ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

Calendar ละครพื้นบ้าน บอย-อุ๊ by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย

ปฏิทินเซตนี้ได้แรงบันดาลใจจากพี่bobenzครับเพราะเห็นพี่bobenzทำแล้วสวยมากกก
แต่ไม่ค่อยมีเรื่องที่พี่อุ๊แสดงเลย ผมเลยทำปฏิทินเซตนี้ขึ้นมาครับบางเรื่องรูปหายากจริงๆ
รูปที่เอามาทำก้หาได้จากเว็บนี้ล่ะครับขอบคุณทุกคนมากที่ช่วยกันโพสรูปสวยๆให้
บางรูปที่ไม่ค่อยเห็นกันไม่ต้องแปลกใจนะครับเพราะผมแคปเองจากมือเลย 555
ถ้าใครอยากได้บอกได้นะครับเดี๋ยวผมจะอัพโหลดให้ (ก้กะว่าจะทำอย่างนั้นอยู่^^)

ไม่พูดมากแล้วมาชมปฏิทินกันเลยครับ จะมีคนเอาไปแปะในเว็บดีด้าเหมือนของพี่bobenzมั๊ยน้า เหอะๆ
(พูดเหมือนของตัวเองสวยมากมายเลยเนอะ 555)

ประเดิมกันด้วยเดือนแรก บอย+อุ๊ จากสังข์ทอง
ถึงแม้จะไม่ได้คู่กันแต่ผมก้จิ้นอยากให้คู่กันมากมาย
จึงเกิดเป็นรูปนี้ขึ้น^__^

credit : รูปพี่อุ๊จาก pyjclub ,  รูปพี่บอย-รูปคู่จาก bsc

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 01:19:49 AM โดย วี »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: ปฏิทินปี2011 by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:30:30 AM »
นัท-กวาง จากเกราะกายสิทธิ์
ต้องขอโทษแฟนๆพี่บอยด้วยนะครับที่ไม่ได้ทำคู่พี่บอยT^T
เพราะในเรื่องนี้ผมชอบคู่นี้มากที่สุดอะครับ
แต่ไม่ต้องกลัวนะครับว่าจะไม่มีพี่บอยเพราะเรื่องๆหลังๆพี่บอยเพียบ!

credit : bsc

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:54:10 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: ปฏิทินปี2011 by วี :) [เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ>u<]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 11:37:13 AM »
เจมส์-อุ๊ จากเรื่องสิงหไกรภพ
เรื่องนี้เป็นละครพื้นบ้านที่ผมชอบมากที่สุดเลยครับ
พี่เจมส์กับพี่อุ๊เล่นได้น่ารักมากๆ เขิลๆๆๆ //>.<//

credit : รูปนี้ผมแคปเองหมดเลยครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:55:09 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:12:27 PM »
ต้น-หนูนา จากเรื่องสี่ยอดกุมาร
ตอนดูเรื่องนี้นะตกหลุมรักคู่นี้เข้าอย่างจัง ตอนแรกเกลียดกันจะตาย
ตอนหลังรักกันมากหวานกันตลอดๆ

credit : รูปคู่จาก dida , รูปพี่ต้น-พี่หนูนา ผมแคปเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:56:42 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:29:37 PM »
ต้า-อุ๊ จากเรื่องบัวแก้วจักรกรด
ในเรื่องสองคนนี้ไม่ค่อยมีฉากสวีทเลย >3<
คนนึงก้เก็บอารมณ์เอาแต่ร้องให้อีกคนก้เย็นชาปากแข็ง TOT
แต่ก้ยังชอบอยู่พี่อุ๊เป็นนางฟ้าที่สวยจริงๆ

credit : รูปคู่จาก dida , รูปพี่ต้าร์-พี่อุ๊ ผมแคปเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:58:10 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:36:30 PM »
โฟน-แยม,เจมส์-อ้อม จากเรื่องเทพสามฤดู
เรื่องนี้ยังไม่มีโอกาสได้ดูเลยครับเลยไม่รู้จะเม้นยังไง
จากที่ได้อ่านในกระทู้เล่าเรื่องนี้ก้น่าจะสนุกนะครับ
อยากรู้เหมือนกันว่าคู่โฟน-แยมจะน่ารักขนาดไหนเห็นหลายๆคนชอบกับจัง^u^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 12:58:52 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:42:17 PM »
อ้น-อุ๊ จากเรื่องยอพระกลิ่น
เรื่องนี้พี่อุ๊สวยมากเลยนะในความรู้สึกผมแต่มีฉากที่แต่งชุดไทยนิดเดียวเอง
ที่เหลือเป็นพราหมตลอดเรื่อง เหอะๆ พี่อุ๊เล่นเรื่องนี้เก่งมากด้วย
เพราะได้เห็นพี่อุ๊ในหลายๆโหมดอารมณ์ ขำซ้า...555

credit : รูปคู่จาก dida , รูปพี่อ้น-พี่อุ๊ ผมแคปเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 01:00:10 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:47:39 PM »
ฟิวส์-ฟ้า,เจมส์-อ้อม จากเรื่องตุ๊กตาทอง
เรื่องนี้ที่ดูเพราะชอบพี่เจมส์กับพี่อ้อมครับเห็นหลายๆคนบอกไม่ชอบเรื่องนี้เลย
ผมว่านะเรื่องนี้ก้ไม่ได้เลยร้ายเท่าไหร่เลยนี่ครับ 
ถึงจะยืดจนมึน! แต่ก้โอเคครับพระนางน่ารักยังโอเคอยู่ อิอิ

credit : รูปคู่-พี่เจมส์ จากpyjclub , รูปพี่อ้อม จากsamsearn

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 01:02:08 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:52:51 PM »
ต้น-อุ๊ จากเรื่องพระทิณวงศ์
ตอนนี้ผมกำลังดูเรื่องนี้อยู่เลยครับ(ถึงแผ่น2แล้ว)พี่อุ๊ยังไม่ออกเลย
อยากดูตอนที่2คนนี้เจอกันเร็วๆจังจะน่ารักน่าลุ้นเหมือนที่ทุกคนบอกรึเปล่า >o<

credit : รูปคู่-พี่อุ๊ จากpyjclub , รูปพี่ต้น จากtonworanan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 01:14:46 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:58:23 PM »
บอย-บี จากเรื่องนางสิบสอง
มาแล้วครับพี่บอยของเราภาพสวยถูกใจกันรึเปล่าเอ่ย
เรื่องนี้พี่บอยพี่บีเล่นได้กุ๊กกิ๊กน่ารักมากครับ
ยัยแสนงอลกับนัยช่างง้อเนี่ย 555+

credit : รูปที่พี่บอยป้อนเหล้าพี่บีกับรูปพี่บีซบพี่บอย จากbsc , รูปอธิษฐานรัก ผมแคปเองครับ

สังเกตุมั๊ยมีตอนอธิษฐานด้วยบ่งบอกว่ารูปต่อไปจะต้องเป็นเรื่อง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 02:50:10 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:03:24 PM »
บอย-บี จากเรื่องพระสุธน-มโนห์รา
ในบรรดาละครที่พี่บอยเล่นผมชอบเรื่องนี้มากที่สุดเลยครับ
ดูแล้วอินมากซึ้งกับความรักที่พระนางมีให้กันจริงๆ
เฮ้อ! เมื่อไหร่น้อจะมีละครที่ดีๆประทับใจเราอย่างนี้อีก U-U

credit : รูปคู่ จากdida , รูปพี่บอย-พี่บี ผมแคปเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 02:51:15 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:20:40 PM »
บอย-อุ๊,บอย-สอง จากเรื่องแก้วนพเก้าครับ
ปิดท้ายปฏิทินเซตนี้ด้วยนิยายแก้วนพเก้าครับ
ที่จริง3คนนี้ไม่ได้คู่กันเลยนะแต่ผมจิ้นคู่อะครับ แหะๆ
พี่ๆบอกว่าเวลาอ่านให้จิ้นเป็นคนที่เราชอบใช่มั๊ยครับ
ผมเลยจิ้นนางเอกเป็นพี่อุ๊กับพี่สอง เหมาะสมๆ อิอิ
ส่วนภาพพี่บอยตรงกลางอาจไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่นะครับ
เพราะว่าหารูปรีทัชที่เป็นรูปคู่คนจริงๆไม่ได้เลยเลยเอารูปการ์ตูนแทน
ถ้าจะรีทัชเองก้กลัวฝีมือไม่ถึงขั้น 555
เลยตัดสินใจเอารูปนี้ล่ะครับ

อยากเห็นรูปรีทัชอิมเมจในแก้วอีกอ่ะครับทำไม่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีใครทำเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 02:52:50 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:23:59 PM »
ลงครบหมดแล้วนะครับสำหรับปฏิทินเซตนี้ ชอบไม่ชอบยังไงก้เข้ามาเม้นบอกกันเยอะๆนะครับผม
จะได้เป็นกำลังใจให้ผมเพราะกว่าจะทำเสร็จนี่ใช้เวลายาวนานมาก ต้องปาดเหงื่อกันเลยทีเดียว
(ผมก้พูดเว่อซ้า...) ^o^

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 01:36:17 PM »
ว้าว  สวยทุกภาพเลยค่า  เห็นด้วยค่ะในเรื่องบัวแก้วจักรกรด พี่อุ๊สวยมากๆ งามสมกับที่รับบทเป็นนางฟ้าเลย  ฟ้าตกหลุมรักพี่อุ๊จากเรื่องนี้แหละค่า
แต่ชอบสุดๆก็เรื่องพระทิณวงศ์  พี่อุ๊รับบทเป็นธิดายักษ์ วันทมาลัย  คาแร็คเตอร์น่ารักมากๆ แก่นแก้วแสนซน เจ้าเล่ห์นิดๆ  เรื่องนี้ชอบคู่รองมากกว่าคู่เอกอีก  ถึงไม่ค่อยสวีตกัน แต่ก็น่าลุ้นน่ารักมากกว่า   เรื่องย่อพระกลิ่นกับสิงหไกรภพไม่ได้ดูเลย  แต่ดูจากMVคาราโอเกะ
แล้วภาพของพี่วี  พี่อุ๊สวยจริงๆ

ป.ล. ตุ๊กตาทองพี่ฟิวส์คู่กับมายด์นี่คะ พี่ฟ้าคู่กับพี่โฟน   :icon_wink:

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 02:00:05 PM »
ว้าว  สวยทุกภาพเลยค่า  เห็นด้วยค่ะในเรื่องบัวแก้วจักรกรด พี่อุ๊สวยมากๆ งามสมกับที่รับบทเป็นนางฟ้าเลย  ฟ้าตกหลุมรักพี่อุ๊จากเรื่องนี้แหละค่า
แต่ชอบสุดๆก็เรื่องพระทิณวงศ์  พี่อุ๊รับบทเป็นธิดายักษ์ วันทมาลัย  คาแร็คเตอร์น่ารักมากๆ แก่นแก้วแสนซน เจ้าเล่ห์นิดๆ  เรื่องนี้ชอบคู่รองมากกว่าคู่เอกอีก  ถึงไม่ค่อยสวีตกัน แต่ก็น่าลุ้นน่ารักมากกว่า   เรื่องย่อพระกลิ่นกับสิงหไกรภพไม่ได้ดูเลย  แต่ดูจากMVคาราโอเกะ
แล้วภาพของพี่วี  พี่อุ๊สวยจริงๆ

ป.ล. ตุ๊กตาทองพี่ฟิวส์คู่กับมายด์นี่คะ พี่ฟ้าคู่กับพี่โฟน   :icon_wink:

อ๊า.....เม้นแรกชื่นใจจริงๆเลยเรื่องตุ๊กตาทองผมรู้แล้วครับว่าฟิวส์คู่กะมายด์แต่หารูปคู่สวยๆไม่ได้ไงครับ
เลยเลือกรูปนี้แหะๆ เรื่องยอพระกลิ่นกับสิงหไกรภพ เพียงฟ้า ยังไม่เคยดูหรอครับ หึๆ คุณพลาดไปแล้ว 555
แนะนำให้ไปหามาดูนะครับ น่ารักจริงๆดูแล้วจะชอบพี่อุ๊อีกเยอะเลยขอบคุณมากนะครับที่ชอบรูปที่ผมทำ
เป็นกำลังใจที่ดีมากครับตอนลงแรกๆมีแต่คนเข้ามาดูไม่ยอมเม้นให้เลย Y-Y ก้ยังดีที่ เพียงฟ้า มาเม้นให้ชื่นใจ
ขอบคุณมากๆครับ  :icon_cry: