ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ยืนยันการสมัครสมาชิก ข้อแนะนำในการโพสรูปและวิธิใส่รูปประจำตัวค่ะ วิธีใส่ลายเซ็น

nanajung

ข้อแนะนำในการโพสรูปและวิธิใส่รูปประจำตัวค่ะ

เนื่องจากบอร์ดเก่าล่มไปแล้ว แล้วพี่น้องหลายคนยังมีปัญหาในการโพสรูป
นานะจังขอแนะเว็บไซต์สำหรับ Upload รูปภาพ เพื่อสะดวกในการโพสนะคะ

ถ้าครายยังโพสรูปไม่ได้ อ่านขั้นตอนการอัพรูปเพื่อโพสหน้าสองนะคะ
ส่วนวิธิใส่รูปประตัว หน้า 3 เลยนะจ๊ะ

1. www.photobucket.com เว็บนี้สามารถอัพโหลดภาพได้ทีละหลายรูปเลยค่ะ แต่ต้องสมัครสมาชิก่อนนะคะ

2.เข้าไปที่เว็บฝากรูป >>> http://image.ohozaa.com/main/

แล้วทำการเลือกอัพโหลดรูป ที่ต้องการโพสแล้ว copy code ช่องที่วงมาวางค่ะ แค่นี้รูปก็จะขึ้นแล้วค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2013, 08:29:57 PM โดย นานะจัง »

bobenz

Re: ข้อแนะนำในการโพสรูปค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:32:03 AM »
โพสต์ได้แล้วแบบโง่เองความจริงวิธีโพสต์คล้ายวิธีโพสต์รูปของบอร์ดดิด้านั่นแหละ :-\

arnat

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2007, 09:57:30 AM »
Thank a lot nana
พี่ไม่ได้ทำลิงค์เว็ปฝากรูปไว้น่ะ ก็เลยโพสต์ไม่ได้ ดูเหมือนเป็นปัญหาเดิมทุกครั้งที่ย้ายบ้าน แล้วพี่ต้องเข้ามาถามประโยคเดิมทุกทีเลยเนอะ ... แบบนี้เขาเรียกไม่รู้จักจำเนอะ ...หุหุหุ

ออฟไลน์ viki

• *
  • 217
  • 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2007, 10:00:17 PM »
ไม่สามารถค่ะ ใส่รูปประจำตัวไม่ได้อ่ะ..............แง แง แง :'(
***คำว่ารักส่งมาจากฟากฟ้าไกล ส่งไปเป็นกำลังใจให้พี่บอย***

nanajung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2007, 10:38:44 AM »
ไม่สามารถค่ะ ใส่รูปประจำตัวไม่ได้อ่ะ..............แง แง แง :'(

:-\ ถามจิง ..."_"

งั้นเอา linkนี้ไปใส่ ตรง ช่อง ใส่รูปประจำนะคะ

พี่ พอล็อกอินเข้ามาก็ คลิกไป ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่มนะคะ

nanajung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:42:44 PM »
เพื่อยังมีใครที่ยังไม่รู้ขั้นตอนในการ โพสรูป นานะจังแค๊บเป็นขั้นตอนมาให้ดูเลยนะคะ

อันนี้ไฟล์ฝากรูป จาก  เว็บ http://imageshack.us/ ที่คุ้นเคยกันเป็นอย่างดีค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2007, 02:43:52 PM โดย นานะจัง »

nanajung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:44:33 PM »
ขั้นตอนที่สอง

nanajung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:46:15 PM »
อันนี่จากเว็บ  www.img.icez.net

nanajung

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 02:46:56 PM »
อันนี้จากเว็บ www.photobucket.com

nanaicon

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 09:34:19 PM »
thank

nanajung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2007, 10:06:08 PM »
วิธีใส รูปประจำตัวนะจ๊ะ

ก็คลิกที่แถบเมนูบาร์ข้างบน หัวข้อ  ข้อมูลส่วนตัว

พอคลิก เมนู ดังกล่าว ก็จะเข้าสู้หน้า นี้ ที่สามารถจะแก้ไข้อมูลส่วนตัวได้นะจ๊ะ คลิกไปที่ ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม ด้านซ้ายมือนะจ๊ะ

แล้วมันก็จะขึ้น หน้าให้เรา แก้ไข copy URL  ที่อัพภาพ จากเว็บฝากรูปที่พี่บอกไป มาวางไว้ในช่องที่พี่วงสีชมพูไว้นะจ๊ะ

แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วจ้ะ