ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

นางในละครพื้นบ้าน

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: นางในละครพื้นบ้าน
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:09:40 PM »
น้ำใจแม่คะ

แก้วปัญหา

ผกากรอง

ทำสวยจังเลยค่ะ  ชอบภาพแก้วปัญหากับผกากรอง  (แยมตอนนั้นหน้ากลมน่ารักมาก)

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:10:05 PM »
ผกกรองสวยถูกใจ แยมไปทำคางมรึเปล่าคะ
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ Vincent

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 11:55:24 PM »
สุริยัน จันทรา

จันทรา

มารตี

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 03:44:36 AM »
ว้าวสุริยันจันทรา เป็นอีกเรื่องนึงที่ชอบมาก รองจาก อิเหนา และ ขุนช้างขุนแผน เลยนะเนี่ย
เรื่องนี้ชอบเป้ย ปานวาดอ่ะ น่ารักดี ไม่น่าเชื่อว่าเจ้าหญิงที่เก็บกดจะมีภาพลักษณ์แบบในปัจจุบันได้

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 10:38:16 AM »
อืมช่ายเป้ยน่ารักเรื่องนี้^^ แต่ไม่เคยดู เห็ฯแต่โฆษณา แบบว่ากว่าจะกลับบ้านก็เย็นมากแระไม่มีเวลาดูเลย

อ๊ายยยผกากรองสุดที่เลิฟจุ๊ฟๆ>< >:D
พระธิดาแก้วปัญหาก็น่ารักเนอะ^^เมื่อก่อนพอดีรัศมีผกากรองกลบเรยแอบไม่ปลื้มแก้วปัญหาไปเรื่องนึง(เรื่องนี้แหละ) แต่ไม่ปลื้มพระเอกมากกว่า ชริ! ตาไม่ถึง!!
แล้วก็เรื่องมณีนพเก้าก็แอบไม่ชอบพี่น้ำทิพย์ไปพักหนึงเพราะเป็ฯมารความรักของนาคีกะแสงสุรีย์แหละ โฮ่ๆๆ(แบบเข้าข้างนางเอกในดวงใจสุดฤทธิ์55+)
ตอนนี้ลดละเลิกทิฐิทุกอย่างแระ^^

ภาพสวยมากจ้า ดูแล้วคิดถึงอยากดูละครพื้นบ้านเก่าๆจัง :icon_rolleyes:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 05:41:54 PM »
วันทมาลัย

ขอบคุณนะครับที่ทำตามคำขอ ภาพสวยถูกใจมากครับ

น้ำใจแม่คะ

แก้วปัญหา

เห็นด้วยกับฟ้าครับพี่แยมตอนหน้ากลมน่ารักจริงๆ

ทำไมเดี๋ยวนี้นางเอกหน้าเปลี่ยนไปเยอะจัง อย่างพี่อุ๊นะ ตอนเล่นยอพระกลิ่น
หน้ากลมน่ารักมาก แต่ตอนนี้หน้าเปลี่ยนแระแต่ยังคงความสวยอยู่

สุริยัน จันทรา

จันทรา

เรื่องนี้ไม่รู้จักเลยครับเห็นนางเอกแล้ว เจินน่ารักสุดๆไปเลย เคยอ่านเนื้อเรื่อง เรื่องนี้มาบ้างนะครับ
สนุกมากคงต้องหาแผ่นเรื่องนี้มาดูจริงๆจังๆแล้วล่ะ

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 06:05:45 PM »
เพิ่งรู้ว่าเป้ยเคยเล่นละครพื้นบ้านด้วย เห็นภาพแล้วถ้าไม่บอกว่าเป็นเป้ย คงจำไม่ได้ 555

ชอบภาพจันทรา  :icon_evil:

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:34:45 PM »
ไปทำสุวรรณมาลัยกับลีลาวดีมาใหม่

แถมอีกสองนางเผื่อเวอร์ที่ฉายจะไม่ถูกใจ

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:40:55 PM »
ไปทำสุวรรณมาลัยกับลีลาวดีมาใหม่

แถมอีกสองนางเผื่อเวอร์ที่ฉายจะไม่ถูกใจ

ลีลาวดีสวยจัง สวยมากเลย
อยากรู้ว่าคนที่จะมาเล่นเป็นลีลาดวี อมราวดี วนาลี จะเป็นใครนะ

ออฟไลน์ Nus

• *
  • 270
  • -1
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:54:20 PM »
สวยทุกภาพเยยยยย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:55:05 PM »
จันทรากับมารตีสวยมากกกก   :o

ทำไมเดี๋ยวนี้นางเอกหน้าเปลี่ยนไปเยอะจัง อย่างพี่อุ๊นะ ตอนเล่นยอพระกลิ่น
หน้ากลมน่ารักมาก แต่ตอนนี้หน้าเปลี่ยนแระแต่ยังคงความสวยอยู่

ดาราส่วนใหญ่ก็ผ่านการศัลยกรรมทั้งนั้น
แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าไม่ได้ทำแล้วจะหน้าไม่เปลี่ยนนะ
เพราะว่าจะมีช่วงเวลานึงที่หน้าจะเปลี่ยนรูป  ถ้าอาศัยดัดโครงหน้าเอง
จากหน้ากลมก็จะเรียวลง  อันนี้เห็นผลจริง (แบบไม่ทำศัลยกรรมนะ)
แต่ดาราละครพื้นบ้านส่วนใหญ่ก็เล่นกันนานหลายปี
เลยมีวิวัฒนาการกันเยอะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:35:45 PM »
จันทรากับมารตีสวยมากกกก   :o

ดาราส่วนใหญ่ก็ผ่านการศัลยกรรมทั้งนั้น
แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่าไม่ได้ทำแล้วจะหน้าไม่เปลี่ยนนะ
เพราะว่าจะมีช่วงเวลานึงที่หน้าจะเปลี่ยนรูป  ถ้าอาศัยดัดโครงหน้าเอง
จากหน้ากลมก็จะเรียวลง  อันนี้เห็นผลจริง (แบบไม่ทำศัลยกรรมนะ)
แต่ดาราละครพื้นบ้านส่วนใหญ่ก็เล่นกันนานหลายปี

อ่อ!อย่างนี้นี่เอง เพราะสังเกตุเห็นหลายๆคนเลยครับ
อย่างเช่นพี่อุ๊-อ้อม-แยมอย่างเนี่ยเห็นชัดเลยจากเรื่อง
แรกๆนะเด็กมากหน้ากลมบ้องแบ๊วกันทุกคนเลยพอมา
เรื่องหลังๆนะ โอ้!  แต่ละคนสวยหวานกันมาก 555
จะทำศัลยกรรมหรือไม่มันไม่ผิดนี่ครับถ้าทำแล้วสวยขึ้น
ทำแล้วสบายใจมีงานเข้ามาก้ทำไปเหอะแต่ดาราบางคน
ดูออกชัดๆเลยว่าไปทำมาแต่ไม่ยอมรับ เพื่อ! ผมว่า
มันก้ไม่ได้เสียหายนี่ครับส่วนใหญ่เค้าก้ยอมรับมากขึ้น
แล้วนะไอ้ศัลยกรรมเนี่ย ส่วนพี่อุ๊-อ้อม-แยมเค้าจะทำ
ศัลยกรรมมาหรือหน้าเรียวธรรมชาติยังไงซะก้เป็น
ขวัญใจของผมอยู่ดี อิอิ
(ขอบคุณพี่กาฬรหัสย์มากนะครับที่มาบอกเกร็ดความสวยงาม
555 ไอ้ผมก้ไม่ค่อยรู้หรอกเรื่องพวกนี้ )

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:40:53 PM »
จันทรากับมารตีสวยมากกกก   :o

อ่อ!อย่างนี้นี่เอง เพราะสังเกตุเห็นหลายๆคนเลยครับ
อย่างเช่นพี่อุ๊-อ้อม-แยมอย่างเนี่ยเห็นชัดเลยจากเรื่อง
แรกๆนะเด็กมากหน้ากลมบ้องแบ๊วกันทุกคนเลยพอมา
เรื่องหลังๆนะ โอ้!  แต่ละคนสวยหวานกันมาก 555
จะทำศัลยกรรมหรือไม่มันไม่ผิดนี่ครับถ้าทำแล้วสวยขึ้น
ทำแล้วสบายใจมีงานเข้ามาก้ทำไปเหอะแต่ดาราบางคน
ดูออกชัดๆเลยว่าไปทำมาแต่ไม่ยอมรับ เพื่อ! ผมว่า
มันก้ไม่ได้เสียหายนี่ครับส่วนใหญ่เค้าก้ยอมรับมากขึ้น
แล้วนะไอ้ศัลยกรรมเนี่ย ส่วนพี่อุ๊-อ้อม-แยมเค้าจะทำ
ศัลยกรรมมาหรือหน้าเรียวธรรมชาติยังไงซะก้เป็น
ขวัญใจของผมอยู่ดี อิอิ
(ขอบคุณพี่กาฬรหัสย์มากนะครับที่มาบอกเกร็ดความสวยงาม
555 ไอ้ผมก้ไม่ค่อยรู้หรอกเรื่องพวกนี้ )

พวกพี่เขาจะศัลย์หรือเปล่า ฟ้าไม่สน ชอบซะอย่าง
เดี๋ยวนี้สังคมก็เปิดกว้างเรื่องการทำศัลย์ เพราะทำแล้วไม่ผิด
แต่ดาราบางคนเขาไม่ยอมรับ ฟ้าก็ไ่ม่เข้าใจว่าทำไม
ยอมรับมันก็ไ่ม่เห็นจะเสียหายตรงไหน

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:09:54 AM »
พี่แยมเล่นเรื่องแรกตอนอายุสิบสามมั้งคะถ้าจำไม่ผิดคงคงจะไม่ได้ทำเพราะโตขึ้นหน้าตาจะเปลี่ยนไปบ้าง

เรื่องลูกที่ถูกลืมคะ

องค์หญิงเวียงแก้ว

• *
  • 163
  • 1
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2010, 03:10:49 AM »
หญิงน้อย (เพื่อนบอกว่าหน้าเหมือนนางในวรรรคดีมากๆเลยคนนี้)