ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ยืนยันการสมัครสมาชิก ข้อแนะนำในการโพสรูปและวิธิใส่รูปประจำตัวค่ะ วิธีใส่ลายเซ็น

มีจันทราภากับไอศูรย์บ้างไหมอ่ะ   :icon_evil:  มีแต่พุทธรัตน์กับไอศูรย์ :icon_sad:

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 6893
  • -3
  • นิศาอรพินท์
มีจันทราภากับไอศูรย์บ้างไหมอ่ะ   :icon_evil:  มีแต่พุทธรัตน์กับไอศูรย์ :icon_sad:

มีแน่นอนค่ะ จะทยอยอัพเรื่อยๆค่ะ ต้องขอเวลานิดนึง จริงๆ อยากทำเทพสังวาลด้วย
เพราะชอบน้องที่เล่นเป็นนาคี น้องจิโน่ น้องมณีแดง แต่ยังไม่มีเวลาไปซื้อดีวีดีเลย
ว่าจะไล่ทำให้เยอะๆเลยค่ะ ใครมีละครพื้นบ้าน ก็ตัดมาแบ่งกันบ้างนะคะ จะเอามาเป็นภาพ gif ค่ะ ;)

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
โหพี่นานะขยันมากๆอ่ะ

ขอบคุณนะคะ

:::::::: อิมเมจ: ศตายุ+รวิชา :::::::::

ออฟไลน์ aooy

• *
  • 174
  • 0
โอ้โห สุดยอดเลย ที่นี่ให้อะไรมากกว่าการเป็นแฟนคลับอีกนะเนี่ย ;D
ได้ความรู้อีกเยอะเลยเรา :icon_confused: ขอบคุณนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
จะลองโพสรูปละนะค่ะ

• *
  • 6893
  • -3
วิธีใส่ลายเซ็น(Signature)ในบอร์ดค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 10:56:04 AM »
สำหรับวิธีใส่ลายเซ็นให้ปรากฏเวลาเราโพสตอบกระทู้ต่างๆนะคะ มีวิธีใส่ดังนี้ค่ะ

1. คลิกไปที่ไอคอน "ข้อมูลส่วนตัว " นะคะ

2.  เมื่อคลิกแล้วมันก็จะขึ้นหน้าซึ่งมีเมนูดังนี้นะคะ ให้คลิกที่ "ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม" นะคะ

3. พอปรากฏหน้าใหม่ ให้เลื่อนเมาส์ ลงมาตรงช่องลายเซ็นค่ะ เสร็จแล้วก็ กรอกข้อความที่ต้องการให้เป็นลายเซ็น
หรือ รูปที่ต้องการให้ปรากฏ โดยการ copy URL  รูปมาวางไว้ที่ช่องลายเซ็น
เสร็จแล้วก็กด บันทึก แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2010, 12:49:19 PM โดย มีน »

• *
  • 6893
  • -3
ในการสมัครสมาชิก จะสามารถล็อกอินได้ ก็ต่อเมื่อ ยินยันการสมัครสมาชิกทางอีเมล์ที่ได้สมัครไว้
แต่รู้สึกจะมีข้อผิดพลาดเกี่ยวกับระบบของเว็บบอร์ด ที่ เมล์ไม่ได้ถูกส่งให้เจ้าของเมลล์ยืนยัน
อาจจะถูกส่งไปที่ เมล์ขยะ หรือไม่ได้รับเลย ทางเราต้องขออภัยด้วยนะคะ ก่อนหน้านี้
จะให้ลงทะเบียนสมัครสมาชิก โดยที่ไม่ต้องยินยันอีเมลืก็ล็อกอินเข้ามาตอบได้เลย
แต่ปัญหา คือ ทางเว็บที่โพสโฆษณาจากต่างประเทศ ชอบมาโพสลงทุกวันและเยอะมากๆ
ทำให้เราต้องเปลี่ยนให้ ยืนยันอีเมล์ในการสมัครสมาชิก เพื่อป้องกันกรณีนี้และป้องกันการใช้อีเมล์มั่วสมัครด้วยค่ะ
สำหรับ ใครที่สมัครสมาชิกบอร์ดบอยแล้วไม่ได้รับอีเมล์ยืนยันให้ แล้วล็อกอินไม่ได้ให้
แจ้งมาทาง อีเมล์ของนานะจังนะคะ บอก user ที่สมัครสมาชิกมาและนานะจังจะ เช็คให้นะคะ
ส่งมาที่ เมล์นี้ค่ะ nanajung_086@hotmail.com ค่ะ
สำหรับหลายๆท่านที่สมัครสมาชิกไว้ก่อนหน้า ทั้ง 79 user
ที่สมัครสมาชิกไว้ล่าสุด นานะจัง กดยืนยันการใช้งานให้หมดแล้วนะคะ
ตอนนี้สามารถล็อกอินได้ตามปกติค่ะ
[/size]

• *
  • 6893
  • -3
มาแปะ Avatar เพิ่มให้ค่ะ

:icon_question:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:11:29 AM โดย นานะจัง »

ออฟไลน์ pleng

• *
  • 8
  • 0

ออฟไลน์ mangpong

• *
  • 5
  • 0