ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ไกรทองฉบับบอยคลับ@ฉบับฮาหลุดโลก!!!@

pim_4262

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:19:38 PM »
แต่งไม่ออก ... บอกไม่ถูก ... ดูเดอะสตาร์ดีก่า~  555+

kalrahud

Re: มาร่วมกันแต่งไกรทองฉบับบอยคลับกันเถอะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2008, 10:49:25 PM »
น้องกันธิกา แฟนไกรทองนี่แอบโก๊ะนะเนี่ย

ว่าแต่ไปหมั้นกันได้ยังไงล่ะคะ

ปล. ยังแต่งไม่ออกเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2008, 10:49:50 PM โดย กาฬรหัสย์ »

nanajung

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 06:07:00 AM »
คิดไม่ออกแล้วค่ะ  แต่อยากให้ฉากหน้าเป็นงานแฟชั่น วิมาลา เลื่อมลายวรรณ  เจอกับตะเภาแก้ว ตะเภาทอง จะได้มั้ยอ่ะ

เหอๆ เอางั้นเลยเหรอ หนู เดินแฟชั่นเนี่ยนะ โฮะๆ พี่ว่ามันดูหลุดโลกไปหน่อยนะ 555555555555 ขอเป็น ตะเภาทอง มาเจอ เลื่อมลายวรรณ วิมาลา ตอนที่ถูก ชาละวัน
จับมาดีกว่านะจ๊ะ ว่าแต่ นานะจังรอ พี่ bobenz น้องการ์ตูน นินดา และ พี่น้องคนอื่นๆมาแต่งต่อนะคะ คิดว่าต้องสนุกแน่ๆเลย

เอ่อ ขอเพิ่ม บท หน่อยนะคะ ให้ น้องกันย์ HpJ รับบท เป็น  กันธิกา คู่หมั้นไกรทองละกันนะคะ โอเคไหม   ;)

แล้วก็ ถ้า ใครมาแต่งต่อ ช่วยอ้างคำตอบด้วยนะคะ เรื่องจะได้ต่อเนื่องค่ะเด๋วคนอ่านงงหมด

เอ่อ...มะเหงรู้จักเรยย กันธิกา นี่มีด้วยหรอ เหอๆ เรื่องไกรทองกันย์ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ เอาเป็นว่าแต่งมั่วๆได้ป่ะคะ? ลองดูนะ

ในเมื่อเปิดตัวตะเภาแก้วตะเภาทอง กับชาละวัณ ไปแล้ว ก๊อเปิดตัวไกรทองมั่งดีกว่า

ณ เมืองนนทบุรี...

ชายหนุ่มรูปงามนาม"ไกรทอง" กำลังนั่งอยู่ริมท่าน้ำ ถือทวนอยู่ในมือพูดอู้อี้อยู่คนเดียว

"ดูขอใคร ไหลหลงมิ ห่อใส่เอาใจใฝ่ คอคล้องใช้ ใภ้สะ ให้ ใหม่ผ้าหาใหญ่ผู้" ไกรทองท่องงึมงำอยู่คนเดียว

กันธิกาสาวสวยผู้น่ารักคิกขุ(แหวะ)ประจำหมู่บ้านก็เดินเข้ามาหา

"บ่นอะไรงึมงำอยู่คนเดียวอ่ะพี่ไกร?"

"พี่กำลังฝึกวิชาทวนอยู่  พี่เก่งมั้ยล่ะ"ไกรทองตอบ แล้วก็ท่องต่อไป

"ปลากินอยากแล้วหิว...มดโฟร์ของลายละเพลงฟังอยาก..."

กันธิกามองทวนในมือเขาก่อนจะทำหน้างงถามต่อ

"ฝึกวิชาทวนไรกัน เห็นพูดจาอะไรก็ไม่รู้ ดาวเรือง เอ๊ย! กันไม่เห็นจาฟังรู้เรื่องเลย"กันธิกาถามพลางเกาหัว

"อ้าว ฝึกวิชาทวนอยู่ ก็ต้องท่องคาถาทวนไง้ ยัยน้องบ๊อง"พูดจบไกรทองก็เขกหัวกันธิกาไปหนึ่งที

"โอ๊ยย...ทวนเทินไรไหงต้องมาเขกกะบาลเค้าด้วยล่ะ ใจร้าย"กันธิกาบ่น แต่สีหน้าเธอไม่มีวี่แววที่จะโกรธชายหนุ่มตรงหน้าเลยสักนิด

ชายหนุ่มยิ้มให้เธอด้วยความเอ็นดู

"แล้วนี่มีอะไรรึเปล่าเนี่ยถึงมาหาพี่ถึงนี่"ไกรทองถาม

"ล่ะลืมอย่าด้วยฝากไปปลาจับพี่ให้ว่าด้วยบอกก็จารย์แล้ว น่ะหาไปให้พี่เรียกจารย์อา"กันธิกาตอบพร้อมกับยิ้มแป้น

"ว่าไงนะ? นี่อาจารย์สอนวิชาคาถาทวนให้เจ้าด้วยหรอ??พี่ไม่เห็นจะรู้เรื่องเลย"ไกรทองทำหน้าแปลกใจและที่สำคัญ ฟังไม่รู้เรื่อง (55)

"เก่งนักก็แปลเองดิ ไปล่ะ บาย"พูดจบกันธิกาก็วิ่งไป แต่ก็สะดุดตอไม้หน้าคะมำลงหนึ่งครั้ง เธอเหลียวมาหาไกรทอง ที่กำลังสะกดกลั้นเสียงหัวเราะไว้สุดฤทธิ์

"เอ่อ..พี่ไม่เห็นใช่ป่ะ?"กันธิกาถามเขินๆ ไกรทองส่ายหัว

"ดี งั้นไปล่ะ"กันธิกาพูดก่อนจะวิ่งกลับไปด้วยความอับอายสุดฤทธิ์ที่ทำเปิ่นต่อหน้าคนที่ตนเองแอบปลื้มอยู่

เมื่อกันธิกาลับตาไป ไกรทองก็ขำก๊ากออกมาทันที

กร๊ากกก5555555+
 :-X

แต่งมั่วนะคะไม่รู้ทำเรื่องเค้าเสียอ๊ะป่าวเนี่ย?  ลบได้นะคะ

เยี่ยมๆน้องกันย์ อารมณ์ ขันใช้ได้ และก็ Thanks มั่กๆที่เปิดตัวไกรทองให้นะจ๊ะ  :-*

bobenz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:26:17 AM »
แต่งกันต่อไปเรื่อยๆๆเลยจ้า ตะเภาแก้วตะเภาทองกำลังลดเชพอยู่ สมองตีบชั่วขณะ ก็ดันอ้วนเกินพิกัด มีแต่คนสั่งไปลดเชพซะ  ::)

pim_4262

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:57:14 AM »
แต่งกันต่อไปเรื่อยๆๆเลยจ้า ตะเภาแก้วตะเภาทองกำลังลดเชพอยู่ สมองตีบชั่วขณะ ก็ดันอ้วนเกินพิกัด มีแต่คนสั่งไปลดเชพซะ  ::)

เชพพพพพพพพพพพพพพพพพ บ๊ะ!!

pakwarn

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:07:09 PM »

เชพพพพพพพพพพพพพพพพพ บ๊ะ!!

โอ้วววว คิดได้ไงเนี้ย?? น้องเรา  :) :)

HpJ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:26:41 PM »
มะเหงมีไคแต่งต่ะเรยย รออ่านอยู่อ่ะ

ไกรทอง : "ครูเรียกข้ามีกิจอันใดรึ? วันนี้ข้ามีคิวถ่ายเรื่องสายโลหิตตอนห้าโมงเย็นนา"

ครู : "บ๊ะ ไอ้เจ้านี่ ข้าเป็นครูเอ็งนะเฟ้ย สอนเอ็งจนได้ดิบได้ดีเป็นดารา ข้าเรียกมาหาแค่นี้ไม่ได้รึไงฟะ"

ไกรทอง : "แฮะๆ ได้สิจ๊ะครู ข้าขุนไกร เอ๊ยไกรทองซะอย่าง จะลืมคุณครูได้ไง" ไกรทองพูดพลางยิ้มแป้น

ครู : "ดีจำคำของเอ็งไว้ละกัน...เอ่อที่ข้าเรียกเอ็งมานี่ เพราะข้ามีอาวุธสำคัญอีกอย่างหนึ่งในการปราบจระเข้ให้เอ็ง มันสำคัญมากๆเลยเชียวล่ะ"ครูกวักมือเรียกให้ไกรทองไปใกล้ๆ พลางหันหลังควาญหาของในกล่องใบใหญ่  ไกรทองชะเง้อมองด้วยความสนใจใคร่รู้

ครู : "อ่ะนี่" ครูยื่นวัตถุทรงกระบอกอย่างหนึ่งให้ไกรทอง

ไกรทอง : "ระเบิดน้ำหรือจ๊ะครู โหยเจ๋งสุดยอด" ไกรทองมองอาวุธในมือด้วยความตื่นเต้น

ครู : "เปล๊า แค่ปะทัดธรรมดาๆเนี่ยแหละ เผื่อวันไหนไม่มีงานปราบจระเข้ เอ็งก็ไปรับจ้างเค้าจัดงานตรุษจีนซะเลย"

ไกรทองมองปะทัดในมืออย่างสุดเซ็ง 

ครู : "เอ้อ มีนี่อีกอย่างนึง สำคัญกับการปราบจระเข้จริงๆล่ะคราวนี้" ไกรทองจึงยิ้มออกมาอีกครั้งนึง เมื่อครูหันหลังไปงมของในลังโดเรมอนอีกครั้ง

ครู : "อ่ะนี่ รับไปซะ" ครูหอบเสื้อผ้าชุดหนึ่งให้เขา ไกรทองรับมาพลางคลี่ออกดู

ไกรทอง : "นี่มันชุดดำน้ำนี่ครู แล้วระเบิดน้ำตามท้องเรื่องของข้าล่ะ" ไกรทองถามงงๆ

ครู : "ของพรรค์นั้นมีซะที่ไหนล่ะเจ้าไกร มันมีแต่ในวรรณคดีเท่านั้นแหละ ไอ้เนี่ยแหละเจ๋งสุดยอด ซื้อวันนี้แถมถังออกซิเจนอีกหนึ่งถัง ราคาเพียง 999 บาทเอง ม่ายแพงๆ"

ไกรทอง : "อะไรกันครู! มีขายด้วยหรอ นึกว่าจะให้ฟรีๆ โด่"

ครู : "ป๊ะ เจ้านี่ เอ็งถ่ายละครได้เงินตั้งเยอะ ของซื้อของขายเฟ้ย จ่ายมาซะดีๆน่า"

ไกรทอง : "ครูขี้ตืด...งกจริง" ไกรทองบ่นงึมงำ พลางล้วงเงินในกระเป๋ามาจ่ายค่าชุดดำน้ำด้วยอาการเซ็งจับจิต
.......................................

คิดม่ายออกแล้วช่วยแต่งต่อด้วยนะคะ :D

nanajung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 03:27:07 AM »

:)5555555555555555 ตะเภาแก้ว ตะเภาทอง ลดเชพอยู่ ชาละวันจะได้ คาบไปง่ายๆหน่อย หุหุ

nanajung

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 03:32:36 AM »
มะเหงมีไคแต่งต่ะเรยย รออ่านอยู่อ่ะ

ไกรทอง : "ครูเรียกข้ามีกิจอันใดรึ? วันนี้ข้ามีคิวถ่ายเรื่องสายโลหิตตอนห้าโมงเย็นนา"

ครู : "บ๊ะ ไอ้เจ้านี่ ข้าเป็นครูเอ็งนะเฟ้ย สอนเอ็งจนได้ดิบได้ดีเป็นดารา ข้าเรียกมาหาแค่นี้ไม่ได้รึไงฟะ"

ไกรทอง : "แฮะๆ ได้สิจ๊ะครู ข้าขุนไกร เอ๊ยไกรทองซะอย่าง จะลืมคุณครูได้ไง" ไกรทองพูดพลางยิ้มแป้น

ครู : "ดีจำคำของเอ็งไว้ละกัน...เอ่อที่ข้าเรียกเอ็งมานี่ เพราะข้ามีอาวุธสำคัญอีกอย่างหนึ่งในการปราบจระเข้ให้เอ็ง มันสำคัญมากๆเลยเชียวล่ะ"ครูกวักมือเรียกให้ไกรทองไปใกล้ๆ พลางหันหลังควาญหาของในกล่องใบใหญ่  ไกรทองชะเง้อมองด้วยความสนใจใคร่รู้

ครู : "อ่ะนี่" ครูยื่นวัตถุทรงกระบอกอย่างหนึ่งให้ไกรทอง

ไกรทอง : "ระเบิดน้ำหรือจ๊ะครู โหยเจ๋งสุดยอด" ไกรทองมองอาวุธในมือด้วยความตื่นเต้น

ครู : "เปล๊า แค่ปะทัดธรรมดาๆเนี่ยแหละ เผื่อวันไหนไม่มีงานปราบจระเข้ เอ็งก็ไปรับจ้างเค้าจัดงานตรุษจีนซะเลย"

ไกรทองมองปะทัดในมืออย่างสุดเซ็ง 

ครู : "เอ้อ มีนี่อีกอย่างนึง สำคัญกับการปราบจระเข้จริงๆล่ะคราวนี้" ไกรทองจึงยิ้มออกมาอีกครั้งนึง เมื่อครูหันหลังไปงมของในลังโดเรมอนอีกครั้ง

ครู : "อ่ะนี่ รับไปซะ" ครูหอบเสื้อผ้าชุดหนึ่งให้เขา ไกรทองรับมาพลางคลี่ออกดู

ไกรทอง : "นี่มันชุดดำน้ำนี่ครู แล้วระเบิดน้ำตามท้องเรื่องของข้าล่ะ" ไกรทองถามงงๆ

ครู : "ของพรรค์นั้นมีซะที่ไหนล่ะเจ้าไกร มันมีแต่ในวรรณคดีเท่านั้นแหละ ไอ้เนี่ยแหละเจ๋งสุดยอด ซื้อวันนี้แถมถังออกซิเจนอีกหนึ่งถัง ราคาเพียง 999 บาทเอง ม่ายแพงๆ"

ไกรทอง : "อะไรกันครู! มีขายด้วยหรอ นึกว่าจะให้ฟรีๆ โด่"

ครู : "ป๊ะ เจ้านี่ เอ็งถ่ายละครได้เงินตั้งเยอะ ของซื้อของขายเฟ้ย จ่ายมาซะดีๆน่า"

ไกรทอง : "ครูขี้ตืด...งกจริง" ไกรทองบ่นงึมงำ พลางล้วงเงินในกระเป๋ามาจ่ายค่าชุดดำน้ำด้วยอาการเซ็งจับจิต
.......................................

คิดม่ายออกแล้วช่วยแต่งต่อด้วยนะคะ :D

ขอเปิด ตัว ศิษย์ น้องไกรทอง นาม ณัฐวุฒิ

ชายหนุ่ม หน้ามน แห่ง บุรีปลายฟ้า เหอๆ ไม่เกี่ยวๆ คนละเรื่อง

ณัฐวุฒิ : จ่ายๆจารย์ไปเหอะพี่ไกร แค่ 999 บาทเอง ไม่ถึงพันเลย เสียงณัฐวุฒิ ชายหนุ่มหน้ามน ศิษย์น้องไกรทอง เอื้อนเอ่ยมา แต่ไกล...

ไกรทอง : ขาดบาทเดียวจะครบ พัน เนี่ยนะ เจ้านัท  ให้ความแตกต่างได้ดีจริงๆ  แล้วนี่หายไปไหนมาเนี่ย เห็น เจ้ากันย์  บอกว่า เอ็งไป จีบ สาว ที่หมู่บ้านใกล้เคียง เป็นไง ได้กลับมาบ้างไหมเนี่ย

ณัฐวุฒิ : โห อย่าให้ said เลย พี่ไกร ไอ้เราก็เชื่อข่าว ว่า สาวๆที่หมู่บ้านนั้น สวย ประดุจ นางอัปสรบนสรวงสวรรค์ลงมา จุติ แต่พอไปเจอหน้า จิงๆ แต่ละคน ยังกับถูกรถสบล้อ ทับมาก็ไม่ปานงานนี้เลยเซ้งจับจิตเลยพี่ ว่าแต่ พี่ไกร กับ เจ้ากันธิกา น้องสาวข้า คืบหน้ากันไปถึงไหนแล้วล่ะเนี่ย 

ไกรทอง : เฮ้ย พูดอะไร ของเอ็งวะเจ้านัท ลามกจริงๆ

ญัฐวุฒิ : พูดลามก ลามก ตรงไหนอ่ะพี่ ข้าหมายถึงว่า ความรักคืบหน้ากันไปถึงไหนแล้ว เผื่อจะได้ฤกธิ์แต่งงานกันซะที พี่ก็รู้ว่าน้องสาวข้า มันโก๊ะจะ สุ้มส้าม ก็เท่านั้น ถ้าไม่ได้แต่งกับพี่ มีหวังขึ้นคานแน่ ถึงมันจะสวยก็เหอะ

ไกรทอง : พี่ก็รัก เจ้ากันย์นะ แต่ พี่รักมันในแบบน้องสาวว่ะ ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2008, 03:57:50 AM โดย นานะจัง »

kalrahud

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 01:33:39 PM »
555+  ไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมา

โอ้ว  ไกรทองใส่ชุดมนุษย์กบ

โห  พี่นานะ  ประโยคสุดท้าย  สะเทือนใจมาก 

อ้างถึง
ไกรทอง : พี่ก็รัก เจ้ากันย์นะ แต่ พี่รักมันในแบบน้องสาวว่ะ ....

ฮืออๆๆๆๆ  เศร้า :'(

ว่าแต่เราไปเกี่ยวอะไรด้วยวะ

kalrahud

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 06:47:07 PM »

ในขณะที่ไกรทองกำลังเดินสายถ่ายละครเรื่องสายโลหิตไปพร้อมๆ กับรับจ๊อบปราบจระเข้ทั่วราชอาณาจักรอยู่นั้น

ย้อนกลับมาที่เมืองพิจิตร

ใต้คุ้งน้ำนั้น...

เลื่อมลายวรรณกำลังหัวเสีย  ที่เสด็จพี่ชาละวันทรงผิดนัดดินเนอร์  และจนบัดนี้ก็ยังไม่โผล่พระเศียรออกมาจากคูหาบำเพ็ญตบะ

เลื่อมลายวรรณ "เสด็จพี่นะ เสด็จพี่!! บอกว่าจะพาพวกเราออกไปดินเนอร์ ผิดนัดมาหลายวัน น้องชอบกินเนื้อสดๆ นะ  ไม่ใช่ปิ้ง ย่าง นี่ผัดจนไหม้แล้ว"

วิมาลา "ก็ช่างเสด็จพี่สิ  น้องเลื่อม"

วิมาลาบอกอย่างใจเย็น  มือก็กำลังร้อยเปลือกหอย งานของกุลสตรี (เป็นจระเข้ก็ต้องทำเป็นนะคะ  เมืองมนุษย์ร้อยดอกไม้ เมืองบาดาลร้อยเปลือกหอย)

เลื่อมลายวรรณ "โธ่  ใครจะไปใจเย็นได้เหมือนพี่วิมาลาล่ะเพคะ เสด็จพี่ชาละวันก็เหมือนกัน จะเข้าญาณจนพลังวัตรทะลุปรอทเลยรึไงก็ไม่รู้  ไม่มีเวลาให้เมียบ้างเลย"

วิมาลา "อ้าว แล้วนั่นจะไปไหนอีกล่ะ"

วิมาลาทักเมื่อเห็นว่าอีกฝ่ายทำท่าจะว่ายออกจากถ้ำทอง

เลื่อมลายวรรณ "ไปหาอะไรกินเพคะ น้องหิว"

วิมาลาส่ายหน้าอย่างอ่อนใจ   ดื้อก็ดื้อ  เอาแต่ใจตัวเองก็ปานนั้น  ซ้ำยังเห็นแก่กินอีก

เลื่อมลายวรรณชวนการ์ตูนทิรา พระนัดดาของพญาชาละวันขึ้นมาเสพอาหารอันโอชะบนผิวน้ำ  ด้วยความที่มีอายุไล่เลี่ยกัน (ไม่มากหรอก แค่ 100-200 ปีเอง เหอะๆ) จึงทำให้ทั้งสองชอบทำกิจกรรมต่างๆ ด้วยกัน โดยเฉพาะเวลาหาอาหาร

เลื่อมลายวรรณ "นี่ การ์ตูนทิรา  วัวอีกตัวเนี่ย เดี๋ยวเราคาบลงไปให้พี่วิมาลา กับ พระพี่นางนินดาด้วยนะจ๊ะ"

การ์ตูนทิรา "เพคะ เสด็จน้าเลื่อมลายวรรณ (ต้องเรียกอย่างนี้ใช่ป่ะ) แต่การ์ตูนเบื่อเนื้อวัวจะแย่แล้ว"

เลื่อมลายวรรณ "น้าก็อยากกินเนื้อมนุษย์มากกว่า  แต่ทำไงได้ พวกมนุษย์เดี๋ยวนี้มันรู้ไต๋พวกเราแล้วว่าขึ้นมาหากินแถวนี้"

การ์ตูนทิรา "ซ้ำยังเรียกหมอจระเข้มาปราบพวกเราอีกด้วย  สมน้ำหน้า เมื่อวานการ์ตูนล่มบานาน่าโบ๊ทของพวกหมอจระเข้ไปได้ลำนึง  สนุกมากๆ เลยเพคะ  พวกมนุษย์ใส่เสื้อชูชีพลอยตุ๊บป่องๆ อยู่กลางน้ำ"

เลื่อมลายวรรณ "อาทิตย์ก่อนยิ่งสนุกกว่า พี่วิมาลาจระเข้ฟาดหางทีเดียวแพคาราโอเกะลอยน้ำตีลังกาคว่ำทั้งลำเลย สมน้ำหน้า อยากร้องเพลงเสียงดังหนวกหูดีนัก พูดแล้วก็ชักหิวอีก  แต่ไม่อยากกินเนื้อวัวแล้วอ่ะ"

การ์ตูนทิรา "ถ้าอย่างนั้น เราไปเที่ยวงานวัดกันมั้ยเพคะ ว่ายน้ำไปฟากนู้น มีหนังกลางแปลงด้วยนะเพคะ  คืนนี้เค้าเอาแฮร์รี่ พอตเตอร์มาฉายติดต่อกัน 5 ภาคทั้งคืนเลย  มีคอนเสิร์ตด้วยนะเพคะ  ทั้งโฟร์มด อ๊อฟ ปองศักดิ์ ไอซ์ศรัญญู กอล์ฟไมค์ก็มานะเพคะ"

การ์ตูนทิราเสนอความคิด  แต่แต่ละอย่างที่เอามาล่อ....

เลื่อมลายวรรณ "เอ่อ การ์ตูนทิราจ๊ะ  น้าบอกว่า อยากหาของกินนะจ๊ะ ไม่ได้ไปดูศิลปิน"

แต่รายชื่อสุดท้ายนี่น่าลากลงน้ำไปด้วยจริงๆ เลย  เอาไปเลี้ยงในบ่อมนุษย์  เฮอะ พวกมนุษย์น่ะ  ชอบเลี้ยงจระเข้ไว้ในบ่อ  อย่าคิดว่าพวกเราไม่มีบ่อคนนะ

การ์ตูนทิรา "ก็ไปหาของกินในงานวัดไงเพคะ"

อ่ะ ไปก็ไป...แล้วพวกเราก็ว่ายน้ำข้ามไปยังอีกฟากฝั่งหนึ่ง  ที่กำลังมีงานรื่นเริง

การ์ตูนทิรา "เสด็จน้าเพคะ  สายไหมๆ!"

การ์ตูนทิราร้องเรียกด้วยความตื่นเต้น  เอ่อ...สายไหมมันไม่ใช่อาหารของเราซะหน่อย  แต่สีมันก็สวยน่ากินจริงๆ

การ์ตูนทิรา "ช้อนปลากันเพคะ"

ที่เมืองบาดาลไม่มีปลาให้ช้อนหรือไงจ๊ะ

การ์ตูนทิรา มัวแต่ตื่นเต้นกับช้อนปลา ปาเป้า ยิงปืน ส่วนเลื่อมลายวรรณ ก็มัวแต่หอยทอด ผัดไท ก๊วยเตี๋ยวเย็นตาโฟ  กรี๊ดดดดดดดด  ปลาหมึกย่าง ลูกชิ้นปิ้ง น่ากินทั้งนั้นเลยอ่ะ เลยไม่ทันได้ดูว่าการ์ตูนทิราเดินหายไปไหนแล้ว

การ์ตูนทิรา "โอ๊ยยยย!"

เด็กสาวถูกชนล้มลงในอ้อมแขนของชายหนุ่มหน้าตาหล่อเหลาคนหนึ่งที่แสดงความเป็นสุภาพบุรุษด้วยการอ้าแขนรองรับร่างที่กำลังจะล้มไว้

หนุ่มนิรนาม "เป็นอะไรรึเปล่าครับ"

การ์ตูนทิรา "มะ...ไม่เป็นไรค่ะ"   กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  หล่อออออ  ไม่ไหวแล้ว  การ์ตูนแพ้คนหล่อ  ทำไมพวกมนุษย์ถึงได้หล่อขนาดนี้เนี่ย

ชายหนุ่มคนนั้นค่อยๆ ประคองเธอให้ยืนด้วยความทะนุถนอม  แล้วเดินจากไปพร้อมกับรอยยิ้มอันแสนอบอุ่น  กรี๊ดอีกรอบ เอาใจการ์ตูนทิราไปเลย  เพอร์เฟ็ค แมน แฮนซัม  ไม่ได้แล้ว  ปล่อยให้พลาดไม่ได้  คนนี้ต้องลากลงไปเก็บไว้ในฮาเร็มใต้บาดาล 

อ้อ  ขอบอกค่ะ  ที่ถ้ำทองเมืองบาดาลของเรา  ให้สิทธิแก่ผู้หญิง ในการเปิดฮาเร็มหนุ่มๆ ได้ ตราบใดที่พญาชาละวันยังคงมีชายาได้มากกว่า 1 นาง  อันนี้เป็นสิทธิที่การ์ตูนทิรายื่นฎีกาไป  และถ้าเสด็จน้าไม่ยอมตามใจหลานสาวอันเป็นที่รัก  การ์ตูนทิราจะประท้วงด้วยการปลุกระดมให้จระเข้ๆ สาวขึ้นไปหาสามีเป็นมนุษย์แทน   555+

คิดแล้ว การ์ตูนทิราก็รีบวิ่งตามชายหนุ่มคนนั้นไป  ต้องขอเบอร์ๆ หรือไม่ก็อีเมล์ไว้แชต MSN กันก็ยังดี  แต่แล้วก็ต้องพบกับภาพบาดตาบาดใจ  ฮืออๆๆๆๆ

ชายหนุ่มคนนั้นกำลังเดินเข้าไปหาคนรัก  ซึ่งก็คือชายหนุ่มอีกคนที่เพอร์เฟ็ค แมน แฮนซัมยิ่งกว่า  แล้วก็.......

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด เซ็นเซอร์ค่ะ  รับไม่ได้  ทำไมทำร้ายจิตใจการ์ตูนเช่นนี้   มาหลอกว่าแมนแล้วจากไป

ผู้ชายหล่อๆ เดี๋ยวนี้ทำไมเป็นเกย์ไปหมดนะ  ฮืออๆๆๆ   ต่อไปการ์ตูนจะไม่ดูมนุษน์ผู้ชายจากภายนอกอีกแล้ว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2008, 08:01:18 PM โดย กาฬรหัสย์ »

nanajung

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 07:34:25 PM »
555+  ไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมา

โอ้ว  ไกรทองใส่ชุดมนุษย์กบ

โห  พี่นานะ  ประโยคสุดท้าย  สะเทือนใจมาก 

อ้างถึง

ฮืออๆๆๆๆ  เศร้า :'(

ว่าแต่เราไปเกี่ยวอะไรด้วยวะ

พี่ก็ว่า น้องสาวหายไปไหน เงียบไปเลย อิอิ ที่แท้ไปต่างจังหวัดนี่เอง พี่รอหนูแต่งอยู่นะจ๊ะ น้องกันย์ยังไม่มาแต่งต่อสงสัย สะเทือนจายกับ คำว่า น้องสาวป่าวเนี่ย น้องกันย์ยยยยยยยยยยยยยย
ตอนนี้กำลังดีใจ และปลาบสุดๆที่ ต้องบอกว่าเรามาช่วยกันทำหนังสือ บอยคลับฉบับพิเศษกันเถอะ เย้ ดีใจยิ่งกว่าเอ็นติดหลายเท่า 555555555555 :-X

kalrahud

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 08:02:48 PM »
อีกด้านหนึ่ง เลื่อมลายวรรณก็กำลังเดินตามหาการ์ตูนทิราไป ปากก็กินบาร์บิคิวไป

หายไปไหนล่ะเนี่ย  เผลอไปซื้อรถด่วน ดักแด้ แป๊บเดียวหันมาไม่เห็นแม้แต่หางเลย

ถ้าหาไม่เจอจะลงน้ำกลับถ้ำแล้วนะ การ์ตูนทิราเนี่ยจริงๆ เลย   โทรไปก็ไม่มีสัญญาณ  ก็แหงล่ะ  ก็เครือข่าย GPRS ของเรา  มันชัดเจนแค่ในน้ำเท่านั้นนี่  พอขึ้นมาบนบกก็ไม่ค่อยมีสัญญาณ

กำลังจะเดินลงน้ำ  ก็เจอเรื่องซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "โอ๊ยยย"

เปล่าค่ะ  ไม่ได้ชนหนุ่มแท้หรือไม่แท้เหมือนการ์ตูนทิรา  แต่ชนยัยผู้หญิงที่ไหนก็ไม่รู้

เลื่อมลายวรรณ "เดินยังไงไม่ดูตาม้าตาเรือ"

ตะเภาทอง "ทำไมจะไม่ดู  นี่ไง เรือฉัน  ฉันจะลงเรือ เธอนั่นแหละ หลบไป"

เลื่อมลายวรรณ "ฉันก็จะลงเหมือนกัน  เธอนั่นแหละเดินมาชนฉันเอง"

ตะเภาแก้ว "แล้วไหนล่ะเรือเธอ  เธอจะว่ายน้ำไปรึไง"

ฝ่ายนั้นมีพวก  อย่าคิดว่าฉันจะกลัวนะ   ดีนะ เมื่อกี้อิ่มหอยทอด กับ ก๋วยจั๊บไปแล้ว ไม่งั้นจะลากแม่ 2 คนนี้ลงน้ำไปเก็บไว้ในช่องฟีสไว้กินวันต่อไป

เลื่อมลายวรรณ "ถ้าฉันว่ายน้ำไปแล้วจะทำไม"

ตะเภาทอง "ก็กระโดดลงไปสิ  ยืนขวางทาง เกะกะ"

เดช "พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง  รีบๆ กลับบ้านเถอะ  เดี๋ยวเดชจะโดนท่านเจ้าเมืองเอ็ดเอาที่ปล่อยให้พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะภาทองมายืนเถียงกับคนบ้า วันนี้มีนางทาสด้วย เดี๋ยวเดชกลับไปดูไม่ทัน"

เลื่อมลายวรรณหันขวับไปมองคนพูดทันที  ไอ้เด็กนี่ ปากดีนัก  หาว่าฉันบ้าเหรอ   ดีละ ลากลงน้ำไปหมดทั้ง 3 คนนี่แหละ

กำลังจะกลายร่างอยู่แล้วเชียว  GPRS ติดตามตัวก็ดังขึ้นซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "ฮัลโหล พี่วิมาลา...อะไรนะ??  เสด็จพี่ชาละวันไม่อยู่งั้นเหรอ  ได้ๆ เลื่อมจะรีบกลับไปเดี๋ยวนี้แหละ"

เลื่อมลายวรรณ "ฝากไว้ก่อนเถอะ  คราวหน้าเธอไม่รอดแน่"  ไม่รอดจากปากของฉัน 

ว่าแล้วก็กระโดดลงน้ำไปทันที  สร้างความตกใจให้แก่ทั้งสามยิ่งนัก

เดช "โห  พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง เค้ากระโดดลงไปจริงๆ ด้วยอ่ะ   ยังกะเงือกสาวทีมชาติแน่ะ"

ตะเภาทอง "เหมือนงูมากกว่า ดูสิ  หายไปไหนแล้ว"

เดช "จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกส์"

อยู่ๆ เจ้าเดชก็ร้องขึ้นมา  กระโดดเกาะเสาศาลาท่าน้ำ   

ตะเภาแก้ว "เป็นอะไรเจ้าเดช"

เดช "ผีพราย!!.....ผีพรายน้ำแน่ๆ เลย  เดชกลัว  เดี๋ยวมันจะลากเดชลงไปในมือแล้วเอาผมรัดคอเดชเหมือนในเรื่องแม่ย่านางอ่ะ"

เจ้าเดชร้องตะโกนโวยวาย พลอยให้ตะเภาแก้วและตะเภาทองขวัญเสียไปด้วย

ตะเภาแก้ว "แล้วจะมัวยืนรออะไรอยู่ล่ะ รีบกลับบ้านสิ"

พี่น้องศรีรีบพากันลงเรือด้วยความอกสั่นขวัญแขวน  นี่พวกเธอยืนเถียงกับผีอยู่หรือเมื่อครู่

ตะเภาทอง "อ้าว เจ้าเดช  อยากกลับบ้านเร็วๆ ไม่ใช่เหรอ  มัวแต่กอดเสาอยู่อย่างนั้น  เดี๋ยวเสาก็ตกน้ำมันอีกหรอก"

เดช "พี่ๆ รอเดชด้วยสิ  ไม่เอานะ  อย่าทิ้งเดชไว้คนเดียว  เดี๋ยวผีพรายมันกลับมาลากเดชลงน้ำ  เดชจะเกาะเท้าพี่ตะเภาแก้ว เกาะชายผ้าถุงพี่ตะเภาทองไว้ เดชไม่ยอมโดนลากลงไปฆ่าในน้ำคนเดียวหรอก"

....................................

ไปแล้วค่ะ  ต้องไปแต่งนิยายเรื่องอื่นต่อ  แล้วก็ตรวจฟิค Y ด้วย  หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2008, 08:41:32 PM โดย กาฬรหัสย์ »

bobenz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 08:10:52 PM »
ตอนนี้ป่วยช่วยแต่งไม่ได้ให้การ์ตูนแต่งก่อนล่ะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2008, 09:16:24 PM โดย bobenz »

HpJ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 21, 2008, 10:01:58 PM »
อีกด้านหนึ่ง เลื่อมลายวรรณก็กำลังเดินตามหาการ์ตูนทิราไป ปากก็กินบาร์บิคิวไป

หายไปไหนล่ะเนี่ย  เผลอไปซื้อรถด่วน ดักแด้ แป๊บเดียวหันมาไม่เห็นแม้แต่หางเลย

ถ้าหาไม่เจอจะลงน้ำกลับถ้ำแล้วนะ การ์ตูนทิราเนี่ยจริงๆ เลย   โทรไปก็ไม่มีสัญญาณ  ก็แหงล่ะ  ก็เครือข่าย GPRS ของเรา  มันชัดเจนแค่ในน้ำเท่านั้นนี่  พอขึ้นมาบนบกก็ไม่ค่อยมีสัญญาณ

กำลังจะเดินลงน้ำ  ก็เจอเรื่องซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "โอ๊ยยย"

เปล่าค่ะ  ไม่ได้ชนหนุ่มแท้หรือไม่แท้เหมือนการ์ตูนทิรา  แต่ชนยัยผู้หญิงที่ไหนก็ไม่รู้

เลื่อมลายวรรณ "เดินยังไงไม่ดูตาม้าตาเรือ"

ตะเภาทอง "ทำไมจะไม่ดู  นี่ไง เรือฉัน  ฉันจะลงเรือ เธอนั่นแหละ หลบไป"

เลื่อมลายวรรณ "ฉันก็จะลงเหมือนกัน  เธอนั่นแหละเดินมาชนฉันเอง"

ตะเภาแก้ว "แล้วไหนล่ะเรือเธอ  เธอจะว่ายน้ำไปรึไง"

ฝ่ายนั้นมีพวก  อย่าคิดว่าฉันจะกลัวนะ   ดีนะ เมื่อกี้อิ่มหอยทอด กับ ก๋วยจั๊บไปแล้ว ไม่งั้นจะลากแม่ 2 คนนี้ลงน้ำไปเก็บไว้ในช่องฟีสไว้กินวันต่อไป

เลื่อมลายวรรณ "ถ้าฉันว่ายน้ำไปแล้วจะทำไม"

ตะเภาทอง "ก็กระโดดลงไปสิ  ยืนขวางทาง เกะกะ"

เดช "พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง  รีบๆ กลับบ้านเถอะ  เดี๋ยวเดชจะโดนท่านเจ้าเมืองเอ็ดเอาที่ปล่อยให้พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะภาทองมายืนเถียงกับคนบ้า วันนี้มีนางทาสด้วย เดี๋ยวเดชกลับไปดูไม่ทัน"

เลื่อมลายวรรณหันขวับไปมองคนพูดทันที  ไอ้เด็กนี่ ปากดีนัก  หาว่าฉันบ้าเหรอ   ดีละ ลากลงน้ำไปหมดทั้ง 3 คนนี่แหละ

กำลังจะกลายร่างอยู่แล้วเชียว  GPRS ติดตามตัวก็ดังขึ้นซะก่อน

เลื่อมลายวรรณ "ฮัลโหล พี่วิมาลา...อะไรนะ??  เสด็จพี่ชาละวันไม่อยู่งั้นเหรอ  ได้ๆ เลื่อมจะรีบกลับไปเดี๋ยวนี้แหละ"

เลื่อมลายวรรณ "ฝากไว้ก่อนเถอะ  คราวหน้าเธอไม่รอดแน่"  ไม่รอดจากปากของฉัน 

ว่าแล้วก็กระโดดลงน้ำไปทันที  สร้างความตกใจให้แก่ทั้งสามยิ่งนัก

เดช "โห  พี่ตะเภาแก้ว พี่ตะเภาทอง เค้ากระโดดลงไปจริงๆ ด้วยอ่ะ   ยังกะเงือกสาวทีมชาติแน่ะ"

ตะเภาทอง "เหมือนงูมากกว่า ดูสิ  หายไปไหนแล้ว"

เดช "จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกส์"

อยู่ๆ เจ้าเดชก็ร้องขึ้นมา  กระโดดเกาะเสาศาลาท่าน้ำ   

ตะเภาแก้ว "เป็นอะไรเจ้าเดช"

เดช "ผีพราย!!.....ผีพรายน้ำแน่ๆ เลย  เดชกลัว  เดี๋ยวมันจะลากเดชลงไปในมือแล้วเอาผมรัดคอเดชเหมือนในเรื่องแม่ย่านางอ่ะ"

เจ้าเดชร้องตะโกนโวยวาย พลอยให้ตะเภาแก้วและตะเภาทองขวัญเสียไปด้วย

ตะเภาแก้ว "แล้วจะมัวยืนรออะไรอยู่ล่ะ รีบกลับบ้านสิ"

พี่น้องศรีรีบพากันลงเรือด้วยความอกสั่นขวัญแขวน  นี่พวกเธอยืนเถียงกับผีอยู่หรือเมื่อครู่

ตะเภาทอง "อ้าว เจ้าเดช  อยากกลับบ้านเร็วๆ ไม่ใช่เหรอ  มัวแต่กอดเสาอยู่อย่างนั้น  เดี๋ยวเสาก็ตกน้ำมันอีกหรอก"

เดช "พี่ๆ รอเดชด้วยสิ  ไม่เอานะ  อย่าทิ้งเดชไว้คนเดียว  เดี๋ยวผีพรายมันกลับมาลากเดชลงน้ำ  เดชจะเกาะเท้าพี่ตะเภาแก้ว เกาะชายผ้าถุงพี่ตะเภาทองไว้ เดชไม่ยอมโดนลากลงไปฆ่าในน้ำคนเดียวหรอก"

....................................

ไปแล้วค่ะ  ต้องไปแต่งนิยายเรื่องอื่นต่อ  แล้วก็ตรวจฟิค Y ด้วย  หุหุ

(อยากดูแฮร์รี่ด้วยอ่า... :-X )

อยากแต่งชาละวันมั่งอ่ะค่ะ ขอแจมหน่อยน๊า...

อันจะกล่าวบทไปถึงชาละวันที่ถ้ำทอง(อ๊ะป่าวหว่า?).....
เอ๊ะ! มะช่ายๆ ที่นี่มัน สตูดิโอนี่นา!!
ที่แท้ชาละวันที่บอกบรรดาศรีภรรยาว่าจะบำเพ็ญที่ถ้ำทอง แต่จริงๆแล้วก็มาถ่ายแบบให้สิ้นค้าแบรนด์ดังยี่ห้อ  crocodile อยู่ที่สตูดิโอนี่เอง

ช่างภาพ: "ดีครับดีๆ หมุนซ้ายหน่อยๆ เอียงคอนิ๊ดส์นึง ทำหน้าแอ๊บแป๊วด้วยๆ ตอนนี้กะลังแทรนด์"

ชาละวันตั้งท่าโพสถ่ายแบบอย่างมืออาชีพจนเสร็จ แล้วสาวๆแฟนคลับที่อยู่รอบๆสตูฯ ก็เฮโลเข้ามารุมชาละวันกันยกใหญ่

สาวๆ : "กร๊ดๆ พี่ชาละวันขา...ขอลายเซ็นหน่อยค่า.."

สาวๆ: "กรี๊ดดดดตัวจริงหล๊อหล่ออ่ะค่ะ นู๋ซื้อสินค้ายี่ห้อพี่ตั้งหลายอย่างทั้งเสื้อเอย รองเท้าเอย กระเป๋าเอย เซ็นให้นู๋เยอะๆนะค๊า"

เสียงสาวๆดังระงมไปหมดเพื่อแย่งกันขอลายเซ็นพี่ชาสุดหล่อ แถมบางคนไม่ขอเปล่าทั้งหยิด ทั้งรุมทึ้งแก้มพี่ชาซะหน้าชาสมชื่อไปหมดเรยยย :)(คนมันดังนี่เนอะ อิอิ)

ส่งนพี่ชาสุดหล่อก็เซ็นลายเซ็นไป ยิ้มแก้มปริไป เพราะสาวๆแต่ละคนที่มาน่ารักๆทั้งน๊านนนน

ชาละวัน: "ใจเย็นๆจ้า ได้กันทุกคน พี่รักทุกคนจ้า จุ๊บๆ อ่ะคนนี้เอาปายยย..."

แค่ชาละวันโปรยจูบก็เรียกเสียงกร๊ดจากสาวๆซะหูแทบแตก ...นึกในใจ...ตูไม่น่าเล้ยยย...

เมื่อแจกลายเซ็นครบทุกคนแล้ว เจ้าหน้าที่ก็พาตัวพี่ชาขวัญใจสาวๆออกไปห้องพักผ่อน

........................................
นึกมะออกแล่ว แต่งต่อด้วยน๊า...จารออ่าน :-*