ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Calendar ละครพื้นบ้าน บอย-อุ๊ by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]

ออฟไลน์ sk

• อดีตก็คือวันวานที่ผ่านไป
  • *
  • 839
  • 1
  • ทางเดินย่อมไม่มีวันสิ้นสุด
Re: ปฏิทินปี2011 by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:25:33 PM »
จิ้นได้เห็นภาพจริงๆ ชอบพี่บอยพี่บีเรื่องพระสุธนมโนรา
รูปสวยมาก โดยเฉพาะรูปสุดท้าย ประทับใจมาก 555++

อยากจะบอกว่าเมื่อคืนกำลังจะเปิดช่อง 3 ดูปฐพีเล่ห์รัก เจอพี่บีในเรื่องเจ้าสาวริมทางชะงัก ต้องดู ตกใจกับเมทพี่บี แต่ก็สนุกดีค่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: ปฏิทินปี2011 by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:36:30 PM »
จิ้นได้เห็นภาพจริงๆ ชอบพี่บอยพี่บีเรื่องพระสุธนมโนรา
รูปสวยมาก โดยเฉพาะรูปสุดท้าย ประทับใจมาก 555++

อยากจะบอกว่าเมื่อคืนกำลังจะเปิดช่อง 3 ดูปฐพีเล่ห์รัก เจอพี่บีในเรื่องเจ้าสาวริมทางชะงัก ต้องดู ตกใจกับเมทพี่บี แต่ก็สนุกดีค่ะ

เหมือนกันครับ ผมนี่ตกใจจนค้างเลยตอนที่พี่บีกรีดข้อมือตัวเองแล้วกรี๊ดๆๆๆๆๆ อึ้งมาก!
ขอบคุณมากนะครับทีชอบรูปที่ผมทำและเข้ามาเม้นเป็นกำลังใจให้กัน :icon_eek:
ชอบรูปสุดท้ายหรอ เปลี่ยนนางเอกกันเลยมั๊ยจิ้นกันให้บ้าไปข้างนึงเลย 555

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:38:39 PM »

เหมือนกันครับ ผมนี่ตกใจจนค้างเลยตอนที่พี่บีกรีดข้อมือตัวเองแล้วกรี๊ดๆๆๆๆๆ อึ้งมาก!
ขอบคุณมากนะครับทีชอบรูปที่ผมทำและเข้ามาเม้นเป็นกำลังใจให้กัน :icon_eek:
ชอบรูปสุดท้ายหรอ เปลี่ยนนางเอกกันเลยมั๊ยจิ้นกันให้บ้าไปข้างนึงเลย 555

good idea มากเลย ลองดูสิ ทำเล่นๆก็ได้ เราไม่มีฝีมือเรื่องแบบนี้ แต่อยากเห็นพี่บอยกับนางเอกหลายๆคน
จิ้นกับเข้าไป สติแตกก่อนแน่เลย 555++

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:44:53 PM »
โอ๊ว โอวววววววววววววววว สวยงามมากจ้น้องวี การจัดองค์ประกอบศิลป์ การเน้นจุดสนใจ
และการใช้โทน นี่แจ่มมาก ชอบทุกเดือนเลยนะเนี่ย เดี๋ยวขอเก็บลง fb หน่อย
ที่ชอบ ที่สุด ก็ ตุ๊กตาทอง บัวแก้วจักรกลด คู่ต้าร์อ่ะ แล้วเกราะกายสิทธิ์ และ สังข์ทอง
กรี๊ดมาก เป็นพิเศษ ชอบการจัดวางและการเล่นสี สวยมากๆ ขอบคุณนะจ๊ะ 
 :icon_eek:

บอย-อุ๊,บอย-สอง จากเรื่องแก้วนพเก้าครับ
ปิดท้ายปฏิทินเซตนี้ด้วยนิยายแก้วนพเก้าครับ
ที่จริง3คนนี้ไม่ได้คู่กันเลยนะแต่ผมจิ้นคู่อะครับ แหะๆ
พี่ๆบอกว่าเวลาอ่านให้จิ้นเป็นคนที่เราชอบใช่มั๊ยครับ
ผมเลยจิ้นนางเอกเป็นพี่อุ๊กับพี่สอง เหมาะสมๆ อิอิ
ส่วนภาพพี่บอยตรงกลางอาจไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นะครับ
เพราะว่าหารูปรีทัชที่เป็นรูปคู่คนจริงๆไม่ได้เลยเลยเอารูปการ์ตูนแทน
ถ้าจะรีทัชเองก้กลัวฝีมือไม่ถึงขั้น 555
เลยตัดสินใจเอารูปนี้ล่ะครับ

อยากเห็นรูปรีทัชอิมเมจในแก้วอีกอ่ะครับทำไม่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครทำเลย...

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก มีเรื่องแก้วนพเก้า ด้วยอ่า พี่ว่านะ น้องไม่น่าเอารูป คู่ธีร์คีรีภาพนี้มนะจ๊ะ มันจะดูเหมือน ว่าผู้หญิงสองคนข้างๆ จะไม่มีความหมายใดๆเลย :icon_twisted:
เพราะมีแต่ สองเรา กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  :icon_confused:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:50:52 PM »
good idea มากเลย ลองดูสิ ทำเล่นๆก็ได้ เราไม่มีฝีมือเรื่องแบบนี้ แต่อยากเห็นพี่บอยกับนางเอกหลายๆคน
จิ้นกับเข้าไป สติแตกก่อนแน่เลย 555++
ลองหัดทำดูสิครับตอนแรกผมก้ไม่ชอบหรอกแต่ต้องทำส่งจานไงครับไปๆมาๆเลยติดเลย
ไม่แน่นะskลองทำแล้วอาจติดใจเหมือนผมก้ได้

ออฟไลน์ sk

• *
  • 839
  • 1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:54:11 PM »
ลองหัดทำดูสิครับตอนแรกผมก้ไม่ชอบหรอกแต่ต้องทำส่งจานไงครับไปๆมาๆเลยติดเลย
ไม่แน่นะskลองทำแล้วอาจติดใจเหมือนผมก้ได้

เรื่องของเรื่องคือขี้เกียจค่ะ 555++
ขี้เกียจจำและหาลายละเอียดมากกว่า โฟโต้ชอปพอทำเป็นแต่ชำนาญมั้ย ไม่ค่ะ 555++

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:54:25 PM »
โอ๊ว โอวววววววววววววววว สวยงามมากจ้น้องวี การจัดองค์ประกอบศิลป์ การเน้นจุดสนใจ
และการใช้โทน นี่แจ่มมาก ชอบทุกเดือนเลยนะเนี่ย เดี๋ยวขอเก็บลง fb หน่อย
ที่ชอบ ที่สุด ก็ ตุ๊กตาทอง บัวแก้วจักรกลด คู่ต้าร์อ่ะ แล้วเกราะกายสิทธิ์ และ สังข์ทอง
กรี๊ดมาก เป็นพิเศษ ชอบการจัดวางและการเล่นสี สวยมากๆ ขอบคุณนะจ๊ะ  :icon_eek:

ขอบคุณพี่นานะจังมากเลยนะครับที่มาเม้นให้ดีใจจังเลย ผมไม่รู้เทคนิคอะไรหรอกครับ
ก้ทำเนียนๆไปน่ะครับ ว่าแต่อยากได้เฟสพี่นานะจังเห็นบอกว่าจะเอารูปไปแปะไว้
ผมจะได้ตามไปเม้นไงครับ >3<///

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:00:58 PM »
กรี๊ดมาก เป็นพิเศษ ชอบการจัดวางและการเล่นสี สวยมากๆ ขอบคุณนะจ๊ะ 
 :icon_eek:

บอย-อุ๊,บอย-สอง จากเรื่องแก้วนพเก้าครับ
ปิดท้ายปฏิทินเซตนี้ด้วยนิยายแก้วนพเก้าครับ
ที่จริง3คนนี้ไม่ได้คู่กันเลยนะแต่ผมจิ้นคู่อะครับ แหะๆ
พี่ๆบอกว่าเวลาอ่านให้จิ้นเป็นคนที่เราชอบใช่มั๊ยครับ
ผมเลยจิ้นนางเอกเป็นพี่อุ๊กับพี่สอง เหมาะสมๆ อิอิ
ส่วนภาพพี่บอยตรงกลางอาจไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นะครับ
เพราะว่าหารูปรีทัชที่เป็นรูปคู่คนจริงๆไม่ได้เลยเลยเอารูปการ์ตูนแทน
ถ้าจะรีทัชเองก้กลัวฝีมือไม่ถึงขั้น 555
เลยตัดสินใจเอารูปนี้ล่ะครับ

อยากเห็นรูปรีทัชอิมเมจในแก้วอีกอ่ะครับทำไม่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครทำเลย...

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกก มีเรื่องแก้วนพเก้า ด้วยอ่า พี่ว่านะ น้องไม่น่าเอารูป คู่ธีร์คีรีภาพนี้มนะจ๊ะ มันจะดูเหมือน ว่าผู้หญิงสองคนข้างๆ จะไม่มีความหมายใดๆเลย :icon_twisted:
เพราะมีแต่ สองเรา กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  :icon_confused:

จริงด้วยอ่ะ  :icon_confused:

พี่วีใช้photoshopทำใช่ป่าวค่ะ
จะว่าไปฟ้าก็ห่างจากโปรแกรมphotoshopมานานแล้วนะเนี่ย
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแต่งภ่งแต่งภาพไรเลย  เดี๋ยวว่าจะลองทำมั่งฝีมือจะได้พัฒนาขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 03:03:02 PM โดย เพียงฟ้า »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:02:42 PM »
เอ่อ!พี่นานะจังครับเก็บอาการหน่อยขำได้สุดติ่งมาก กร๊ากกก...(เอามั่ง ฮึๆ)
ตอนทำก้คิดเหมือนกันครับว่ารูปตรงกลางมันสวีทมากนี่ถ้ารูปพี่อุ๊หน้าบึ้งหน่อยนะ
ใช่เลย! นางเอก2คนงอลพระเอกที่สวีทกันเอง 555

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:07:37 PM »
เรื่องของเรื่องคือขี้เกียจค่ะ 555++
ขี้เกียจจำและหาลายละเอียดมากกว่า โฟโต้ชอปพอทำเป็นแต่ชำนาญมั้ย ไม่ค่ะ 555++
อันนี้เข้าใจครับเพราะกว่าจะทำรูปได้แต่ละรูปนะนานมากต้องหาทั้งรูปเด่นรูปรอง
บีจีบางรูปต้องหาทั้งบรัชเทกเจ้อแล้วก้ฟร๊อนอีก เหนื่อย! ถ้าไม่ใจรักนี่เลิกไปนานแล้วนะ
ที่ผมทำนี่ก้เพราะอยากทำรูปดาราคนโปรดมาให้ทุกคนดูน่ะครับ

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:12:50 PM »
เอ่อ!พี่นานะจังครับเก็บอาการหน่อยขำได้สุดติ่งมาก กร๊ากกก...(เอามั่ง ฮึๆ)
ตอนทำก้คิดเหมือนกันครับว่ารูปตรงกลางมันสวีทมากนี่ถ้ารูปพี่อุ๊หน้าบึ้งหน่อยนะ
ใช่เลย! นางเอก2คนงอลพระเอกที่สวีทกันเอง 555

อ่อพี่กำลังอัพลง facebook อยู่จ้า เดี๋ยวว่าจะเอาไปลงในพันทิปพร้อมปฏิทินพี่ bobenz ด้วย เดี๋ยวลงเสร็จจะลงลิงค์ให้นะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:14:02 PM »
พี่วีใช้photoshopทำใช่ป่าวค่ะ
จะว่าไปฟ้าก็ห่างจากโปรแกรมphotoshopมานานแล้วนะเนี่ย
เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยแต่งภ่งแต่งภาพไรเลย  เดี๋ยวว่าจะลองทำมั่งฝีมือจะได้พัฒนาขึ้น
ครับผม^^มิกซ์รูปผมใช้ptsทำแต่ตัวหนังสือนี่ใช้โฟโต้สเคปครับ
เพราะใช้ptsพิมพ์ไม่เป็นลองฝึกหลายครั้งแล้วก้ยังงงอยู่ดี ใครเก่งๆ
ช่วยสอนในห้องptsหน่อยนะครับ อยากเห็นรูปที่เพียงฟ้าทำจังเลย
เป็นกำลังใจให้นะครับ เดี๋ยวผมจะเอารูปพี่อุ๊มาโพสลงไว้เยอะๆ
เผื่อเพียงฟ้าอยากจะเอารูปพี่อุ๊ไปทำมั่ง อิอิ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:18:38 PM »
อ่อพี่กำลังอัพลง facebook อยู่จ้า เดี๋ยวว่าจะเอาไปลงในพันทิปพร้อมปฏิทินพี่ bobenz ด้วย เดี๋ยวลงเสร็จจะลงลิงค์ให้นะ
ครับผมจะรอนะครับ ว่าแต่ทำไมต้องลงของผมพร้อมพี่bobenzด้วยเนี่ยTOT
มันแตกต่างกันมากเลยนะครับ ฟ้ากับเหว ชัดๆ ฝีมือยังไม่ถึงผมมิอาจเอื้อม T^T

• *
  • 7234
  • -3
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 03:33:05 PM »
ครับผมจะรอนะครับ ว่าแต่ทำไมต้องลงของผมพร้อมพี่bobenzด้วยเนี่ยTOT
มันแตกต่างกันมากเลยนะครับ ฟ้ากับเหว ชัดๆ ฝีมือยังไม่ถึงผมมิอาจเอื้อม T^T

สวยแล้ว ไม่น้อยน่าพี่ bobenz หรอกจ้า   :icon_smile:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 04:01:42 PM »
สวยแล้ว ไม่น้อยน่าพี่ bobenz หรอกจ้า   :icon_smile:

ขอบคุณอีกครั้ง :icon_eek:ที่มองเห็นในฝีมืออันน้อนนิดของผม :icon_surprised: