ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ไกรทองฉบับบอยคลับ@ฉบับฮาหลุดโลก!!!@

nanajung

ไกรทองฉบับบอยคลับ@ฉบับฮาหลุดโลก!!!@
« เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:43:13 AM »

;)ไกรทองฉบับบอยคลับ

ค่ะ ก็ได้ฤกธิ์งามยามดีนะคะ เนื่องจากตอนนี้น้องๆหลายคนปิดเทอมกันแล้ว

แล้วในบอร์ดนี้ก็มีหลายคน ที่มีแววเป็นนักเขียนกันเยอะ นานะจังก็เลยอยากให้พี่น้อง

มาช่วยกันแต่ง ไกรทองฉบับ บอยคลับกันดีกว่า แต่งต่อๆกัน สนุกดีดีค่ะ
ที่เคยแต่งไป นานะจังขออนุญาตลบ กระทู้นั้นไปละกันนะคะ เพราะไม่ครบแล้วไม่ต่อเนื่องด้วย
จึงขอเริ่มเรื่องใหม่ หมด ซึ่งนานะจังขอ เป็นคนเขียน ประเดิมตอนแกรก่อนเลยละกันนะคะ
แต่ก่อนอื่น ขอ พูดถึงตัวละครหลัก ซึ่งมีรายนามดังต่อไปนี้นะคะ

ไกรทอง พระเอกของเรื่อง จะไปใครไปไม่ได้ นอกจาก พี่บอย ของพวกเรา  อิอิ
และ สองนาง เอก ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง จะไปใครไปไม่ได้ นอกจาก สองสาวฝาแฝดแห่งเมืองพิจิตร
ประจำคลับบอยของเรา    ตะเภาแก้ว :  พี่โบว์     ตะเภาทอง : พี่เบนซ์ 
(ปล.ถ้ามีการทำเป็นละคร จริงๆ ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง อยากให้เป็น อัง กับ กวาง มากๆ เพราะอยากให้ สองสาวนี้คู่กับพี่บอย อิอิ )

ชาละวัน ก็คงไม่ พ้น พี่เจมส์ เลอสรร ค่ะ
วิมาลา คราวที่แล้ว เป็น นานะจัง คราว ก็ขอเป็น วิมาลา ตามเดิมแล้วกันนะคะ
 เลื่อมลายวรรณ คราวที่แล้ว เป็น นินดา คราวนี้ ขอเป็น น้องกาฬรหัสแล้วกันนะคะ เพราะเห็นน้องบอกตอนเด็กๆ
ชอบ เลื่อมลายวรรณมาก
ส่วนนินดา ของเรา ขอเพิ่มบทเป็น พี่หญิงใหญ่ ของ ชาละวันที่มีความฉลาดและสุขรอบครอบ บำเพ็ญตะบะยาวนานที่สุด และรักน้องชายและน้องสะใภ้มากๆ ละกันนะคะ อย่างน้อยก็เป็นวงวานว่านเครื่องของชาละวันละนะเพราะ นินดาของเราชอบ ชาละวันนี่นา

และบทหลานสาว จอมแสบของ ชาละวันจะเป็นใครไปไม่ได้ นอกจาก น้องการ์ตูน หรือ การ์ตูนทิรา
ถ้ามี การ์ตูนทิราไหนเลยจะ ขาด ณัฐวุฒิ ศิษย์น้องไกรทองไปได้อย่างไรกัน
และ สำหรับตัวละครอื่นๆ สามารถเพิ่มได้ตามใจชอบ เพื่อเพิ่มอรรถรถให้กับการ ร่วมกันแต่งครั้งนะคะ  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2009, 01:14:32 PM โดย นานะจัง »

nanajung

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:43:54 AM »
ไกรทองฉบับบอยคลับ

นานะจังขอเริ่มแต่งเปิดเรื่องเลยละกันนะคะ

ณ ริมคลองบ้านเจ้าเมืองพิจิตร  สองศรพี่น้อง นาม ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง ลูกสาวของท่านเจ้าเมืองพิจิตร กำลังแหวกว่ายเล่นน้ำกับบรรดาบ่าวไพร่กันอย่าง สนุกสนานดูงดงามราวกับกินนรีกำลัง ลงเล่นน้ำก็ไม่ปาน จนบ่ายคล้อยแล้วทั้งสองนางก็ยอมขึ้นจากเสียที หรือว่าชาติที่แล้วเยาวมาลย์ทั้งสองอาจจะเคยเป็นมัจฉา แหวกว่ายในธารธาราแห่งนี้ก็เป็นได้

เดช :  “พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง นี่บ่ายมากแล้วนะขอรับ เดชว่าพี่ทั้งสองขึ้นมาน้ำซะทีเถอะขอรับ ถ้าขืนยังเล่นต่อ เดชมีหวังโดนท่านเจ้าเมืองสวดเละ เลยนะขอรับ”
ตะเภาทอง: “โธ่ เจ้าเดช ขอทดเวลาบาดเจ็บออกไปก่อนไม่ได้เหรอ ตะเภาทองลูกสาวคนเล็กของเจ้าเมืองพิจิตร เอ่ย..

เดช: “ ไม่ได้หรอก พี่ตะเภาทองนี่ไม่ใช่ ฟุตบอลพรีเมียร์ลีกนะพี่ ที่จะมีทดเวลาบาดเจ็บอ่ะ รีบขึ้นมาได้แล้ว ยิ่งช่วงนี้เดชได้ยินมาว่า คุ้งน้ำไม่ไกรจากที่นี่มีคนเห็นจระเข้ ออกอาละวาดด้วยนะขอรับ ถ้าเกิด จระเข้ มันหลุดแถวนี้
แล้ว งาบพี่ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง ขาดเป็นสองท่อน ต่อหน้าต่อตาเดช เดชไม่ต้องจดจำภาพสยองไปตลอดชีวิตเหรอเนี่ย แล้วอีกอย่างท่านเจ้าเมืองคงช็อกตายแน่  “

ตะเภาทอง: “นั่นปากเหรอเจ้าเดช “ ตะเภาทองตัดพ้อต่อว่า

ตะเภาแก้ว: “ นี่น้องตะเภาทอง พี่ว่าเจ้าเดชพูดมีเหตุผลนะ แล้วอีกอย่างพี่ว่าเราสองคน ก็เล่นน้ำมานานมากแล้วนะพี่ว่าเราควรขึ้นจากน้ำกันได้แล้วล่ะ เด๋วมือจะซีดและเปื่อยมากไปกว่านี้ ” ตะเภาแก้วเอ่ยกับน้องสาวอย่างมีเหตุผล

ตะเภาทอง : “ก็ได้ ก็ได้ขึ้นก็ได้ เชอะ นี่เห็นแก่พี่เภาแก้วหรอกนะเจ้าเดช พี่เลยยอมขึ้นอ่ะ ช่วงนี้รู้สึกจะซีเรียสกับชีวิต และก็บ่นเป็นคนแก่ไปได้นะเจ้าเดช ระวังเหอะ ผมจะหงอกก่อนวัยอันควร” ตะเภาทองยอมตกลงแต่ก็ไม่วายแอบกัดเดชเล็กน้อย พอหอมปากหอมคอ

เดช : “เอาเหอะ เดชยอมผมหงอกก่อนวัยอันควร ดีกว่าจะปล่อยให้เกิดภาพที่สยดสยองที่สุดในชีวิตที่เห็น ไอ้เข้ งาบเจ๊ทั้งสองไปต่อหน้าต่อตานะ ......”

ตัดฉากไป ณ ถ้ำชาละวัน  ลึกลงไป ณ ใต้บาดาล ซึ่งเป็นที่อยู่ของ ชาละวัน พญาจระเข้ ที่บำเพ็ญตบะมายาวนานหลายร้อยปี พลังวัตรสูงส่ง จนสามารถสามารถมีร่าง มนุษย์ได้ ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 09:34:21 AM โดย นานะจัง »

bobenz

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 08:08:23 AM »
ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง เป็นอังกับกวางก็ได้จ้า แบบว่ารู้สึกละลายอ่ะ อย่างน้อย 2 สาวก็เป็นนางเอกในดวงใจของใครบางคนเนอะ  :P

kalrahud

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 10:33:35 AM »
ง่า  พี่นานะ  ตั้งแล้วเหรอ  ยังแต่งไม่ออกอ่ะ  ทำไงดี 

555+  พี่ตะเภาโบว์ พี่ตะเภาเบนซ์  น่ารักมากๆ ค่ะ กัดมันเยอะๆ เลย  ไอ้เดชน่ะ :-X

kalrahud

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 11:17:08 AM »
ถ้ำทองอันวิจิตรงดงาม อันเป็นที่สถิตแห่งเหล่าบรรดาจระเข้ที่มีตบะแก่กล้าบำเพ็ญตนมานับร้อยๆ ปี  ณ เวลานี้ถูกปกครองด้วย พญาชาละวัน  จระเข้หนุ่มรูปหล่อ นัยน์ตาพิฆาต (เอามาจากเรื่องอะไรวะ นึกไม่ออก) ซึ่งบัดนี้กำลังบำเพ็ญเพียรภาวนาเพิ่มพลังวัตร  เพื่อต่อไป จะได้กลายร่างเป็นมนุษย์ได้ทุกเวลาตามที่ใจปรารถนา แม้มิได้อยู่ในถ้ำทอง

และในอีกห้องคูหาหนึ่ง... ขอเริ่มที่ฉากตัวเองละกันค่ะ   เอาที่เลื่อมลายวรรณก่อน  (ต้องเรียกเป็น เลื่อมรหัสย์มั้ยเนี่ย)

วิมาลา : "น้องเลื่อมลายวรรณจะกินอะไรนักหนา  นี่เดี๋ยวก็ถึงเวลาดินเนอร์กับเสด็จพี่ชาละวันแล้วนะ"

วิมาลาเอ่ยทัก  เมื่อเห็นว่า  น้องเลื่อมลายวรรณ จระเข้สาวสวย (แหวะ) ชายาอีกตนหนึ่งของชาละวัน  อยู่นิ่งเป็นไม่ได้  ต้องคว้ากุ้งหอยปูปลามากินไม่ขาดปาก  ทั้งที่อีกไม่กี่ชั่วโมงที่จะถึงนี้  เสด็จพี่ชาละวันทรงนัดไปดินเนอร์ใต้แสงจันทร์ท่ามกลางสายน้ำ

เลื่อมลายวรรณ : "แหม  พี่วิมาลา อีกตั้งนานกว่าจะถึงเวลาดินเนอร์ที่เสด็จพี่ทรงนัดเอาไว้  จะให้น้องรอแง็กท้องว่างอยู่อย่างนี้เหรอเพคะ  น้องยังอยู่ในวัยกำลังกินกำลังนอนนะเพคะ"

วิมาลา : "แต่จะต้องไปกินสเต๊กเนื้อมนุษย์ต่อนะ  จะไหวเหรอ  เดี๋ยวก็ท้องหนักลากมนุษย์ลงมาไม่ไหว  ลากไก่ลงมาแทนหรอก"  (เอ่อ  มันคือตัวอะไร?)

เลื่อมลายวรรณ : "ไหวสิเพคะ  ถึงกินไม่หมด  น้องเก็บไว้กินมื้อดึกก็ได้  การ์ตูนทิราต้องมากินกับน้องแน่ๆ"

วิมาลาได้แต่ส่ายหน้าอย่างระอาใจ  นี่ถ้าไม่ติดว่าตัวเองกำลังไดเอ็ทอยู่ก็คงจะกินของว่างฆ่าเวลาระหว่างรอเจ้าพี่ชาละวันบ้างแล้วล่ะ 

ในขณะนั้น  นางพญานินดาเหิรหงส์   นางพญาจระเข้ผู้มีศักดิ์เป็นพระภคินีของพญาชาละวัน ปกครองถ้ำทองฝ่ายในก็ว่ายกลับเข้ามาในถ้ำทอง  รูปร่างเพียงระหง แม้จะมีอายุมาหลายร้อยปีแล้วก็ตาม  ผิวพรรณเปล่งปลั่งผ่องใสเนื่องจากพระนางทรงรักษาสุขภาพและบริโภคแต่อาหารชีวจิต และแบ่งเวลาในการอยู่บนบกและในน้ำอย่างเท่าๆ กัน  เพื่อให้ผิวพรรณได้รับความชุ่มชื้นจากน้ำ  และได้สังเคราะห์แสงเวลาขึ้นไปอยู่บนบก

วิมาลา : "อ้าว  พระพี่นางนินดา!"

เลื่อมลายวรรณ : "พระพี่นางนินดาเสด็จไปไหนมาเพคะ"

นินดาเหิรหงส์ : "น้องวิมาลา น้องเลื่อมลายวรรณ...พอดีพี่ไปสปามานะจ้ะ  แล้วก็เลยแวะอาบแดดอบผิวอยู่ข้างบนเตรียมไปงานแฟชั่นโชว์การกุศลคืนนี้  น้องทั้งสองไปกับพี่มั้ยจ๊ะ"

วิมาลา : "คงไม่ได้หรอกเพคะ  คืนนี้เสด็จพี่ชาละวันทรงชวนเราสองคนไปดินเนอร์เพคะ ไม่ได้ทานอาหารเย็นด้วยกันนานแล้ว"

นินดาเหิรหงส์ : "โอ๊ย  ไม่ต้องรอน้องชาละวันหรอกจ้ะ เห็นตั้งปฏิญาณไว้ว่า ถ้าพลังยังไม่แก่กล้าถึง 100000 โวลต์ จะไม่ออกไปไหนเด็ดขาด"

วิมาลา : "อ้าวววว"

เลื่อมลายวรรณ : "อ้าว  รู้งี้คืนนี้น้องออกไปดูคอนเสิร์ตดงบังดีกว่า อุตส่าห์ไปเล่มเกมส์ได้บัตรฟรีมา ต้องไปแคนเซิลเค้าเพราะพี่เสด็จพี่ชาละวันนัดไปดินเนอร์  ไหนยังต้องไปดูกอล์ฟไมค์  SJ  นิวส์..." 

เลื่อมลายวรรณกำลังจะร่ายชื่อศิลปินยาวเหยียดที่เตรียมจะไปดู  แต่ดีที่วิมาลาขัดขึ้นซะก่อน

คิดไม่ออกแล้วค่ะ  แต่อยากให้ฉากหน้าเป็นงานแฟชั่น วิมาลา เลื่อมลายวรรณ  เจอกับตะเภาแก้ว ตะเภาทอง จะได้มั้ยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2008, 11:19:45 AM โดย กาฬรหัสย์ »

nanajung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:22:11 PM »
ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง เป็นอังกับกวางก็ได้จ้า แบบว่ารู้สึกละลายอ่ะ อย่างน้อย 2 สาวก็เป็นนางเอกในดวงใจของใครบางคนเนอะ  :P

พี่สองคนเป็น ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง น่ะดีแล้วค่ะ  ;)

nanajung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 01:28:12 PM »
คิดไม่ออกแล้วค่ะ  แต่อยากให้ฉากหน้าเป็นงานแฟชั่น วิมาลา เลื่อมลายวรรณ  เจอกับตะเภาแก้ว ตะเภาทอง จะได้มั้ยอ่ะ

เหอๆ เอางั้นเลยเหรอ หนู เดินแฟชั่นเนี่ยนะ โฮะๆ พี่ว่ามันดูหลุดโลกไปหน่อยนะ 555555555555 ขอเป็น ตะเภาทอง มาเจอ เลื่อมลายวรรณ วิมาลา ตอนที่ถูก ชาละวัน
จับมาดีกว่านะจ๊ะ ว่าแต่ นานะจังรอ พี่ bobenz น้องการ์ตูน นินดา และ พี่น้องคนอื่นๆมาแต่งต่อนะคะ คิดว่าต้องสนุกแน่ๆเลย

เอ่อ ขอเพิ่ม บท หน่อยนะคะ ให้ น้องกันย์ HpJ รับบท เป็น  กันธิกา คู่หมั้นไกรทองละกันนะคะ โอเคไหม   ;)

แล้วก็ ถ้า ใครมาแต่งต่อ ช่วยอ้างคำตอบด้วยนะคะ เรื่องจะได้ต่อเนื่องค่ะเด๋วคนอ่านงงหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2008, 01:29:07 PM โดย นานะจัง »

pakwarn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2008, 07:07:50 PM »
 :-* :-* :-* :-*

รออ่านคร้าบบบบ  :P

pim_4262

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 01:06:27 AM »

เหอๆ เอางั้นเลยเหรอ หนู เดินแฟชั่นเนี่ยนะ โฮะๆ พี่ว่ามันดูหลุดโลกไปหน่อยนะ 555555555555 ขอเป็น ตะเภาทอง มาเจอ เลื่อมลายวรรณ วิมาลา ตอนที่ถูก ชาละวัน
จับมาดีกว่านะจ๊ะ ว่าแต่ นานะจังรอ พี่ bobenz น้องการ์ตูน นินดา และ พี่น้องคนอื่นๆมาแต่งต่อนะคะ คิดว่าต้องสนุกแน่ๆเลย

เอ่อ ขอเพิ่ม บท หน่อยนะคะ ให้ น้องกันย์ HpJ รับบท เป็น  กันธิกา คู่หมั้นไกรทองละกันนะคะ โอเคไหม   ;)

แล้วก็ ถ้า ใครมาแต่งต่อ ช่วยอ้างคำตอบด้วยนะคะ เรื่องจะได้ต่อเนื่องค่ะเด๋วคนอ่านงงหมด

แหม .. ต้องเอาอะไรที่มันหลุดโลกสิคะ ถึงจะมันส์ เหมือนตูนไง 555+  เนอะพี่กาฬ~

nanajung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 11:20:45 AM »

แหม .. ต้องเอาอะไรที่มันหลุดโลกสิคะ ถึงจะมันส์ เหมือนตูนไง 555+  เนอะพี่กาฬ~

:-\เวรกำ นึกว่าจะมาช่วยแต่ง T_T
พี่ bobenz มาช่วยแต่งหน่อยจิคะ

kalrahud

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 11:21:38 AM »

ใช่เลย  น้องตูน ;)

ว่าแต่หนูคิดออกยังคะ  ว่าจะต่อของพี่ยังไงดี แต่งเองต่อเองไม่ได้  :-\

nidajung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 03:40:04 PM »
รออ่านค๊าบรออ่าน ไม่เก่งด้านนี้จิงๆ เหอะๆ :)

pakwarn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:13:40 PM »
รออ่านค๊าบรออ่าน ไม่เก่งด้านนี้จิงๆ เหอะๆ :)

เหมือนกันเลยอ่ะนิด้าจ๋า  :P :P

#Kik-Zaa#

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 06:23:48 PM »
มาแต่งต่อเร็วๆนะคะ จารออ่านเหมือนกันค่ะ กะลังสนุกเลย  :-X

HpJ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 08:19:57 PM »

เอ่อ...มะเหงรู้จักเรยย กันธิกา นี่มีด้วยหรอ เหอๆ เรื่องไกรทองกันย์ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ เอาเป็นว่าแต่งมั่วๆได้ป่ะคะ? ลองดูนะ

ในเมื่อเปิดตัวตะเภาแก้วตะเภาทอง กับชาละวัณ ไปแล้ว ก๊อเปิดตัวไกรทองมั่งดีกว่า

ณ เมืองนนทบุรี...

ชายหนุ่มรูปงามนาม"ไกรทอง" กำลังนั่งอยู่ริมท่าน้ำ ถือทวนอยู่ในมือพูดอู้อี้อยู่คนเดียว

"ดูขอใคร ไหลหลงมิ ห่อใส่เอาใจใฝ่ คอคล้องใช้ ใภ้สะ ให้ ใหม่ผ้าหาใหญ่ผู้" ไกรทองท่องงึมงำอยู่คนเดียว

กันธิกาสาวสวยผู้น่ารักคิกขุ(แหวะ)ประจำหมู่บ้านก็เดินเข้ามาหา

"บ่นอะไรงึมงำอยู่คนเดียวอ่ะพี่ไกร?"

"พี่กำลังฝึกวิชาทวนอยู่  พี่เก่งมั้ยล่ะ"ไกรทองตอบ แล้วก็ท่องต่อไป

"ปลากินอยากแล้วหิว...มดโฟร์ของลายละเพลงฟังอยาก..."

กันธิกามองทวนในมือเขาก่อนจะทำหน้างงถามต่อ

"ฝึกวิชาทวนไรกัน เห็นพูดจาอะไรก็ไม่รู้ ดาวเรือง เอ๊ย! กันไม่เห็นจาฟังรู้เรื่องเลย"กันธิกาถามพลางเกาหัว

"อ้าว ฝึกวิชาทวนอยู่ ก็ต้องท่องคาถาทวนไง้ ยัยน้องบ๊อง"พูดจบไกรทองก็เขกหัวกันธิกาไปหนึ่งที

"โอ๊ยย...ทวนเทินไรไหงต้องมาเขกกะบาลเค้าด้วยล่ะ ใจร้าย"กันธิกาบ่น แต่สีหน้าเธอไม่มีวี่แววที่จะโกรธชายหนุ่มตรงหน้าเลยสักนิด

ชายหนุ่มยิ้มให้เธอด้วยความเอ็นดู

"แล้วนี่มีอะไรรึเปล่าเนี่ยถึงมาหาพี่ถึงนี่"ไกรทองถาม

"ล่ะลืมอย่าด้วยฝากไปปลาจับพี่ให้ว่าด้วยบอกก็จารย์แล้ว น่ะหาไปให้พี่เรียกจารย์อา"กันธิกาตอบพร้อมกับยิ้มแป้น

"ว่าไงนะ? นี่อาจารย์สอนวิชาคาถาทวนให้เจ้าด้วยหรอ??พี่ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย"ไกรทองทำหน้าแปลกใจและที่สำคัญ ฟังไม่รู้เรื่อง (55)

"เก่งนักก็แปลเองดิ ไปล่ะ บาย"พูดจบกันธิกาก็วิ่งไป แต่ก็สะดุดตอไม้หน้าคะมำลงหนึ่งครั้ง เธอเหลียวมาหาไกรทอง ที่กำลังสะกดกลั้นเสียงหัวเราะไว้สุดฤทธิ์

"เอ่อ..พี่ไม่เห็นใช่ป่ะ?"กันธิกาถามเขินๆ ไกรทองส่ายหัว

"ดี งั้นไปล่ะ"กันธิกาพูดก่อนจะวิ่งกลับไปด้วยความอับอายสุดฤทธิ์ที่ทำเปิ่นต่อหน้าคนที่ตนเองแอบปลื้มอยู่

เมื่อกันธิกาลับตาไป ไกรทองก็ขำก๊ากออกมาทันที

กร๊ากกก5555555+
 :-X

แต่งมั่วนะคะไม่รู้ทำเรื่องเค้าเสียอ๊ะป่าวเนี่ย?  ลบได้นะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 08:26:02 PM โดย HpJ »