ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว (อ๊อฟ ชนะพล พบกับ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก)

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
อยากรู้เหมือนกันครับว่าเบเบ้เล่นเป็นอะไร ชอบเบเบ้มากมาย คงไม่ใช่ตัวโกงหรอกนะ YpY แต่โกงแล้วน่ารักแบบขวัญในภาค2ก็โอเคอยู่นะ ^^

ออฟไลน์ ปากกาเวทมนตร์

• รักการอ่าน รักเสียงเพลง
  • **
  • 1161
  • 0
    • เฟซบุ๊คของเราเอง
วอลล์ อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว ค่ะ

เครดิต  DraKmoviE

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
เรื่องนี้ชอบตรงชุดนี้แหละ  น่ารักดี 
แล้วภาคนี้ ไม่ได้เป็นลูกหลานจินนี่หรือฮันนี่ใช่มั้ย
มีไรเกี่ยวข้องกับซาเนียร์ด้วยป่ะ
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ augustle

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
    • มาย ทวิต^^
แนนนี่เป็นลูกของซาเนียร์กับแอลแมนโซ่ป่าวคะ?

• **
  • 1161
  • 0
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10609651/A10609651.html

ข่าวล่าสุด อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว เปลี่ยนตัวพระเอกแล้วนะคะ จากพี่วินมาเป็นพี่อ๊อฟ ชนะพล   

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
พี่เห็นดอกแก้ว เหมือนพี่บี มาติกา จะเล่นด้วยป่ะนะ
ใช่เปล่าไม่แน่ใจ  ถ้าเล่นจะได้บท ชไมพร รึเปล่า
**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A10609651/A10609651.html

ข่าวล่าสุด อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว เปลี่ยนตัวพระเอกแล้วนะคะ จากพี่วินมาเป็นพี่อ๊อฟ ชนะพล   

เปลี่ยนจริงหรอค่ะ ทำมัยช่องเจ็ดชอบทำแบบนี้ก้อไม่รู้ คนรอดูเซ็งเลยนะเนี่ย :icon_redface:

• **
  • 1161
  • 0

เปลี่ยนจริงหรอค่ะ ทำมัยช่องเจ็ดชอบทำแบบนี้ก้อไม่รู้ คนรอดูเซ็งเลยนะเนี่ย :icon_redface:

อาจเป็นเพราะว่าพี่วินติดถ่ายละครเรื่องอื่นก็ได้นะคะ  แล้วมีเรื่องเรียนต่ออีก  พี่วินอาจถอนตัวเอง(รึเปล่า)   แต่ก็ไม่รู้นะคะ  รอดูกันต่อไป

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
อืม...พี่ก็รู้แล้วล่ะ ว่าเปลี่ยนพระเอก เซงจริงๆ เล้ยยยยยยยยย  O0
พอเข้าใจนะ สาเหตุที่เปลี่ยนเพราะวินต้องไปเรียนต่อจริงค่ะ  แต่เปลี่ยนแล้วไม่ดูความเหมาะสมเนี่ย คิดอยากจะเปลี่ยนก็เปลี่ยน คิดอยากจะให้ใครเสียบก็เสียบได้ตามอำเภอใจงั้นเหรอ
อยากดูน้องเฟิร์นนะ ตอนแรกพี่ก็ดีใจเก้อว่าวินกับน้องเฟิร์น จะมีละครคู่กัน แต่พอมาเปลี่ยนพระเอกความอยากดูเลยตีกลับไปเป็น 0 เลย  :icon_frown:
บอกตรงๆ ไม่ค่อยชอบอ๊อฟเท่าไหร่อ่า เรื่องนี้คงเป็นเรื่องแรกที่ต้องขอนอกใจน้องเฟิร์นล่ะนะ  :icon_mad:

• *
  • 549
  • 0
  • iNUTTi
^
^
^
เห็นด้วยที่มันไม่เข้ากันเลย ระหว่างอ๊อฟกับใบเฟิร์นเคมีต่างกันสุดๆ
แล้วให้อ๊อฟมาเล่นละครแนวนี้มันเข้าหรอ ไม่คิดดูให้ดีก่อน
น่าจะเอาพระเอกที่ดูเข้มๆหน่อย อย่างภาคแรกก้อพี่ป๋อ ภาคสองก้อพี่เติ้ล
แต่ภาคนี้อะไรเนี่ยอ๊อฟ ชนะพล! ก้อไม่ได้ไม่ชอบนะ แต่อ๊อฟไม่เหมาะอ่ะ
ตอนแรกตื่นเต้นมากที่จะมีภาคสาม แต่ตอนนี้เฉยๆแล้ว
ตั้งแต่รู้ว่าจะเปลี่ยนตัวพระเอก เฮ้อ!!!!!!!!!!ดับอนาจไปเสียเถิดช่อง7 :-[

• **
  • 1161
  • 0
เอารูปวันบวงสรวงละคร อสูรน้อยในตะเกียงแก้ว มาฝากค่ะ

สรุปว่าพระเอกเปลี่ยนตัวจริงๆแล้วนะคะ  เปลี่ยนจากพี่วินมาเป็นพี่อ๊อฟ
สาเหตุก็เพราะพี่วินขอถอนตัวเพื่อไปเรียนต่อค่ะ
อย่าเพิ่งว่าพี่อ๊อฟกันเลยนะคะ  มารอดูในละครกันดีกว่า  ไม่แน่นา พี่อ๊อฟกับใบเฟิร์นเคมีอาจจะเข้ากันก็ได้

ออฟไลน์ ninda

• *
  • 334
  • 0
เปลี่ยนพระเอกก็อยากดูค่ะ เพราะชอบ 2 ภาคที่แล้ว และชอบน้องใบเฟิร์น ^^
ขอบคุณสำหรับรูปค่ะ สวยจัง

ออฟไลน์ วี

• *
  • 3897
  • 1
  • นัยจัยน้อย
รูปสวยมากเลยครับ เห็นเบเบ้แล้วผิดหวังเบาๆเพราะอยากเห็นเบเบ้แต่งชุดแบบเฟิร์นกะทับทิมคงสวยน่าดูแต่ยังไงก็ดูครับเพราะติดมาสองภาคแล้วภาคสามจะไม่ดูได้ไง ^^

ออฟไลน์ Namphung'z FaH

• *
  • 234
  • 0
    • FACEBOOK
สองนางสวยมากๆ อิอิ  :icon_question:

แต่เรื่องนี้คงไม่ได้ดูอ่ะ เพราะไม่ชอบพระเอก (คหสต.)

ออฟไลน์ ชะ

• *
  • 673
  • 0
  • เปลี่ยนจากshahเป็นชะ จะได้เรียกกันง่ายๆ
นั้นดิเกี่ยวข้องกะภาคก่อนๆรึป่าวคะ
ตอนแรกคิดว่าทับทิมเป็นนางเอกซะอีก

ขอบคุณ ภาพองค์หญิงกำมะลอป่วนกำลัง3 จากGoogle