ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รวมภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "ยอพระกลิ่น"

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย

เรื่องนี้เป็นละครพื้นบ้านเรื่องแรกของพี่อุ๊ครับ
หน้ายังกลมบ้องแบ๊วอยู่เลยแต่ก้น่ารักดีครับ
มีฉากที่แต่งชุดไทยนิดเดียวเองเพราะทั้งเรื่อง
เป็นพราหมตลอดๆ --"

credi : dida

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 03:19:41 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: รวมภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "ยอพระกลิ่น"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 06:49:23 PM »
credit : dida

credit : จำชื่อเว็บไม่ได้อะครับต้องขอโทษคนโพสด้วยแต่จำได้ว่าเซฟมาจากเว็บพี่เล็กครับ :icon_smile:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2010, 03:21:14 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
Re: รวมภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "ยอพระกลิ่น"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 07:13:25 PM »
ขอบคุณรูปจากทุกแหล่งด้วยนะครับ มาดูรูปที่ผมแคปกันบ้าง
อาจไม่ค่อยชัดนะครับเพราะภาพมันเก่ามาก U3U

เซตนี้เป็นภาพจากเพลงไตเติ้ลครับเลือกมาแค่บางรูป Y_Y

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 07:42:26 PM »
ตอนเห็นนางเอกคนนี้ครั้งแรกนะ
สะดุดตามาก สวย น่ารัก โดยเฉพาะดวงตากลมโตมาก
แต่หน้าตาแปลกๆ 555+  ตอนนั้นพี่อุ๊ยังหน้ากลมอยู่เลย
พอมาใส่กรอบหน้าก็เลยยิ่งกลม  แต่ตอนแต่งเ็ป็นสาวชาวบ้านสวยมากอ่ะ
อยากเห็นเหมยลี่ด้วย  อย่าลืมแคปนะจ๊ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:21:33 PM »
ตอนเห็นนางเอกคนนี้ครั้งแรกนะ
สะดุดตามาก สวย น่ารัก โดยเฉพาะดวงตากลมโตมาก
แต่หน้าตาแปลกๆ 555+  ตอนนั้นพี่อุ๊ยังหน้ากลมอยู่เลย
พอมาใส่กรอบหน้าก็เลยยิ่งกลม  แต่ตอนแต่งเ็ป็นสาวชาวบ้านสวยมากอ่ะ
อยากเห็นเหมยลี่ด้วย  อย่าลืมแคปนะจ๊ะ

เหมยลี่ก้สวยนะครับ เดี๋ยวแคปมาฝากละกัน ตอนพี่อุ๊เป็นสาวชาวบ้านนี่
โอ้! เจิดไปมั๊ย หน้าเด้งสุดๆแต่ก้สวยครับ ชอบ >///<

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 03:23:12 PM »
ภาพตอนคั่นโฆษณาครับมี2ver.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 11:31:46 PM โดย วี:) »

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 04:22:01 PM »
พี่อ้นเสื้อเหลืองครับ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 04:25:42 PM »
พี่อุ๊ไหว้สวยมาก...งามอย่างไทย อิอิ

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 07:39:02 PM »
พี่อุ๊ตอนเลย น่ารักจัง แบ๊วมากกกก

แต่พี่อุ๊ไม่ค่อยแสดงละครเลยอ่ะ อยากดูๆๆๆๆ :icon_frown:

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:17:25 PM »
พี่อุ๊ตอนนั้นยังหน้ากลม แก้มอูมอยู่เลย แต่น่ารักมาก
แล้วเหมยลี่เป็นใครอ่ะ ไม่เคยดูเรื่องนี้

ตอนนี้พี่อุ๊หน้าเรียว สวยมาก น่าเสียดายที่สามเศียรไม่ค่อยดัน
ทั้งๆที่พี่อุ๊สวยหวานสุดๆ และแสดงเก่งด้วย  ยังเป็นนางเอกละครพื้นบ้านได้อยู่เลย  :-X

อยากเห็นพี่อุ๊เล่นละครอีกอ่ะ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:37:56 PM »
เหมยลี่ในเรื่องเป็นคู่รองครับ เป็นคนจีนด้วยสวยดีนะครับ
แต่นักแสดงไม่รู้ว่าเป็นใครครับเคยเห็นแสดงเรื่องนี้เรื่องเดียว
เหมือนกัน มีคนอยากดูละครพี่อุ๊ทีไรผมเศร้าใจทุกที :icon_surprised:
ความหวังมันชั่งริบหรี่นัก ยิ่งทุกวันนี้นะผมนั่งแคปรูป
ละครที่พี่อุ๊เล่นพอถึงฉากที่มีพี่อุ๊ทีไรก้คิดถึงพี่เค้าทุกที
อยากดูพี่อุ๊เล่นเรื่องใหม่ๆบ้าง

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:57:16 PM »
ตอนที่พี่อุ๊ไหว้นี่ตอนจบรึเปล่าคะน้องวี อยากได้รูปอุ๊ตอนไม่ได้ห่มสไบสีเขียวบ้าง  :)
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:00:34 PM »
ตอนที่พี่อุ๊ไหว้นี่ตอนจบรึเปล่าคะน้องวี อยากได้รูปอุ๊ตอนไม่ได้ห่มสไบสีเขียวบ้าง  :)

ใช่ครับตอนนี้ตอนจบ เรื่องชุดเดี๋ยวจะดูให้นะครับ
จำได้ว่ามีหลายสีอยู่ แต่ขอลงทีละเรื่องละกัน
บัวแก้วยังเหลือเยอะอยู่เลย แล้วยังจะพระสุธนอีก
ที่จริงเวลาแคปผมมีความสุขมากนะ เพราะเป็น
ละครที่ตัวเองชอบไงพอลงแล้วมีคนชอบเหมือนเรา
เราก้มีความสุขตาม เห็นได้จากการที่ผมดันรึเกิน
เชียร์พี่อุ๊มากมายต้องเข้าไปเม้นทุกกระทู้
แล้วก้มีคนเริ่มจะชอบพี่อุ๊มากขึ้น ก้ดีใจครับ
อยากเห็นพี่เค้าในละครอีก

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:19:16 PM »
น้องวีลองใช้ดปรแกรม CyberLlink Power DVD แคปรูปสิคะ ง่ายดี
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ