ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

มีใครรอดู "เสาร์ 5 ภาค 2" มั้ย

ออฟไลน์ galdewis

• *
  • 398
  • 0
    • galdewis' blog 4 ภูธฤทธิ์ พรหมบันดาล's lovers Limited
Re: มีใครรอดู "เสาร์ 5 ภาค 2" มั้ย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:03:33 PM »
ยังไม่ได้ดู ดอน ท่ากระดาน ใน เสาร์ 5 ภาค 2 ก็ดู อานัส ใน ตำรวจเหล็ก ไปก่อนนะคะ

วันนี้ออกวันแรก อานัส เท่ห์มากๆ เสียดายมากๆ ที่ต้องตกไปเป็นตัวสองแล้ว

ตอนเล่นเป็นผู้ร้าย เรื่อง บ่วงหงส์ ยังเท่ห์กว่าพระเอกอีก
ยิ่งเรื่อง ด้วยแรงอธิษฐาน เล่นคู่กับ ครีม ได้น่ารักมาก

อยากให้ อานัส กลับมาเป็นพระเอกคู่หนึ่งอีก จะมีโอกาสมั้ยนะ ยังหล่อเท่ห์มากๆ อยู่เลย น่าเสียดาย
maybe-the-beauty-or-the-beast head over heels in solitude

Whosoever is delighted with solitude is either a wild beast or a god. –Bacon

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: มีใครรอดู "เสาร์ 5 ภาค 2" มั้ย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:04:57 PM »
ยังไม่ได้ดู ดอน ท่ากระดาน ใน เสาร์ 5 ภาค 2 ก็ดู อานัส ใน ตำรวจเหล็ก ไปก่อนนะคะ

วันนี้ออกวันแรก อานัส เท่ห์มากๆ เสียดายมากๆ ที่ต้องตกไปเป็นตัวสองแล้ว

ตอนเล่นเป็นผู้ร้าย เรื่อง บ่วงหงส์ ยังเท่ห์กว่าพระเอกอีก
ยิ่งเรื่อง ด้วยแรงอธิษฐาน เล่นคู่กับ ครีม ได้น่ารักมาก

อยากให้ อานัส กลับมาเป็นพระเอกคู่หนึ่งอีก จะมีโอกาสมั้ยนะ ยังหล่อเท่ห์มากๆ อยู่เลย น่าเสียดาย

ตำรวจเหล็กฉายวันไหนคะ พอดีว่าไม่ค่อยติดตามละครช่อง7

• *
  • 398
  • 0
    • galdewis' blog 4 ภูธฤทธิ์ พรหมบันดาล's lovers Limited
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:15:54 PM »
แทน เจ้าสาวริมทาง ค่ะ
maybe-the-beauty-or-the-beast head over heels in solitude

Whosoever is delighted with solitude is either a wild beast or a god. –Bacon

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 03:01:47 PM »
โอ้! เพิ่งรู้ว่าจะมีเสาร์5ภาค2ด้วยหรอเนี่ย??

อืมแต่ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่กะหนังภาคสอง ส่วนใหญ่มักจะถูกเปรียบเทียบกะภาค1และทำได้ไม่ดีกว่า ละครบางเรื่องมีแค่ภาคเดียวมันก็ถึงจุดอิ่มตัว รู้สึกสนุกสมบูรณ์ไปในตัวมันแล้วอ่า
แต่ถ้ามีภาคสองก็จะรอดูละกันค่ะ

โดยส่วนตัวชอบไผ่ กะบทกริ่ง มั้งถ้าจำไม่ผิด กะยูกิ คู่นี้น่ารักที่สุดเรย ชอบละครเรื่องนี้อยู่อย่างนึงตรงที่เค้าไม่พูดหยาบคายใส่กัน เรียกเรา เรียกท่าน กันไรงี๊ ตอนแรกก็ฟังดูแปลกๆ แต่ตอนหลังมันก็น่ารักดี ที่ไม่มี กูๆมึงๆอ่านะ อิอิ^^

• *
  • 398
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2010, 08:04:24 PM »
อ่า...หวัดดีค่ะ น้องกันย์

พี่เตรียมไม่คาดหวังกับภาค 2 ตั้งแต่ตอนนี้เลยล่ะค่ะ น้อง ขอแค่เห็นหน้า 5 หนุ่มเสาร์ 5 ครบๆ ก็พอ อิอิ

ภาคที่แล้ว หลงรัก กริ่ง ที่รับบทโดย ไผ่ กับ เทอด ที่รับบทโดย โน้ต มากๆ เลย
เพราะ 2 คนนี้ ภาคที่แล้ว งานหนักสุด ชีวิตตกอยู่ในอันตรายมากกว่าเพื่อนๆ อีก 3 คน
เพราะว่าใช้พลังเยอะจัด พลังเลยหมดบ่อย

ไผ่ เล่นบทนี้ได้น่ารักมากอ่ะ แต่อยากให้ไว้ผมยาว เหมือนตอนเล่น เบญจา คีตา ความรักอีก ไว้ผมยาวแล้วหลอมั่กๆ

ส่วน โน้ต กับทหนุ่มที่ไม่ประสีประสาเรื่องการจีบหญิง แต่ชอบทำเป็นว่าเชี่ยว เพราะกลัวเสียฟอร์มกับเพื่อนๆ
ก็เล่นได้น่ารักมาก โดยเฉพาะตอนอยู่กับ ดอน ที่รับบทโดย อานัส
โดน ดอน ต้อนอยู่เรื่อย เพราะ 2 คนนี้จะสนิทกันมากกว่าคนอื่นๆ เลยชอบบลัฟๆ กันอยู่ในที

อีกคนที่ทำให้ประหลาดใจแบบค่อนไปทางทึ่งคือ น้ำ ไม่นึกว่าจะไปกันได้ดีกับบทแบบเสาร์ 5
แถมคิวบู๊ท่าสวยด้วย เตะสวย คงเพราะสูงยาวเข่าดี

ส่วน เอก รังสิโรจน์ นี่ ชอบสายตาเขา เขาเป็นคนที่มีสายตาอ่อนโยน อบอุ่นอ่ะ
ไม่รู้ไมเห็นสายตาเขาแล้ว ไพล่นึกไปถึงสายตาของ เจอร์รี่ F4 ตอนเล่นเป็น อีตาเต้าหมิงซื่อ
ชอบผู้ชายสายตาแบบนี้

ใช่ละครอาหลองไม่พูดคำหยาบ แม้จะเป็นละครที่เกี่ยวกับนักเลงอันธพาล
แต่มันดูเป็นนักเลงโบราณ ที่เขาจะมีศักดิ์ศรีกัน ไม่ใช่พวกเศษสวะกเฬวราก 

พี่ว่าละครอาหลอง มีความน่ารักหลายๆ อย่าง ที่ละครของคนอื่นไม่มี
ทำให้ละครเจ้านี้ มีเอกลักษณ์ และมีเสน่ห์เฉพาะตัวบางอย่าง
จนแม้แต่โปรดักชั่นที่บางทีเชยๆ บทพูด บทตลกที่ดูเชยๆ ในบางครั้ง
ก็กลับกลายเป็นเสน่ห์ที่ไม่เหมือนใครของละครของผู้กำกับรุ่นลายครามคนนี้

อะไรที่มีเอกลักษณ์ มีแบบฉบับเป็นของตัวเอง มันมักจะมีความโดดเด่น และมีเสน่ห์อยู่ในตัว
คนที่มองเห็นก็จะชอบ แต่คนที่ไม่ชอบ ก็คงมี

ละครอาหลองยังมีคุณค่าตรงเรื่องการส่งเสริมคุณธรรม และค่านิยมเก่าๆ
อย่างความเป็นสุภาพบุรุษ การผดุงคุณธรรม การเสียสละเพื่อส่วนรวม
มิใยที่จะมีคนชอบบ่นเรื่องความเชยของละครอาหลอง
แต่พี่ก็ยังว่า ละครของแก มีคุณค่าและความน่ารักหลายอย่าง ที่คงยังมีคนมองเห็นหลายคน
อย่างเช่นที่น้องกันย์ก็มองเห็น
ละครของแก ถึงยังมีคนนิยมอยู่ไม่น้อย

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:28:25 AM »
ดีค่ะพี่galdewis ^^ คิดถึงจัง

ชอบกริ่งเหมือนกันเลย รองมาก็พี่โน้ต^o^ เห็นด้วยว่าสองคนนี้เสี่ยงตายสุดๆ และก็นิสัยน่ารักสุดๆเหมือนกัน ที่จริงก็นิสัยน่ารักทุกคนเลยในเรื่อง

เห็นด้วยว่าหนังอาหลองเค้ามีเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือนใคร แม้จะฮา(ตรงเอกลักษณ์เฉพาะเนี่ย)แต่ก็สนุกดี มันไม่มากเกินไปไม่น้อยเกินไปในหลายๆอย่าง เพื่อนกันย์คนนึงก็ชอบละครของอาหลองมากกกเรียกได้ว่าดูทุกเรื่องเลยแล้วก็ชอบมานั่งจับผิดแบบฉบับหนังอาหลองไรงี๊ หึหึ

สังเกตหนังอาหลองชอบขายลูกชาย อย่างเรื่องเสาร์ห้านี่ตอนจบรู้สึกว่าพราน..อะไรนะลืมชื่อที่กัญจน์(?)แสดงอ่า เหมือนจะเป็นพระเอกที่สุดของเรื่องเลย55+ แต่ก็ไม่ได้ว่าไรนะ แบบแอบฮาดี^o^

นี่ภาคสองมาสงสัยภาคนี้กริ่งต้องบทเด่นขึ้นแหงมๆเพราะผลโหวตคราวก่อนกริ่งนำโด่งมาเลยทีเดียว เดี๋ยวรอดู ว่าแต่ออกวันไหนล่ะเนี่ย?อืมแทนเจ้าสาวริมทาหรอ..แล้วเรื่องนี้มันออกวันไหนหว่า??หาข้อมูลก่อน แว้บบบ!!

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 03:54:10 PM »
ดีค่ะพี่galdewis ^^ คิดถึงจัง

ชอบกริ่งเหมือนกันเลย รองมาก็พี่โน้ต^o^ เห็นด้วยว่าสองคนนี้เสี่ยงตายสุดๆ และก็นิสัยน่ารักสุดๆเหมือนกัน ที่จริงก็นิสัยน่ารักทุกคนเลยในเรื่อง

เห็นด้วยว่าหนังอาหลองเค้ามีเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือนใคร แม้จะฮา(ตรงเอกลักษณ์เฉพาะเนี่ย)แต่ก็สนุกดี มันไม่มากเกินไปไม่น้อยเกินไปในหลายๆอย่าง เพื่อนกันย์คนนึงก็ชอบละครของอาหลองมากกกเรียกได้ว่าดูทุกเรื่องเลยแล้วก็ชอบมานั่งจับผิดแบบฉบับหนังอาหลองไรงี๊ หึหึ

สังเกตหนังอาหลองชอบขายลูกชาย อย่างเรื่องเสาร์ห้านี่ตอนจบรู้สึกว่าพราน..อะไรนะลืมชื่อที่กัญจน์(?)แสดงอ่า เหมือนจะเป็นพระเอกที่สุดของเรื่องเลย55+ แต่ก็ไม่ได้ว่าไรนะ แบบแอบฮาดี^o^

นี่ภาคสองมาสงสัยภาคนี้กริ่งต้องบทเด่นขึ้นแหงมๆเพราะผลโหวตคราวก่อนกริ่งนำโด่งมาเลยทีเดียว เดี๋ยวรอดู ว่าแต่ออกวันไหนล่ะเนี่ย?อืมแทนเจ้าสาวริมทาหรอ..แล้วเรื่องนี้มันออกวันไหนหว่า??หาข้อมูลก่อน แว้บบบ!!

ผลโหวตอะไรคะ ฟ้าตกข่าว :icon_rolleyes:

• *
  • 398
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:37:35 PM »
ที่แทน เจ้าสาวริมทาง คือ ตำรวจเหล็ก ค่ะ น้องกันย์
พอดีมี อานัส เล่นด้วย เลยมาบอกให้ดู อานัส ใน ตำรวจเหล็ก ไปพลางๆ ก่อน
ก่อนที่ เสาร์ 5 ภาค 2 จะมา

ส่วนเสาร์ 5 ภาค 2 ได้ข่าวว่าเพิ่งจะเปิดกล้องไป 2 ธันวา นี่เอง
สงสัยคงไม่ต่ำกว่าอีกครึ่งปี ถึงจะได้ดูค่ะ

เรื่องละครแกชอบพรีเซนต์ลูกชายคนโตนี่ ไม่รู้ทำไม ถึงไม่รู้สึกหมั่นไส้นะ รู้สึกขำๆ ดี มันตลกอ่ะ บอกไม่ถูก
ซึ่งอาจจะสะทอ้นว่า พี่คงมีความรู้สึกดีๆ กับละครอาหลองมากอยู่ จึงไม่รู้สึกหมั่นไส้เลย หุหุ

อาจเป็นเพราะตานี่ แกมีความสามารถด้วยมั้ง ร้องเพลงได้เพราะมากๆ รู้สึกจะแต่งเพลงเองด้วย
ทำพี่ประทับใจมาหลายครั้งละ กับเพลงจบละครอาหลองหลายๆ เรื่อง ที่เพราะมาก
อย่างเพลงจบอังกอร์ 2 เพราะมากมายอ่ะ น้องกันย์ เด๋วไปหามาฟังอีกดีกว่า

ลูกชายคนเล็กของอาแกก็เก่งนะ เป็นผู้กำกับแทนพ่อหลายเรื่องแล้ว ไม่ใช่แค่ผู้ช่วยผู้กำกับนะ แต่เป็นผู้กำกับเลย
แต่เวลาเล่นเอง ทั้งคนโตคนเล็ก ขอบอกตรงๆ เลยว่า เล่นไม่ได้เรื่อง ขี้เก๊กทั้งคู่ แต่ก็ขำๆ อ่ะ

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:41:57 PM »
ฟ้าเฉยๆค่ะ ที่อาหลองชอบพรีเซ้นต์ลูกชาย
อย่างพี่กัญจน์เนี่ยถึงเขาจะดูขี้เก๊กไปหน่อย (เขาอาจจะเป็นอย่างนี้อยู่แล้วมั้ง)
แต่เขาร้องเพลงเพราะมากมาย  เพลงช้าละครของอาหลอง ฟ้าชอบทุกเรื่องค่ะ
ชอบมากๆก็เพลง หนึ่งเดียวในดวงใจ ที่ประกอบอังกอร์ 2  เธอเป็นนางฟ้าที่จุติมาหรือไร...
ฟังแล้วชอบมาก

ลูกชายคนเล็กของอาหลองเนี่ย ก็เก่งนะคะ เป็นผู้กำกับด้วย

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 08:48:04 PM »
ชอบเพลงประกอบละครของอาหลองเหมือนกันครับ
เพราะมากหลายเรื่องเลย ^^

• **
  • 1161
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 06:58:17 PM »
ข่าวล่าสุด  เอี๊ยม-วรรษพร รองอันดับหนึ่งมิสไทยแลนด์ยูนิเวิร์สดิ์ปีล่าสุด มาเล่นแทนเกรซนะคะ
โดยเอี๊ยมมารับบทเดิมที่เกรซเคยเล่นไว้ในภาคแรก คือบท "กระแต"
ส่วนกี้-รฐกร มาเล่นบทใหม่ไปเลยค่ะ โดยมารับบทของ "เจนี่"

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 07:45:56 PM »
จริงหรอครับชอบเอี๊ยมมากวันนี้มีป่านางเสือด้วยต้องติดตาม อิอิ

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 08:55:51 PM »
จริงหรอครับชอบเอี๊ยมมากวันนี้มีป่านางเสือด้วยต้องติดตาม อิอิ

พี่ก็กำลังดูอยู่เนี่ย  เห็นแนวเสือๆ ไม่มีนานแล้ว  เลยขอดูซักหน่อย  เพราะเท่าที่เห็นยิงทีเซอร์มาฟอร์มเรื่องใช้ได้เลย แถมยุ้ยเรื่องนี้สวยห้าวมาก:)
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**