ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
Re: นางในละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2010, 01:56:14 PM »
โอยสวยมากๆทุกรูปเลยค่ะ ทำให้คิดถึงละครพื้นบ้านหลายเรื่องเลย ทำมาฝากอีกนะคะ  :icon_smile:

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 01:38:06 AM »
 ;D   รูปสวยมากค่ะ ชอบมากๆ

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 03:45:46 PM »
ขอบคุณค่ะ
บางอันก็มีเปรีบเทียบเวอร์ชั่นหม่-เก่าด้วย สวยงามจริงๆ^^
อยากเห็นเวอร์ชั่นตัวพระมั่ง หุหุ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 07:31:56 PM »

อมราวดี  ที่ปลูกดอกกุหลาบดำ แล้วก็ใช้กระดูกมนุษย์มาทำเป็นปุ๋ย

ใช่ไหมอ่ะ (ถ้าจำไม่ผิด) ตอนดูชอบมากเลยสวยดี

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:47:26 AM »

อมราวดี  ที่ปลูกดอกกุหลาบดำ แล้วก็ใช้กระดูกมนุษย์มาทำเป็นปุ๋ย

ใช่ไหมอ่ะ (ถ้าจำไม่ผิด) ตอนดูชอบมากเลยสวยดี

ใช่แล้วค่ะ  ชอบอมราวดีที่สุดในเรื่องดาบเจ็ดสีเหมือนกัน
เพราะสวยมาก ดุมาก แล้วก็เป็นนางเอกที่มีมิติที่สุด
นับตั้งแต่ถูกเลี้ยงมาอย่างผิดวิธีจนกลายเป็นคนโหดร้าย
แล้วก็ค่อยๆ ได้เรียนรู้ความรักและรู้จักเสียสละ
สุดท้ายแล้วก็ตาย 
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:32:14 PM »

ใช่แล้วค่ะ  ชอบอมราวดีที่สุดในเรื่องดาบเจ็ดสีเหมือนกัน
เพราะสวยมาก ดุมาก แล้วก็เป็นนางเอกที่มีมิติที่สุด
นับตั้งแต่ถูกเลี้ยงมาอย่างผิดวิธีจนกลายเป็นคนโหดร้าย
แล้วก็ค่อยๆ ได้เรียนรู้ความรักและรู้จักเสียสละ

อันนี้ก็จำไม่ได้แล้วค่ะได้ข่าวมาว่าจะสร้างใหม่ไม่รู้จะเป็นยังไง

วันนี้อัพสองสาวจากเพชรรุ้งไฟคะ บุษรา

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:32:51 PM »
นพมาศ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:52:49 PM »

วันนี้อัพสองสาวจากเพชรรุ้งไฟคะ บุษรา

บุษรานี่ใช่คนที่เล่นเป็นสกุณาในสี่ยอดกุมารมั๊ยครับใส่ชุดไทยแล้วสวยน่ารักจัง :D
เห็นในเรื่องสี่ยอดกุมารใส่แต่ชุดบ้านๆเลยไม่เจิดเท่านาคนรี 555+

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:55:50 PM »

บุษรานี่ใช่คนที่เล่นเป็นสกุณาในสี่ยอดกุมารมั๊ยครับใส่ชุดไทยแล้วสวยน่ารักจัง :D
เห็นในเรื่องสี่ยอดกุมารใส่แต่ชุดบ้านๆเลยไม่เจิดเท่านาคนรี 555+

ใช่แล้วจ๊ะ รู้สึกพอถึงเรื่องสียอดกุมารก็หายไปเลย

นพมาศ

สวยชอบนพมาศมากเลยตอนที่ดูเพชรรุ้งไฟแต่เสียดายเล่นเรื่องเดียวก็หายไปเลย
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:26:22 PM »

น่าสงสารจังเลย  ซิกๆ :-X

อันนี้ก็จำไม่ได้แล้วค่ะได้ข่าวมาว่าจะสร้างใหม่ไม่รู้จะเป็นยังไง

สร้างใหม่ก็ดีนะ อยากดูทั้งดาบเจ็ดสีและเพชรรุงไฟเลย

ใช่แล้วจ๊ะ รู้สึกพอถึงเรื่องสียอดกุมารก็หายไปเลยวันนี้อัพสองสาวจากเพชรรุ้งไฟคะ บุษรา

เคยแสดงเรื่องลูกที่ถูกลืมด้วยใช่ป่ะ กะพี่เอ ไชยาอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:33:56 PM โดย shah »

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:29:49 PM »

นางเอกคนนี้สวยจังเลยค่ะ หน้าหวานเชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:30:21 PM โดย เพียงฟ้า »

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:03:28 PM »
มาตามคำขอคะแบเดี่ยวๆ

จันทร์อัมพร

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:04:12 PM »
วันทมาลัย

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:05:51 PM »
น้ำใจแม่คะ

แก้วปัญหา

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:06:38 PM »
ผกากรอง