ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ไกรทองฉบับบอยคลับ@ฉบับฮาหลุดโลก!!!@

nanajung

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:00:18 AM »
 :o อึ้ง ครับงานนี้ ได้แต่อึ้ง แต่ต่อไม่ออกเลย 5555555555555555

kalrahud

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:04:54 AM »
เสด็จพี่ชาละวัน  >:(

คิดไว้แล้วไม่มีผิดเลย   ต้องออกไปหาเศษหาเลยนอกถ้ำ  ฮึ่มมมมม  เจ็บใจนัก

ที่แท้ก็แอบไปเป็นนายแบบ  เชอะ  เดี๋ยวเลื่อมจะไปเป็นนางแบบบ้าง

nanajung

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:06:15 AM »

คิดไว้แล้วไม่มีผิดเลย   ต้องออกไปหาเศษหาเลยนอกถ้ำ  ฮึ่มมมมม  เจ็บใจนัก

ที่แท้ก็แอบไปเป็นนายแบบ  เชอะ  เดี๋ยวเลื่อมจะไปเป็นนางแบบบ้าง

555555555555555555555 ยังอุตส่ามาแต่งแต่นะหนู

kalrahud

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:08:47 AM »

555555555555555555555 ยังอุตส่ามาแต่งแต่นะหนู

555+

ตอนนี้ยังคิดไม่ออกค่ะ   แต่กลับไป   จะอาละวาดเสด็จพี่ให้หนักเลย  หนีเที่ยวแล้วอ้างว่าบำเพ็ญตบะ

เดี๋ยวจะออกไปข้างนอก  ฮืออออ  ฟิคเรื่องอื่นยังไม่มีอารมณ์เขียนเลย

nanajung

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:09:08 AM »
อีกด้านหนึ่ง เลื่อมลายวรรณก็กำลังเดินตามหาการ์ตูนทิราไป ปากก็กินบาร์บิคิวไป

หายไปไหนล่ะเนี่ย  เผลอไปซื้อรถด่วน ดักแด้ แป๊บเดียวหันมาไม่เห็นแม้แต่หางเลย

ถ้าหาไม่เจอจะลงน้ำกลับถ้ำแล้วนะ การ์ตูนทิราเนี่ยจริงๆ เลย   โทรไปก็ไม่มีสัญญาณ  ก็แหงล่ะ  ก็เครือข่าย GPRS ของเรา  มันชัดเจนแค่ในน้ำเท่านั้นนี่  พอขึ้นมาบนบกก็ไม่ค่อยมีสัญญาณ

กำลังจะเดินลงน้ำ  ก็เจอเรื่องซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "โอ๊ยยย"

เปล่าค่ะ  ไม่ได้ชนหนุ่มแท้หรือไม่แท้เหมือนการ์ตูนทิรา  แต่ชนยัยผู้หญิงที่ไหนก็ไม่รู้

เลื่อมลายวรรณ "เดินยังไงไม่ดูตาม้าตาเรือ"

ตะเภาทอง "ทำไมจะไม่ดู  นี่ไง เรือฉัน  ฉันจะลงเรือ เธอนั่นแหละ หลบไป"

เลื่อมลายวรรณ "ฉันก็จะลงเหมือนกัน  เธอนั่นแหละเดินมาชนฉันเอง"

ตะเภาแก้ว "แล้วไหนล่ะเรือเธอ  เธอจะว่ายน้ำไปรึไง"

ฝ่ายนั้นมีพวก  อย่าคิดว่าฉันจะกลัวนะ   ดีนะ เมื่อกี้อิ่มหอยทอด กับ ก๋วยจั๊บไปแล้ว ไม่งั้นจะลากแม่ 2 คนนี้ลงน้ำไปเก็บไว้ในช่องฟีสไว้กินวันต่อไป

เลื่อมลายวรรณ "ถ้าฉันว่ายน้ำไปแล้วจะทำไม"

ตะเภาทอง "ก็กระโดดลงไปสิ  ยืนขวางทาง เกะกะ"

เดช "พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง  รีบๆ กลับบ้านเถอะ  เดี๋ยวเดชจะโดนท่านเจ้าเมืองเอ็ดเอาที่ปล่อยให้พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะภาทองมายืนเถียงกับคนบ้า วันนี้มีนางทาสด้วย เดี๋ยวเดชกลับไปดูไม่ทัน"

เลื่อมลายวรรณหันขวับไปมองคนพูดทันที  ไอ้เด็กนี่ ปากดีนัก  หาว่าฉันบ้าเหรอ   ดีละ ลากลงน้ำไปหมดทั้ง 3 คนนี่แหละ

กำลังจะกลายร่างอยู่แล้วเชียว  GPRS ติดตามตัวก็ดังขึ้นซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "ฮัลโหล พี่วิมาลา...อะไรนะ??  เสด็จพี่ชาละวันไม่อยู่งั้นเหรอ  ได้ๆ เลื่อมจะรีบกลับไปเดี๋ยวนี้แหละ"

เลื่อมลายวรรณ "ฝากไว้ก่อนเถอะ  คราวหน้าเธอไม่รอดแน่"  ไม่รอดจากปากของฉัน 

ว่าแล้วก็กระโดดลงน้ำไปทันที  สร้างความตกใจให้แก่ทั้งสามยิ่งนัก

เดช "โห  พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง เค้ากระโดดลงไปจริงๆ ด้วยอ่ะ   ยังกะเงือกสาวทีมชาติแน่ะ"

ตะเภาทอง "เหมือนงูมากกว่า ดูสิ  หายไปไหนแล้ว"

เดช "จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกส์"

อยู่ๆ เจ้าเดชก็ร้องขึ้นมา  กระโดดเกาะเสาศาลาท่าน้ำ   

ตะเภาแก้ว "เป็นอะไรเจ้าเดช"

เดช "ผีพราย!!.....ผีพรายน้ำแน่ๆ เลย  เดชกลัว  เดี๋ยวมันจะลากเดชลงไปในมือแล้วเอาผมรัดคอเดชเหมือนในเรื่องแม่ย่านางอ่ะ"

เจ้าเดชร้องตะโกนโวยวาย พลอยให้ตะเภาแก้วและตะเภาทองขวัญเสียไปด้วย

ตะเภาแก้ว "แล้วจะมัวยืนรออะไรอยู่ล่ะ รีบกลับบ้านสิ"

พี่น้องศรีรีบพากันลงเรือด้วยความอกสั่นขวัญแขวน  นี่พวกเธอยืนเถียงกับผีอยู่หรือเมื่อครู่

ตะเภาทอง "อ้าว เจ้าเดช  อยากกลับบ้านเร็วๆ ไม่ใช่เหรอ  มัวแต่กอดเสาอยู่อย่างนั้น  เดี๋ยวเสาก็ตกน้ำมันอีกหรอก"

เดช "พี่ๆ รอเดชด้วยสิ  ไม่เอานะ  อย่าทิ้งเดชไว้คนเดียว  เดี๋ยวผีพรายมันกลับมาลากเดชลงน้ำ  เดชจะเกาะเท้าพี่ตะเภาแก้ว เกาะชายผ้าถุงพี่ตะเภาทองไว้ เดชไม่ยอมโดนลากลงไปฆ่าในน้ำคนเดียวหรอก"

....................................

ไปแล้วค่ะ  ต้องไปแต่งนิยายเรื่องอื่นต่อ  แล้วก็ตรวจฟิค Y ด้วย  หุหุ

(อยากดูแฮร์รี่ด้วยอ่า... :-X )

อยากแต่งชาละวันมั่งอ่ะค่ะ ขอแจมหน่อยน๊า...

อันจะกล่าวบทไปถึงชาละวันที่ถ้ำทอง(อ๊ะป่าวหว่า?).....
เอ๊ะ! มะช่ายๆ ที่นี่มัน สตูดิโอนี่นา!!
ที่แท้ชาละวันที่บอกบรรดาศรีภรรยาว่าจะบำเพ็ญที่ถ้ำทอง แต่จริงๆแล้วก็มาถ่ายแบบให้สิ้นค้าแบรนด์ดังยี่ห้อ  crocodile อยู่ที่สตูดิโอนี่เอง

ช่างภาพ: "ดีครับดีๆ หมุนซ้ายหน่อยๆ เอียงคอนิ๊ดส์นึง ทำหน้าแอ๊บแป๊วด้วยๆ ตอนนี้กะลังแทรนด์"

ชาละวันตั้งท่าโพสถ่ายแบบอย่างมืออาชีพจนเสร็จ แล้วสาวๆแฟนคลับที่อยู่รอบๆสตูฯ ก็เฮโลเข้ามารุมชาละวันกันยกใหญ่

สาวๆ : "กร๊ดๆ พี่ชาละวันขา...ขอลายเซ็นหน่อยค่า.."

สาวๆ: "กรี๊ดดดดตัวจริงหล๊อหล่ออ่ะค่ะ นู๋ซื้อสินค้ายี่ห้อพี่ตั้งหลายอย่างทั้งเสื้อเอย รองเท้าเอย กระเป๋าเอย เซ็นให้นู๋เยอะๆนะค๊า"

เสียงสาวๆดังระงมไปหมดเพื่อแย่งกันขอลายเซ็นพี่ชาสุดหล่อ แถมบางคนไม่ขอเปล่าทั้งหยิด ทั้งรุมทึ้งแก้มพี่ชาซะหน้าชาสมชื่อไปหมดเรยยย :)(คนมันดังนี่เนอะ อิอิ)

ส่งนพี่ชาสุดหล่อก็เซ็นลายเซ็นไป ยิ้มแก้มปริไป เพราะสาวๆแต่ละคนที่มาน่ารักๆทั้งน๊านนนน

ชาละวัน: "ใจเย็นๆจ้า ได้กันทุกคน พี่รักทุกคนจ้า จุ๊บๆ อ่ะคนนี้เอาปายยย..."

แค่ชาละวันโปรยจูบก็เรียกเสียงกร๊ดจากสาวๆซะหูแทบแตก ...นึกในใจ...ตูไม่น่าเล้ยยย...

เมื่อแจกลายเซ็นครบทุกคนแล้ว เจ้าหน้าที่ก็พาตัวพี่ชาขวัญใจสาวๆออกไปห้องพักผ่อน

........................................
นึกมะออกแล่ว แต่งต่อด้วยน๊า...จารออ่าน :-*

โอเคทำใจได้ละ แต่งต่อ พอดีเมื่อกี๋ยอมรับว่าอึ้งมากกกกกกกกกกกก อะไรจะหลุดโลกขนาดนี้ โฮะ  :-[

nanajung

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:23:34 AM »
ตัดฉากมาที่ถ้ำทอง

การ์ตูนทิรา หลานสาวตัวแสบ ของ ชาละวัน กำลังอาละวาด นางกำนัลอย่างหนัก เนื่องจากขัด ที่ไม่ยอมให้ออกไปเที่ยวเล่นนอกถ้ำ

การ์ตูนทิรา : พวกเจ้าอยากตายเหรอ บังอาจขัดใจข้า

นางกำนัล : ท่านหญิง เจ้าคะ ข้าไม่อาจ ขัดคำสั่ง ท่านพญาจระเข้ผู้เป็นใหญ่ได้เจ้าค่ะ เพราะ ท่านหญิงยังเล็กนัก บำเพ็ญตบะไปได้ไม่กี่ร้อยปีเอง  กลัวว่าจะพลาดท่ามนุษย์ นะเจ้าค่ะ

การ์ตูนทิรา : นี่เจ้าว่าเรา อ่อนแอ กว่ามนุษย์งั้นรึ อยากโดนเอาไปกระเป๋ารึไงฮะ

นางกำนัล :
ข้าผิดไปแล้ว ข้า ไม่ได้หมายถึงอย่างนั้นจริงๆ เจ้าค่ะ ท่านหญิง โปรดอย่าลงโทษข้าเลย

วิมาลา อาสะใภ้ของ การ์ตูนทิรา ก็เข้ามาพอดีเนื่องจากได้ยินเสียงเอะอ่ะโวยวาย ของหลานสาวจอมแสบ

วิมาลา : เอะอะอะไร อะไรการ์ตูนทิรา มาราตรี ทำอะไรขัดใจเจ้าอีกล่ะ

การ์ตูนทิรา : ก็มันนะสิเจ้าคะ ท่านอาหญิง วิมาลา มันบังอาจขัดใจหลาน ไม่ยอมให้ออกไป เที่ยวนอกถ้ำ แล้วยังมาว่าหลานอ่อนแอสู้มนุษย์ไม่ได้
วิมาลาเอือมระอากับความดื้อรั้นของหลานสาว ได้แต่ส่ายหน้าแบบเซ็งๆ

วิมาลา : มาราตรีทำถูกแล้วล่ะ การ์ตูนทิรา เจ้ายังเด็กนัก ยังไม่ควรออกจากใต้บาดาล ไปเผชิญกับโลกภายที่อันตราย โดยเฉพาะกับมนุษย์ที่ ไว้ใจไม่ได้เป็นที่สุด ....

การ์ตูนทิรา เห็นว่า วิมาลา วิตกกังวลมากเกินไป จึงแย้งว่า

การ์ตูนทิรา : ท่านอาหญิง วิตกกังวลมากเกินไปแล้วนะคะ มนุษย์มีหรือจะสู้ จระเข้อย่างเราได้

วิมาลา :   แล้วซักวันเจ้าจะเข้าใจ การ์ตูนทิรา .......................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2008, 10:26:22 AM โดย นานะจัง »

kalrahud

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 10:33:40 AM »
อ้างถึง
วิมาลา :   แล้วซักวันเจ้าจะเข้าใจ การ์ตูนทิรา .......................

พี่วิมาลา  พูดซะยังกะเตรียมจะพลาดท่าเสียทีมนุษย์

bobenz

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 22, 2008, 07:34:04 PM »
ถ้าแต่งต่อก็ต้องอ่านย้อนเยอะเลยอ่ะ เหอะๆ ขี้เกียจอ่านซะด้วยสิตอนเนี้ย แบบว่ามันยาวจัง  :-[

bobenz

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 23, 2008, 08:00:30 AM »

การ์ตูนทิรา หลานสาวตัวแสบ ของ ชาละวัน กำลังอาละวาด นางกำนัลอย่างหนัก เนื่องจากขัด ที่ไม่ยอมให้ออกไปเที่ยวเล่นนอกถ้ำ

การ์ตูนทิรา : พวกเจ้าอยากตายเหรอ บังอาจขัดใจข้า

นางกำนัล : ท่านหญิง เจ้าคะ ข้าไม่อาจ ขัดคำสั่ง ท่านพญาจระเข้ผู้เป็นใหญ่ได้เจ้าค่ะ เพราะ ท่านหญิงยังเล็กนัก บำเพ็ญตบะไปได้ไม่กี่ร้อยปีเอง  กลัวว่าจะพลาดท่ามนุษย์ นะเจ้าค่ะ

การ์ตูนทิรา : นี่เจ้าว่าเรา อ่อนแอ กว่ามนุษย์งั้นรึ อยากโดนเอาไปกระเป๋ารึไงฮะ

นางกำนัล :
ข้าผิดไปแล้ว ข้า ไม่ได้หมายถึงอย่างนั้นจริงๆ เจ้าค่ะ ท่านหญิง โปรดอย่าลงโทษข้าเลย

วิมาลา อาสะใภ้ของ การ์ตูนทิรา ก็เข้ามาพอดีเนื่องจากได้ยินเสียงเอะอ่ะโวยวาย ของหลานสาวจอมแสบ

วิมาลา : เอะอะอะไร อะไรการ์ตูนทิรา มาราตรี ทำอะไรขัดใจเจ้าอีกล่ะ

การ์ตูนทิรา : ก็มันนะสิเจ้าคะ ท่านอาหญิง วิมาลา มันบังอาจขัดใจหลาน ไม่ยอมให้ออกไป เที่ยวนอกถ้ำ แล้วยังมาว่าหลานอ่อนแอสู้มนุษย์ไม่ได้
วิมาลาเอือมระอากับความดื้อรั้นของหลานสาว ได้แต่ส่ายหน้าแบบเซ็งๆ

วิมาลา : มาราตรีทำถูกแล้วล่ะ การ์ตูนทิรา เจ้ายังเด็กนัก ยังไม่ควรออกจากใต้บาดาล ไปเผชิญกับโลกภายที่อันตราย โดยเฉพาะกับมนุษย์ที่ ไว้ใจไม่ได้เป็นที่สุด ....

การ์ตูนทิรา เห็นว่า วิมาลา วิตกกังวลมากเกินไป จึงแย้งว่า

การ์ตูนทิรา : ท่านอาหญิง วิตกกังวลมากเกินไปแล้วนะคะ มนุษย์มีหรือจะสู้ จระเข้อย่างเราได้

วิมาลา :   แล้วซักวันเจ้าจะเข้าใจ การ์ตูนทิรา .......................

การ์ตูนทิราหาได้เข้าใจความหวังดีของวิมาลาผู้เป็นอาไม่จึงเคืองไม่พูดไม่จาไปเล่นhi5เงียบๆไม่พูดคุยกับใคร
ตัดฉากจ้า..............................
เหนือเมืองพิจิตรขึ้นไปคือเมืองสองแคว(พิษณุโลก)ที่เมืองสองแควก็มีพญากุมภีร์อยู่หนึ่งตนเช่นกันมันอาศัยอยู่ที่ถ้ำเงินใต้คุ้มน้ำเมืองพิษณุโลกสองแควพญาจระเข้ตนนั้นมีนามว่าพญาวรนันท์เป็นคู่ปรับกับพญาชาละวันสุดหล่อมาตั้งแต่ไปเรียนวิชาคาถาเวทย์มนต์ที่โรงเรียนฮ็อกฟอรด์ประเทศอังกฤษ(ยังกับพ่อมด)แถมกลับมาก็มีปัญหาแย่งกันจีบวิมาลาอีกแต่ปราชัยนางเลือกชาละวันพญากุมภีร์หนุ่มจึงครองตนเป็นโสดไม่สนใจใครเพราะมีความแค้นแน่นอกได้แต่ส่งลูกน้องคอยสืบความเป็นไปของศัตรูบัดนี้ได้เวลาชำระแค้นแล้วพญาวรนันท์ต้องการไปเปิดศึกแดงเดือดกับชาละวันและจะหาทางเอาการ์ตูนทิราหลานรักของชาละวันมาเป็นเมียให้จงได้เพื่อแก้แค้นจึงว่ายน้ำมาจากพิษณุโลกสองแควพร้อมไอ้ตาเดียวจระเข้ลูกน้องเดินทางสู่เมืองพิจิตรทันที
พญาวรนันท์ ไอ้ชาละวันมันสร้างศัตรูไปทั่วทีนี้ทีของข้าบ้างล่ะ
ไอ้ตาเดียว คราวนี้นายท่านเอามันทบต้นทบดอกเลยนะนาย
พญาจระเข้หนุ่มต่างถิ่นยิ้มอย่างสะใจก่อนเอ่ยกลับลูกน้องอีกคราว่า
พญาวรนันท์ ทีนี้ข้าจะยึดมันให้หมดทุกคุ้มน้ำข้าจะเป็นจระเข้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
เมื่อยามเย็นจระเข้นายบ่าวก็มาถึงที่หมายทั้งตนไปซ่อนกายอยู่ที่บึงบัวแห่งหนึ่งเพื่อล่าเหยื่อและอำพรางสายตาศัตรู
ตัดฉากอีกที................................
ที่เมืองพิจิตรนั่นแหล่ะงานวัดมี7วัน7คืนและวันนี้ก็เป็นคืนสุดท้ายพญาชาละวันจระเข้ที่แอบไปเป็นนายแบบตนนั้นได้แปลงกายซะหล่อออกมาเที่ยวงานเพราะสองเมียกับหลานรักได้แอบมาเที่ยวก่อนแล้วที่กลางลานมีเวทีท่านเจ้าเมืองพาลูกสาวน้องนางมาเปิดตัวเพื่อแถลงข่าวให้ชาวนครทราบชาละวันเดินเบียดฝูงชนเข้าไปเพื่อสืบดูว่ามนุษย์จะทำอะไรกันเมื่อเข้าไปใกล้พลันได้เห็นหน้าสบตากลับตะเภาแก้วและตะเภาทองพญากุมภีร์ก็ออกอาการคาสโนว่าทันที
พญาชาละวัน โอ้แม่เจ้าทำไมถึงได้งามอย่างนี้สวยกว่านางเอกซีรีย์เกาหลีทุกเรื่องที่เคยดูชั่งน่าคาบเอาไปเป็นศรีภรรยานัก

ท่านเจ้าเมืองได้กล่าวต่อประชาชนชาวนครที่มารับฟัง
ท่านเจ้าเมือง พี่น้องทุกท่านฟังทางนี้ต่อไปเราไม่ต้องไปนี้เราไม่ต้องไปกลัวไอ้ชาละวันมันอีกต่อไปเพราะข้าได้ติดต่อคนมีวิชาจากทุกสำนักให้เดินทางมาที่นี่ใครสังหารไอ้ชาละวันได้ข้าจะยกลูกสาวข้าตะเภาแก้วและตะเภาทองเป็นรางวัล
ชาวบ้าน เย้  ไชโย  ทีนี้เราจะไม่ต้องอยู่อย่างหวาดกลัวอีกแล้ว
ชาละวันได้ยินถึงกับโกรธแค้นที่พวกมนุษย์จะหาวิทีจะฆ่าตน
พญาชาละวัน ใครมันบังอาจจะมาฆ่าข้า หน้าไหน
เสียงพูดดังออกมาทำให้วงแตกทุกคนวิ่งหนีเอาตัวรอดชาละวันคืนร่างจระเข้ขนาดยักษ์วิ่งไล่กัดชาวบ้านที่มาที่งานบัดนี้งานรื่นเริงได้กลายเป็นงานนองเลือดซะแล้วท่านเจ้าเมืองพาลูกสาวตะเภาแก้วกับตะเภาทองลงจากเวทีและพากันวิ่งหนีไปที่รถม้าชาละวันเห็นเข้าก็รีบวิ่งกรวดตามไปติดๆนเจ้าเมืองกับตะเภาแก้วขึ้นรถม้าได้แล้วขณะตะเภาทองกำลังจะขึ้นรถม้าชาละวันได้ตามมาทันแล้วคาบเอวของนางลงมาท่ามกลางกลางความแตกตื่นของชาวบ้าน
ตะเภาทอง ช่วยด้วยใครก็ได้ช่วยเราด้วย
ไม่มีใครกล้าเข้าไปช่วยชาละวันก็คาบพาเอานางตะเภาทองโดดลงน้ำแล้วดำหายไปต่อหน้าต่อตาท่านเจ้าเมืองและชาวบ้านที่หนีรอดและยังมีชีวิตอยู่

(เกริ่นให้บ้างแล้วนะนึกไม่ออกและไปดูสังข์ทองก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2008, 07:46:24 AM โดย bobenz »

nanajung

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 24, 2008, 04:29:16 AM »
 ;) ดีเลยงี้ให้พญาจระเข้ วรนันนท์ จับ กันธิกาไป คู่กานซะเลย  ตอนแรกก็คิดว่าจะเพิ่มบทให้มี พี่ต้นด้วย คิดไว้จะให้คู่กับน้องกันย์ แต่คิดไม่ออกว่าจะให้พี่ต้นเป็นใครดี ดีเลยค่ะ เป็นพญาจระเข้อีกตัว ก็เข้าท่าดี

pim_4262

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 05:50:03 PM »
 :o

อึ้ง !!!
พี่ต้นกลายเป็นพญาวรนันท์ไปซะแระ  555 เรียกมาอ่านด่วนนน

โหหหหหหหหห  แต่งการ์ตูนทิรา ได้ตรงม๊ากกกกกกกกกกกกกกก   5555+

แล้วเราจะต่ออะไรดี หว่า ...

;D ;D

HpJ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 06:33:58 PM »
:o อึ้ง ครับงานนี้ ได้แต่อึ้ง แต่ต่อไม่ออกเลย 5555555555555555

ก้อไหนบอกว่าอยากได้แบบหลุดโลกไง ;)

HpJ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:01:06 PM »

นางกำนัล :

การ์ตูนทิราหาได้เข้าใจความหวังดีของวิมาลาผู้เป็นอาไม่จึงเคืองไม่พูดไม่จาไปเล่นhi5เงียบๆไม่พูดคุยกับใคร
ตัดฉากจ้า..............................
เหนือเมืองพิจิตรขึ้นไปคือเมืองสองแคว(พิษณุโลก)ที่เมืองสองแควก็มีพญากุมภีร์อยู่หนึ่งตนเช่นกันมันอาศัยอยู่ที่ถ้ำเงินใต้คุ้มน้ำเมืองพิษณุโลกสองแควพญาจระเข้ตนนั้นมีนามว่าพญาวรนันท์เป็นคู่ปรับกับพญาชาละวันสุดหล่อมาตั้งแต่ไปเรียนวิชาคาถาเวทย์มนต์ที่โรงเรียนฮ็อกฟอรด์ประเทศอังกฤษ(ยังกับพ่อมด)แถมกลับมาก็มีปัญหาแย่งกันจีบวิมาลาอีกแต่ปราชัยนางเลือกชาละวันพญากุมภีร์หนุ่มจึงครองตนเป็นโสดไม่สนใจใครเพราะมีความแค้นแน่นอกได้แต่ส่งลูกน้องคอยสืบความเป็นไปของศัตรูบัดนี้ได้เวลาชำระแค้นแล้วพญาวรนันท์ต้องการไปเปิดศึกแดงเดือดกับชาละวันและจะหาทางเอาการ์ตูนทิราหลานรักของชาละวันมาเป็นเมียให้จงได้เพื่อแก้แค้นจึงว่ายน้ำมาจากพิษณุโลกสองแควพร้อมไอ้ตาเดียวจระเข้ลูกน้องเดินทางสู่เมืองพิจิตรทันที
พญาวรนันท์ ไอ้ชาละวันมันสร้างศัตรูไปทั่วทีนี้ทีของข้าบ้างล่ะ
ไอ้ตาเดียว คราวนี้นายท่านเอามันทบต้นทบดอกเลยนะนาย
พญาจระเข้หนุ่มต่างถิ่นยิ้มอย่างสะใจก่อนเอ่ยกลับลูกน้องอีกคราว่า
พญาวรนันท์ ทีนี้ข้าจะยึดมันให้หมดทุกคุ้มน้ำข้าจะเป็นจระเข้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
เมื่อยามเย็นจระเข้นายบ่าวก็มาถึงที่หมายทั้งตนไปซ่อนกายอยู่ที่บึงบัวแห่งหนึ่งเพื่อล่าเหยื่อและอำพรางสายตาศัตรู
ตัดฉากอีกที................................
ที่เมืองพิจิตรนั่นแหล่ะงานวัดมี7วัน7คืนและวันนี้ก็เป็นคืนสุดท้ายพญาชาละวันจระเข้ที่แอบไปเป็นนายแบบตนนั้นได้แปลงกายซะหล่อออกมาเที่ยวงานเพราะสองเมียกับหลานรักได้แอบมาเที่ยวก่อนแล้วที่กลางลานมีเวทีท่านเจ้าเมืองพาลูกสาวน้องนางมาเปิดตัวเพื่อแถลงข่าวให้ชาวนครทราบชาละวันเดินเบียดฝูงชนเข้าไปเพื่อสืบดูว่ามนุษย์จะทำอะไรกันเมื่อเข้าไปใกล้พลันได้เห็นหน้าสบตากลับตะเภาแก้วและตะเภาทองพญากุมภีร์ก็ออกอาการคาสโนว่าทันที
พญาชาละวัน โอ้แม่เจ้าทำไมถึงได้งามอย่างนี้สวยกว่านางเอกซีรีย์เกาหลีทุกเรื่องที่เคยดูชั่งน่าคาบเอาไปเป็นศรีภรรยานัก

ท่านเจ้าเมืองได้กล่าวต่อประชาชนชาวนครที่มารับฟัง
ท่านเจ้าเมือง พี่น้องทุกท่านฟังทางนี้ต่อไปเราไม่ต้องไปนี้เราไม่ต้องไปกลัวไอ้ชาละวันมันอีกต่อไปเพราะข้าได้ติดต่อคนมีวิชาจากทุกสำนักให้เดินทางมาที่นี่ใครสังหารไอ้ชาละวันได้ข้าจะยกลูกสาวข้าตะเภาแก้วและตะเภาทองเป็นรางวัล
ชาวบ้าน เย้  ไชโย  ทีนี้เราจะไม่ต้องอยู่อย่างหวาดกลัวอีกแล้ว
ชาละวันได้ยินถึงกับโกรธแค้นที่พวกมนุษย์จะหาวิทีจะฆ่าตน
พญาชาละวัน ใครมันบังอาจจะมาฆ่าข้า หน้าไหน
เสียงพูดดังออกมาทำให้วงแตกทุกคนวิ่งหนีเอาตัวรอดชาละวันคืนร่างจระเข้ขนาดยักษ์วิ่งไล่กัดชาวบ้านที่มาที่งานบัดนี้งานรื่นเริงได้กลายเป็นงานนองเลือดซะแล้วท่านเจ้าเมืองพาลูกสาวตะเภาแก้วกับตะเภาทองลงจากเวทีและพากันวิ่งหนีไปที่รถม้าชาละวันเห็นเข้าก็รีบวิ่งกรวดตามไปติดๆนเจ้าเมืองกับตะเภาแก้วขึ้นรถม้าได้แล้วขณะตะเภาทองกำลังจะขึ้นรถม้าชาละวันได้ตามมาทันแล้วคาบเอวของนางลงมาท่ามกลางกลางความแตกตื่นของชาวบ้าน
ตะเภาทอง ช่วยด้วยใครก็ได้ช่วยเราด้วย
ไม่มีใครกล้าเข้าไปช่วยชาละวันก็คาบพาเอานางตะเภาทองโดดลงน้ำแล้วดำหายไปต่อหน้าต่อตาท่านเจ้าเมืองและชาวบ้านที่หนีรอดและยังมีชีวิตอยู่

(เกริ่นให้บ้างแล้วนะนึกไม่ออกและไปดูสังข์ทองก่อน)

เมื่อตะเภาทองถูกชาละวันจับ ก่อให้เกิดการวุ่นวายใหญ่โตที่โลกมนุษย์
มีการโจษจันกันไปทั่วเมืองว่าจระเข้คาบตะเภาทองไปกินแล้ว มีคนมากมายแวะเวียนเข้าออกเพื่อถามหาข่าวคราวของลูกสาวเจ้าเมือง ไม่ก็พากันถามอายุตะเภาทองเพื่อจะเอาไปแทงหวยใต้ดิน บางคนถึงขั้นเก็บรองเท้าของตะเภาทองที่หลุดได้ไปขัดๆถูๆเผื่อจะเห็นเลขเด็ด
มิวายแม้แต่อายุของเจ้าเมืองก็ยังมีคนเอาไปผสมกับอายุตะเภาทองเพื่อไปแทงหวย...โอ้ก๊อด..!!!

ร้อนถึงผู้เป็นพ่อซึ่งเป็นห่วงแสนเป็นห่วงลูกสาว ไม่รู้เป็นตายร้ายดียังไง

เจ้าเมือง :"เจ้าเดชไปเชิญหมอดูมาให้ข้าได้ยังวะ"

เดช :"โธ่จะรีบทำไม ตั้งอีกสองวันกว่าหวยจะออก"

เจ้าเมือง :"ได้ไงวะ เดี๋ยวคนอื่นก็แย่งเลขเด็ดข้าไปหมด....เฮ้ย!! เจ้าเดช หลอกคนแก่ให้บ้าจี้ตามนี่หว่า ข้าสังให้เอ็งไปตามหมอดูมาดูดวงลูกสาวข้าว่าเป็นตายร้ายดียังไง เดี๋ยวก็ปั๊ดซะหรอก"  ท่านเจ้าเมืองทำท่าจะเบิ๊ดกระโหลกเดช แต่เดชไวกว่าหลบทัน ทำให้เจ้าเมืองเซเสียหลักไปนิดนึง

เดช :"ข้าล้อเล่นหรอกน่า เนี่ยหมอดูมารออยู่ข้างนอกแล้ว"

เจ้าเมือง :"งั้นก็เชิญมาสิวะ" เจ้าเมืองเอ็ด ทำให้เดชรีบวิ่งแจ้นไปเชิญหมอดูเข้ามา

หมอดูลักษณ์ :"สวัสดีคร๊าบท่านเจ้าเมือง กระผม หมอดูลักษณ์ ฟันธง ทำนายแม่นยังก๊ะตาเห็นยินดีรับใช้คร๊าบบบ" หมอดูรายงานตัวเมืองเข้ามาพบเจ้าเมือง

เจ้าเมือง :"ดี ข้าอยากรู้ว่าตอนนี้ลูกสาวข้าดวงชะตาดีร้ายประการใดบ้าง" เจ้าเมืองถามพร้อมยื่นวันเดือนปีเกิดไปให้หมอลักษณ์

หมอลักษณ์ ขีดเขียนๆไปมาในกระดานด้วยดินสอรูปธงฟ้าราคาประหยัด แล้วก็อุทานเสียงตกใจ

หมอลักษณ์ :"โอ้พระเจ้าจอร์จ...ดวงอย่างงี๊ เบนโลแหงมๆ ฟันธง!"

เจ้าเมือง :"อะไรนะ!"

หมอลักษณ์ :"ก็คนที่เกิดวันจันทร์ที่เจ็ด เดือนเจ็ดปีจอเนี่ย ถ้ามีการเดินทางจะเบนโล ฟันธง!"

เจ้าเมือง :"เฮ้ย! วันเดือนปีเกิดที่ว่านี่มันไม่ใช่ของลูกสาวข้านี่หว่า นี่มันวันเดือนปีเกิดของแหม่มแคท ดาราขวัญใจข้า ไอ้เจ้าเดช มั่วใหญ่แล้ว ไปเอาวันเดือนปีเกิดลูกสาวข้าที่ข้าเขียนบนตั่งมาใหม่ไป๊"

และแล้ว หมอลักษณ์ก็ฟันธงดวงของตะเภาทองว่า ยังมีชีวิตรอดอยู่ และแถมยังจะมีชายหนุ่มรูปงามมาพัวพันแย่งเธอ ฟันธง!

เจ้าเมืองจึงป่าวประกาศไปทั่ว ว่าหากใครปราบจระเข้ชาละวันและช่วยตะเภาทองมาได้ จะยกลูกสาวให้ทั้งสองคนไปเลย ลดแลกแจกแถม ซัมเมอร์เซลสุดฤทธิ์ ทำให้ผู้คนมากหน้าหลายตา เข้ามาขันอาสาปราบพญาชาละวัน

................................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 07:23:55 PM โดย HpJ »

HpJ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 07:20:27 PM »
แต่งต่อๆอีกนิ๊ดส์ :)

.....................

เดช  :"ฮือๆๆๆ" เดชก้มหน้าก้มตาร้องไห้

เสียงนิรนาม :"เป็นอะไรไปรึเปล่าจ๊ะหนู"

เดช:"ผมคิดถึงพี่ตะเภาทองอ่ะคับ พี่ตะเภาทองถูกจับตัวไป"

เสียงนิรนาม:"ถูกจับตัวหรอ! ไม่ต้องกลัวหรอก มีข้า เซเลอร์สองวีนัสอยู่ทั้งคน สบายใจได้ข้าจะช่วยพี่ของเจ้าเอง" เดชเงยหน้าขึ้นมองสาวสวยน่ารักตรงหน้าที่ยิ้มให้อย่างใจดี  ข้างหลังของเซเลอร์สองวีนัสมีสาวสวยยืนอยู่อีกสามคน

เซเลอร์กวางมูน:"ไม่ต้องห่วงเรื่องปราบเหล่าอธรรมเป็นหน้าที่ของเราอยู่แล้ว ข้าเซเลอร์กวางมูนผู้พิทักษ์คุณธรรม" กวางแนะนำ

เซเลอร์อังคิวรี่:"พี่ของเจ้าถูกจับไปที่ไหน บอกพวกเรามา เซเลอร์อังคิวรี่ซะอย่าง พวกเหล่าอธรรม ไม่เห็นต้องกลัวเล๊ยย" เซเลอร์อังคิวรี่ทำท่าเลียนแบบหงอคงในเรื่องไซอิ๋วซึ่งเป็นฮีโร่ที่เธอปลื้ม และในสายตาของเดชน้อย พี่ๆเซเลอร์ทั้งสามช่างเท่ห์ และประทับใจเขามากมาย...

เซเลอร์มาร์นะจัง(ชื่อคล้ายไคน๊าอิอิ):"เดชคุงไม่ต้องร้องไห้นะจ๊ะ เด๋วพี่เซเลอร์มาร์นะจังจะไปจัดการไอ้คนชั่วที่จับพี่เดชคุงเอง" เธอพูดพร้อมยิ้มให้กำลังใจเดช

เดช:"เซเลอร์สองวีนัส...เซเลอร์กวางมูน...เซเลอร์อังคิวรี่....เซเลอร์มาร์นะจัง.." เดชน้ำตาไหลนองด้วยซึ้งในน้ำใจของสามสาวและปลื้มมั่กมากด้วย

..............................................................

เดชพาสี่สาวเซเลอร์มาที่ที่ตะเภาทองโดนจับไป

เดช:"ที่นี่แหละฮะ ที่มันจับพี่ผมไป  นั่นๆๆ!!ตัวคล้ายๆอย่างงั้นเลย!!" เดชชี้ไปที่จระเข้ตัวใหญ่ ซึ่งอุตส่าห์แอบๆว่ายน้ำมาแล้วเชียว มีคนเห็นอีกจนได้ ซึ่งจระเข้ตัวนั้นก็คือ พญาวรนันท์กับไอ้ตาเดียวลูกน้องนี่เอง พวกเขามาสืบข่าวของชาละวันอยู่พอดี!?!?

.........................................จบ...............................
                       (แต่งต่อด้วยน๊าคะ จารออ่าน)

:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2008, 09:45:36 PM โดย HpJ »

kalrahud

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 09:34:03 PM »
555+

แต่งต่อไงดีล่ะ จะให้เซเลอร์สาวๆ มีชะตากรรมเช่นไรดีน้า