ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

วนิดา ใครได้ดูแล้วมั้งคะ

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
วนิดา ใครได้ดูแล้วมั้งคะ
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 11:01:21 PM »

วะ วะ ว้าว ได้ดูมาสองวันนี้ อยากจะกรี๊ดดดดด อ๊ายยยยยยยยย ><

พี่ติ๊ก หล่อทุกฉากเลยนะเนี่ย  :icon_rolleyes:

ส่วนแอฟ ก็น่ารักนะ เราว่าแอฟเล่นบทแบบนี้ น่ารักยิ่งกว่าตอนเล่นบทเรียบร้อยตั้งเยอะแน่ะ

ถึงแม้แต่จะรำคาญเสียงกรี๊ดของเธอไปหน่อย ก็ไม่ได้เป็นปัญหาอะไร  :icon_redface:

ไม่ใช่แค่สนุกอย่างเดียวนะคะ ทั้งภาพ แสง สี ฉาก องค์ประกอบ สถานที่ คอสตูม เสื้อผ้า - หน้าผม ก็สวยทั้งนั้นเลย

นักแสดงทุกคนก็เล่นกันได้ดี แคสติ้งเหมาะสมกันมั่กๆ อิอิ โดยเฉพาะ พระเอก - นางเอก เล่นได้เข้าขากันมากๆ เลย

ออฟไลน์ funny witch

• *
  • 73
  • 0
Re: วนิดา ใครได้ดูแล้วมั้งคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:35:33 AM »
สำหรับความเห็นตัวเอง ดูมาสองตอนก็ยังไม่มีอะไรขัดตาค่ะ คงติดตามดูต่อไปเรื่อยๆ เพราะส่วนตัวก็ชอบคุณติ๊กเหมือนกัน
การกำกับเรื่องนี้ไม่น่ามีปัญหาให้คนดูต้องขัดใจเท่าไหร่ เพราะคุณป้าแจ๋ว ยุทธนา นั้น เคยนั่งเป็นผู้ช่วยผู้กำกับเรื่องนี้ในเวอร์ชั่นคุณตั้ว-คุณหมิวมาก่อนค่ะ
ส่วนผู้กำกับตอนนั้นคือ คุณลุง ชูศักดิ์ สุธีรธรรม ซึ่งโดยส่วนตัว ชอบการกำกับของลุงชูมาก คือเพิ่งมารู้ไม่นานมานี้ว่าละครที่ตัวเองดูแล้วติด ตั้งแต่เด็กๆ เช่น
วนิดา รอยมาร ปราสาทมืด วนาลี ฯลฯ เป็นผลงานของลุงชู ทั้งหมดเลยค่ะ และส่วนใหญ่แล้วผู้ช่วยผู้กำกับของลุงชูก็ไม่ใช่ใคร คือป้าแจ๋วนี่เอง...

:icon_smile: :icon_smile: :icon_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 01:36:17 AM โดย funny witch »

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 04:35:43 PM »
เช่นกันค่ะ  เท่าที่ดูยังไม่มีอะไรขัดตา
ชอบองค์ประกอบทุกอย่าง นักแสดงก็เล่นได้ดี

เรื่องนี้ นางเอกคล้ายๆ ปริศนา  ทำให้นึุกถึงปริศนาเวอร์ชั่นที่ติ๊กเล่นเป็นท่านชายพจน์
ติ๊กหน้าไม่ได้เปลี่ยนเลย 
 ???
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ ไชยกร

• *
  • 158
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 09:18:34 PM »
ชอบเสื้อผ้าหน้าผมหนังย้อนยุคของช่องสามค่ะ สวยดี โดยรวมก็น่าสนใจนะ แต่ไม่รู้ทิศทางของเรื่องว่าจะเป็นไปยังไงต่อ คิดว่าจะดูอีกนะคะ

"ยุคลเดช"
  “ถึงเพลิงผลาญไป่ล้าง ชีวัน ถึงนทีบ่บั่น ชีพด้วย ถึงดาบสักร้อยพัน ฉีกร่าง รานฤๅ ถึงบ่ถึงคราวม้วย ดับได้มีฤๅ”
http://my.dek-d.com/07_70407/writer/view.php?id=564006

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:44:26 AM »
อ้าว! วนิดาฉายแล้วเหรอ (ว่าจะดูแต่ลืม)
อ่านเรื่องย่อในหนังสือพิมพ์แล้ว น่าดูนะ ชอบคาแร็คเตอร์วนิดา เพราะดูเป็นนางเอกที่มีความน่ารัก สดใส แต่ก็ฉลาดทันคน ไม่อ่อนแอ

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 12:36:54 PM »
ได้ดูแล้วเหมือนกันค่ะ...สนุกดีค่ะ ชอบแอฟเล่นบทแบบนี้จังดีกว่าเล่นแบบเจ้าน้ำตาอีกนะค่ะ
พี่ติ๊กก็ยังหล่อเหมือนเดิมไม่มีตกเลยนะค่ะ โดยรวมๆแล้วก็สนุกดีนะค่ะ แต่ต้องดูกันต่อไปค่ะ

:icon_evil:

• *
  • 73
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 03:42:11 PM »
สัปดาห์นี้ก็ยังดูสนุกค่ะ สำหรับวนิดา 2553... เนื้อเรื่องดำเนินเร็ว ซึ่งก็เป็นปกติกับการทำละครยุคนี้
เมื่อวันจันทร์ ตลกกับฉากขับรถของนางเอกที่เบรกกระทันหัน จนจวงเลือดกบปากอ่ะค่ะ ขำดี ตัวแสดงทุกตัวดูธรรมชาติ บอกได้เลยว่าชักติดละครเรื่องนี้แล้วล่ะสิเนี่ย...
เวอร์ชั่นเก่าก็ติด เวอร์ชั่นนี้ก็ติด....
:) :)

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 06:43:27 PM »
วันนี้เอาภาพละครเรื่องนี้มาฝากกันค่ะ...พระนางน่ารักมากเลย

:icon_rolleyes:

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:39:04 PM »
ละครสนุก โลเกชั่นสวย ชุดสวย นักแสดงมีฝีมือสมบทบาท เพลงประกอบละครเพราะมาก
ต้องสลับดูกับนักสู้พันธุ์ข้าวเหนียวของช่อง7  เพราะนักสู้ของช่อง7ก็สนุกมากเช่นกัน

ออฟไลน์ ไชยกร

• *
  • 158
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 04:41:47 PM »
เอาเพลงเก่ามาทำใหม่ไพเราะและเหมาะกับละครมากค่ะ น่ารักจริงๆสำหรับพระนางคู่นี้ โดยส่วนตัวคิดว่า แอฟเป็นคนหน้าตาหวน ถ้าเล่นบทหวานๆมากๆจะทำให้ละครเรื่องนั้นจืด หน้าเบื่อไม่สนุกเลย
ถ้าแอบเปรี้ยวนิดๆ แล้วก็ซุกซนเล็กแบบนี้สิคะ น่ารักกว่ากันเยอะเลย

ป.ล. ไม่ชอบเลยที่แม่พระเอกปลื้มคุณพิสมัยมากกว่าวนิดา อยากรู้ปูมหลังเรื่องของคุณย่าจังเลยค่ะ

"ยุคลเดช"
  “ถึงเพลิงผลาญไป่ล้าง ชีวัน ถึงนทีบ่บั่น ชีพด้วย ถึงดาบสักร้อยพัน ฉีกร่าง รานฤๅ ถึงบ่ถึงคราวม้วย ดับได้มีฤๅ”
http://my.dek-d.com/07_70407/writer/view.php?id=564006

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 06:30:48 PM »
ชอบค่ะยังไม่เคยดู เห็นติ๊กแล้วคิดถึงท่านชายพจน์

ทรงผมจอยน่าจะเปลี่ยนทำแล้วดูแก่อ่ะ

นางเอกน่ารักค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 73
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:47:42 PM »
เนื่องจากชอบละครเรื่องนี้มานาน ก็เลยเปิดดูของเดิมที่คุณตั้วกับคุณหมิวเล่นไว้ดูคู่กันไปกับเวอร์ชั่นนี้น่ะค่ะ

แล้วก็เลยรู้ว่าบางฉากมีการเปลี่ยนบทและวิธีการเล่าเรื่องไปบ้าง แต่เพราะว่าไม่เคยอ่านหนังสือ เลยตอบไม่ได้ว่าอันไหนตรงหรือไม่ตรงตามบทประพันธ์ยังไงนะคะ

แต่ที่แน่ๆ วนิดา เวอร์ชั่นใหม่นี่สู้คนและแก่นกว่าของเดิมมาก ส่วนพันตรีประจักษ์ทั้งสองคนหล่อเท่เหมือนกัน แต่เวอร์ชั่นนี้มีการปรับให้มีบทกุ๊กกิ๊กมากขึ้นเยอะพระเอกเราก็เลยแสดงอาการหวั่นไหวทางหน้าตา

มากขึ้น พันตรีประจักษ์แบบเดิมก็เลยดูจะเคร่งขรึมและเก็บอารมณ์ทางใบหน้าไว้ได้มากกว่าค่ะ ซึ่งความเห็นส่วนตัวออกจะชอบให้พระเอกดูเก็บความรู้สึกไว้เยอะๆหน่อยเพราะจะได้ลุ้นแบบค่อยเป็นค่อยไปทีละนิด

อ่ะค่ะ น่ารักดี แต่ไม่ได้หมายความว่าชอบเวอร์ชั่นนี้น้อยกว่านะคะ เพราะแค่เป็นหน้าคุณพี่ติ๊ก แล้วมีสายตาที่เป็นเอกลักษณ์กับรอยยิ้มนิดๆ ก็ทำให้ไม่อาจเปลี่ยนช่องไปไหนได้แล้วล่ะค่ะ

:icon_biggrin: :icon_biggrin: :icon_biggrin:

• **
  • 536
  • 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:32:38 PM »
เอาเพลงเก่ามาทำใหม่ไพเราะและเหมาะกับละครมากค่ะ น่ารักจริงๆสำหรับพระนางคู่นี้ โดยส่วนตัวคิดว่า แอฟเป็นคนหน้าตาหวน ถ้าเล่นบทหวานๆมากๆจะทำให้ละครเรื่องนั้นจืด หน้าเบื่อไม่สนุกเลย
ถ้าแอบเปรี้ยวนิดๆ แล้วก็ซุกซนเล็กแบบนี้สิคะ น่ารักกว่ากันเยอะเลย

ป.ล. ไม่ชอบเลยที่แม่พระเอกปลื้มคุณพิสมัยมากกว่าวนิดา อยากรู้ปูมหลังเรื่องของคุณย่าจังเลยค่ะ

ถ้าบอกไปอาจทำให้เสียอรรถรถในการชมบ้างนะค่ะ...คุณย่าของวนิดาเป็นภรรยาของคุณลุงพันตรีประจักษ์ค่ะ
แล้วถูกแม่ของพระเอกใส่ร้ายว่าคบชู้ค่ะ เลยโดนท่านเจ้าคุณมหศักดิ์ไล่ออกจากบ้าน แล้วก็เป็นมนทินมาตลอดค่ะ

:icon_smile:

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 12:38:03 AM »
เพิ่งได้มาดูแบบจริงๆจังๆ   คือโหลดมาดูอะค่ะ   สนุกมาก  ชอบสุดๆ
ดูเพลินดีค่ะ  ภาพสวย เพลงเพราะ  ชุดก็สวยด้วย (ชุดของวนิดาน่ารักแทบทุกชุดเลยค่ะ)
พี่ติ๊กหล่อมาก  พี่แอฟสวยหวานน่ารัก    อยากซื้อDVDแบบถูกลิขสิทธิ์มาเก็บไว้ดูจังเลยค่ะ
แต่กลัวว่ามันจะไม่ชัด   ใครที่ซื้อมาแล้ว  ขอถามหน่อยว่าคุณภาพเป็นไงคะ  ชัดหรือเปล่า
ถ้าแคปภาพมาให้ดูด้วยก็จะดีมากเลย ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Credit: mini_me_yo @Pantip
โพสท์โดย Hello! slut girl... @postjung

สืบเนื่องจากช่องฮันอุยของจีนนำวนิดาไปออนแอร์ระหว่างวันที่ 21-25 มกราคม ซึ่งเป็นช่วงวันหยุดตรุษจีน ปรากฏว่าได้ผลตอบรับที่ดี เวปของฮันอุยมีข่าวมาให้อ่านด้วยค่ะ (28/1/12)
(เอามาจากเวป navigatortiktun.com ขอบคุณแฟนคลับพี่ติ๊กสำหรับคำแปลค่ะ)
ข่าวจากเวปทางการของช่องอันฮุย
-http://www.aiahtv.com/drama/tl/2012/0128/729.html
รายงานกระแสวนิดาว่า นับจากวันที่ออนแอร์มาเพียงแค่ 3 วัน มีสถิติการ search และติดตามจากแฟนละครบนโลกออนไลน์แล้วกว่า 110,000 โดยในแต่ละวันมีผู้เล่นอินเตอร์เน็ตเข้ามาค้นหาละครเรื่องนี้ประมาณกว่า 80,000 คน ค้นหาเพลงหรือวีดีโอออนไลน์เกี่ยวกับเรื่องนี้ผ่านไป 1 สัปดาห์มีผู้ชมคลิ๊กถึงกว่า 10 ล้านคลิ๊ก ทันทีที่เปิดตัวละครเรื่องนี้ในช่วงเริ่มปีใหม่ (ตรุษจีน) กระแสนิยมก็ถล่มทลาย เหล่าบรรดาแฟนๆ ในโลกออนไลน์ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าพระเอกหล่อ นางเอกสวย และยังบอกอีกว่าตรุษจีนปีนี้ได้ดูวนิดาในช่วงตรุษจีนแบบนี้เป็นการข้ามผ่านปีใหม่ที่มีความสุขมากๆ และแฟนๆ ก็ยังบอกอีกว่าฝีมือการแสดงของติ๊กยังมีคุณภาพสม่ำเสมอไม่เปลี่ยนแปลง