ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รอดู One Liter of Tears กันด้วยนะคะ

kalrahud

Re: รอดู One Litre of Tears กันด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 11:51:44 AM »
พี่ว่าเรื่องนี้ คล้ายกับเรื่อง อยากกูร้องบอกรักให้ก้องโลกเลยนะจ๊ะ นางเอกเป็นโรคลุคีเมีย พระเอกไม่รักใครอีกเลยหลังจากนางเอกตาย ตั้ง 17ปีแน่ะ
เสียน้ำตาเป็นปี๊บเหมือนกัน หุหุ

เห็นเค้าบอกว่า เรื่องนี้  ยิ่งกว่า อย่ากู่ร้องบอกรักให้ก้องโลก  (อันนี้ฟังเค้ามา  แล้วแต่แต่ละคนอ่ะ)

แต่เรื่องนี้  นางเอกทำให้พระเอกมีความตั้งใจที่จะเรียนแพทย์  และศึกษาโรคนี้  เพื่อหาวิธีรักษาให้ได้  ถึงแม้นางเอกจะตายไปแล้วก็ตาม   แต่ก็อยากจะรักษาคนที่เป็นโรคนี้ให้หาย

ninda

Re: รอดู One Litre of Tears กันด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 06:42:11 AM »
เอาเรื่องนี้ไปโฆษณาให้เพื่อนๆ และน้องๆ คนอื่นแล้วนะ
ทุกคนสนใจมาก เราอ้างอิงว่า เนี่ย น้องในบอร์ดฉันพากันสนับสนุนอย่างเต็มที่เลย ^^
ไงก็รอติดตามจ้ะ

มีคนบอกว่าปิ๊งรัก ญี่ปุ่น สนุกมาก พี่ก็อยากดูเหมือนกัน พระรองเรื่อง f4 ญี่่ปุ่น เป็นพระเอกใช่ป่ะจ้ะ ((จำชื่อเรื่องไม่ได้))^^

coffee prince อีกที  พอดีได้คุยกับเพื่อนหลายคน มีคนคิดเหมือนเราเด้ะว่า มันไม่โดน จนต้องเปลี่ยนช่อง 555 ดีใจมีแนวร่วม
หลังจากที่นึกว่าคิดคนเดียวมานาน คือคิดว่า แม้จะเป็นหนังตลก แต่ก็น่าจะมีอะไที่มันมากกว่านิยามความรักพื้นๆ น่ะคะ่

ยอมรับว่าหนังเกาหลีดี แต่ก็ไม่ค่อยดูเท่าไหร่ (แต่บ้าผู้ชายเกาหลี) เหมือนน้องกาฬ มันยาว อีกอย่าง มันมีความน่าเบื่อในตัวมันเอง
ตามความรู้สึก พูดตรงๆ ว่าญี่ปุ่นนี่สุดยอดแล้ว ทุกประเทศไร้้เทียมทาน เพราะหนังญี่ปุ่นละเอียดมาก
ทำให้เรารู้เรื่องหมดทุกอย่าง แม้ว่าภาพเกาหลีจะสวยกว่าก็ตาม แต่ก็ชอบญีปุ่นมากกว่านะ

มีช่วงหนึ่งที่ติดหนังไต้หวัน เพราะรู้สึกว่า มันการ์ตูนได้อีก คลายเครียดดี
เอาที่ตลกๆ สนุกๆ แล้วก็ชอบมากคือเรื่อง devil beside you เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่รู้สึกว่า ตัวแสดงทุกตัวมีความสำคัญ
แล้วไม่ว่าจะเป็นตัวแสดงที่มีบทน้อยแค่ไหน แต่ทุกครั้งที่เขาปรากฏ มันน่ารัก
พูดง่ายๆ แม้จะเป็นตัวร้าย แต่ก็เกลียดไม่ลง เพราะทุกตัวละครมีเหตุผลในตัวมันเอง

ซึ่งหาไม่ได้ใน coffee prince 555+ ตบท้ายด้วยอีหรอบนี้

ขออภัยสำหรับคนรัก เรื่องนี้ แต่ว่า ไม่รู้สิ มันคิดแบบนี้จริงๆ นี่นา

amadaRi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 04:00:00 PM »
คู่จินเมะ  เป็นคู่ฮอตที่สุดแล้ว   รองมาก็  ยูอิจิ-ยามะพี (แต่ตอนนี้พีแมนขึ้น  เลยกลายเป็น พี-ยูยะ ซะแล้ว)  แล้วก็  เรียว-จี้    มีหลายเรื่องนะ  ที่ไม่เรท  ส่วนใหญ่จะเป็น น13  ของบ้านเรา  แต่ส่วนใหญ่ยิ่งกว่านั้นคือแนว  ฉ ค่ะ  555+

จะว่าไป  คนที่แต่งฟิคพวกนี้  หลายคนมีฝีมือดีมาก  ดีกว่าหนังสือที่วางขายในร้านบางเรื่องอีก

ขอแนะนำเรื่อง   Blue Moon รอวันพระจันทร์เป็นสีน้ำเงิน    ของ Zubara Nana    ตอนนี้ตีพิมพ์วางขายค่ะ  ของสำนักพิมพ์ come on  ไปหามาอ่านดูนะคะ    จริงๆ ต้นฉบับเป็น Y ค่ะ   แต่เค้าเปลี่ยนเป็นปกติตอนที่ส่งสำนักพิมพ์    กาฬอ่านเวอร์ชั่นวายมาแล้ว    ทั้งฮา   ทั้งเศร้า  ทั้ง......... 

คนแต่งคนนี้เป็นคนแต่งฟิคที่มีฝีมือมาก    เรื่องของพี่เค้าได้รับการขนานนามจากแฟนฟิคว่าเป็นมหากาพย์เลย

ถ้าคุณ amadaRi   สนใจอยากลองอ่านของคู่นี้  เรื่องดีๆ มีเยอะค่ะ    กาฬอยากแนะนำ ;D

อืมมมมม เทชชี่พีเหรอ 555+ โอยๆๆๆ ที่จริงตอนนี้น้องเป็นหนุ่มแล้ว หล่อโฮก(เทชชี่) แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมยิ่งโตมันยิ่งสาว
ไม่ไหว ไม่เอาอ่ะ พีนี้ยิ่งให้ใครไม่ได้ สมัยโนบุตะมาใหม่ๆ ก็มีเมะพีมารอบแล้ว ก่อนหน้านู้นก็รักสามเส้าพีเมะจินเน้อ รับไม่ได้เข้าไปใหญ่
จะ น13 หรือ ฉ ก็ ยากที่จะคิดอ่าน เมื่อคืนเช่าการ์ตูนวายมาอ่านเรท น13 แต่ก็ไม่มีเลิฟซีนมาก มีแค่แฟนเซอร์วิสนิดหน่อย
ยังต้องนอนกลิ้งไปกลิ้งมาบนเตียงเป็นชั่วโมง ถึงจะทำใจเปิดอ่านได้ แต่ที่จริงแล้วการ์ตูนวายเราก็ไม่ได้อ่านนะคะ
พอดีเป็นผลงานของคนวาดที่ชอบมากๆๆๆๆๆๆ คนหนึ่งก็เลยอยากอ่าน ดูลายเส้นน่ะค่ะ เป็นคนที่วาดผู้ชายได้ตรงสเปกเราที่สุด
แล้วการ์ตูนวายมันก็เป็นอะไรที่มีแต่ผู้ชายซะด้วยสิ 55+ แล้วส่วนใหญ่นักเขียนการ์ตูนผู้หญิงญี่ปุ่นก็มักจะวาดการ์ตูนวายกันอยู่แล้วด้วย
เวลาเค้าเขียนเรื่องที่เป็นเรื่องรักผู้ชายผู้หญิงก็มักจะเขียนแฟนเซอร์วิสสำหรับแฟนคลับวายของเค้าด้วย เวลาเป็นหนุ่ม2Dเลยทำใจง่ายกว่า
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าถ้าเป็นการ์ตูนล่ะก้อจะอ่านได้นะ เพราะยังไงโอกาสที่จะอ่านก็ไม่ค่อยมีหรอก เพราะจะอ่านแต่ของอาจารย์คนนั้นคนเดียว 55+

ถ้าจะอ่านละก้อออ เรื่องที่กาฬแนะนำมาจะเป็นเฟิร์สตชอยส์สำหรับเราเลย ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

amadaRi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 04:07:38 PM »
เอาเรื่องนี้ไปโฆษณาให้เพื่อนๆ และน้องๆ คนอื่นแล้วนะ
ทุกคนสนใจมาก เราอ้างอิงว่า เนี่ย น้องในบอร์ดฉันพากันสนับสนุนอย่างเต็มที่เลย ^^
ไงก็รอติดตามจ้ะ

มีคนบอกว่าปิ๊งรัก ญี่ปุ่น สนุกมาก พี่ก็อยากดูเหมือนกัน พระรองเรื่อง f4 ญี่่ปุ่น เป็นพระเอกใช่ป่ะจ้ะ ((จำชื่อเรื่องไม่ได้))^^

coffee prince อีกที  พอดีได้คุยกับเพื่อนหลายคน มีคนคิดเหมือนเราเด้ะว่า มันไม่โดน จนต้องเปลี่ยนช่อง 555 ดีใจมีแนวร่วม
หลังจากที่นึกว่าคิดคนเดียวมานาน คือคิดว่า แม้จะเป็นหนังตลก แต่ก็น่าจะมีอะไที่มันมากกว่านิยามความรักพื้นๆ น่ะคะ่

ยอมรับว่าหนังเกาหลีดี แต่ก็ไม่ค่อยดูเท่าไหร่ (แต่บ้าผู้ชายเกาหลี) เหมือนน้องกาฬ มันยาว อีกอย่าง มันมีความน่าเบื่อในตัวมันเอง
ตามความรู้สึก พูดตรงๆ ว่าญี่ปุ่นนี่สุดยอดแล้ว ทุกประเทศไร้้เทียมทาน เพราะหนังญี่ปุ่นละเอียดมาก
ทำให้เรารู้เรื่องหมดทุกอย่าง แม้ว่าภาพเกาหลีจะสวยกว่าก็ตาม แต่ก็ชอบญีปุ่นมากกว่านะ

มีช่วงหนึ่งที่ติดหนังไต้หวัน เพราะรู้สึกว่า มันการ์ตูนได้อีก คลายเครียดดี
เอาที่ตลกๆ สนุกๆ แล้วก็ชอบมากคือเรื่อง devil beside you เรื่องนี้เป็นเรื่องแรกที่รู้สึกว่า ตัวแสดงทุกตัวมีความสำคัญ
แล้วไม่ว่าจะเป็นตัวแสดงที่มีบทน้อยแค่ไหน แต่ทุกครั้งที่เขาปรากฏ มันน่ารัก
พูดง่ายๆ แม้จะเป็นตัวร้าย แต่ก็เกลียดไม่ลง เพราะทุกตัวละครมีเหตุผลในตัวมันเอง

ซึ่งหาไม่ได้ใน coffee prince 555+ ตบท้ายด้วยอีหรอบนี้

ขออภัยสำหรับคนรัก เรื่องนี้ แต่ว่า ไม่รู้สิ มันคิดแบบนี้จริงๆ นี่นา

พี่นินดาก็ดูด้วยนะคะ อย่าพลาดเลย หนูก็นับวันถอยหลังเพื่อรอดูเลย

พระเอกฮานะคิมิคือพระรองแอฟ4ค่ะ ถูกแล้ว ชื่อโองุริ ชุน คนนี้ก็แสดงกับเด็กจอห์นนีส์บ่อย

kalrahud

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 06:30:20 PM »

อืมมมมม เทชชี่พีเหรอ 555+ โอยๆๆๆ ที่จริงตอนนี้น้องเป็นหนุ่มแล้ว หล่อโฮก(เทชชี่) แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมยิ่งโตมันยิ่งสาว
ไม่ไหว ไม่เอาอ่ะ พีนี้ยิ่งให้ใครไม่ได้ สมัยโนบุตะมาใหม่ๆ ก็มีเมะพีมารอบแล้ว ก่อนหน้านู้นก็รักสามเส้าพีเมะจินเน้อ รับไม่ได้เข้าไปใหญ่
จะ น13 หรือ ฉ ก็ ยากที่จะคิดอ่าน เมื่อคืนเช่าการ์ตูนวายมาอ่านเรท น13 แต่ก็ไม่มีเลิฟซีนมาก มีแค่แฟนเซอร์วิสนิดหน่อย
ยังต้องนอนกลิ้งไปกลิ้งมาบนเตียงเป็นชั่วโมง ถึงจะทำใจเปิดอ่านได้ แต่ที่จริงแล้วการ์ตูนวายเราก็ไม่ได้อ่านนะคะ
พอดีเป็นผลงานของคนวาดที่ชอบมากๆๆๆๆๆๆ คนหนึ่งก็เลยอยากอ่าน ดูลายเส้นน่ะค่ะ เป็นคนที่วาดผู้ชายได้ตรงสเปกเราที่สุด
แล้วการ์ตูนวายมันก็เป็นอะไรที่มีแต่ผู้ชายซะด้วยสิ 55+ แล้วส่วนใหญ่นักเขียนการ์ตูนผู้หญิงญี่ปุ่นก็มักจะวาดการ์ตูนวายกันอยู่แล้วด้วย
เวลาเค้าเขียนเรื่องที่เป็นเรื่องรักผู้ชายผู้หญิงก็มักจะเขียนแฟนเซอร์วิสสำหรับแฟนคลับวายของเค้าด้วย เวลาเป็นหนุ่ม2Dเลยทำใจง่ายกว่า
แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าถ้าเป็นการ์ตูนล่ะก้อจะอ่านได้นะ เพราะยังไงโอกาสที่จะอ่านก็ไม่ค่อยมีหรอก เพราะจะอ่านแต่ของอาจารย์คนนั้นคนเดียว 55+

ถ้าจะอ่านละก้อออ เรื่องที่กาฬแนะนำมาจะเป็นเฟิร์สตชอยส์สำหรับเราเลย ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

นั่นสิ  ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมยูยะ  ถึงได้ยิ่งโตยิ่งสาว จนอยากจะกรี๊ด  ทั้งที่ตอนเด็กๆ ก็ไม่ได้มีวี่แววเล้ยยยย  ว่าจะงามได้ขนาดนี้

การ์ตูนวาย กาฬก็ไม่อ่านค่ะ   อย่างว่า  เกิดมาประหลาด แพ้กลิ่นหมึกหนังสือการ์ตูน  มีแอบเปิดดูรูปนะ  5555+  แต่ยังไงๆ ก็ไม่อ่านการ์ตูนวายอยู่ดี   อ่านแต่ที่ออกมาเป็นนิยาย เป็นฟิค

แรกๆ ก็รับไม่ได้หรอกค่ะ  เรื่องอ่านวาย   แต่ดันโดนท้าพนันว่าให้ไปอ่านสุดยอดฟิค (จิน-เมะ ทักกี้-ซึบะ ยู-พี ไอบะ-จุน / หลายคู่ดี หลายสีสัน ชอบ) ถ้าอ่านเรื่องนี้แล้วต้องร้องไห้   (จริงๆ เนื้อเรื่องมันไม่ได้ออกแนวเศร้าหรอกค่ะ  แต่มันเข้มข้น  และมีฉากที่สะเทือนอารมณ์) 
สุดท้าย หลังจากที่เก็บกักน้ำตาไว้ได้เกือบ 100 ตอน  ก็มาไหลเอาตอนสุดท้าย   จากนั้นมา  ก็ติดฟิควายเลย  ไปต้นเจอเรื่องดีๆ หลายเรื่องมาก

เอ  ทำไมกระทู้นี้  กลายเป็นวายไปได้   :-X

ชิคุง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:58:17 PM »
นี่เดชนะคร้าบบบ แง เขาล็อคอินไม่ได้ พี่นินดาช่วยเขาด้วย
ต้องล็อคอินด้วยชื่อไหนอ่ะ ภาษาไทยหรืออังกฤษทำไมลองล็อคอินมันบอกไม่มียูเซอร์นี้

:-* :( :'(

ว่าแต่ทำไมจากอายะจังที่น่ารักของเดช
มันถึงได้กลายเป็นแหล่งรวมพล วายๆ ไปได้ละเนี๊ยะ

เหอะๆ น่ากลัว

น้องๆที่อายุต่ำกว่า 15 ปี กรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้า 2 ด้วยนะครับ

ชิคุง

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:03:26 PM »
อ่อ ลืม

ยังไงอย่าลืมติดตามซีรี่ย์เรื่องนี้ด้วยนะคร้าบบบบบบ

รับรองว่าดูแล้วต้องซึ้ง ได้ประโยชน์แน่นอน 

ลองเปิดรับสิ่งใหม่ๆดูนะครับ
ในความเศร้าของเรื่องนี้มันก็ยังมีความสดใสอยู่

อย่าลืมติดตามกันละคร้าบบบบบ

2 ทุ่มครึ่ง วันจันทร์-อังคาร

ปล. พี่นินดา พอเถอะน๊า อย่าให้เดชต้องไปทนอยู่ในวายๆอีกเหรอ  เฮ้อ ชีวิตจริงก็เจอ อย่าให้มาเจอในโลกไซเบอร์อีกเลยครับ แค่เจ๊คนเดียวเดชก็จะบ้าอยู่แล้ว(โดนให้คิดพล๊อตให้อีก เฮ้อ......)

ไปแหละ มาบ่นๆแล้วจากไป เดี๋ยวเข้ามาบ่อยๆ 555

nanajung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 01:11:56 AM »
นี่เดชนะคร้าบบบ แง เขาล็อคอินไม่ได้ พี่นินดาช่วยเขาด้วย
ต้องล็อคอินด้วยชื่อไหนอ่ะ ภาษาไทยหรืออังกฤษทำไมลองล็อคอินมันบอกไม่มียูเซอร์นี้

:-* :( :'(

ว่าแต่ทำไมจากอายะจังที่น่ารักของเดช
มันถึงได้กลายเป็นแหล่งรวมพล วายๆ ไปได้ละเนี๊ยะ

เหอะๆ น่ากลัว

น้องๆที่อายุต่ำกว่า 15 ปี กรุณาใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้า 2 ด้วยนะครับ

พี่เช็คดูแล้วนะจ๊ะ น้องเดชใช้ user นี้ รึป่าว Darkangle
ลองอีกล็อกอินอีกทีนะ ถ้าล็อกอินไม่ได้ ก็สมัครสมาชิกอีกทีนะจ๊ะ เพราะพี่เช็คแบบ ผู้ดูแล ทำไมไม่มีชื่อ User ของน้องเดชไม่รุ้อ่ะ แต่รายชื่อสมาชิกกลับ มี เกิดไรขึ้นเนี่ย

kalrahud

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 09:33:04 AM »

ปล. พี่นินดา พอเถอะน๊า อย่าให้เดชต้องไปทนอยู่ในวายๆอีกเหรอ  เฮ้อ ชีวิตจริงก็เจอ อย่าให้มาเจอในโลกไซเบอร์อีกเลยครับ แค่เจ๊คนเดียวเดชก็จะบ้าอยู่แล้ว(โดนให้คิดพล๊อตให้อีก เฮ้อ......)

ไปแหละ มาบ่นๆแล้วจากไป เดี๋ยวเข้ามาบ่อยๆ 555

ชิ!!!!

ฉันไม่ได้ทำอะไรแกซะหน่อย  ก็แค่ถามอะไรไปนิดๆ หน่อยๆ เอง 
แล้วฟิคก็ไม่ได้ชักจูงอะไรด้วย  แค่ให้ดูว่าโอเคมั้ย   บางเรื่องสนุก ฉันก็อยากแนะนำให้อ่าน  เหมือนที่แนะนำเรื่อง ฮานะ ไง   :-X :-X

amadaRi

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 12:31:15 PM »
เข้ามาดันอีกรอบ แล้วจะหายไปประมาณวันสองวันนะคะ

พี่น้องกรั๊บ อย่าลืมติดตามซีรีส์เรื่องนี้ด้วยน้าาาาา
ทีพีบีเอสก็เริ่มโฆษณาเยอะขึ้นแล้ว นับเวลาถอยหลังอีกสองวัน
ดูแล้วมาเมาท์กันเน้อ

ไปล่ะ

พีเอส, น้องเดชพี่ขอเพลงไว้ ถ้าว่างแจกให้หน่อยนะคะ  ;D

ninda

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 05:24:20 PM »
เดช...พี่นานะจัดการให้แล้วนะ เราก็ลองเข้าตามที่นานะบอกแล้วกันจ้ะ

เออ...นั่นสิ เข้่าเป็น Y ได้ไงเนี่ย  นินดาไม่รู้ไม่ชี้นะ 555+

อยากจะพูดว่าคนเขียน Y เก่งกว่านักเขียนที่ได้ลงตีพิมพ์เป็นเล่มๆ ทั่วไปจริงๆ นะ (สนับสนุนน้องกาฬ)
อย่างสมัยนี้พวกหนังสือนิยายปกการ์ตูนมีเยอะแยะเชียว แต่ให้มองที่คุณภาพ
อันนี้ยอมรับว่าด้อยกว่าคนเขียน Y แยะ(ไม่ทั้งหมดนะ แต่ส่วนมากน่ะ...)
เพียงแต่ว่าคนเขียนแนวนี้ ถูกสังคมกดลง ก็เลยยังไม่มีสำนักพิมพ์ไหนกล้าที่จะออกมายอมรับงานเขียนประเภทนี้
พอคิดจะรวมเล่มเองก็ทำได้ยาก แถมยังโดนกวาดล้างอย่างหนัก ถ้าหากมีคำว่า Y พ่วง ส่วนมากต่อให้ไปจ้างเขาพิมพ์
เขาก็ไม่ค่อยเปิดรับเหมือนก่อนๆ

เข้าใจว่าส่วนใหญ่มันติดเรท แต่ที่ไม่มีติดเรทก็มีอยู่นะ (แต่อ่านไม่มันส์ 555)
แถมบางเรื่องอ่านแล้วเข้าใจสัจธรรมดีเหมือนกัน....

แต่ทังนี้ทั้งนั้น นินดา่ไม่ได้เป็นคอฟิค Y  เพราะยังไงก็เลือกอ่านแค่ไม่กี่เรื่อง เรื่องไหนดีไม่พอ ก็ไม่อ่าน
แต่ถ้าเป็นการ์ตูน...555 อ่านเยอะเหมือนกัน แต่เลิกไปละ เพราะ่เริ่มขี้เกียจซื้อ

แล้วก็แวบบบบ มาต่อเรื่องตามกระทู้นี้

ก็รอดูอยู่นี่แหละน้องอั้ม เห็นทีเซอร์แล้วน้ำตาแทบจะร่วง ชอบอะไรประมาณนี้แหละ
เคยดู be with you กันไหม รู้สึกว่าดูเรื่องนั้นแล้วมันจี๊ด...
มันเศร้า แต่อบอุ่น มันเจ็บปวด แต่สุขหัวใจ หวังว่าเรื่องนี้คงทำให้นินดากลับมาดูทีวีได้นะ
หลังจากที่ไม่ค่อยได้ดูทีวีเอาซะเลย...

Darkangle

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 08:01:25 PM »
ได้แล้วคร้าบบบบ

ต้องขอบคุณพี่นานะ อย่างรุนแรง  อิอิอิอิ

แล้วกระทู้นี้ก็ยังคงเกาะติดสถานะการวงการ วาย อีกเช่นเคย

นี่มันกระทู้ บันดึกน้ำตา 1 ลิตรน๊า.............

:-[ :-[ :-[

ยังไงก็อย่าลืมติดตามนะครับ

พี่อั้ม เรื่องเพลงถ้าเดชมีจะอัพให้น๊า  เนื่องจากคอมเพิ่งกลับมา เพลงหายเกือบหมด

kalrahud

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2008, 10:19:55 AM »
เห็นด้วยกับพี่นินดาเรื่องวายค่ะ  (เดี๋ยวๆๆ   ขอถกปัญหาวายอีกหน่อย)

วายบางเรื่อง  ทำให้รู้ซึ้งถึงสัจธรรมจริงๆ   บางเรื่องอ่านแล้ว  ทำให้เราจิตตกไปอาทิตย์นึงก็มี   เพราะว่ามันซาบซึ้ง  จนทำให้เราคิดว่า   การเสียอะไรที่รักไปนั้น  เราจะอยู่ได้ยังไง   แต่คนนั้นก็ยังอยู่ได้   ถึงแม้จะทรมาน  ถึงแม้จะแกล้งทำเป็นมีความสุข  แต่เค้าก็ไม่ได้ตายตามคนที่รักไป   
แต่ความรู้สึกของการคิดถึงน่ะ  มันรุนแรงมากเลยนะ   

มีอยู่หลายช่วงที่วงการวายสะเทือน (พูดเหมือนใหญ่โตมาก)   ตอนนั้นรู้สึก  ทำไมต้องมายุ่งอะไรกับวายด้วย   ก็ไม่รู้จะพูดยังไง   แต่เอาเถอะ    ยังไง คนที่ไม่ได้อ่านวายหรือยอมรับวายไม่ได้  ก็ไม่มีทางรู้หรอก  ว่าการอ่านวายมันให้อะไรกับเรามากมายแค่ไหน   มันไม่ได้มีแต่สิ่งไม่ดีเสมอไป   อีกอย่าง  คนที่อ่านก็แยกแยะอะไรออกได้แล้วว่าควรจะคิดอะไรทำอะไร

(ออกแนวเป็นพวกลัทธิวายเต็มๆ เลยนะเนี่ยเรา)

แต่สำหรับกาฬ  แต่ก่อน  ตอนเด็กๆ   กาฬจะอ่านนิยายไทย ทรงคุณค่า  เช่นของ ทมยันตี โสภาค สุวรรณ    ไม่ปฏิเสธเลยว่าหนังสือพวกนี้ได้ให้ความรู้อะไรกับเรามากมาย 

แต่พอได้มาอ่านวาย   มันมีบางสิ่งบางอย่าง ที่ไม่เคยได้จากหนังสือพวกนี้   ความคิดที่เราควรเอามาปรับใช้ในชีวิตประจำวัน  การหลีกเลี่ยง หรือการรับมือกับปัญหาของชีวิต

หรือจะเป็นเพราะว่า  คนแต่งวายส่วนใหญ่   เป็นรุ่นๆ เดียวกับเรา   และเป็นเลือดใหม่ ที่มีแนวคิดแตกต่างจากเดิม   เลยเหมือนกับว่าจะทำให้เข้าใจได้มากกว่านะ

แต่กาฬก็อ่านเป็นบางเรื่องนะ   วายน่ะ   จะเน้นเนื้อหามากกว่า  ถ้าเรื่องไหน ไม่โดนก็ไม่อ่าน  ถึงจะเรทรุนแรงแค่ไหนก็เถอะ  :-X

โอเคค่ะ  มาเรื่อง อิจิ

ช่วงนี้ได้เห็น cm บ่อยขึ้นแล้ว    นับวันนับคืนคอย   

กาฬว่าเสียงพากษ์ก็โอเคอยู่นะคะ   คือถ้ามันเป็นเสียงพากษ์ของช่อง 3  กาฬจะรับเสียงนางเอกไม่ค่อยได้    นางเอกเรื่องนี้ก็น่ารัก  หวานๆ  จะให้เสียงแก่นๆ  ก็ฟังแปลกๆ อยู่  ถ้าเป็นเสียงของช่อง 7  ก็จะผู้ใหญ่เกินไป

อยากฟังเสียงเรียวจางงงงงงงงงงงงงงงงงง  :-*

แต่ตอนที่ดู  โนบุตะ   เสียงยามะพี โอเครับได้ค่ะ   แต่พอได้ยินเสียงคาเมะ   ง่า  :(   คาเมะเสียงแมนเวอร์  รับไม่ได้   :'(
แต่หลังๆ  เหมือนเค้าจะดูกระแสรึเปล่าก็ไม่รู้  เสียงคาเมะซอฟลงอย่างเห็นได้ชัด

หรือเสียง โกคุเซน 2 ของช่อง 7   เสียงคาเมะก็โอเคนะคะ  เสียงจินนี   โวยวายกวนประสาทได้ดีมาก

พรุ่งนี้แล้วววววววววววววววววววว   จะได้ดูแล้ว

ขอร้อง  อย่าตัดเหมือนที่ทำกับ โนบุตะ  แล้วก็ ดราก้อน ซากุระ ได้มั้ย    :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2008, 10:20:40 AM โดย กาฬรหัสย์ »

nanajung

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 10:16:27 PM »
วันนี้ ออกอากาศตอนแรก สนุกมากกกกกกกกกกกกกก อย่าลืมติตามดูกันนะคะ
นางเอกน่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกได้ใจ ชอบครอบครัวนางเอกมาก ดูอบอุ่นมั่กๆเลยค่ะ
ดูท่จะเศร้ากว่าอยากกู่ร้อง นะเนี่ย แถมเป็นเรื่องจริงซะด้วย

แล้วก็แอบกรี๊ด เพราะพระเอกที่ชอบ อย่าง ชื่อ Naohito Fujiki ที่รับบทเป็นคุณหมอที่รักษานางเอกเล่นด้วยอ่ะ แบบว่าไม่ดูไม่ได้แล้ว หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2008, 10:40:28 PM โดย นานะจัง »

kalrahud

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 10:32:49 AM »
เมื่อคืน  เจอเรื่องจิตตกเข้าไป   เกือบลืมดูแน่ะ  จะขึ้นไปนอนอยู่แล้วเชียว  แต่ได้ยินเสียงทีวีในหูโทรศัพท์ที่คุยกับเพื่อนเลยนึกได้

เฮ้ยยยยย   วันนี้มี อิจิ นี่หว่า  เกือบจะขึ้นไปนอนแล้วนะเนี่ย

เลยรีบเปิดมารอ  แล้วก็เปิดกลับมาเกือบไม่ทัน  เพราะมัวแต่ดูดาวกระจาย

ดีมากๆ เลยค่ะ   ไม่มีโฆษณาเลย    นั่งดูได้ตลอด   ถ้าซีรีย์ที่เอามาฉาย  เป็นแบบตลอดก็ดีสิ

แต่...............มีตัดเหมือนกันค่ะ  เพิ่งนึกได้    เพราะรู้สึกตอนเข้าเรียนวันแรก   มันขาดๆ

มันตัดตอนที่หลังจากเรียวเดินเข้ามาในห้องแล้ว  และมันก็ตอแหลกับอ.ว่าที่มาสายเพราะไปช่วยเด็กผู้หญิงหกล้ม 

คือจริงๆ แล้ว  ต้องมีฉากที่เพื่อนของเรียวถามว่า  เป็นเรื่องจริงรึเปล่า  แล้วเรียวตอบว่า  ใช่ซะที่ไหน (อะไรประมาณนี้แหละ)

แล้วอายะได้ยินก็คิดว่า   ทำไมเป็นคนที่โกหกหน้าตายได้แบบนี้นะ (อะไรประมาณนี้แหละ)

มันตัดไปค่ะ (อีนี่ยังจะจำได้)

ก็ว่า  ทำไมขานชื่อแป๊บเดียวเอง