ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางเอก VS นางในวรรณคดี

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
Re: นางเอก VS นางในวรรณคดี
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:09:48 PM »

ชอบพี่อุ๊ภาพนี้จัง ดูสวยหวาน งามแต้ๆเลย

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 07:13:05 PM »

ชอบพี่อุ๊ภาพนี้จัง ดูสวยหวาน งามแต้ๆเลย

ขอบคุณมากครับshahผมก้ชอบรูปนี้มากเหมือนกันถ้ามีละครเรื่องมัทนพาธาจริงๆก้อยากให้พี่อุ๊นี่ละครับเล่นเป็นนางมัทนา

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:17:20 PM »
พึ่งหัดทำครับเลยได้แค่นี้ เห็นพี่ๆในเว็บทำกันสวยมากเลยอยากทำบ้าง
พอดีกับช่วงนี้หยุดเรียนยาวหลายวันเลยมีเวลาว่าง(บ้าง)
ช่วยแนะนำติชมผมหน่อยนะครับ ติแรงๆก็ได้นะผมจะได้เอาไปปรับปรุง
ปล.น่าจะเปิดห้องสอน potoshop นะครับผมจะได้ไม่ต้องไปเสริทหาวิธีใน google
     แล้วก็เปิดห้องแจกของแต่งด้วยก็ดีนะครับแบบว่าผมไม่มีอะไรเลย แหะๆ

ประเดิมกันเลยนะครับ ถ้าซ้ำกับพี่ boben ก็ขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะแจม ^^

หมดแล้วครับแล้วจะทำมาเรื่อยๆนะครับ (ถ้าว่าง)
ตอนนี้อยากทำรูปตัวละครในแก้วนพเก้ามากแต่หา bg ไม่ค่อยได้เลยพี่ๆหาจากไหนกันบ้างครับ
อย่าบอกนะว่า google เพราะผมหาแล้วไม่มี ถ้ารู้แหล่งก็บอกผมบ้างนะครับ ^^

ฟ้าชอบมากกกกกกกกก สวยจริงๆ   ทำเก่งจังค่ะ  โดยเฉพาะภาพนางมัทนา กับภาพนางมโนห์รา ชอบสีค่ะ
แล้วก็ชอบภาพที่คุณเจไดทำด้วยค่ะ ภาพแรกก็สีหวานๆ ภาพที่สองก็สีเย็นๆตา  ภาพที่สามสวยดีค่ะ ชอบดอกกุหลาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:21:06 PM โดย เพียงฟ้า »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 05:21:20 PM »
พึ่งหัดทำครับเลยได้แค่นี้ เห็นพี่ๆในเว็บทำกันสวยมากเลยอยากทำบ้าง
พอดีกับช่วงนี้หยุดเรียนยาวหลายวันเลยมีเวลาว่าง(บ้าง)
ช่วยแนะนำติชมผมหน่อยนะครับ ติแรงๆก็ได้นะผมจะได้เอาไปปรับปรุง
ปล.น่าจะเปิดห้องสอน potoshop นะครับผมจะได้ไม่ต้องไปเสริทหาวิธีใน google
     แล้วก็เปิดห้องแจกของแต่งด้วยก็ดีนะครับแบบว่าผมไม่มีอะไรเลย แหะๆ

ประเดิมกันเลยนะครับ ถ้าซ้ำกับพี่ boben ก็ขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากจะแจม ^^

หมดแล้วครับแล้วจะทำมาเรื่อยๆนะครับ (ถ้าว่าง)
ตอนนี้อยากทำรูปตัวละครในแก้วนพเก้ามากแต่หา bg ไม่ค่อยได้เลยพี่ๆหาจากไหนกันบ้างครับ
อย่าบอกนะว่า google เพราะผมหาแล้วไม่มี ถ้ารู้แหล่งก็บอกผมบ้างนะครับ ^^

ฟ้าชอบมากกกกกกกกก สวยจริงๆ   ทำเก่งจังค่ะ  โดยเฉพาะภาพนางมัทนา กับภาพนางมโนห์รา ชอบสีค่ะ
แล้วก็ชอบภาพที่คุณเจไดทำด้วยค่ะ ภาพแรกก็สีหวานๆ ภาพที่สองก็สีเย็นๆตา  ภาพที่สามสวยดีค่ะ ชอบดอกกุหลาบ

ดีใจจังมีคนชอบผลงานของเราด้วย^^ 3รูปนี้เป็นรูปที่หัดทำptsครั้งแรกๆเลยครับไม่คิดว่าจะมีคนชอบเยอะขนาดนี้
ขอบคุณอีกครั้งนะครับแต่ผมคงต้องฝึกฝนอีกเยอะเพราะไม่ค่อยมีเทคนิคอะไรกับเค้าเลย U_U

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 01:05:32 AM »
เห็นว่ามันเหมือนๆกันเลยจับมาลงแต่ไม่รู็จะให้เป็นนางอะไรดี

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ