Boyclub คลับอบอุ่นของคนรักพี่บอย
ข่าว: แก้วนพเก้า บทที่ ๑๑๔ ทายาทคนสุดท้าย

*
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน ตุลาคม 26, 2014, 09:28:37 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "ยอพระกลิ่น"  (อ่าน 10298 ครั้ง)
วี
แฟนพันธุ์แท้แก้วนพเก้า
Hero Member

การ์ม่า: 1

นัยจัยน้อย

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:46:49 AM »

เรื่องนี้เป็นละครพื้นบ้านเรื่องแรกของพี่อุ๊ครับ
หน้ายังกลมบ้องแบ๊วอยู่เลยแต่ก้น่ารักดีครับ
มีฉากที่แต่งชุดไทยนิดเดียวเองเพราะทั้งเรื่อง
เป็นพราหมตลอดๆ --"

credi : dida

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 11:49:23 AM »

credit : dida

credit : จำชื่อเว็บไม่ได้อะครับต้องขอโทษคนโพสด้วยแต่จำได้ว่าเซฟมาจากเว็บพี่เล็กครับ icon_smile

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:13:25 PM »

ขอบคุณรูปจากทุกแหล่งด้วยนะครับ มาดูรูปที่ผมแคปกันบ้าง
อาจไม่ค่อยชัดนะครับเพราะภาพมันเก่ามาก U3U

เซตนี้เป็นภาพจากเพลงไตเติ้ลครับเลือกมาแค่บางรูป Y_Y

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:15:42 PM »

กาฬรหัสย์
Global Moderator
Hero Member

การ์ม่า: -4

ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 12:42:26 PM »

ตอนเห็นนางเอกคนนี้ครั้งแรกนะ
สะดุดตามาก สวย น่ารัก โดยเฉพาะดวงตากลมโตมาก
แต่หน้าตาแปลกๆ 555+  ตอนนั้นพี่อุ๊ยังหน้ากลมอยู่เลย
พอมาใส่กรอบหน้าก็เลยยิ่งกลม  แต่ตอนแต่งเ็ป็นสาวชาวบ้านสวยมากอ่ะ
อยากเห็นเหมยลี่ด้วย  อย่าลืมแคปนะจ๊ะ

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**
วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:21:33 AM »

ตอนเห็นนางเอกคนนี้ครั้งแรกนะ
สะดุดตามาก สวย น่ารัก โดยเฉพาะดวงตากลมโตมาก
แต่หน้าตาแปลกๆ 555+  ตอนนั้นพี่อุ๊ยังหน้ากลมอยู่เลย
พอมาใส่กรอบหน้าก็เลยยิ่งกลม  แต่ตอนแต่งเ็ป็นสาวชาวบ้านสวยมากอ่ะ
อยากเห็นเหมยลี่ด้วย  อย่าลืมแคปนะจ๊ะ

เหมยลี่ก้สวยนะครับ เดี๋ยวแคปมาฝากละกัน ตอนพี่อุ๊เป็นสาวชาวบ้านนี่
โอ้! เจิดไปมั๊ย หน้าเด้งสุดๆแต่ก้สวยครับ ชอบ >///<
วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 08:23:12 AM »

ภาพตอนคั่นโฆษณาครับมี2ver.

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:22:01 AM »

พี่อ้นเสื้อเหลืองครับ

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:25:42 AM »

พี่อุ๊ไหว้สวยมาก...งามอย่างไทย อิอิ

ชะ
Hero Member

การ์ม่า: 0

เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:39:02 PM »

พี่อุ๊ตอนเลย น่ารักจัง แบ๊วมากกกก

แต่พี่อุ๊ไม่ค่อยแสดงละครเลยอ่ะ อยากดูๆๆๆๆ icon_frown

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle
ปากกาเวทมนตร์
รักการอ่าน รักเสียงเพลง
Hero Member

LOVEGUNGRACE@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 03:17:25 PM »

พี่อุ๊ตอนนั้นยังหน้ากลม แก้มอูมอยู่เลย แต่น่ารักมาก
แล้วเหมยลี่เป็นใครอ่ะ ไม่เคยดูเรื่องนี้

ตอนนี้พี่อุ๊หน้าเรียว สวยมาก น่าเสียดายที่สามเศียรไม่ค่อยดัน
ทั้งๆที่พี่อุ๊สวยหวานสุดๆ และแสดงเก่งด้วย  ยังเป็นนางเอกละครพื้นบ้านได้อยู่เลย  Lips Sealed

อยากเห็นพี่อุ๊เล่นละครอีกอ่ะ

วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:37:56 PM »

เหมยลี่ในเรื่องเป็นคู่รองครับ เป็นคนจีนด้วยสวยดีนะครับ
แต่นักแสดงไม่รู้ว่าเป็นใครครับเคยเห็นแสดงเรื่องนี้เรื่องเดียว
เหมือนกัน มีคนอยากดูละครพี่อุ๊ทีไรผมเศร้าใจทุกที icon_surprised
ความหวังมันชั่งริบหรี่นัก ยิ่งทุกวันนี้นะผมนั่งแคปรูป
ละครที่พี่อุ๊เล่นพอถึงฉากที่มีพี่อุ๊ทีไรก้คิดถึงพี่เค้าทุกที
อยากดูพี่อุ๊เล่นเรื่องใหม่ๆบ้าง
rainbow
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:57:16 PM »

ตอนที่พี่อุ๊ไหว้นี่ตอนจบรึเปล่าคะน้องวี อยากได้รูปอุ๊ตอนไม่ได้ห่มสไบสีเขียวบ้าง  Smiley

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ
วี
Hero Member

นัยจัยน้อย

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:00:34 PM »

ตอนที่พี่อุ๊ไหว้นี่ตอนจบรึเปล่าคะน้องวี อยากได้รูปอุ๊ตอนไม่ได้ห่มสไบสีเขียวบ้าง  Smiley

ใช่ครับตอนนี้ตอนจบ เรื่องชุดเดี๋ยวจะดูให้นะครับ
จำได้ว่ามีหลายสีอยู่ แต่ขอลงทีละเรื่องละกัน
บัวแก้วยังเหลือเยอะอยู่เลย แล้วยังจะพระสุธนอีก
ที่จริงเวลาแคปผมมีความสุขมากนะ เพราะเป็น
ละครที่ตัวเองชอบไงพอลงแล้วมีคนชอบเหมือนเรา
เราก้มีความสุขตาม เห็นได้จากการที่ผมดันรึเกิน
เชียร์พี่อุ๊มากมายต้องเข้าไปเม้นทุกกระทู้
แล้วก้มีคนเริ่มจะชอบพี่อุ๊มากขึ้น ก้ดีใจครับ
อยากเห็นพี่เค้าในละครอีก
rainbow
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:19:16 PM »

น้องวีลองใช้ดปรแกรม CyberLlink Power DVD แคปรูปสิคะ ง่ายดี

เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์