ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
Re: นางในละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:19:41 PM »
น้ำค้าง

เกร็ดแก้ว

น้ำทิพย์

นาคนารี

แถมท้ายด้วยสกุณา

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:21:30 PM »
เรื่องตุ๊กตาทอง

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:22:47 PM »

หมดแล้วค่ะที่ทำไว้

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 05:25:02 PM »
 ;D สวยดีคะ แล้วจะทำมาอีกไหมค่ะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 06:03:12 PM »
สวยมากเลยครับ ชอบทุกรูปเลย (บางเรื่องนี่ผมยังไม่รู้จักเลยแฮะ)
บอกว่าที่ทำไว้หมดแล้วไม่ได้แปลว่าจะทำเพิ่มไม่ได้นี่ครับ อิอิ
ทำมาให้ดูอีกนะครับยังอยากเห็นอีกหลายๆนางอะครับ ^^

ออฟไลน์ bobenz

• *
  • 5780
  • -1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 07:47:13 PM »
ขยันอัพมากเลยค่ะ บางภาพเห็นความแตกต่างระหว่าง เวอร์ชั่นแรก และเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่า
ชอบภาพชุดสวยๆจากเวอร์ชั่นแรกมากกว่าอ่ะ โดยเฉพาะบัวแก้วเนี่ย ชุดของกิ๊ฟแบบนั้นอ่ะสวย
ชุดประยุกต์จนเกินงามไม่น่าดู งึมๆๆ ขอบ่นทีมงานหน่อย

สร้างสรรค์ผลงานดีๆออกมาอีกนะคะ  >:(

ออฟไลน์ it530_08

• โอมเพี้ยง - ทุกอย่างสามารถเสกได้
  • *
  • 276
  • 1
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:13:40 PM »
เห็นด้วยจ้า ชุดเก่า สวยดีจ้า ชุดใหม่ๆ บางชุด ประยุกต์จนหมดสวยไปเลยอ่ะ

ขยันอัพมากเลยค่ะ บางภาพเห็นความแตกต่างระหว่าง เวอร์ชั่นแรก และเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่า
ชอบภาพชุดสวยๆจากเวอร์ชั่นแรกมากกว่าอ่ะ โดยเฉพาะบัวแก้วเนี่ย ชุดของกิ๊ฟแบบนั้นอ่ะสวย
ชุดประยุกต์จนเกินงามไม่น่าดู งึมๆๆ ขอบ่นทีมงานหน่อย

สร้างสรรค์ผลงานดีๆออกมาอีกนะคะ  >:(

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 09:38:56 PM »
เห็นด้วยจ้า ชุดเก่า สวยดีจ้า ชุดใหม่ๆ บางชุด ประยุกต์จนหมดสวยไปเลยอ่ะ

ขอเห็นด้วยอีกคนครับ แต่ผมว่าเวอร์ชั่นใหม่ก็สวยไปอีกแบบนะครับ
ดูร่วมสมัยขึ้นนะ ภาพก็สวยด้วย ยิ่งเรื่องที่อุ๊แสดงนะทั้งสองเรื่องอย่าง
ยอพระกลิ่นกับสิงหไกรภพนะ เห็นชัดเลยว่าชอบเวอร์ชั่นใหม่มากกว่า
กันนี้ไม่ได้เข้าข้างดาราที่ตัวเองชอบนะครับแต่พี่อุ๊เค้าสวยจริงๆ
ส่วนเรื่องอื่นๆบางเรื่องเวอร์ชั่นเก่าก้สวยกว่าจริงๆอะครับ
อ๋อ!แล้วก็มีแบบประทะกันระหว่างช่องด้วยใช่มั๊ยครับ
อย่างเรื่องพระสุธนเนี่ย คนที่แสดงเป็นนางมโนห์ราช่อง3
สวยจังเลยไม่ยักรู้ว่าเรื่องนี้มีเวอร์ชั่นช่อง3ด้วย ใครรู้ข้อมูล
หรือมีรูปภาพเกี่ยวกับละครเรื่องนี้ก็ช่วยลงให้ดูกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ ^^

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:12:24 PM »

ขอเห็นด้วยอีกคนครับ แต่ผมว่าเวอร์ชั่นใหม่ก็สวยไปอีกแบบนะครับ
ดูร่วมสมัยขึ้นนะ ภาพก็สวยด้วย ยิ่งเรื่องที่อุ๊แสดงนะทั้งสองเรื่องอย่าง
ยอพระกลิ่นกับสิงหไกรภพนะ เห็นชัดเลยว่าชอบเวอร์ชั่นใหม่มากกว่า
กันนี้ไม่ได้เข้าข้างดาราที่ตัวเองชอบนะครับแต่พี่อุ๊เค้าสวยจริงๆ
ส่วนเรื่องอื่นๆบางเรื่องเวอร์ชั่นเก่าก้สวยกว่าจริงๆอะครับ
อ๋อ!แล้วก็มีแบบประทะกันระหว่างช่องด้วยใช่มั๊ยครับ
อย่างเรื่องพระสุธนเนี่ย คนที่แสดงเป็นนางมโนห์ราช่อง3
สวยจังเลยไม่ยักรู้ว่าเรื่องนี้มีเวอร์ชั่นช่อง3ด้วย ใครรู้ข้อมูล
หรือมีรูปภาพเกี่ยวกับละครเรื่องนี้ก็ช่วยลงให้ดูกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ ^^

ชุดเก่าๆสวยมากเลย ชอบสิงหไกรภพเวอร์ชั่นพี่แยมจังเลย เดี๋ยวนี้เค้าประยุกต์จนไม่ไหวจะเคลียร์
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:31:02 PM »
สังข์ทองช่องสาม

พระมเหสีจันเทวี

มเหสีจันทาเทวี

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 10:45:08 PM »
นางสุวิญชาหรือจำปาทอง

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 11:11:02 PM »
นางสุวิญชาหรือจำปาทอง

ชอบคนนี้มากเลยหน้าหวานดี :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 09:15:21 AM »
ภาพสวยมากๆเลยค่ะ แต่เรื่องบัวแก้วจักรกรดเนี่ย มีชุดหนึ่งของอ้อมที่ไม่ค่อยชอบเลย มันประยุกต์จนเหมือนชุดเจ้าหญิงฝรั่ง
ละครพื้นบ้านเนี่ยฟ้าเพิ่งได้ดูไม่กี่เรื่องเองค่ะ เรื่องแรกที่ดูคือเทพสามฤดู เรื่องที่สองคือเกราะกายสิทธิ์ (ติดเรื่องนี้งอมแงมเลย)
เรื่องที่สามคือบัวแก้วจักรกรด เรื่องที่สี่คือพระทิณวงศ์ เรื่องที่ห้าก็สังข์ทอง (ชอบมายด์มากๆ) เรื่องที่หกคือเทพสังวาลย์ เรื่องที่เจ็ดคือปลาบู่ทอง
แล้วก็มาเรื่องล่าสุดตุ๊กตาทอง
แล้วเมื่อเร็วๆนี้ฟ้าก็ได้โหลดเทพศิลป์อินทรจักรมาดูค่ะ ชอบแยมมาก แยมเล่นเป็นจันทรัตน์ได้น่ารักจริงๆ ชอบชุดด้วยค่ะ แล้วก็ชอบของเทพมณฑาด้วย
ล่าสุดก็ซื้อเรื่องมิติมหัศจรรย์มาดู เพราะหลายคนบอกว่าสนุก แล้วอีกอย่างมันเป็นบทประพันธ์ของคุณจุฑารัตน์ด้วยค่ะ ดูแล้วเบนซ์หน้าเด็กจัง อยากรู้ว่าตอนเล่นเรื่องนี้เบนซ์อายุเท่าไหร่นะ  เรื่องพระทิณวงศ์กับบัวแก้วจักรกรดก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง แต่บัวแก้วจักรกรดเนี่ยฟ้าชอบนางฟ้าอัปสรที่อุ๊เล่นค่ะ อุ๊สวยมาก
เรื่องพระทิณวงศ์ฟ้าก็นชอบอุ๊อีกแล้ว ชอบคาแร็คเตอร์ในเรื่องด้วย  ส่วนเรื่องสังข์ทองชอบมายด์มากๆ มายด์สวยหวาน น่ารักจริงๆ
จำได้ว่าตอนเ็ด็กๆเคยดูแก้วหน้าม้าที่ไชยา มิตรชัยเล่น แต่จำไม่ค่อยได้แล้ว จำได้แต่พระเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2010, 09:41:19 AM โดย เพียงฟ้า »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 06:38:58 PM »
ภาพสวยมากๆเลยค่ะ แต่เรื่องบัวแก้วจักรกรดเนี่ย มีชุดหนึ่งของอ้อมที่ไม่ค่อยชอบเลย มันประยุกต์จนเหมือนชุดเจ้าหญิงฝรั่ง
ละครพื้นบ้านเนี่ยฟ้าเพิ่งได้ดูไม่กี่เรื่องเองค่ะ เรื่องแรกที่ดูคือเทพสามฤดู เรื่องที่สองคือเกราะกายสิทธิ์ (ติดเรื่องนี้งอมแงมเลย)
เรื่องที่สามคือบัวแก้วจักรกรด เรื่องที่สี่คือพระทิณวงศ์ เรื่องที่ห้าก็สังข์ทอง (ชอบมายด์มากๆ) เรื่องที่หกคือเทพสังวาลย์ เรื่องที่เจ็ดคือปลาบู่ทอง
แล้วก็มาเรื่องล่าสุดตุ๊กตาทอง
แล้วเมื่อเร็วๆนี้ฟ้าก็ได้โหลดเทพศิลป์อินทรจักรมาดูค่ะ ชอบแยมมาก แยมเล่นเป็นจันทรัตน์ได้น่ารักจริงๆ ชอบชุดด้วยค่ะ แล้วก็ชอบของเทพมณฑาด้วย
ล่าสุดก็ซื้อเรื่องมิติมหัศจรรย์มาดู เพราะหลายคนบอกว่าสนุก แล้วอีกอย่างมันเป็นบทประพันธ์ของคุณจุฑารัตน์ด้วยค่ะ ดูแล้วเบนซ์หน้าเด็กจัง อยากรู้ว่าตอนเล่นเรื่องนี้เบนซ์อายุเท่าไหร่นะ  เรื่องพระทิณวงศ์กับบัวแก้วจักรกรดก็ดูบ้างไม่ดูบ้าง แต่บัวแก้วจักรกรดเนี่ยฟ้าชอบนางฟ้าอัปสรที่อุ๊เล่นค่ะ อุ๊สวยมาก
เรื่องพระทิณวงศ์ฟ้าก็นชอบอุ๊อีกแล้ว ชอบคาแร็คเตอร์ในเรื่องด้วย  ส่วนเรื่องสังข์ทองชอบมายด์มากๆ มายด์สวยหวาน น่ารักจริงๆ
จำได้ว่าตอนเ็ด็กๆเคยดูแก้วหน้าม้าที่ไชยา มิตรชัยเล่น แต่จำไม่ค่อยได้แล้ว จำได้แต่พระเอก

เรื่องพระทิณวงศ์ชอบอุ๊เหมือนกันครับ คุณVincent น่าจะทำรูปอุ๊แยกต่างหากนะครับ

ผมจะได้เก็บสะสมรูปอุ๊ไว้ เรื่องนี้อุ๊ก็สวยอีกเช่นเคยแต่ยังไม่เคยดูเลยต้องไปหาดูซะแล้ว

ออฟไลน์ ฟ้าใส

• [img]http://image.ohozaa.com/iv/logotj003.jpg[/img]
  • *
  • 145
  • 0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 09:36:12 PM »
อยากได้พี่ตูนมากกว่าน่ะค่ะ