ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

ภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "เทพอัศวิน"

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
Re: ภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "เทพอัศวิน"
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 09:52:00 PM »
รอสักพักนะคะ งานยุ่งๆๆ ยุ่งมาก ตอนนี้  :-[
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ

Re: ภาพจากละครพื้นบ้านเรื่อง "เทพอัศวิน"
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:55:45 PM »
นี่ยังเป็นภาพรุ่นพ่อแม่อยู่ใช่ไหมคะ เฟิร์นจำได้ว่าตอนเด็กๆชอบดูมากเลย ดูทุกวันเลยค่ะ  รู้สึกว่าพระเอกจะชื่อเทพอัศวิน ที่จะกลายเป็นอสูรในวันเพ็ญ(รึป่าว) และนางเอกชื่อทิพย์นารี ที่มีผ้าทิพย์ติดตัวมาตั้งแต่เกิด
นับดาววันละดวง

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 10:08:40 PM »
โพสเร็วๆนะคะ ชอบมากคะเรื่องนี้ ถ้าเป็นนไปได้ช่วยเล่นเรื่องย่อด้วยได้ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ :( :icon_idea: :icon_idea:

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:43:29 AM »
เบื่อตัวเองก็ตรงนี้แหละ  มีแผ่นแล้วอดแคปรูปไม่ได้ทุกที  a46

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ กาฬฯ

• *
  • 6333
  • -4
  • ஐ~ เผ่าพันธุ์นาคีซ่อนพิษไว้เสมอ ~ஐ
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 11:44:33 AM »

**จักรวาลนี้กว้างไกลแลไพศาลนัก เราเป็นเพียงละอองธุลีอันน้อยนิดล่องลอย ยากที่จะเรียนรู้ทุกสรรพสิ่งให้จบครบสิ้น
สิ่งที่เรามิเคยเห็น ใช่ว่าจะมิมี แลสิ่งที่มิเคยได้ประสบ ก็ใช่ว่าจะมิเคยเกิดขึ้น**

ออฟไลน์ rainbow

• *
  • 2482
  • 0
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:07:56 PM »
เสียดายไม่มีตอนจบ  a4
เมื่อไร้รัก   ไร้ชีวิต   ไร้จิตใจ

ยังอยู่ได้   แค่ร่างกาย    ไร้วิญญาณ