ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ทวิภพเวอร์ชั่น 2010

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ทวิภพเวอร์ชั่น 2010
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 04:07:58 PM »
อานัส เหมาะเป็นคุณหลวงจัง หล่อเข้ม  :icon_rolleyes:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 06:19:35 PM »
คุณณัฐเธอรับบทเป็น ดร.ตรองค่ะ เป็นเพื่อนสนิทกลุ่มเดียวกับแม่มณีเขา
เรียนที่เมืองนอกมาด้วยกันกับกุลวรางค์(เกรซ)และแม่มณีค่ะ
ส่วนซันรับบทเป็นไรวัตค่ะ...เป็นนายทหารหนุ่มอนาคตไกลที่มาตามจีบนางเอกค่ะ
แต่ไม่ทราบว่าคุณดวงดาวกับคุณอานัสรับบทเป็นใคร...ใครทราบกรุณาตอบด้วยนะค่ะ

:icon_idea:

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:01:10 PM »

ไม่เข้าใจการวางตัวนักแสดงช่องเจ็ด ว่าทำไมต้องแพนเค้ก อันนี้อาจแรงเพื่อนบอกว่าหน้าบานเต็มจอ เบื่อแล้วด้วยแต่คนอื่นๆอาจไม่คิดเหมือนกัน เพราะทีไรๆก็มีแต่แพนเค้ก
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:06:18 PM »

ไม่เข้าใจการวางตัวนักแสดงช่องเจ็ด ว่าทำไมต้องแพนเค้ก อันนี้อาจแรงเพื่อนบอกว่าหน้าบานเต็มจอ เบื่อแล้วด้วยแต่คนอื่นๆอาจไม่คิดเหมือนกัน เพราะทีไรๆก็มีแต่แพนเค้ก

แพนเค้กกลายเป็นเจ้าแม่ละครรีเมคไปแล้วค่ะตอนนี้  บ่วงหงส์ , ตะวันยอแสง , ด้วยแรงอภินิหาร เอ๊ย! อธิษฐาน  และล่าสุด ทวิภพ
และคงจะมีเรื่องต่อๆไป    ละครรีเมคทุกเรื่อง ให้แพนเค้กเล่นหมดเลยไหมคะ ช่อง7 

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2010, 10:19:24 PM »

แพนเค้กกลายเป็นเจ้าแม่ละครรีเมคไปแล้วค่ะตอนนี้  บ่วงหงส์ , ตะวันยอแสง , ด้วยแรงอภินิหาร เอ๊ย! อธิษฐาน  และล่าสุด ทวิภพ
และคงจะมีเรื่องต่อๆไป    ละครรีเมคทุกเรื่อง ให้แพนเค้กเล่นหมดเลยไหมคะ ช่อง7 

คนดูไม่มีสิทธิ์เลือก จะรีเมคยังไงช่วยดูคาแรกเตอร์หน่อยเถอะ ขอร้อง  :icon_twisted:

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:35:38 PM »
ไม่รู้ว่าเอามาไว้ห้องนี้ได้หรือเปล่า แต่เอาเถอะ ยังไงก็ทวิภพเหมือนกัน คงมาโพสต์ห้องนี้ได้มั้ง

คลิปเปิดตัวละครเวที ทวิภพ เดอะมิวสิคัล ในงานExact & Scenario together 2011  ซึ่งเป็นงานที่เอ็กแซ็กท์จะจัดขึ้นทุกปี
งานนี้เพิ่งจัดไปเมื่อวานค่ะ มีนักแสดง-ศิลปินในสังกัดเอ็กแซ็กท์ไปร่วมงานเยอะมากกกกก

<a href="http://www.youtube.com/v/uEe-udiOpsM?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/uEe-udiOpsM?fs=1&amp;amp;hl=en_US&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot;</a>

พี่นัทเสียงเพราะมากๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 03:38:45 PM โดย เพียงฟ้า »

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 05:20:18 PM »
คุณณัฐเธอรับบทเป็น ดร.ตรองค่ะ เป็นเพื่อนสนิทกลุ่มเดียวกับแม่มณีเขา
เรียนที่เมืองนอกมาด้วยกันกับกุลวรางค์(เกรซ)และแม่มณีค่ะ
ส่วนซันรับบทเป็นไรวัตค่ะ...เป็นนายทหารหนุ่มอนาคตไกลที่มาตามจีบนางเอกค่ะ
แต่ไม่ทราบว่าคุณดวงดาวกับคุณอานัสรับบทเป็นใคร...ใครทราบกรุณาตอบด้วยนะค่ะ

:icon_idea:
ป้าดวงดาว เล่นเป็นคุณหญิงแสร์ จ้า หรือแม่ของคุณหลวงเทพฯ นั่นแหละ ^ ^
ส่วนอานัส รู้สึกจะเล่นร้ายซะด้วยนะเรื่องนี้ เห็นแฟนคลับเค้าบอกงั้นอ่า

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 07:33:26 PM »
ป้าดวงดาว เล่นเป็นคุณหญิงแสร์ จ้า หรือแม่ของคุณหลวงเทพฯ นั่นแหละ ^ ^
ส่วนอานัส รู้สึกจะเล่นร้ายซะด้วยนะเรื่องนี้ เห็นแฟนคลับเค้าบอกงั้นอ่า

งั้นก็หมายความว่ามีการเพิ่มตัวละครที่ไม่มีในบทประพันธ์อีกแล้วสิค่ะเนี่ย

:icon_twisted:

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:42:21 PM »
ไปเจอภาพนี้ที่เว็บจีเม็มเบอร์ค่ะ

เป็นโปสเตอร์ละครเวที ทวิภพ เดอะมิวสิคัล  ฟ้าเห็นว่าสวยดี เลยเอามาโพสต์ที่นี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2010, 10:45:28 PM โดย เพียงฟ้า »

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:46:56 PM »
ชักจะอยากดูเร็วๆซะแล้ว
ไม่ค่อยรู้เนื้อหาเรื่องนี้เลย

พอจะจำได้ลางๆ ว่า
"แม่มณีทะลุกระจกไปเจอพระเอกที่อยู่ในอดีต"
ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:59:14 PM »
ชักจะอยากดูเร็วๆซะแล้ว
ไม่ค่อยรู้เนื้อหาเรื่องนี้เลย

พอจะจำได้ลางๆ ว่า
"แม่มณีทะลุกระจกไปเจอพระเอกที่อยู่ในอดีต"
ใช่ไหมค่ะ

ใช่ค่ะ จากที่ฟังเพลงนะ เหมือนแม่มณีได้ยินเสียงแว่วๆจากกระจกอ่ะ แล้วก็ทะลุกระจกไปเจอคุณหลวง
แต่นิยายฟ้าไม่เคยอ่าน

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 06:59:28 PM »

งั้นก็หมายความว่ามีการเพิ่มตัวละครที่ไม่มีในบทประพันธ์อีกแล้วสิค่ะเนี่ย

:icon_twisted:

คงงั้นแหละจ้า เหอะๆ :icon_frown:
แต่อย่าให้มันเยอะนักนะช่อง 7
อย่าได้เพิ่มนางอิจฉาเข้ามากรี๊ด กรี๊ด มาเพิ่มเลย
เดี๋ยวละครมันจะไร้สาระเอาเปล่า  O0

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 05:07:21 PM »
โดมเป็นคุณหลวงเหรอคะในเดอะมิวสิคัล  :(

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 05:12:18 PM »
ใช่ค่ะ โดมเป็นคุณหลวง
แต่ดูจากในคลิปแล้ว โดมยังดูไม่ใช่คุณหลวงอ่ะ โดมยังดูเป็นคนสมัยใหม่ไป
การร้อง โดมก็ร้องแบบที่โดมร้องไม่ได้ร้องในแบบคุณหลวง
แต่ก็เอาเถอะ เขาอาจจะยังไม่ได้ซ้อมอะไรมาก
มันยังเลยดูไม่ค่อยลงตัวเท่าไหร่
วันแสดงจริง คิดว่าเขาคงพร้อมมากกว่านี้

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 03:58:02 PM »
ลงภาพทวิภพเพิ่มค่ะ ภาพจากFBดาราวิดีโอ
แต่ฟ้าเซฟมาจากคุณJustLikeLove

ดูภาพเพิ่มเติมได้ที่ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10027956/A10027956.html