ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: นางในละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:19:04 AM »
3สาว จากเรื่องเจ้าหญิงพิกุลทอง งามยิ่งกว่านางเอก

ชอบประโยคนี้มาก^^ พระแม่อัคคี+พระแม่ธรณี สวยมาก ไปดูรูปเก่าๆมาฝนได้บทหลากหลายจริงๆชุดก็สวยๆทั้งนั้นรู้แล้วว่าทำไมทุกคนถึงจิ้นฝนเป็นจอมฯในแก้วฯ
ถ้าจะบอกว่าหลงรักฝนจากเรื่องเกราะตอนนี้จะช้าไปมั๊ย (ดูเกราะถึงแผ่น3เริ่มโตแล้วน่ารักจริงๆ >< )

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 08:24:00 AM »
3สาว จากเรื่องเจ้าหญิงพิกุลทอง งามยิ่งกว่านางเอก

ชอบประโยคนี้มาก^^ พระแม่อัคคี+พระแม่ธรณี สวยมาก ไปดูรูปเก่าๆมาฝนได้บทหลากหลายจริงๆชุดก็สวยๆทั้งนั้นรู้แล้วว่าทำไมทุกคนถึงจิ้นฝนเป็นจอมฯในแก้วฯ
ถ้าจะบอกว่าหลงรักฝนจากเรื่องเกราะตอนนี้จะช้าไปมั๊ย (ดูเกราะถึงแผ่น3เริ่มโตแล้วน่ารักจริงๆ >< )

55555555555

เวลานั้นที่เริ่มวางบทในแก้วนพเก้า  และดาราเท่าที่มีอยู่ตอนนั้น  ฝนไม่ได้สวยเวอร์ ไม่ได้สวยหวาน  แต่ฝนสามารถเล่นบทอัญญาณีได้สง่างาม และแข็งกร้าวดี
ซึ่งเข้ากับบุคลิกของอัญมณีเพชรที่สุด  และพี่ก็ติดภาพฝนตอนเล่นเกราะกายสิทธิ์มา 
พี่ว่า ฝนก็เป็นอีกคนที่ได้บทคุ้มดีเหมือนกันนะ  ถึงแม้จะเสียดายความสวย และความสามารถที่สามเศียรลดบทไป
แต่ตั้งแต่เกราะกายสิทธิ์  สังข์ทอง (ยังไม่เท่าไหร่) แม่เฒ่า ในเทพสังวาลย์เนี่ย ฝนทำได้ดีมาก สวยคมดุ น่าเกรงขาม  มเหสีส่องหล้าในตุ๊กตาทอง  คือ ไม่ว่าจะชุดไหนฝนก็สวยมาก
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ muayjang

• *
  • 32
  • 0
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 05:55:34 PM »
เสียดายนักแสดงเก่าที่สวยๆ ได้เล่นเป็นนางเอกไม่กี่เรื่องก็โดนลดบทแล้ว บางคนหายไปเลย  ::)

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 11:02:52 AM »

แม่ย่านาง

พระแม่อัคคี

พระแม่ธรณี

มาคอนเฟิร์มว่าสามสาวสวยกว่านางเอกค่ะ

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 12:02:31 PM »
เเล้วพี่ไม่ทำ วิยะดา สการะวาตี มาหยารัศมี หรือว่าเเม่ๆในเรื่องอิเหนาเหรอค่ะ :icon_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2012, 12:05:15 PM โดย lovely »

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:35:45 AM »
อยากให้ทำอรุณวดีกับเกษราด้วยจังคะ จะรอนะคะ  :icon_question:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 10:37:14 AM »
อยากให้ทำอรุณวดีกับเกษราด้วยจังคะ จะรอนะคะ  :icon_question:

รอเหมือนกันคุณ Vincent หายไปนานมาก  :-X

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 11:59:54 AM »
เเล้วพี่ไม่ทำ วิยะดา สการะวาตี มาหยารัศมี หรือว่าเเม่ๆในเรื่องอิเหนาเหรอค่ะ :icon_smile:

มันเยอะไปไหมคะ อีกอย่างรูปก็ไม่ค่อยจะมี ถ้าทำแค่วิยะดา กับสะการะวาตีละมาหยารัศมีก็ว่าไปอย่าง แม่ๆนี่ดูมันเยอะไป

รอเหมือนกันคุณ Vincent หายไปนานมาก  :-X

พอดียุ่งๆนะค่ะ เดี๋ยวจัดให้ตามคำขอละกันนะคะ เดี๋ยวแถมชบาทองให้ด้วยนะคะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 12:43:11 PM »
คุณ Vincent มาตอบแล้ว จะรอดูชมนะครับ ขอพิกุลด้วยนะจะได้ครบ เห็นหลายคนแอนตี้น้องเค้าแต่ผมชอบนะสวยดี  :icon_biggrin:

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 09:41:07 PM »
เจ้าหญิงพิกุลทอง ทำมาใหม่ดูดีกว่าเก่าเยอะเลย

เจ้าหญิงเกษรา

เจ้าหญิงอรุณวดี

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:03:14 PM »
สวยมากครับทั้ง3นางเลย ภาพใหญ่ถูกใจมาก  :o

ตอนแรกงงเห็นบอกว่าพิกุลทำมาใหม่ ผมก็ว่ายังไม่มีภาพพิกุลนี่นา แต่พอย้อนกลับไปดูอ้าวมีนี่หว่าตกหล่นลืมเซฟ  :'(

อันแรกก็สวยนะ อันใหม่ก็สวยเพราะรูปชัดเนียน!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2012, 10:07:41 PM โดย วี »

ออฟไลน์ อัคนีสีเพลิง

• *
  • 549
  • 0
  • อะ วิช สุ นุต สา นุ ติ
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 12:37:25 AM »
 >:( พิกุลสวยดีค่ะ นางเอกน่ารักนะ แต่ตอนหลังๆที่ไปอยู่เมืองยักษ์นี่แต่งตัวแบบ  ::) ไม่ค่อยชอบเลยอ่ะ น้องแต่งแบบนั้นแล้วดูแก่จัง อรุณวดีนี่เริ่มออกแนวร้ายๆแล้ว ก็เลยไม่ชอบไปอีกนางนึง เกษราตอนนี้ไม่มีบทเลยอ่ะ ชุดที่ใส่เหมือนของมายด์ในตุ๊กตาทองเลย  :icon_idea:

ออฟไลน์ lovely

• *
  • 292
  • 0
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:38:03 PM »
สวย ถูกใจทุกภาพเลยค่ะ มารอชบา

มันเยอะไปไหมคะ อีกอย่างรูปก็ไม่ค่อยจะมี ถ้าทำแค่วิยะดา กับสะการะวาตีละมาหยารัศมีก็ว่าไปอย่าง แม่ๆนี่ดูมันเยอะไป

พอดียุ่งๆนะค่ะ เดี๋ยวจัดให้ตามคำขอละกันนะคะ เดี๋ยวแถมชบาทองให้ด้วยนะคะ
งั้นพี่Vincentก็ทำเเต่วิยะดา สการะวาตี มาหยารัศมี สิคะ(ขอเพิ่มสะการะหนึ่งหรัดอีกคนนะคะ)

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:34:46 PM »
มาส่ง ชบาทอง ให้ก่อนละครจะจบพรุ่งนี้คะ

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:28:48 AM »
ชบาน่ารัก จังเลย  :icon_evil:
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ