ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

อนงค์นางกับบทเพลง

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
อนงค์นางกับบทเพลง
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 12:00:38 PM »

กลับมาแล้ว หลังจากหายไปแสนนาน ประเดิมด้วยเซ็ต อนงค์นางกับบทเพลงค่ะ

ห่วงอาวรณ์ ดนตรี กวีศิลป์ Thaipbs.or.th

น้ำคำ  แว่วหวาน ปานน้ำทิพย์ ชโลม
สมฤดี ชื่นใจ ใฝ่หา

สายลม (สายลม) พัดพา (พัดพา) น้ำคำ (น้ำคำ) แว่วมา (แว่วมา) จากดวงใจ
เรานั้นเคยเคียงใกล้ มีหัวใจให้กัน มั่นในรัก เรื่อยมา

เธอจากฉันไป ยังแห่งหนใด วอนให้สายลมพัดพา
พาน้ำคำ คำสัญญา จากใจ  แสนเหลือทน
ขอลมนำคำข้าไป

โอ้เธออยู่แห่งใด ขอจงได้ยินน้ำคำ ที่ฉันเฝ้าพร่ำ ห่วงหาอาทร (ห่วงหาอาทร)
สายลม จงบอกฉันที เถอะว่า หัวใจของข้าอยู่แห่งใด จงบอกมา ดูสิว่า  ใจของข้า อยู่หนใด

ไกลแสนไกล สุดเท่าใด ใจต่อใจ ยังอาวรณ์
เฝ้าแต่ครวญ หวังว่า เธอหวนมาเคียงใกล้

ขอฝากลมไว้ แม้เธอกับฉันห่างไกล แต่ใจเรานั้นใกล้กัน
ฉันจะรอด้วยเธอ คืนกลับมา มาร่วมเรียง เคียงใกล้กัน  ในวันนั้น

วันที่เราเจอกัน (วันที่เราเจอกัน) วันที่ฝันเป็นจริง โอ้เธออยู่แห่งใด ข้าจงได้ยินน้ำคำ ที่ฉันเฝ้าพร่ำ ห่วงหาอาวรณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2010, 12:02:41 PM โดย it530_08 »

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
Re: อนงค์นางกับบทเพลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 12:51:11 PM »
ไม่รู้เพื่อนๆ จะคิดเหมือนกัน ว่าอยากให้สองสาวนี้ มาเล่นละครหรือหนังด้วยกัน เป็นผู้หญิงที่สวยมาก ในสายตาของเราเลยอ่ะ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:09:49 PM »
ชอบจุ๋ยกับเชอร์รี่ภาพนี้เหมือนกันค่ะ
งามไทยแท้ทั้งคู่
 :icon_rolleyes:
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:22:08 PM »
สวยมากๆเลยค่า เหมือนการ์ด เก๋ๆแต่น่ารัก
บทเพลงเกี่ยวกับอะไรจ๊ะ เป็นเพลงแนวไหนอ่ะคะ แบบสุนทราภรณ์ป่าวคะ  :icon_smile:

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 03:03:13 PM »
สวยมากๆเลยค่า เหมือนการ์ด เก๋ๆแต่น่ารัก
บทเพลงเกี่ยวกับอะไรจ๊ะ เป็นเพลงแนวไหนอ่ะคะ แบบสุนทราภรณ์ป่าวคะ  :icon_smile:

เอาทำนองไทยเดิม มาประยุกต์ และใส่เนื้อร้องไปจ้า เนื้อหาประมาณว่า คิดถึงคนรักที่จากไปแดนไกลนะ แหม ถ้าเราเป็นหนุ่มๆ คงใจละลาย

ถ้ามีสองสาวนี้มาพร่ำเพ้อ เฝ้าคิดถึง

อันนี้ลิงค์เพลงจ้า 

http://www.4shared.com/audio/V8mZIFPY/HuangAwawn.html

ลองเข้าไปฟังดูจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2010, 03:09:46 PM โดย it530_08 »

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 04:48:30 PM »
เพียงคำเดียว กับสองสาวนี้ค่ะ นุ่น วรนุช และแอ็ฟ ทักษอร

ลิงค์เพลงค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=2C7ipuz8dqI

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2010, 04:51:46 PM โดย it530_08 »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 05:44:08 PM »
สวยค่ะ จับนางเอกช่องสามปะทะช่องเจ็ด
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 06:24:08 PM »

ชอบรูปนี้มากครับเคยคิดเหมือนกันนะว่าอยากให้นุ่นกับแอ็ฟแสดงละครด้วยกัน
เอาแบบสองสาวพี่น้องหญิงไทยใจงาม ^^ (แต่คงเป็นไปไม่ได้เพราะอยู่คนละช่อง)
ส่วนตัวนะ ในช่อง7ผมชอบนุ่นมากที่สุดแระ ส่วนช่อง3ชอบโดนัทกับแอ็ฟ
แล้วยิ่งไปกว่านั้นผมชอบสีส้มมากกก...ชีวิตจิตใจของผมเลย
แล้วรูปนี้ โป๊ะเช๊ะ! ผมมาก โดนใจสุดๆ สองสาวเจิดมากครับ

• *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:50:35 AM »
ใจจ้า พี่ก็ชอบภาพนี้เหมือนกัน ด้วยมุมภาพมันได้อารมณ์นะ เหมือนนุ่นมองไปที่แอฟ ส่วนแอฟ ก็มองไปหาอีกคนหนึ่ง แต่อีกคน พี่ไม่รู้จะใส่ใครดีน่ะ

ชอบรูปนี้มากครับเคยคิดเหมือนกันนะว่าอยากให้นุ่นกับแอ็ฟแสดงละครด้วยกัน
เอาแบบสองสาวพี่น้องหญิงไทยใจงาม ^^ (แต่คงเป็นไปไม่ได้เพราะอยู่คนละช่อง)
ส่วนตัวนะ ในช่อง7ผมชอบนุ่นมากที่สุดแระ ส่วนช่อง3ชอบโดนัทกับแอ็ฟ
แล้วยิ่งไปกว่านั้นผมชอบสีส้มมากกก...ชีวิตจิตใจของผมเลย
แล้วรูปนี้ โป๊ะเช๊ะ! ผมมาก โดนใจสุดๆ สองสาวเจิดมากครับ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:33:57 PM »
ใจจ้า พี่ก็ชอบภาพนี้เหมือนกัน ด้วยมุมภาพมันได้อารมณ์นะ เหมือนนุ่นมองไปที่แอฟ ส่วนแอฟ ก็มองไปหาอีกคนหนึ่ง แต่อีกคน พี่ไม่รู้จะใส่ใครดีน่ะ

ไม่รู้จะใส่ใครใส่ผมก็ได้นะครับ 555+ บ้าไปแล้ว :icon_confused: (หยอกเล่นนะครับ^^)

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 12:49:31 PM »
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 01:00:26 PM »

โห ภาพนี้สวยมากๆ ชอบสุดๆ โดนใจอย่างแรงอ่ะ  เป็นดาราที่เราชอบซะด้วยสิ
ฟ้าเองก็อยากเห็นพี่นุ่นกับพี่แอฟแสดงด้วยกัน เป็นพี่น้องต่างบุคลิกแต่เป็นคนดีเหมือนกัน แต่คงเป็นไปไม่ได้เพราะอยู่กันคนละช่อง
ถ้าเป็นดาราช่อง7 ฟ้าชอบพี่นุ่นกับพี่กบมากที่สุดแล้วค่ะ ชอบรองลงมาก็พี่กุญแจซอล AF6 กับพี่ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก (นางเอก "สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก)
ถ้าเป็นช่อง3ฟ้าชอบพี่แอนกับพี่แอฟมากที่สุดแล้ว ชอบรองลงมาก็พี่มิ้นต์(ชาลิดา)กับพี่ญาญ่า