปคนเดียวรึเปล่า) สัมผัสได้ถึงสายน้ำเย็นๆ ในสมัยนั้น
หรือแม้แต่กลิ่นบุหรี่มวนกลีบบัวที่คุณแม่คุณหลวงใช้  ยังหอมหวานน้ำผึ้งออกมานอกหนังสือเลย

นางชาววังคนนั้นชื่อ  แม่ประยงค์  จ้ะ 
อยากเห็นมาดของปุ๊กลุ๊กตอนใส่ชุดไทยนะ
เพราะในหนังสือบรรยายไว้ว่า 

"แม่ประยงค์งามเหมือนดอกไม้"  (ประยงค์ คือ ดอกไม้)

"แต่แม่มณีงามเหมือนเพชร"

คุณหลวงยังว่า  "มีเพชรอยู่แล้วจะเลือกดอกไม้ทำไมเล่า"

เพราะฉะนั้น  หวังว่าลุคของแม่มณีแพนเค้ก ควรจะงามเหมือนเพชรกลบรัศมีแม่ประยงค์ให้ได้นะ

ชักอยากอ่านแล้วสิ  ฟ้าเองไม่เคยดูทวิภพเวอร์ชั่นไหนเลยไม่ว่าจะเป็นละครหรือภาพยนตร์  แต่อยากดูเวอร์ชั่นละครเวทีมิวสิคัลมาก ที่พี่กัปตัน พี่กบ พี่แพท พี่ปนัดดา แสดงนำ
เคยโหลดเพลงประกอบทวิภพเวอร์ชั่นละครเวทีมาฟังแล้วเพราะมาก  ส่วนทวิภพเวอร์ชั่นใหม่เนี่ย จะรอดูนะ

• **
  • 536
  • 0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 06:52:21 PM »
ชักอยากอ่านแล้วสิ  ฟ้าเองไม่เคยดูทวิภพเวอร์ชั่นไหนเลยไม่ว่าจะเป็นละครหรือภาพยนตร์  แต่อยากดูเวอร์ชั่นละครเวทีมิวสิคัลมาก ที่พี่กัปตัน พี่กบ พี่แพท พี่ปนัดดา แสดงนำ
เคยโหลดเพลงประกอบทวิภพเวอร์ชั่นละครเวทีมาฟังแล้วเพราะมาก  ส่วนทวิภพเวอร์ชั่นใหม่เนี่ย จะรอดูนะ

ลองหาอ่านดูสิค่ะ...สนุกมากค่ะอ่านแล้วอมยิ้มได้ตลอดแหละค่ะ
ส่วนที่ทำเป็นละครเมย์เคยดูแต่เวอร์ชั่นที่ ตั๊ว ศรันยู กับ แอน สิเรียม ค่ะ
เวอร์ชั่นอื่นก็ไม่เคยดูเหมือนกันค่ะ...

ปล.เวอร์ชั่นคุณสิเรียมคนที่รับบทแม่ประยงค์คือ คุณอรอนงค์ ค่ะซึ่งเธอก็เป็นนางงามเหมือนกับ คุณปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ ค่ะ

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 11:31:11 PM »
เวอร์ชั่นเก่าสนุกมากๆ เลย ในความรู้สึกนินดาว่า คุณตั้ว-สิเรียม เล่นไว้ดีมาก
ส่วนเรื่องนี้ก็ต้องดูกันต่อไป

แต่ว่า...ชอบปุ๊กลุ้กใส่ชุดไทยจังค่ะ รู้สึกว่าสวยเย็นๆ น่ะค่ะ ^^

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2010, 08:38:11 AM »
ล่าสุดทวิภพก็จะถูกนำมาสร้างเป็นละครเวทีมิวสิเคิลอีกครั้งแล้วค่ะ  โดยเจ้าเดิม คุณบอย-ถกลเกียรติ
นำแสดงโดย  โดม ปกรณ์ ลัม  และ  นัท มีเรีย

แต่ฟ้าคงไม่ได้ไปดูอีกเหมือนเคย   :icon_eek:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2010, 10:50:59 AM โดย เพียงฟ้า »

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 01:59:58 PM »
ภาพละครทวิภพค่ะ  จากFBของดาราวิดีโอ

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:05:33 PM »
คุณกบ ทรงสิทธิ์  เคยรับบท คุณหลวงในเวอร์ชั่นละครเพลงมิวสิคัล  กลับมาเล่นทวิภพอีกครั้งในเวอร์ชั่นละครทีวี

อานัสรูปนี้ดูหล่อเข้มมากๆ หล่อกว่าอ๋อมอีก (แต่อ๋อมก็หล่อนะ)

ซัน พิชยดลย์ก็มาเล่นเรื่องนี้ด้วย

ปุ๊กลุ๊ก นางงามขวัญใจฟ้าเองค่ะ  เรื่องนี้รับบท แม่ประยงค์

เกรซ กาญจน์เกล้า  มาเล่นเป็นเพื่อนของแพนเค้ก

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 02:17:31 PM »
ณัฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา  กับการข้ามช่องครั้งแรก(แต่ยังไม่ย้ายจากเอ็กแซ็กซ์นะ)  เรื่องนี้มารับบทด็อกเตอร์ (อะไรหว่า? จำชื่อไม่ได้แล้ว)

ในเรื่องณัฐ์เล่นคู่กับเกรซค่ะ

มาที่นางเอกบ้าง แพนเค้กรับบทมณีจันทร์ หรือ เมนี่

คุณดวงดาว จารุจินดา

คุณกบ ปภัสรา มาเล่นเป็นแม่ของมณีจันทร์ค่ะ

ภาพปุ๊กลุ๊กอีกที

ที่มาของภาพทั้งหมด http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9922969/A9922969.html

เรื่องนี้เกรซดูสวยสุดแล้ว จะว่าไปเกรซสวยกว่าแกรนด์ เดอะสตาร์5 ผู้เป็นน้องสาวอีกนะ แต่ฟ้ากลับชอบแกรนด์มากกว่า เพราะถึงแกรนด์จะไม่สวยโดดเด่นหยาดเยิ้ม แต่แกรนด์น่ารัก มีเสน่ห์ เขาดูไม่เหมือนใครอ่ะ ดูมีเอกลักษณ์ในแบบฉบับของตนเองดี  แล้วก็มากความสามารถด้วย ร้องเพลงก็เก่ง เต้นก็เก่ง แสดงละครก็เก่ง  (พูดเรื่องทวภิพอยู่ดีๆ ไหงไปเรื่องแกรนด์ได้หว่า)
ไม่รู้ว่าทวิภพเวอร์ชั่นนี้จะออกมาเป็นยังไง  แต่ก็จะรอดู   อ้อ! ฟ้ามีเรื่องอยากจะถามคนที่ได้อ่านบทประพันธ์เรื่องนี้หน่อยค่ะ คือฟ้าสงสัยมานานแล้วว่ามณีจันทร์เป็นลูกครึ่ง หรือไทยแท้คะ