ยินดีต้อนรับสู่บ้านอบอุ่นของคนรัก บอย สพล ชนวีร์

รอดู One Liter of Tears กันด้วยนะคะ

nanajung

Re: รอดู One Litre of Tears กันด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 12:09:54 PM »
เมื่อคืน  เจอเรื่องจิตตกเข้าไป   เกือบลืมดูแน่ะ  จะขึ้นไปนอนอยู่แล้วเชียว  แต่ได้ยินเสียงทีวีในหูโทรศัพท์ที่คุยกับเพื่อนเลยนึกได้

เฮ้ยยยยย   วันนี้มี อิจิ นี่หว่า  เกือบจะขึ้นไปนอนแล้วนะเนี่ย

เลยรีบเปิดมารอ  แล้วก็เปิดกลับมาเกือบไม่ทัน  เพราะมัวแต่ดูดาวกระจาย

ดีมากๆ เลยค่ะ   ไม่มีโฆษณาเลย    นั่งดูได้ตลอด   ถ้าซีรีย์ที่เอามาฉาย  เป็นแบบตลอดก็ดีสิ

แต่...............มีตัดเหมือนกันค่ะ  เพิ่งนึกได้    เพราะรู้สึกตอนเข้าเรียนวันแรก   มันขาดๆ

มันตัดตอนที่หลังจากเรียวเดินเข้ามาในห้องแล้ว  และมันก็ตอแหลกับอ.ว่าที่มาสายเพราะไปช่วยเด็กผู้หญิงหกล้ม 

คือจริงๆ แล้ว  ต้องมีฉากที่เพื่อนของเรียวถามว่า  เป็นเรื่องจริงรึเปล่า  แล้วเรียวตอบว่า  ใช่ซะที่ไหน (อะไรประมาณนี้แหละ)

แล้วอายะได้ยินก็คิดว่า   ทำไมเป็นคนที่โกหกหน้าตายได้แบบนี้นะ (อะไรประมาณนี้แหละ)

มันตัดไปค่ะ (อีนี่ยังจะจำได้)

ก็ว่า  ทำไมขานชื่อแป๊บเดียวเอง

ฉากที่น้องกาฬบอก มีนะจ๊ะ พี่ก็ดูอยุ่ไม่ได้ตัดนะจ๊ะ พี่ชอบเรื่องนี้นะ ทำให้คนมีกำลังใจในการต่อสู้ชีวิตดี
ละครไทยจะมีอย่างนี้บ้างไหมเนี่ย นอกจากฉาก ตบตีแย่งผู้ชาย หรือ ตัวร้าย ร้องกรี๊ดๆเหมือนโดนน้ำลวกเนี่ย แบบว่าไม่เคยมีการเปลี่ยนแปลงเลยจริงๆ
แอบบ่นเล้กน้อย หุหุ

Darkangle

Re: รอดู One Litre of Tears กันด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 07:27:52 PM »
มีเรื่องจะสารภาพ 

เค้าขอโต๊ด เขาลืมดู  แต่เดี๋ยววันนี้จะดูให้ได้

ฮือ......  ลืมดู  แงๆๆๆ

Darkangle

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 09:57:24 PM »
วันนี้ได้ดูแล้วครับ

แอบฮาเสียงพากษ์เล็กน้อย

ใครที่ยังไม่มีโอกาสดู ตอนหน้ายังทันนะครับ เหมือนตอนหน้าจะเป็นจุดเริ่มเรื่องทั้งหมดเลยครับ
2 ตอนที่ผ่านมายังคงคล้ายๆกะบทนำเกริ่นๆครับ

แต่เอริกะน่ารัก ฮือ.........
อักโกะ ก็น่าสงสาร(แจ่เสียงพากษ์แบ๋วเกิน)

ยังไงก็อย่าลืมติดตามนะครับ

ปล. เพลงประกอบละครสามารถหาโหลดได้แล้วใน ห้องมีเดียนะครับ

nanajung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 10:10:16 PM »
มีเรื่องจะสารภาพ 

เค้าขอโต๊ด เขาลืมดู  แต่เดี๋ยววันนี้จะดูให้ได้

ฮือ......  ลืมดู  แงๆๆๆ

อะไรกันพลากตอนแรกได้ไงอ่ะ ชิคุง นางเอกนี่น่ารักได้ใจเลย
แล้วพี่ก็ชอบ เสียงพากษ์ด้วย น่ารักออก ชอบตั้งแต่ที่เค้าองค์หญิงกำมะลอแล้วอ่ะ รู้สึก จะชื่อ ประภาภรณ์ หรือ ประภัสสร หว่า ลืมอ่ะ
ชอบแม่นางเอกมากเลย เหมือน แม่ ของ อากิ ในอยากกู่ร้องบอกรักให้ก้องโลกเลยอ่ะ ดูกานเยอะนะคะ ของเค้าดีจิงๆค่ะ

kalrahud

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 10:24:01 PM »
กาฬว่า กาฬอาจจะร้องไห้รอบ 2

ดูแบบนี้มันทรมานกว่าดูรวดเดียวจบซะอีก 

ไอ้เดช  เมื่อวานก็นะ  ฉันเตือนหลายคนเลย  แต่ไม่ได้เตือนแก  เพราะเห็นว่าแกก็เป็นตัวตั้งตัวตีเรื่องนี้  แต่แกดันพลาดซะเอง

จริงๆ เลย   

Darkangle

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2008, 10:52:12 PM »
เค้าไม่ได้ตั้งใจ
เค้าขอโทษ
พอดีเค้าดูนางทาสอ่ะ กำลังหนุกเยย
แต่ต่อไปไม่พลาดแล้วละ  เอากระดาษโน๊ตแปะไว้หน้าทีวีแหละ 555+

ขี้ลืมจัด

kalrahud

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 12:25:05 AM »
เค้าไม่ได้ตั้งใจ
เค้าขอโทษ
พอดีเค้าดูนางทาสอ่ะ กำลังหนุกเยย
แต่ต่อไปไม่พลาดแล้วละ  เอากระดาษโน๊ตแปะไว้หน้าทีวีแหละ 555+

ขี้ลืมจัด

5555+ 

ฉันใช้มือถือตั้งเตือนเอา

ว่าแต่ว่า  แถวซีคอน  เรื่องนี้ขายเท่าไหร่อ่ะ  อยากหาที่มันถูกกว่าแถวสยามอ่า

Darkangle

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 07:03:18 PM »
Um.... 150 bath

amadaRi

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:00:09 PM »
มากระตุ้นอีกครั้ง คืนนี้ก็อย่าลืมดูกันนะคะ ตอนที่สามแล้ว ใครใจอ่อนร้องไห้ง่ายก็ถือผ้าขนหนูไว้ด้วยเน้อ 55+

จะว่าไปเสียงพากษ์ไอทีวีนี้ไม่ค่อยเสถียรเลยเนอะ ขนาดฉากเดียวกันเสียงอาโซคุงยังเข้มบ้าง อ่อนบ้าง
เสียงแบบนี้อาจจะแก่ไปสำหรับเรียว ถึงเรียวจะหน้าแก่ก็เห๊อะ 55+ แต่แบบ ฮา~
แต่ชอบเสียงนี้ตอนพากษ์ทาคุคิมุนะ เหมาะมากๆ

ส่วนเสียงนางเอก เค้าพากษ์ดีมากเลยนะ อารมณ์อะไรเงี้ย แต่ไม่ชอบอ่ะ ไม่เหมาะกับอายะ
เอาเสียงอักโกะมาพากษ์แล้วทำเสียงให้โตขึ้นอีกนิด เราจะชอบมากกว่า

nanajung

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:36:53 PM »
มากระตุ้นอีกครั้ง คืนนี้ก็อย่าลืมดูกันนะคะ ตอนที่สามแล้ว ใครใจอ่อนร้องไห้ง่ายก็ถือผ้าขนหนูไว้ด้วยเน้อ 55+

จะว่าไปเสียงพากษ์ไอทีวีนี้ไม่ค่อยเสถียรเลยเนอะ ขนาดฉากเดียวกันเสียงอาโซคุงยังเข้มบ้าง อ่อนบ้าง
เสียงแบบนี้อาจจะแก่ไปสำหรับเรียว ถึงเรียวจะหน้าแก่ก็เห๊อะ 55+ แต่แบบ ฮา~
แต่ชอบเสียงนี้ตอนพากษ์ทาคุคิมุนะ เหมาะมากๆ

ส่วนเสียงนางเอก เค้าพากษ์ดีมากเลยนะ อารมณ์อะไรเงี้ย แต่ไม่ชอบอ่ะ ไม่เหมาะกับอายะ
เอาเสียงอักโกะมาพากษ์แล้วทำเสียงให้โตขึ้นอีกนิด เราจะชอบมากกว่า

มาย้ำด้วยอีกคน อย่าลืมดูนะคะ คิดว่าวันนี้ คงต้องเตรียมผ้าเช็ดน้ำตาไว้คอยท่าเลย
แต่เสียง พากนางเอกพี่ชอบนะ แบ๋วดีอ่ะ ทำให้นึกถึง องค์หญิงกำมะลอเลยอ่ะ หรือเอาคนที่พากษ์เสียง เซเลอร์มูนมาก็น่าจะข้าเหมือนกัน
ส่วนพระเอก น่าจะเอาที่พากษ์อยู่ช่อง 3 ที่พากษ์เป็นองค์ชาย ทัมต๊อก มาพากษ์เสียงพระเอกนะพี่ว่า แต่ก่อนเค้าก็พากษ์อยู่ช่องนี้ด้วยนะตั้งแต่ ไอทีวีเอาหนังญี่ปุ่นเรื่องแรกมาฉายอ่ะ รู้สึกจะชื่อเรื่อง ปฎิบัติการรักปี 2000 มาฉาย ต่อด้วยสื่อรักออนไลน์ และอีกหลายๆเรื่อง ถ้ารัฐบาลมันไม่วุ่นวายคงจะดีกว่านี้มากเลยอ่ะ แต่ก่อนช่อง 3 ก็เอาหนังญี่ปุ่นมาฉายนะ แต่ตอนหลังก็ไม่เห็นเอามาฉายเลย พอไอทีวี เอามาฉาย ก็ดูท่าจะไปได้ด้วยดี
 แต่ดันหั่นเวลาซีรีย์พวกนี้ หรือเอาไปฉายเวลาไม่ดีซะนี่ เซ็งชะมัดเลย เรื่องนี้อยากประท้วงรัฐบาลพอสมควร นะเนี่ย  :-X

pakwarn

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 02:34:53 PM »
พี่ๆคะ หวานขอสารภาพคะที่ผ่านหวานไม่ได้ดูเพราะไม่รู้ว่าช่องอะไร(ฉลาดเกินว่างั้น  :-[)

แต่ว่า หลังจากวันนี้ไปหวานก็คงไม่ได้ดูแล้วล่ะคะ แบบว่าหวานเปิดเทอมพรุ่งนี้อ่ะคะ :'(

kalrahud

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 05:10:49 PM »
พี่ๆคะ หวานขอสารภาพคะที่ผ่านหวานไม่ได้ดูเพราะไม่รู้ว่าช่องอะไร(ฉลาดเกินว่างั้น  :-[)

แต่ว่า หลังจากวันนี้ไปหวานก็คงไม่ได้ดูแล้วล่ะคะ แบบว่าหวานเปิดเทอมพรุ่งนี้อ่ะคะ :'(

ซะงั้นอ่า  น้องหวาน

ง่า  น่าเสียดาย   จบแค่ 3 ทุ่มครึ่งเอง  (ตอนเราเรียนมัธยมเปิดเทอมนอนกี่โมงวะ ???  ทุ่มนึง ::))

ไว้น้องหวานไปหาซีดีมาดูนะ  เป็นเด็ก  ต้องพักผ่อนเยอะๆ

ตอนนี้พี่กำลังจะบ่อน้ำตาแตกอีกรอบ   

จำได้ว่าคราวที่แล้วที่ดูไป   ร้องไห้ออกมาตอนที่ 4     ซึ่งก็คือวันนี้แล้ว

Darkangle

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 05:43:38 PM »
จำไม่ได้ว่าร้องไห้ตั้งแต่ตอนไหน รู้แต่ว่าแตกหลายรอบมากๆๆๆๆ

เมื่อคืนลำบากสุดๆเปิดอยู่ 2 - 3 ช่อง สลับกัน 
ทั้งนางทาส ทั้งวันลิตร  เฮ้อ.....

nanajung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:18:35 AM »
คือ คันปาก อยากบอกมากว่า เรื่องนี้คนดูเยอะมากเลยอ่ะ แล้วเพลงก็ดังๆมากเลยด้วย
ไม่ใช่เฉพาะแค่ วัยรุ่น หรือ วัยรุ่นตอนปลาย อย่างพี่ที่ดูเท่านั้นนะ ผู้ใหญ่โตๆมีลูกแล้วก็ติดเรื่องนี้บอกเรื่องดีมากเลย แถมเป็นเรื่องจริงซะด้วย
พอดีเปิดเพลงนี้ซะดังลั่น แล้วคนได้ยินถามว่าเพลงประกอบ เรื่อง บันทึกน้ำตา 1 ลิตรใช่ไหม ไม่คิดเลยว่าคนจะดูเยอะขนาดนี้
เมื่อคืน ดู ก็ บ่อน้ำตาแตกกระจาย วันนี้ก็คงไม่ต่างกันล่ะนะ

bobenz

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:24:35 AM »
ยังไม่ได้ดูอีกตามเคย เฮ่อเซ้ง