ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ปฏิทินเทพธิดานางในวรรณคดี๒๕๕๔/2011

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
ปฏิทินเทพธิดานางในวรรณคดี๒๕๕๔/2011
« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 06:03:39 PM »

พอดีเห็นภาพนางในวรรณคดีที่อยากให้เป็นผลงานของพี่ bobenz
ล่าสุดสวยมากๆ ก็เลยหยิบมาทำปฏิทินไว้ใช้เลยแวะเอามาแป่ะไว้ที่นี่ด้วยเผื่อใครอยากจะเซฟไปปริ๊นใช้กันค่ะ

ขอขอบคุณผลงานการรีทัชสวยๆจาก พี่ bobenz และภาพทุกภาพกลอนทุกบทจากทุกแหล่งที่มาด้วยค่ะ

สวัสดีปีใหม่ 2554 ขอให้ทุกครมีความสุขและสมความปราถนาทุกประการค่ะ^^

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
Re: ปฏิทินเทพธิดานางในวรรณคดี๒๕๕๔/2011
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 06:43:12 PM »
ฟ้าเห็นพี่เอาไปโพสต์ในห้องเฉลิมไทย เว็บพันทิปแล้วล่ะ
สวยมากๆเลยค่า   

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
Re: ปฏิทินเทพธิดานางในวรรณคดี๒๕๕๔/2011
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2010, 11:44:04 PM »
โห! เลือกเอาเฉพาะที่สุดของแต่ละเซตเลย
ทั้งเซต นางฟ้า ไทย จีน อินเดีย แต่ขาดเซตฝรั่งนะครับ
น่าจะมีนางที่เป็นฝรั่งซักนาง อย่านางละเวง
หรืออันโดรฯก็สวยอยู่นะครับ ^^

ออฟไลน์ เล้งก้วย

• *
  • 79
  • 1
  • จักรๆวงศ์ๆและกำลังภายในสิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 02:22:12 AM »
มาชื่นชมเหล่าเทวี สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
อินสไปร์ 10/10 เลยพี่โบวเบนซ์
*ผมคิดจะทำทีสิสเรื่อง เทวนารี พอดี(ที่ีจริงมี 2 เรื่อง คือ เมืองกินนร/เทวนารี)
ขอบคุณภาพสวยๆครับ
เรื่องรีทัชยกให้พี่เลย นิ้งงงงงงงงงงงส์ :P

ออฟไลน์ นานะจัง

• *
  • 7234
  • -3
  • นิศาอรพินท์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 10:35:35 AM »
โห! เลือกเอาเฉพาะที่สุดของแต่ละเซตเลย
ทั้งเซต นางฟ้า ไทย จีน อินเดีย แต่ขาดเซตฝรั่งนะครับ
น่าจะมีนางที่เป็นฝรั่งซักนาง อย่านางละเวง
หรืออันโดรฯก็สวยอยู่นะครับ ^^

5555 จริงๆ เลือกตามที่ชอบจริงๆจ้ะ ตอนแกรก็ก่ะว่าจะเลือก อันโดรเมด้า แต่ก็ไม่ได้เลือก 555

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 02:09:51 PM »
ถ้ามีปฏินงามๆแบบนี้
ก็คงไม่อยากให้แต่ละเดือนผ่านไปเลย
พี่โบวเบนซ์ สวดยอดจิงๆ :P

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle

ออฟไลน์ กันย์ณภัทร

• *
  • 2248
  • -1
  • จงปลดโซ่ตรวนแห่งพันธนาการ ด้วยคมดาบแห่งใจตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2010, 08:14:59 PM »
ว้าววววว!!! สวยมากๆค่ะ มีหลายรูปเลยที่ไม่เคยเห็น แสดงว่ากันย์ตกกระทู้ของพี่โบว์เบนซ์ไปหลายเลยนะเนี๊ยยT^T
ก็แหมช่วงนี้บอร์ดบ้านเราลงเร็วมั่กๆ บางกระทู้โพสใหม่แต่ไม่มีใครเห็น หรือเห้นกันน้อยนี่นา กันย์ก็ชอบตามแต่หน้ากระทู้อัพเดทอ่าเลยไม่ทันมองมั่งไรมั่ง หุหุ

ปล.ชอบเดือนแรกที่สุดเรย พี่หมิวสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก>o<!!! เป๊ะสุดๆทั้งตัวนักแสดงและแบ็คกราวชุดต่างๆ :P