ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

เมื่อไหร่ตุ๊กตาทองจะจบน่ะ

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: เมื่อไหร่ตุ๊กตาทองจะจบน่ะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 08:23:56 PM »
เออ แล้วตุ๊กตาทองใครเขียนบทหรอ

เพราะปกติหนังจักรๆวงศ์ๆจะเอาเรื่องที่ออกอากาศนานแล้วมาทำใหม่

แต่ตุ๊กตาทองยังไม่เคยดูมาก่อนเลย

ตุ๊กตาทอง มาจาก นิทานวัดเกาะจ้า แต่เนื้อเรื่อง
ไม่ได้มั่วอย่างที่สามเศียรเอาไปยำ เอ๊ย เอาไปทำหรอกนะ
คนเขียนบท เรื่องนี้ ก็ คุณภาวิต หรือ คุณพิกุลแก้วนั่นแหละจ้า

;D กระทู้ตุ๊กตาทองกลายเป็นคติธรรมได้ งั้นก็บรรลุวัตถุประสงค์ของคนทำละ สามเศียรคงบอกได้ว่า เห็นไหมเขาทำละคร ทำให้เราปลงได้ แม้ไม่ได้ดู อิๆๆๆ

ปลงได้แหละ แต่ก็คิดถึงน่ะ  ???

:icon_confused: :icon_confused: :icon_confused:
พี่  yadarmon คิดได้ไงคะเนี่ย ท่าจะจริง เค้าประสบความสำเร็จที่ทำให้ คนดูปล่อยวาง
จนบางคนเลิกดูไปเอง  ถือว่าบรรลุแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 08:48:34 PM »
เอ่อ! ผมก็ดูนะครับตุ๊กตาทองน่ะ
แล้วก็คิดเหมือนทุกคนที่ว่าไม่เข้าใจจริงๆว่าเค้าต้องการจะสื่ออะไรให้คนดู?
ที่ผมดูก็เพราะว่าคู่พระนางครับดูเค้ากุ๊กกิ๊กกันก็น่ารักดีนะครับ
อย่าไปเคร่งเครียดอะไรกับเค้านักเลยครับ
ลองมองอีกมุมนึงมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรนักหนานี่ครับ
สำหรับผมนะผมว่าถึงตุ๊กตาทองจะสู้เรื่องอื่นๆไม่ได้ก็จริง
แต่เค้าก็ตั้งใจทำกันมากเลยนะครับแล้วอีกอย่างตุ๊กตาทอง
ก็ไม่ได้ทำให้ละครพื้นบ้านเสียหายมากมายนี่ครับ
ใครที่ไม่ชอบก็รอดูเรื่องต่อไปก็ได้นี่ครับ
ต้องมีซักเรื่องแหระน่าที่ตรงใจเรา(ผมก็รออยู่ อิอิ)
ส่วนตุ๊กตาทองคงไม่เกินปีนี้หรอกเดี๋ยวก็จบแล้ว มั้งนะครับ ^^

ออฟไลน์ มณีจันทร์

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:45:08 PM »
เอ่อ! ผมก็ดูนะครับตุ๊กตาทองน่ะ
แล้วก็คิดเหมือนทุกคนที่ว่าไม่เข้าใจจริงๆว่าเค้าต้องการจะสื่ออะไรให้คนดู?
ที่ผมดูก็เพราะว่าคู่พระนางครับดูเค้ากุ๊กกิ๊กกันก็น่ารักดีนะครับ
อย่าไปเคร่งเครียดอะไรกับเค้านักเลยครับ
ลองมองอีกมุมนึงมันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรนักหนานี่ครับ
สำหรับผมนะผมว่าถึงตุ๊กตาทองจะสู้เรื่องอื่นๆไม่ได้ก็จริง
แต่เค้าก็ตั้งใจทำกันมากเลยนะครับแล้วอีกอย่างตุ๊กตาทอง
ก็ไม่ได้ทำให้ละครพื้นบ้านเสียหายมากมายนี่ครับ
ใครที่ไม่ชอบก็รอดูเรื่องต่อไปก็ได้นี่ครับ
ต้องมีซักเรื่องแหระน่าที่ตรงใจเรา(ผมก็รออยู่ อิอิ)
ส่วนตุ๊กตาทองคงไม่เกินปีนี้หรอกเดี๋ยวก็จบแล้ว มั้งนะครับ ^^

ก็จริงนะค่ะ...คงต้องรอ(กัน)ต่อไป

:icon_surprised:

ออฟไลน์ โกมินทร์

• *
  • 94
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 01:00:24 PM »
เมื่อเช้าตื่นมาเปิดดู ตุ๊กตาทอง

โห ยังแต่งงานไม่เสร็จน่าจะแต่งจนอาทิตย์หน้าเลยนะเนี่ย

แต่ทำไมเมื่อเช้า น้องฟ้าหน้าแก่จัง

เคดิตจาก http://www.boysapolclub.com  ( นำหลายรูปมาใส่ด้วยกันเลยได้มาแบบเนี่ย )

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 04:54:41 PM »
ตอนเช้าดู แต่งไม่เสร็จไม่พอยังจะหาเจ้าบ่วใหม่อีก
แล้วสรุปเรื่องนี้ใครคู๋ใครกันแน่ งงไปหมดแล้ว
อติเทพรักสุวรรณรัศมี สุวรรณรัศมีก็ดูเหมือนจะมีใจให้
งงค่ะงง
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:19:58 AM »
ตอนเช้าดู แต่งไม่เสร็จไม่พอยังจะหาเจ้าบ่วใหม่อีก
แล้วสรุปเรื่องนี้ใครคู๋ใครกันแน่ งงไปหมดแล้ว
อติเทพรักสุวรรณรัศมี สุวรรณรัศมีก็ดูเหมือนจะมีใจให้
งงค่ะงง

เอ่อ แปลกๆอยู่ งงเลย

ออฟไลน์ yadarmon

• *
  • 176
  • 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:08:55 AM »
สุวรรณรัศมีไม่ได้ชอบเทวฤทธิ์เหรอคะ งงด้วย :icon_frown:

• **
  • 536
  • 0
  • If you're my destiny I will meet you (may be !!!)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:00:25 PM »
นั่นสิค่ะ...ดูแล้วก็งงๆ อยู่จริงๆด้วยง่ะ

:icon_mad:

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 08:33:00 PM »
ใครดูแล้วสรุปได้ช่วยบอกทีคะ ดูตอนของวันเสาร์อาทิตย์นี้ สรุปงานแต่งล้มเลิกแล้วจะจัดเพื่ออะไร

โปรแกรมทีวี วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 2-3 ต.ค.  นี้  เวลา 08.15 น.

วันเสาร์ที่ 2 ต.ค.53

ยุให้รำตำให้รั่วอีกจนได้  เมื่อจ๊ะเอ๋วางแผนให้ยักษ์จั๊กจั่นนำความลับไปบอกกับท้าวจักรกฤษ โอรสจักรกรด ว่า อติเทพกับเทวฤทธิ์ ตุ๊กตาทองเป็นพี่น้องกัน

จักรกรด เสนอให้บิดาพญายักษ์ยกเลิกพิธีอภิเษกกลางคัน เพราะไม่อยากร่วมวงศ์วานกับเจ้า ตุ๊กตาทอง  ส่องหล้ามเหสียักษ์สงสารธิดาจับใจ แก้วจงกล เอาแต่ร่ำไห้   อติเทพ ต้องการพบแก้วจงกล เพราะฟังการตัดสินใจจากปากนาง แต่ถูกจักรกรดขวางไว้   ท้าวจักรกฤษยื่นคำขาดให้อติเทพ
พาครอบครัวออกจากเมืองยักษ์ก่อนตะวันลับฟ้า

วันอาทิตย์ 3 ต.ค.53

มเหสีศรีสัจจากลัดกลุ้ม ทั้งเรื่องของอติเทพ  และเรื่องที่เทวฤทธิ์คิดน้อยใจหนีหน้าบิดา
ท้าวพัฒธิพงษ์ หลังถูกว่ากล่าวว่าเป็นต้นเหตุที่ทำให้งานมงคลล้มล้ม

เทวฤทธิ์ ใช้พรข้อที่ 2 ให้ยักษ์จั๊กจั่นพาออกจากเมืองยักษ์   ด้านสุวรรณรัศมีก็ขอให้จ๊ะเอ๋ช่วย พาท้าวพัฒธิพงษ์ มเหสีศรีสัจจาพาหลบออกจากเมืองยักษ์เช่นกัน อติเทพรอคอยการตัดสินใจของ
แก้วจงกล ว่าจะตัดสินใจอย่างไร หลังถูกบิดาพญายักษ์สั่งยุติงานฉลองมงคลสมรส

http://www.samsearn.com/pro/tv44.html
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:58:58 PM »
เออ  ท่าทางจะยาว สงสัยเรตติ้งดี
ถึงได้ยืดหนีกันไปหนีกันมา
ไม่เข้าใจค่ะ  เทวฤทธิ์ออกจากนครยักษ์เองไม่เป็นรึไง
(แต่ช่างเหอะ  เราไม่ได้ดูเลยไม่รู้ว่าทำไมไม่มีปัญญาออก)
 :icon_redface:

เห็นชุดของฟ้าแล้ว ง่าาาาา  เหมือนมันไม่สวยอ่ะ 
ชุดเจ้าหญิงตอนไม่ได้แต่งงานสวยกว่าเยอะเลย แถมชุดฝนก็ด้วย

ว่าแต่ว่า สงสัย ว่าเรื่องนี้ จ๊ะเอ๋เค้ามีจุดประสงค์อะไรกันแน่เหรอ
แล้วนิสัยแบบนี้มาตั้งแต่เป็นนางฟ้ารึเปล่าเนี่ย
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• **
  • 536
  • 0
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 01:41:31 PM »
เมย์ดูรายการจ้าจ๊ะทางช่องจ๊ะทิงจา เห็นเขาบอกว่าละครที่จะทำเรื่องต่อไปจะเป็นเรื่องดาบเจ็ดสี มณีเจ็ดแสง
ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดบ้างค่ะ...ผู้ใดทราบกรุณาแถลงไขด้วยนะค่ะ...

:icon_eek:

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 01:44:37 PM »
เมย์ดูรายการจ้าจ๊ะทางช่องจ๊ะทิงจา เห็นเขาบอกว่าละครที่จะทำเรื่องต่อไปจะเป็นเรื่องดาบเจ็ดสี มณีเจ็ดแสง
ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดบ้างค่ะ...ผู้ใดทราบกรุณาแถลงไขด้วยนะค่ะ...

:icon_eek:

ถ้าทำคงจะยืดแน่ๆเลย

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 02:01:22 PM »
อืมดาบเจ็ดสีเหรอ เท่าที่จำได้ ที่ดูไปเวอร์ชัน หนึ่ง มาฬิศ ก็สนุกดีนะ แถมตอนนั้นออกอากาศ ตั้ง ปีครึ่ง แหน่ะ นานกว่าสังข์ทองอีกนะ
คาถาสุจิปุลิ นี่แบบ ว่า คาถายอดฮิตเลยมั้ง อืมตอนนี้ไม่ได้ดูละครพื้นบ้านเลย และคิดว่าคงไม่ได้ดูอีกนานเลยอ่ะจ้ะ ดูแล้วเป็นไง
มาบอกกันบ้างนะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 05:22:59 PM »
สมัยนี้ละครพื้นบ้านก็ยืดอยู่แล้ว
ถ้าทำดาบเจ็ดสีมิกลายเป็น 3 ปีจบหรือ
แต่เอาเถอะ  ถ้าทำดีแล้วจะดู
เพราะยังคิดถึง สุวรรณมาลัย วนาลี อมราวดี ลีลาวดี

เอาเป็นว่าถ้าทำดีก็ดูแหละค่ะ  แต่ถึงกาฬไม่ดู เค้าก็ไม่เดือดร้อนอยู่แล้วนี่
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 07:37:58 PM »
อืมงั้นพี่ไม้ก็คงหนีไม่พ้น...-*-
ถ้าจำไม่ผิดเรื่องนี้บีน้ำทิพย์เป็นนางเอกป่ะ? ว่าแต่เรื่องนี้พระเอกมีเมียกี่คนนะ? ลืม..??
เห็ฯกาฬร่ายชื่อมาเยอะแยะเลย แอบสงสัย